Quỹ Mở Rộng Vòng Tay

son_bongban

Binh Nhì
Ngày 22/11/2011
Quà cho em Thịnh (Lớp 11A2 -Trường THPT NTMK, H.Bắc Bình, T. Bình Thuận) là 1 cốt Millerga mới tinh + 2 miếng mút ghép.

TKMN đã nhờ bác Mai Văn Giót dán và cắt mút cho "combo" này

Món quà hoàn chỉnh:

Cháu Thịnh thương mến !

Chú tin rằng khi cháu nhìn thấy những hình ảnh này thì cháu sẽ rất thích và có thể nghĩ rằng món quà này là ngoài sức tưởng tượng đối với bản thân cháu. Nhưng dù món quà có giá trị vật chất như thế nào thì điều đó không quan trọng và có nhiều ý nghĩa bằng chính việc cháu đã được nhận 1 món quà tình cảm và sự quan tâm chia sẻ từ những tấm lòng hảo tâm của các chú các bác, các anh chị và các bạn cũng yêu thích bóng bàn như cháu.

Chú mong cháu hãy trân trọng món quà này và cố gắng tập luyện BB để ngày càng có thành tích cao hơn - như cháu đã hứa. Thành tích cụ thể thế nào, điều đó phụ thuộc rất nhiều thứ, chú cháu ta không thể nói trước được. Nhưng hãy chơi BB với niềm ham thích và với tất cả khả năng của mình. Lúc đó, dù thắng hay thua, dù có giải hay không, vẫn sẽ rất vui !

Trong ngày hôm nay chú sẽ gửi món quà này cho cháu.

Xin thay mặt Quỹ MRVT, chân thành cảm ơn sự ủng hộ nhiệt tình của tất cả ace hảo tâm!
Trân trọng cảm ơn bác Mai Văn Giót - một kỷ lục gia Guiness VN về BB - đã luôn ủng hộ và giúp đỡ các hoạt động của Quỹ MRVT

Ôi Nhìn thấy những hình ảnh và lời tâm sự đầy tình nghĩa trên D.Đàn thật cảm động! Mong có nhiều người hảo tâm đến với Qũi MRVT hơn nữa!

son_bongban

Binh Nhì
Quỹ MRVT ra đời từ tháng 12/2009, đến nay đã được 2 năm rưỡi. Được sự ủng hộ nhiệt tình của toàn thể ace, nhất là các cô bác anh chị em hảo tâm trong và ngoài nước, Quỹ đã hoạt động khá hiệu quả và thiết thực. Rất nhiều trường hợp (cá nhân và tập thể, ở khắp mọi miền đất nước) yêu thích bóng bàn nhưng có hoàn cảnh kinh tế khó khăn đã nhận được sự san sẻ chia xớt của cộng đồng BB, từ đó đã duy trì được môn thể thao ham thích của mình. Giá trị vật chất của các món quà có thể là nhỏ hoặc lớn, nhưng điều đó không quan trọng bằng chính sự động viên tinh thần ẩn chứa trong những cây phông, miếng mút, chiếc bàn - mà đôi khi chất lượng chỉ còn 60, 70%, thậm chí ít hơn - đã giúp những trương hợp khó khăn tiếp tục nuôi dưỡng ngọn lửa đam mê của mình.

Rất tiếc, do sự cố của diễn đàn, các dữ liệu về hoạt động cụ thể của Quỹ đã (tạm thời) không còn. NTBB với tư cách là Thủ kho miền Nam (TKMN) của Quỹ sẽ cố gắng khôi phục lại dần dần những gì chứng minh cho hoạt động của Quỹ trong hơn 2 năm qua theo những gì mình còn lưu giữ được. Và hoạt động của Quỹ sẽ vẫn tiếp tục như bình thường. Mong ace thông cảm, ủng hộ và tiếp tục đóng góp cho hoạt động của Quỹ MRVT của chúng ta ngày càng phát triển, ngày càng hiệu quả.

Chân thành cảm ơn !!!

Mình ở Nhatrang chuyên làm Mút ghép các loại! Nếu anh NTBB có rìa thì gởi ra nhatrang cho mình, ghép xong mình sẽ chuyển vô cho anh theo đúng địa chỉ để cùng Qũi MRVT góp chút công sức giúp cho các bạn HSSV hoặc những người đam mê BB nhưng thiếu điều kiện trang bị Mút mới có cái để dùng! Anh NTBB cứ liên lạc với mình qua mail hoặc ĐT cũng đc! mình tên Sơn số đt 0167 566 4146 . mail : son_bongban@yahoo.com Rất vui lóng được góp chút công sức giúp quĩ

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Mình ở Nhatrang chuyên làm Mút ghép các loại! Nếu anh NTBB có rìa thì gởi ra nhatrang cho mình, ghép xong mình sẽ chuyển vô cho anh theo đúng địa chỉ để cùng Qũi MRVT góp chút công sức giúp cho các bạn HSSV hoặc những người đam mê BB nhưng thiếu điều kiện trang bị Mút mới có cái để dùng! Anh NTBB cứ liên lạc với mình qua mail hoặc ĐT cũng đc! mình tên Sơn số đt 0167 566 4146 . mail : son_bongban@yahoo.com Rất vui lóng được góp chút công sức giúp quĩ

