Tư vấn chơi mặt gai

hungvotdoc

Thượng Tá
Bác Thanh Trà năm nay khoảng hơi trên 60 một tí .Nghe tên và đọc văn thì mình củng nghỉ là NỬ ,nhưng không phải đâu.
Cảm ơn Thầy nhiệt tình post ảnh lên diễn đàn thì nhiều người ( trong đó có em) mới được biết dung nhan của bác Thanh Trà - Một từ điển sống về gai !

Thanh Trà

Moderator
Staff member
Có lẽ phải mời hai bác Thanh Trà và thoatk sang mục "đối thơ" để "tâm sự" tiếp nhỉ ! (hehehe...)
Xin cám ơn bạn đã nhắc nhở.
Vì vậy, gửi lời nhắn tới thoatk:

Thread này để tả mặt BƯƠM,
Lộn sang đầu CÚ, Mode lườm nguýt ngay,
Thôi, anh xin khiếu dừng tay,
Kẻo sa đà quá, làm bay tâm hồn,
Nhớ về em gái thu bồn
Lại thèm bánh tráng thịt lợn mắm nêm./.

Last edited:

hungvotdoc

Thượng Tá
Xin cám ơn bạn đã nhắc nhở.
Vì vậy, gửi lời nhắn tới thoatk:

Thread này để tả mặt BƯƠM,
Lộn sang đầu CÚ, Mode lườm nguýt ngay,
Thôi, anh xin khiếu dừng tay,
Kẻo sa đà quá, làm bay tâm hồn,
Nhớ về em gái thu bồn
Lại thèm bánh tráng thịt lợn mắm nêm./.
Dù sao cũng phải bái phục sự trào phúng thâm thúy của bác Thanh Trà - bác quả là đa tài !

thaythuydn

Đại Tá
Sáu mươi dài lướt thướt
Nhưng vợ khóc sướt mướt
h
Ai mướn mà để dài
Tôi chỉ thích cái dai
Fi càng to càng thíc
Ngày mai cố lên tỉnh
Chiều dài bù chiều ngang
Ông đi Nam đi Quảng
Mà sao không thấy súng
Xứ Quảng dài và khủng
Biết thế này lúc đấy
Vô Quảng kiếm hàng tây.
hiii haaaa hiiiiii
"
Ai mướn mà để dài
Tôi chỉ thích cái dai
Fi càng to càng thích"
C est pas le GROS qui bouche,
C est pas le LONG qui touche.
Mais c est le PETIT qui DURE

thaythuydn

Đại Tá
Cảm ơn Thầy nhiệt tình post ảnh lên diễn đàn thì nhiều người ( trong đó có em) mới được biết dung nhan của bác Thanh Trà - Một từ điển sống về gai !
nếu mình gặp bác Thanh Trà trước thì mình không bán miếng Allround Premium rồi.Mua một triệu ,chơi 2 tuần mà bán 400 K ,vừa bán vừa năn nỉ người mua .Có lẻ mình sẻ mua lại gai này hoặc Number 1 nhằm ĐA DẠNG HÓA lối đánh gai.Allround Premium có cái hay khi dùng FH là trả các quả giao bóng độc của đối thủ về bên FH khá ổn định và dị.Block bên FH tốt và đều.Block BH thì phải hơi úp mặt vợt 70 độ và hơi kiếc mặt vợt lên tới một tí với cổ tay.Nếu đối phương moi xoáy nhẹ có thể bắn revers.

Last edited:

lqphuong

Đại Uý
nếu mình gặp bác Thanh Trà trước thì mình không bán miếng Allround Premium rồi.Mua một triệu ,chơi 2 tuần mà bán 400 K ,vừa bán vừa năn nỉ người mua .Có lẻ mình sẻ mua lại gai này hoặc Number 1 nhằm ĐA DẠNG HÓA lối đánh gai.Allround Premium có cái hay khi dùng FH là trả các quả giao bóng độc của đối thủ về bên FH khá ổn định và dị.Block bên FH tốt và đều.Block BH thì phải hơi úp mặt vợt 70 độ và hơi kiếc mặt vợt lên tới một tí với cổ tay.Nếu đối phương moi xoáy nhẹ có thể bắn revers.
gai Dr Neubauer Allround Premium này là loại Frictionless (đầu gai trơn) phải kô Thầy ? nếu thế thì động tác này "Nếu đối phương moi xoáy nhẹ có thể bắn revers" khó thực hiện ... xin Thầy giải thích thêm để con đc biết !

