TQ - Đấu giá hàng khủng đã tuyệt chủng -> timo boll ZLC limited S.ASIA 011/030 AN

phungducthang

Đại Tá
===================================

Bạn nói rằng ai đặt giá sẽ cảm thấy vui và cảm thấy may mắn khi sở hữu em nó. Trên đời này chẳng có ai lại mang sự may mắn của mình đi bán đâu bạn à. bạn hãy để sự may mắn này ở lại với bạn và stop cái việc đấu giá mà đọc tất cả các topic chỉ thấy sự khó chịu của anh em về sự bảo thủ của bạn.
Mình chẳng ủng hộ , cũng chẳng phản đối việc đấu giá hay bán cây kiếm này của bạn, vì đó là quyền của bạn. Nhưng thiết nghĩ, nếu cây này đấu giá và được trích % vào quỹ MRVT của diễn đàn thì chắc thiện chí của anh em sẽ khác và chẳng ai bàn tới cái giá khởi điểm nữa. Mình thấy trên diễn đàn mình từ trước đến giờ đấu giá là để góp 1 phần vào việc nghĩa. Lần đầu thấy đấu giá để đạt được mục đích cuối cùng là bán sản phẩm với giá cao nhất.
Về cá nhân mình, mình không biết đến giá trị của em nó và cũng không biết sử dụng em nó nên mình sẽ không tham gia vào thương vụ mua bán, đấu giá cây này."
Nhưng bạn cũng không cần phải nhắc đi, nhắc lại cái điệp khúc khó nghe là: "Em nó sẽ chỉ hợp và đến được với ai biết đến giá trị của em nó và biết sử dụng em nó." Trên này nhiều người có cả kho sưu tập, cả tủ kinh nghiệm nhưng cũng không hay lớn tiếng thế đâu.
Đấu giá cây này mà trích quỹ từ thiện thì tôi sẽ tham gia ngay.
-----------
Hình như là chưa có ai "...biết đến giá trị của em nó và biết sử dụng em nó"
phải không bạn meoluoitmb???

tuankhoai

Đại Tá
con timo boll ZLC limit này liệu có bằng Zhang jike Super ZLC không nhỉ. với số $$ này tại sao không chon ZJK Super ZLC nhỉ. tại sao........tại sao..........:confused:

cj46

Đại Tá
Có lẽ chủ thớt nên chỉnh sửa lại câu từ. Lời noí chẳng mất tiền mua. Ở trong Nam khác ngoài Bắc vụ này nhiều lắm, nhiều khi mua 1 cái áo cai quần ở miền Nam họ nói "Dạ, em chỉ bán được giá như vậy. Anh chị mua được em cám ơn" ngoài Bắc "Mua thì mua nhanh lên cho người khác mua. Có tí cũng trả giá"

Schlum

Đại Uý
catalogue 2013 thì mình ko bjt chứ 2011-2012 đều có cán AN hết bác ợh

Cùng là trang của butterfly mà thông tin lại hơi khác nhau:
- Butterflyonline.com ở trên thì thông tin như mình đã post: http://www.butterflyonline.com/templates/2013Catalog/index.html#p=40
- Còn trong trang butterfly.co.jp thì cây Zang Jike SZLC có cán AN (trang 13: http://www.butterfly.co.jp/catalog/digital/#page=13) còn cây TMB ZLC thì không có cán AN (trang 17 http://www.butterfly.co.jp/catalog/digital/#page=17)