Tinh thần và nghĩa cử của anh Sơn rất đáng được chúng ta trân trọng. Chúc anh sẽ có nhiều đóng góp cho quỹ mở rộng vòng tay và Diễn đàn .org

NTBB

Super Moderators
Cập nhật quà tặng - Quỹ MRVT

Cách đây 3 ngày, TKMN nhận được quà ủng hộ Quỹ của bạn Phạm Quốc Đạt (jaypark ) ở Hải Phòng. Quà là cây vợt Frienship đã dán mút. Tuy nhiên 2 mút đã bị mốc - chắc do để lâu ko dùng, nên TKMN đã bóc ra. Đây là hình ảnh món quà của bạn Đạt. Cây này có chất lượng gỗ không được tốt lắm, nhưng để cho các em nhỏ mới tập bóng, làm quen ban đầu thì vẫn OK.

Thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân, TKMN xin được chân thành cảm ơn hảo tâm của bạn Đạt.

jaypark

Trung Sỹ
cây này là cây đầu tiên cháu mua khi mới tập bóng bàn,ngày đầu tiên cầm vợt là cháu cầm cây này.tuy không lớn nhưng cháu muốn góp thêm 1 chút công sức.vợt này dành cho người mới tập chơi.sắp tới cháu sẽ gửi tiếp cho chú út vài món nữa như mút và cốt cũ để ủng hộ quỹ

NTBB

Super Moderators
Hôm nay, NTBB nhận được món quà của các bác ở CLB WESTMINSTER, CLB SPIN GARDEN (Cali, USA) do người anh bà con từ Cali (cũng là thành viên CLB SPIN GARDEN) gửi về ủng hộ Quỹ MRVT. Đó là 1 cây vợt Yinhe T-2 còn rất mới, 1 miếng mút DHS Huricane II đã cắt song gần như mới nguyên (dán vào cây T-2), 1 miếng DHS Huricane TG2 đen và 1 miếng DHS Huricane TG3 đỏ còn nguyên trong bao bì, và một ít rìa mút các loại.

Xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân, TKNM (NTBB) xin chân thành cảm ơn hảo tâm của các bác CLB WESTMINSTER, CLB SPIN GARDEN - đặc biệt cảm ơn tấm lòng của bác Tuyên là Chủ nhiệm CLB WESTMINSTER, bác Phương là Chủ nhiệm CLB SPIN GARDEN đã vận động anh em bên ấy đóng góp ủng hộ Quỹ nhằm giúp đỡ những bác, những anh chị em, những cháu trong nước, yêu thích bóng bàn nhưng có hoàn cảnh khó khăn.

Đây là hình ảnh món quà đậm đà tình nghĩa:

Cảm ơn bác Minh đã chuyển giùm món quà về và gửi đến Quỹ, dù bác ở tận Hồng Ngự, Đồng Tháp !

NTBB

Super Moderators
Một trong những đối tượng đã được Quỹ MRVT giúp đỡ

NTBB xin trích bức thư của một trường hợp cách đây 3 năm gửi cho NTBB (với tư cách là Thủ kho miền nam của Quỹ MRVT). Sau đó "đối tượng" này đã được trợ giúp một combo hoàn chỉnh để chơi bóng.

"KTX ĐH KHTN Phong 601 -135B Trần Hưng Đạo, quận 1, TP HCM

Chào chú !.

Con tên là HT, hiện là sinh viên viên năm 4 Đh KHTN, cũng đang ở KTX của trường. Con hay lên web www.bongban.org thấy chú được mọi người rất kính trọng và nể phục về tấm lòng nghĩa lớn vì mọi người, vì lòng đam mê bóng bàn. Con rất cảm phục chú do chú có 1 tư tưởng lớn: có kiến thức nhiều và sẵn lòng chia sẻ mọi người (ko chỉ về bóng bàn và chắc mọi công việc chú đều hành động như vậy), và mong muốn mọi người đều tiến bộ. Con biết một số người rất khó khăn nhưng có lòng đam mê bóng bàn, chú sẵn lòng như việc gửi dĩa clip tập bóng bàn cho các thành viên đó. Một tư tưởng, cách làm việc, hành động đó thật là đáng quý.

Con chơi bòng bàn tính ra chỉ được 3 năm, về kỹ thuật thì mới ở hạng C bét thui. Nhưng cái mà con học được từ chơi bbàn đó là lòng kiên trì và sự nổ lực, sự tập trung khi chơi hoặc cũng như học hành. Đồng thời con cũng hỉu tính cách từng người phong thái từng trái giao bóng, trái giật ,ro-ve. Do đó con thấy rất thú vị khi chơi. Và càng thú vị hơn khi mình được học hỏi tính cách điềm đạm, bình tĩnh của một số người (nay họ cũng là những người anh, người chú hướng dẫn, chỉ bảo con cách chơi). Con rất nể phục họ ko chