TQ - Đấu giá hàng khủng đã tuyệt chủng -> timo boll ZLC limited S.ASIA 011/030 AN

Schlum

Đại Uý
Em Lờ-mờ-tờ TMB của anh Huy cận-dầu khí chắc để bay thì 5 triệu vnđ là tối đa.
Chúc hàng độc ko còn đẹp bay xa-nhanh.

Tôi để thời gian đến 15/7 là để mọi người trao đổi cho rõ.
Không có gì phải vội khi đặt giá.......

chelseafc1409

Binh Nhì
cây này dành cho những người hiểu và cảm nhận được mua về sưu tầm là ngon, vs dung nhan sau bao trận chiến như này thì chắc đánh không được như mấy cây ZLC bây giờ.

Schlum

Đại Uý
cây này dành cho những người hiểu và cảm nhận được mua về sưu tầm là ngon, vs dung nhan sau bao trận chiến như này thì chắc đánh không được như mấy cây ZLC bây giờ.

Cây này đánh khác hơn nhiều so với những cây hàng thương mại. Do chất gỗ già và là hàng được làm có số lượng hạn chế nên khi hãng Butterfly đưa ra thị trường đều được lựa chọn rất kỹ. Những cây thương mại sau này không thể so được.

Theo cảm nhận của mình thì đây là cây đánh có cảm giác bóng cực tốt (hất bóng, đánh cổ tay trên bàn), khống chế bóng tốt, thủ êm, phát lực tấn công rất tốt. Tất nhiên đây là dòng cốt rung.

LâmQB

Trung Sỹ
Hàng khủng nhưng có lẽ sẽ bị thủng bởi giá khởi điểm quá cao so với giá trị đích thực. Tuy nhiên chúc cho chủ thớt sớm tìm đc nhà sưu tập mới

Schlum

Đại Uý
Hàng khủng nhưng có lẽ sẽ bị thủng bởi giá khởi điểm quá cao so với giá trị đích thực. Tuy nhiên chúc cho chủ thớt sớm tìm đc nhà sưu tập mới

Ý kiến cá nhân của bác như vậy thì OK. Nếu bác chịu khó nhìn vào thị trường thì sẽ có ý kiến khác.

Trên thị trường hàng mới ở Trung quốc đang bán cây số CHINA 003/500 FL với giá 8000 NDTệ: http://ktcshop.com/goods.php?id=3975
Tính ra tiền VN với tỷ giá hiện tại: 1.00 CNY = 3424.00 VND thì rơi vào tầm 27tr tiền Việt.
Vì vậy giá khởi điểm chưa đến 30% so với giá mới như thế này thì giá này là không hề cao, thậm chí còn thấp.

Last edited:

tap_choi

Trung Sỹ

Schlum

Đại Uý
---------------
cây này mình đã đặt mua từ lúc golobe999 thông báo nhưng nó tghuộc hàng hiếm đã bay ngay từ lúc phát mãi 30s. Tuy nhiên cây của bạn đã quá cũ và cán AN + với thời điểm các dòng cốt lại tiếp tục ra đời vớt một thương hiệu "Super ZLC ZJK" nên giá trị cốt vợt của bạn sẽ bị giảm đi rất nhiều bởi sự kỳ vọng của mọi người đang hướng về Super ZLC ZJK" với một sự hoàn hảo về thương hiệu của nhà vô địch thế giới cũng như về tính năng của công nghệ đổi mới hết sức hiện đại ( tốcv độ, kiểm soát, trọng lượng, độ bền, màu sắc ... ) . Rất cảm ơn bạn đã đưa ra một hình ảnh để công chúng ĐBB VN đc nhìn và thấy sự khác biệt của TMB ZLC và TMB ZLC- LMT! Đó là một thương hiệu có số < Chỉ hạn chế về số lượng, ở asian là 30, mỹ là 40, nhật là ... > !

Cây này số 13 nên giá rẻ là đúng rồi

Giá đó quá rẻ nên chỉ sau 30s từ lúc phát mại là bay về chủ mới.

