Trả lời bạn A'rtagnan và bạn chaunguyen về chất lượng cốt vợt của STIGA

stigahn

Binh Nhì
Chào hai bạn
Trước hết mình xin cám ơn bạn đã chia sẻ những thông tin và hình ảnh về hãng.Bạn cho mình hỏi chút là bạn mua cốt của Stiga của nhà phân phối nào ở Việt Nam và ở của hàng nào bạn cho mình xin địa chỉ để mình kiểm tra xem có đúng là nhà phân phối đó,cửa hàng đó có phải là nhà phân phối chính của hãng hay không.Hãng Stiga chỉ có 1 nơi làm cốt vợt duy nhất ở Thuỵ Điển và chưa nhượng quyền cho bất cứ ai làm cốt vợt cả.Hãng Stiga chỉ phân phối sản phẩm của mình qua 1 đại lý chính hãng duy nhất tại Việt Nam là TAISPORT.Còn hình anh bạn vừa đưa lên mình nghĩ không phải là ở Việt Nam và mình khẳng định là ở Việt Nam chưa có trường hợp nào xẩy ra như thế cả.Hiện tại ở Việt Nam nhất là ở Hà Nội đang tồn tại 1 dòng sản phẩm cốt vợt giả tất cả các hãng như Butterfly,Donic,Xiom,Stiga do Trung Quốc sản xuất và chào bán hàng cho các cửa hàng bóng bàn tại Hà Nội.Vì vậy khách hàng muốn dùng đồ chính hãng của Stiga Thuỵ Điển thì miền bắc chỉ có Cửa hàng HÙNG HÀ BÓNG BÀN Số 57 KIM MÃ-BA ĐÌNH-HÀ NỘI,SHOP CUA HAI CHOCTIETLON,là nhà phân phối chính hãng duy nhất tại miền bắc.Còn ở phía nam đương nhiên là TAISPORT SỐ 200 CAO ĐẠT-Q5-TP HỒ CHÍ MINH.Có vài chia sẻ cùng bạn....Thân..!

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
.........Hiện tại ở Việt Nam nhất là ở Hà Nội đang tồn tại 1 dòng sản phẩm cốt vợt giả tất cả các hãng như Butterfly,Donic,Xiom,Stiga do Trung Quốc sản xuất và chào bán hàng cho các cửa hàng bóng bàn tại Hà Nội...........!
Trời ơi là trời! Thông tin này thật đáng để suy ngẫm đây!

BBHP

Trung Uý
Em đang chơi cốt vợt của hãng Stiga rose wood ntc v . Đây là cốt t5 của hãng rồi, rất ưng ý và yêu thích.

D'Artagnan

Đại Uý
Chào hai bạn
Trước hết mình xin cám ơn bạn đã chia sẻ những thông tin và hình ảnh về hãng.Bạn cho mình hỏi chút là bạn mua cốt của Stiga của nhà phân phối nào ở Việt Nam và ở của hàng nào bạn cho mình xin địa chỉ để mình kiểm tra xem có đúng là nhà phân phối đó,cửa hàng đó có phải là nhà phân phối chính của hãng hay không.Hãng Stiga chỉ có 1 nơi làm cốt vợt duy nhất ở Thuỵ Điển và chưa nhượng quyền cho bất cứ ai làm cốt vợt cả.Hãng Stiga chỉ phân phối sản phẩm của mình qua 1 đại lý chính hãng duy nhất tại Việt Nam là TAISPORT.Còn hình anh bạn vừa đưa lên mình nghĩ không phải là ở Việt Nam và mình khẳng định là ở Việt Nam chưa có trường hợp nào xẩy ra như thế cả.Hiện tại ở Việt Nam nhất là ở Hà Nội đang tồn tại 1 dòng sản phẩm cốt vợt giả tất cả các hãng như Butterfly,Donic,Xiom,Stiga do Trung Quốc sản xuất và chào bán hàng cho các cửa hàng bóng bàn tại Hà Nội.Vì vậy khách hàng muốn dùng đồ chính hãng của Stiga Thuỵ Điển thì miền bắc chỉ có Cửa hàng HÙNG HÀ BÓNG BÀN Số 57 KIM MÃ-BA ĐÌNH-HÀ NỘI là nhà phân phối chính hãng duy nhất tại miền bắc.Còn ở phía nam đương nhiên là TAISPORT SỐ 100 CAO ĐẠT-Q5-TP HỒ CHÍ MINH.Có vài chia sẻ cùng bạn....Thân..!
Hi,
Mình order từ chính taisport bạn ạ, order online và phó mặc cho người chủ cửa hàng lựa chọn đồ cho mình. Mình không cho rằng đấy là hàng giả hàng nhái mà mình chỉ thất vọng về quy trình quản lý chất lượng và khâu hoàn thiện của Stiga (cho thị trường Việt Nam) mà thôi. Mình để ý thấy hàng cho thị trường China và Japan thì chất lượng khác hẳn, hoàn thiện chau chuốt tinh tế đến cả bao bì. Trong khi ở Việt Nam thì... than ôi, một trời một vực! Mặt vợt thì dễ bị bong tước gỗ (mặc dù được tráng NCT), cán thì xù xì, đường chỉ ở trên cán bị lệch không đối xứng. Phần cốt bị thừa ra khỏi cán khiến tay cầm bị cấn, rất khó chịu. Cũng có một, hai cao thủ trình A cũng tâm sự và đồng quan điểm với mình về sự không đồng nhất giữa các cốt vợt cùng dòng với nhau.

Chưa kể những thắc mắc vẫn chưa có lời giải thích thoả đáng về bản "thường" hay bản "pro" của một số dòng cốt vợt được bán đội giá. Mình thề là mình cũng dày công research tài liệu catalog của Stiga mà chả thấy có chỗ nào nó đề là "pro version" cả. Tôi chắc là cái chữ "pro" này do các thương gia tự nghĩ ra và gán vào để bán thêm hàng mà thôi. Đã là hai version khác nhau thì tài liệu chính hãng phải chỉ ra sự khác biệt chứ không phải các bác thương gia tự kể cho nhau nghe, rồi một số bác trót mua rồi về tự... cảm nhận! Chẳng hạn như Butterfly phân biệt rất rõ ràng, thế nào là ZLC, thế nào là Super ZLC.

Và mình cũng thấy đây là hiện tượng khá phổ biến trên thị trường thế giới, không chỉ ở Việt Nam. Dưới đây là Carbonado 145 bị bong phồng veneer ngoài cùng
http://mytabletennis.net/forum/foru...le=need-advice-on-my-new-carbonado-145#868061

Diem_ND

Đại Uý
nếu sự thật nvay thì ko biết tin vào đâu đây.mà có mua được hàng chính hãng thì chất lượng cũng ko ăn thua.bán cho thị trường việt nam sản xuất chất lượng chán vậy sao.

Trainee

Đại Tá
nếu sự thật nvay thì ko biết tin vào đâu đây.mà có mua được hàng chính hãng thì chất lượng cũng ko ăn thua.bán cho thị trường việt nam sản xuất chất lượng chán vậy sao.
Biết làm sao được bạn. Cũng máy tính HP Made in China. Con máy dòng EliteBook xách từ Mỹ về bảo hành 3 năm, em dùng năm nay là năm thứ 6, 7 vẫn ngon ơ.

Diem_ND

Đại Uý
Biết làm sao được bạn. Cũng máy tính HP Made in China. Con máy dòng EliteBook xách từ Mỹ về bảo hành 3 năm, em dùng năm nay là năm thứ 6, 7 vẫn ngon ơ.
cái đó ko thể so sánh với cốt vợt đc bác ạ.

nvdu574

Thượng Tá
Hi,
Mình order từ chính taisport bạn ạ, order online và phó mặc cho người chủ cửa hàng lựa chọn đồ cho mình. Mình không cho rằng đấy là hàng giả hàng nhái mà mình chỉ thất vọng về quy trình quản lý chất lượng và khâu hoàn thiện của Stiga (cho thị trường Việt Nam) mà thôi. Mình để ý thấy hàng cho thị trường China và Japan thì chất lượng khác hẳn, hoàn thiện chau chuốt tinh tế đến cả bao bì. Trong khi ở Việt Nam thì... than ôi, một trời một vực! Mặt vợt thì dễ bị bong tước gỗ (mặc dù được tráng NCT), cán thì xù xì, đường chỉ ở trên cán bị lệch không đối xứng. Phần cốt bị thừa ra khỏi cán khiến tay cầm bị cấn, rất khó chịu. Cũng có một, hai cao thủ trình A cũng tâm sự và đồng quan điểm với mình về sự không đồng nhất giữa các cốt vợt cùng dòng với nhau.

Chưa kể những thắc mắc vẫn chưa có lời giải thích thoả đáng về bản "thường" hay bản "pro" của một số dòng cốt vợt được bán đội giá. Mình thề là mình cũng dày công research tài liệu catalog của Stiga mà chả thấy có chỗ nào nó đề là "pro version" cả. Tôi chắc là cái chữ "pro" này do các thương gia tự nghĩ ra và gán vào để bán thêm hàng mà thôi. Đã là hai version khác nhau thì tài liệu chính hãng phải chỉ ra sự khác biệt chứ không phải các bác thương gia tự kể cho nhau nghe, rồi một số bác trót mua rồi về tự... cảm nhận! Chẳng hạn như Butterfly phân biệt rất rõ ràng, thế nào là ZLC, thế nào là Super ZLC.

Và mình cũng thấy đây là hiện tượng khá phổ biến trên thị trường thế giới, không chỉ ở Việt Nam. Dưới đây là Carbonado 145 bị bong phồng veneer ngoài cùng
http://mytabletennis.net/forum/foru...le=need-advice-on-my-new-carbonado-145#868061
Bác nói vây mà đúng thì chúng nó xem thường dân Việt ta quá.
Ủng hộ cốt handmade VN.
Hàng Leovis hình như đặt ở China thì phai.
Mong là VN mình có đội ngũ kỹ sư tâm huyết với BB kết hơp với các kiện tướng BB
Cho ra các sp BB mang thương hiệu Viet
ĐB là bàn Bóng
Bàn có kt lón mà nhap khẩu thì rất đắt...

o3ma

Đại Tá
Hi,

Chấp nhận thực tế thôi bác ơi, hầu hết các mặt hàng thì loại 1 thường xuất cho thị trường Châu Âu (đặc biệt khối G7), Nhật và Bắc Mỹ; thứ 2 là các nước thế giới thứ 2 và cuối cùng là hàng cho các nước thuộc thế giới thứ 3. Cũng 1 chiếc áo adidas hoặc 1 đôi giày mua ở các cửa hàng VN thì dễ có những đường chỉ thừa chưa được cặt gọt hết nhưng mua ở Nhật hoặc Châu Âu thì khác hẳn. Đối với cốt bóng bàn tôi cũng nghĩ nó khó có trường hợp ngoại lệ. Nhiều hãng của Châu Âu như Andro, Stiga, Donic khi muốn xâm nhập vào thị trường Nhật đều phải chau chuốt về chất lượng và "tỉ mỉ" đóng cái hàng chữ J.T.T.A.A là có lý do của nó đấy.

D'Artagnan

Đại Uý
Chấp nhận thực tế thôi bác ơi, hầu hết các mặt hàng thì loại 1 thường xuất cho thị trường Châu Âu (đặc biệt khối G7), Nhật và Bắc Mỹ; thứ 2 là các nước thế giới thứ 2 và cuối cùng là hàng cho các nước thuộc thế giới thứ 3. Cũng 1 chiếc áo adidas hoặc 1 đôi giày mua ở các cửa hàng VN thì dễ có những đường chỉ thừa chưa được cặt gọt hết nhưng mua ở Nhật hoặc Châu Âu thì khác hẳn. Đối với cốt bóng bàn tôi cũng nghĩ nó khó có trường hợp ngoại lệ. Nhiều hãng của Châu Âu như Andro, Stiga, Donic khi muốn xâm nhập vào thị trường Nhật đều phải chau chuốt về chất lượng và "tỉ mỉ" đóng cái hàng chữ J.T.T.A.A là có lý do của nó đấy.
Hàng của Nhật như Butterfly, Nittaku, Darker... hình như không có sự phân biệt này. Hàng phân phối của Take mình luôn thấy ổn!

Họ là đại lý chính thức của stiga thì có thể tin được. Nhưng chỉ tin tưởng với mặt hàng stiga thôi nhé. Các mặt hàng khác nên hết sức .... cận thận, nhất là ở miền bắc.

nvh78

Đại Tá
Phải chăng VN chúng ta cũng nên lập ra 1 chuẩn cho chất lượng của cốt cũng như mút,hoặc áp dụng chuẩn của Nhật luôn vào cũng đc?

nvh78

Đại Tá
mất tiền mà còn sinh tật mới ức chế chứ.
Quả thật,cũng định kiếm 1 cây cốt gỗ Stiga dùng rồi.Nhưng tìm Rosewood thì khi nhìn kỹ ảnh đều thấy mặt gỗ rộp và bong tróc thì rõ ràng rồi;Clipper CR thường và Pro thì lẫn lộn,tìm hiểu mãi mà chả phân biệt đc.Hóa ra các cao thủ còn chẳng phân biệt đc nữa là mình

Diem_ND

Đại Uý
Quả thật,cũng định kiếm 1 cây cốt gỗ Stiga dùng rồi.Nhưng tìm Rosewood thì khi nhìn kỹ ảnh đều thấy mặt gỗ rộp và bong tróc thì rõ ràng rồi;Clipper CR thường và Pro thì lẫn lộn,tìm hiểu mãi mà chả phân biệt đc.Hóa ra các cao thủ còn chẳng phân biệt đc nữa là mình
neu nvay chi con cach chuyen sang Butter thoi bac a

Bình luận từ Facebook