cj46

Đại Tá
diễn đàn bongban.org đương nhiên không phải là một nơi tổ chức đấu giá chuyên nghiệp, do đó Luật Đấu Giá chỉ là tham khảo "phiên phiến"...
Giá khởi điểm bạn có quyền đưa ra tùy ý 8tr hay 18tr cũng không sao, tuy nhiên bạn "kỳ vọng" là cuộc đấu giá sẽ thành công thì giá khởi điểm, thời điểm đưa ra đấu giá, cũng như các thông tin đưa ra về sản phẩm... là một vấn đề cần suy nghĩ "khôn ngoan"! Bạn có thể hùng hồn chứng minh cây ZLC Limited của bạn là "hiếm" là "hay" là nọ là kia là .v.v. và .v.v. (Đó là quyền của bạn)....
Nhưng những người quan tâm thì họ nghĩ sao mới là quan trọng, đúng không bạn???
Tôi là một người chơi, có sưu tầm vài cây vớ vẩn... tôi nghĩ như thế này:
- ZLC Limited là phiên bản thử nghiệm phát hành với số lượng hạn chế, sắp tới Super ZLC sẽ là phiên bản chính thức. Người chơi đang hướng sự quan tâm đến SZLC nhiều hơn là cây ZLC Ltd của bạn. (Thời điểm kết thúc đấu giá của bạn thì những cây SZLC đầu tiên cũng có thể có mặt ở VN đấy)
- SZLC đang được giới thiệu tại http://tt-japan.net/index.php?main_page=product_info&products_id=1549 với giá 29.700 JPY (~6,5 tr VND) về đến VN cứ cho là 7tr (được không?). Nhiều người quan tâm như vậy nhưng cũng rất ít người "cắn răng" chịu chơi (?). Họ chờ đợi sự phản hồi của các đại gia tiên phong và hi vọng ít bữa chán chê sẽ bán lại 4~5tr. Đấy là về góc độ người chơi họ chỉ quan tâm đến giá trị sử dụng thì tôi nghĩ họ sẽ chọn SZLC, và họ sẽ chờ... mua lại (?)
- Còn với một số ít người sưu tầm thì họ quan tâm đến cây của bạn hơn chút ít (thực tế là xem trên diễn đàn là chưa thấy ai thực sự quan tâm, phải không các nhà sưu tầm???). Mặt khác cây của bạn đã quá "chinh chiến" rồi, thì giá trị của nó tự bạn đánh giá....
"Chinh chiến" có thể làm tăng giá trị sưu tầm nhưng đó phải là Jhang Jike hay Timoboll... Thôi ở VN thì cũng chí ít phải là ai đó nổi danh (Đoàn Kiến Quốc... chẳng hạn). Còn cây của bạn thì cũng chỉ là "primerships HN, các giải ngành Dầu khí...." nên cũng không nhiều "kỳ vọng" đâu.
.............
Ý kiến cá nhân của tôi là bạn nên cân nhắc xem xét lại giá khởi điểm hoặc giữ "của báu" này lại mà tiếp tục "chinh chiến"
Đọc mãi vẫn thấy hay. Lôi lên để đọc lại

Andy

Trung Sỹ
Thanks ý kiến và quan điểm các của bạn. Có lẽ ý kiến của các bạn là góc nhìn hiện nay của của phần đa số người chơi bóng bàn khi đọc topic này. Vì vậy, quan điểm này hơi khác so với bản thân dòng limited này hướng tới.
Bản thân dòng hiện tại limited này không thể hướng tới đại trà, tới người chơi bóng bàn chung được vì không đủ số lượng.

Các bạn so sánh với dòng "Super ZLC ZJK" thì như tôi đã trả lời bạn haitanqd ở trang 6, đó là việc thương mại chung của thị trường và phát triển sản phẩm của hãng butterfly. Đa phần ai muốn chơi dòng thương mại thì sẽ chọn các sản phẩm thương mại hiện nay.

Vì vậy, ngay từ trang đầu tôi đã nói: "Em nó sẽ chỉ hợp và đến được với ai biết đến giá trị của em nó và biết sử dụng em nó."

Tôi biết, với điều kiện kinh tế chung của VN như hiện nay thì việc bỏ ra khoản tiền đấu giá để mua cốt này là không nhỏ. Vì vậy, tôi cũng không đặt nặng vấn đề đấu giá thành công hay không thành công.

Again, thanks anyways.

Không đặt nặng vấn đề thành công hay không thành công thì mục đích là gì, chắc bác này định tham gia giới showbiz, câu view đây!!!

Ruahoguom

Thiếu Uý
trả em này 100 ngàn đồng ( 100k )/.....................

Bác chủ thớt đưa ra giá khởi điểm 8.000.000đ và bước giá là 100ngàn roài nhé bạn>>>nếu trả phải là 8.100.000đ mới chuẩn chứ 100ngàn như bạn thì là phá giá chứ ko phải đấu giá nữa.

Bình luận từ Facebook