ý bạn kia nói số 13 là số xui của người châu âu nên bán giá rẻ

Số 13 là xui đối với châu âu nhưng bây giờ cây đó cũng không thể mua được nữa.

Last edited:

Ruahoguom

Thiếu Uý
Giá đó quá rẻ nên chỉ sau 30s từ lúc phát mại là bay về chủ mới.

Số 13 là xui đối với châu âu nhưng bây giờ cây đó cũng không thể mua được nữa.

Số 13 đẹp đấy chứ>>1+3 = 4>>>>>Trường sinh bất lão!
Seven up cho bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

dungdienanh

Trung Uý
Chủ thớt nên cho 1cái giá k cứ để các thày phán e rằng những người thật sự muôn mua mất phương hưởng! Điên hình là mình lúc đâu 8qua là mua h 5-6qua vẫn phải nghĩ

Schlum

Đại Uý
Chủ thớt nên cho 1cái giá k cứ để các thày phán e rằng những người thật sự muôn mua mất phương hưởng! Điên hình là mình lúc đâu 8qua là mua h 5-6qua vẫn phải nghĩ

Mọi thông tin đã được viết rất rõ ở trang 1, bạn nên đọc kỹ trang này, thanks.
Tôi để deadline là 15/7 để mọi người có thể trao đổi thông tin cho rõ, khi đặt giá sẽ cảm thấy happy và mình là người may mắn sở hữu em nó.
Thời gian còn dài để cân nhắc ...

longlocdai

Trung Sỹ
-------------
- Xin đưa ra mức trả đấu giá đầu tiên là 35% so với giá khởi điểm chủ topic đã đưa ra tương đương 2.800.000 đvn. Đề nghị ai quan tâm hàng khủng tiếp tục đấu giá.
- Chủ topic đưa ra giá khởi điểm 8 củ nhưng ko quy định người đấu giá phải đưa ra mức giá vượt quá 8củ, như vật giá tôi đưa ra đầu tiên là hợp lý ko có gì phải bàn cãi về luật mà chỉ có thể bàn cãi về lý " Thế nào gọi là giá kỳ vọng ? ".
- Nói chung bạn nên đưa ra một giá hợp lý để ae có thể chấp nhận , còn việc đấu giá đầu bài bạn đưa ra cho nó vui thôi , Gỗ nó ko phải như sắt thép trôi qua thời gian sẽ làm mối mọt, mục nát lúc đó chỉ có củ mài thôi bạn ạ. Hiện nay ae mua về là để cảm nhận cho ra chiến trường ko phải là cất bỏ tủ để ngăm hàng này làm gì

Schlum

Đại Uý
-------------
- Xin đưa ra mức trả đấu giá đầu tiên là 35% so với giá khởi điểm chủ topic đã đưa ra tương đương 2.800.000 đvn. Đề nghị ai quan tâm hàng khủng tiếp tục đấu giá.
- Chủ topic đưa ra giá khởi điểm 8 củ nhưng ko quy định người đấu giá phải đưa ra mức giá vượt quá 8củ, như vật giá tôi đưa ra đầu tiên là hợp lý ko có gì phải bàn cãi về luật mà chỉ có thể bàn cãi về lý " Thế nào gọi là giá kỳ vọng ? ".
- Nói chung bạn nên đưa ra một giá hợp lý để ae có thể chấp nhận , còn việc đấu giá đầu bài bạn đưa ra cho nó vui thôi , Gỗ nó ko phải như sắt thép trôi qua thời gian sẽ làm mối mọt, mục nát lúc đó chỉ có củ mài thôi bạn ạ. Hiện nay ae mua về là để cảm nhận cho ra chiến trường ko phải là cất bỏ tủ để ngăm hàng này làm gì

Bạn chưa hiểu thế nào là giá khởi điểm của đấu giá rồi .... đã là giá khởi điểm thì không chấp nhận các giá đưa ra thấp hơn giá khởi điểm.
Thanks anyways.

