Trả lời bạn A'rtagnan và bạn chaunguyen về chất lượng cốt vợt của STIGA

nvdu574

Thượng Tá
sao lớp gỗ trơn khó dán, mặt vợt cứ bóc hoài
Kinh nghiệm dán cốt có bề mặt trơn,,,,
Bạn bôi keo sưa hay haifu cũng vây. Bôi xong thì áp kên mặt kính, lấy ít sack vở đè lên tạo cho bề mặt sponge phẳng tít... Ôi thôi đặt nên mặt cốt mút mùn mụt
Vì có anh bạn dán mặt lên cốt kreanga carbon nên bít..(cốt này k cần bôi keo luôn)
Làm dc vậy cốt mặt vợt như 1 luôn.
Tha hồ giật xoáy, cắt nặng nhé!

subin

Đại Tá
Hi,
Mình order từ chính taisport bạn ạ, order online và phó mặc cho người chủ cửa hàng lựa chọn đồ cho mình. Mình không cho rằng đấy là hàng giả hàng nhái mà mình chỉ thất vọng về quy trình quản lý chất lượng và khâu hoàn thiện của Stiga (cho thị trường Việt Nam) mà thôi. Mình để ý thấy hàng cho thị trường China và Japan thì chất lượng khác hẳn, hoàn thiện chau chuốt tinh tế đến cả bao bì. Trong khi ở Việt Nam thì... than ôi, một trời một vực! Mặt vợt thì dễ bị bong tước gỗ (mặc dù được tráng NCT), cán thì xù xì, đường chỉ ở trên cán bị lệch không đối xứng. Phần cốt bị thừa ra khỏi cán khiến tay cầm bị cấn, rất khó chịu. Cũng có một, hai cao thủ trình A cũng tâm sự và đồng quan điểm với mình về sự không đồng nhất giữa các cốt vợt cùng dòng với nhau.

Chưa kể những thắc mắc vẫn chưa có lời giải thích thoả đáng về bản "thường" hay bản "pro" của một số dòng cốt vợt được bán đội giá. Mình thề là mình cũng dày công research tài liệu catalog của Stiga mà chả thấy có chỗ nào nó đề là "pro version" cả. Tôi chắc là cái chữ "pro" này do các thương gia tự nghĩ ra và gán vào để bán thêm hàng mà thôi. Đã là hai version khác nhau thì tài liệu chính hãng phải chỉ ra sự khác biệt chứ không phải các bác thương gia tự kể cho nhau nghe, rồi một số bác trót mua rồi về tự... cảm nhận! Chẳng hạn như Butterfly phân biệt rất rõ ràng, thế nào là ZLC, thế nào là Super ZLC.

Và mình cũng thấy đây là hiện tượng khá phổ biến trên thị trường thế giới, không chỉ ở Việt Nam. Dưới đây là Carbonado 145 bị bong phồng veneer ngoài cùng
http://mytabletennis.net/forum/foru...le=need-advice-on-my-new-carbonado-145#868061

việc bong lớp gỗ có nhiều nguyên nhân (chất lượng keo , khi dán keo , khi lột keo..... ) khó xác định .... đôi khi là sự cạnh tranh không lành mạnh giữa các hãng....hãng nào cũng có ưu và khuyết điểm..........

xukaka

Đại Tá
----------
Bề mặt cốt được phủ lớp keo chống tước gỗ nên hơi khó dính ấy mà. Bôi keo vào mút để lâu một chút so khoảng 40 phút đến 1 tiếng tồi dán. Nhận được vợt chưa bạn.

anhkhoi

Đại Tá
----------
Bề mặt cốt được phủ lớp keo chống tước gỗ nên hơi khó dính ấy mà. Bôi keo vào mút để lâu một chút so khoảng 40 phút đến 1 tiếng tồi dán. Nhận được vợt chưa bạn.
thấy đến nha trang rồi, chắc hôm nay nhận được :)

tosiosHD

Đại Tá
em lại đang thích long5 mà nghe hàng sang việt nam kém clg em buồn quá cơ
+ Haha. Biết làm thế nào được. Nếu quen biết, nhờ vả ai ở TQ được thì mua trực tiếp tại 1 nơi nào có uy tín ở TQ đi. Như vậy mới mua được hàng TQ xịn đấy.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vợt Stiga em thấy thường là đã seal bề mặt, ít cái để trần, và những vợt để trần thường dễ bị tước hơn gỗ cùng loại của hãng khác. Seal rồi thì nó khó ngấm keo, tức là thiếu liên kết keo vào trong gỗ, nên dễ bị tước. Khi dán keo, nó là một dạng khâu mặt với cốt bằng chỉ keo, mà chỉ chính là các sợi keo khô lại, đan với sợi gỗ và nhám sponge, nên dính được ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Quả thật,cũng định kiếm 1 cây cốt gỗ Stiga dùng rồi.Nhưng tìm Rosewood thì khi nhìn kỹ ảnh đều thấy mặt gỗ rộp và bong tróc thì rõ ràng rồi;Clipper CR thường và Pro thì lẫn lộn,tìm hiểu mãi mà chả phân biệt đc.Hóa ra các cao thủ còn chẳng phân biệt đc nữa là mình
Em ngu về khoản này, nên vợt, nếu mua thì em cứ thấy JTTAA mới xem xét, còn không thì đắn đo lắm.

tosiosHD

Đại Tá
Cũng được, nhưng em sợ là GIÁ, vì thằng @backhand-ghost toàn chơi đồ nhà giàu, nó không lăn tăn về giá đâu, ngọt nước là nó làm cả, không đắn đo, nên chả nhẽ nó mua xong hộ mình lại ... MẶC CẢ, mà không mặc cả thì ... ĐÓI:D
+ Haha. Thì tiền nào của đấy mà bác! Chơi đồ xịn mà lại muốn giá ko xịn nữa thì...lại mua ở VN thôi!

Bình luận từ Facebook