thaythuydn

Đại Tá
gai Dr Neubauer Allround Premium này là loại Frictionless (đầu gai trơn) phải kô Thầy ? nếu thế thì động tác này "Nếu đối phương moi xoáy nhẹ có thể bắn revers" khó thực hiện ... xin Thầy giải thích thêm để con đc biết !
View attachment 14613
Không phải frictionLESS đâu . Gai Allround premium có friction ,gai dài ,phân bố DỌC/frictionYES chứ không phải frictionLESS nên bắn revers dể ,nhưng chận hơi khó so với superblock.Nhưng có thể xoay vợt tấn công FH hoặc líp các quả giao bóng FH hoặc moi revers giao bóng BH.Đúng là ALLROUND.Đôi công rất đều nhưng ít độc.

Last edited:

lqphuong

Đại Uý
Không phải Allround premium có friction ,gai dài ,phân bố DỌC/frictionYES chứ không phải frictionLESS nên bắn revers dể ,nhưng chận hơi khó so với superblock.Nhưng có thể xoay vợt tấn công FH hoặc líp các quả giao bóng FH hoặc moi revers giao bóng BH.Đúng là ALLROUND
đầu gai của nó trơn hay có bám (khía) hả Thầy ?

hungvotdoc

Thượng Tá
Cái này lót mấy ly hả Thầy?

Thanh Trà

Thượng Tá
Tiếng Việt là Nguồn gốc của mọi thứ tiếng.
Tuy nhiên, ngày xưa các nước cử học trò ko có trình độ như nhau nên
về sau chữ mỗi nước biến đi một kiểu. Nhiều khi chép từ lại cũng sai, và
nói chung ko nước nào học được cách phát âm có dấu của chữ Việt.
Chắc bạn ko tin?
Dẫn chứng vậy:

Người Nhật học:
- Ga ni là ga chi? - Nhật nói: Ganilagachi?
- Ga ni là ga gà. -- Nhật nói: Ganilagaga.

Người Anh học:
- Nỏ được hút thuốc. - - -Người Anh nói: No smoking.
- Từ NAM giới . . . . . . Viết lộn là MAN !
- Thằng cu BUÒI . . . . . Viết nhầm là BOY !

Người Pháp học:
"
C'est pas le GROS qui bouche.
Tệ cũng chẳng kém:
Từ - - mà Pháp lại viết là Bouche.

Last edited:

Thanh Trà

Moderator
Staff member
Thuộc về bản chất rồi bác Thanh Trà ơi ! bác có mặt gai công nào độc độc nhưng hơi dễ xài tý để lại cho e với, đang tẩu hỏa rồi nè

Mình thủy chung với j mình có lắm, nên ko có thừa. Bạn gọi hỏi mua TSP curl P-3 như của TakeCo, trong Saigon như hôm trước mình nói đó.
Ở chỗ mình, có 1 chị cũng đánh gai dài và rất ham công, trước đánh các mặt khác thì động tác công chỉ như gời bóng. Khi mình mua hộ p-3, chỉ sau 2-3 quả làm quen, thấy chị ấy ra tay hết lực luôn (rồi sướng và nói mặt đánh thích quá, cứ giơ vợt là bóng sang bàn!). Trong câu lạc bộ mình có 1 quân xanh cắt và giật đối lại gai rất hay, nhưng thấy cũng phải liêu xiêu trước những đòn công đó.
Hình như p-3 trong đó chỉ còn loại lót mỏng (0.3-0.6mm), nên nếu mua thì mua thêm miếng mút lót riêng 1.0mm để dán tăng thêm.
Mình chuyển sang đây kẻo lại nhầm chủ đề, lại bị nhắc nhở đó.

thoatk

Thượng Tá
MẶt này đánh lực mạnh không bác, e thấy 755 đánh nhẹ sao ấy, hình như gai dài nên lực tiếp xúc nhẹ

Bình luận từ Facebook