Last edited:

phungducthang

Đại Tá
Bạn chưa hiểu thế nào là giá khởi điểm của đấu giá rồi .... đã là giá khởi điểm thì không chấp nhận các giá đưa ra thấp hơn giá khởi điểm.
Thanks anyways.
diễn đàn bongban.org đương nhiên không phải là một nơi tổ chức đấu giá chuyên nghiệp, do đó Luật Đấu Giá chỉ là tham khảo "phiên phiến"...
Giá khởi điểm bạn có quyền đưa ra tùy ý 8tr hay 18tr cũng không sao, tuy nhiên bạn "kỳ vọng" là cuộc đấu giá sẽ thành công thì giá khởi điểm, thời điểm đưa ra đấu giá, cũng như các thông tin đưa ra về sản phẩm... là một vấn đề cần suy nghĩ "khôn ngoan"! Bạn có thể hùng hồn chứng minh cây ZLC Limited của bạn là "hiếm" là "hay" là nọ là kia là .v.v. và .v.v. (Đó là quyền của bạn)....
Nhưng những người quan tâm thì họ nghĩ sao mới là quan trọng, đúng không bạn???
Tôi là một người chơi, có sưu tầm vài cây vớ vẩn... tôi nghĩ như thế này:
- ZLC Limited là phiên bản thử nghiệm phát hành với số lượng hạn chế, sắp tới Super ZLC sẽ là phiên bản chính thức. Người chơi đang hướng sự quan tâm đến SZLC nhiều hơn là cây ZLC Ltd của bạn. (Thời điểm kết thúc đấu giá của bạn thì những cây SZLC đầu tiên cũng có thể có mặt ở VN đấy)
- SZLC đang được giới thiệu tại http://tt-japan.net/index.php?main_page=product_info&products_id=1549 với giá 29.700 JPY (~6,5 tr VND) về đến VN cứ cho là 7tr (được không?). Nhiều người quan tâm như vậy nhưng cũng rất ít người "cắn răng" chịu chơi (?). Họ chờ đợi sự phản hồi của các đại gia tiên phong và hi vọng ít bữa chán chê sẽ bán lại 4~5tr. Đấy là về góc độ người chơi họ chỉ quan tâm đến giá trị sử dụng thì tôi nghĩ họ sẽ chọn SZLC, và họ sẽ chờ... mua lại (?)
- Còn với một số ít người sưu tầm thì họ quan tâm đến cây của bạn hơn chút ít (thực tế là xem trên diễn đàn là chưa thấy ai thực sự quan tâm, phải không các nhà sưu tầm???). Mặt khác cây của bạn đã quá "chinh chiến" rồi, thì giá trị của nó tự bạn đánh giá....
"Chinh chiến" có thể làm tăng giá trị sưu tầm nhưng đó phải là Jhang Jike hay Timoboll... Thôi ở VN thì cũng chí ít phải là ai đó nổi danh (Đoàn Kiến Quốc... chẳng hạn). Còn cây của bạn thì cũng chỉ là "primerships HN, các giải ngành Dầu khí...." nên cũng không nhiều "kỳ vọng" đâu.
.............
Ý kiến cá nhân của tôi là bạn nên cân nhắc xem xét lại giá khởi điểm hoặc giữ "của báu" này lại mà tiếp tục "chinh chiến"

Phuong_sardius

Đại Uý
diễn đàn bongban.org đương nhiên không phải là một nơi tổ chức đấu giá chuyên nghiệp, do đó Luật Đấu Giá chỉ là tham khảo "phiên phiến"...
Giá khởi điểm bạn có quyền đưa ra tùy ý 8tr hay 18tr cũng không sao, tuy nhiên bạn "kỳ vọng" là cuộc đấu giá sẽ thành công thì giá khởi điểm, thời điểm đưa ra đấu giá, cũng như các thông tin đưa ra về sản phẩm... là một vấn đề cần suy nghĩ "khôn ngoan"! Bạn có thể hùng hồn chứng minh cây ZLC Limited của bạn là "hiếm" là "hay" là nọ là kia là .v.v. và .v.v. (Đó là quyền của bạn)....
- ZLC Limited là phiên bản thử nghiệm phát hành với số lượng hạn chế, sắp tới Super ZLC sẽ là phiên bản chính thức. Người chơi đang hướng sự quan tâm đến SZLC nhiều hơn là cây ZLC Ltd của bạn. (Thời điểm kết thúc đấu giá của bạn thì những cây SZLC đầu tiên cũng có thể có mặt ở VN đấy)
- SZLC đang được giới thiệu tại http://tt-japan.net/index.php?main_page=product_info&products_id=1549 với giá 29.700 JPY (~6,5 tr VND) về đến VN cứ cho là 7tr (được không?). Nhiều người quan tâm như vậy nhưng cũng rất ít người "cắn răng" chịu chơi (?). Họ chờ đợi sự phản hồi của các đại gia tiên phong và hi vọng ít bữa chán chê sẽ bán lại 4~5tr. Đấy là về góc độ người chơi họ chỉ quan tâm đến giá trị sử dụng thì tôi nghĩ họ sẽ chọn SZLC, và họ sẽ chờ... mua lại (?)
- Còn với một số ít người sưu tầm thì họ quan tâm đến cây của bạn hơn chút ít (thực tế là xem trên diễn đàn là chưa thấy ai thực sự quan tâm, phải không các nhà sưu tầm???). Mặt khác cây của bạn đã quá "chinh chiến" rồi, thì giá trị của nó tự bạn đánh giá....
"Chinh chiến" có thể làm tăng giá trị sưu tầm nhưng đó phải là Jhang Jike hay Timoboll... Thôi ở VN thì cũng chí ít phải là ai đó nổi danh (Đoàn Kiến Quốc... chẳng hạn). Còn cây của bạn thì cũng chỉ là "primerships HN, các giải ngành Dầu khí...." nên cũng không nhiều "kỳ vọng" đâu.
.............
Ý kiến cá nhân của tôi là bạn nên cân nhắc xem xét lại giá khởi điểm hoặc giữ "của báu" này lại mà tiếp tục "chinh chiến"
Chuẩn không cần chỉnh luôn...................!!!!!!!!!!!!

meoluoitmb

Đại Tá
.............

Một bài viết hay, cô đọng, phản ánh đúng thực tế của vấn đề

Schlum

Đại Uý
.............

Chuẩn không cần chỉnh luôn...................!!!!!!!!!!!!

Một bài viết hay, cô đọng, phản ánh đúng thực tế của vấn đề

Thanks ý kiến và quan điểm các của bạn. Có lẽ ý kiến của các bạn là góc nhìn hiện nay của của phần đa số người chơi bóng bàn khi đọc topic này. Vì vậy, quan điểm này hơi khác so với bản thân dòng limited này hướng tới.
Bản thân dòng hiện tại limited này không thể hướng tới đại trà, tới người chơi bóng bàn chung được vì không đủ số lượng.

Các bạn so sánh với dòng "Super ZLC ZJK" thì như tôi đã trả lời bạn haitanqd ở trang 6, đó là việc thương mại chung của thị trường và phát triển sản phẩm của hãng butterfly. Đa phần ai muốn chơi dòng thương mại thì sẽ chọn các sản phẩm thương mại hiện nay.

Vì vậy, ngay từ trang đầu tôi đã nói: "Em nó sẽ chỉ hợp và đến được với ai biết đến giá trị của em nó và biết sử dụng em nó."

Tôi biết, với điều kiện kinh tế chung của VN như hiện nay thì việc bỏ ra khoản tiền đấu giá để mua cốt này là không nhỏ. Vì vậy, tôi cũng không đặt nặng vấn đề đấu giá thành công hay không thành công.

Again, thanks anyways.

Last edited:

thanh_chi_nc

Trung Uý
Cây này vẫn chưa bay à?. bác chủ khôn quá, đưa ra giá khởi điểm đến 15/7, ai ko trả giá cao thì ổng cũng ko bán luôn. Ai có cái trò đấu giá như thế nhở??????

Bình luận từ Facebook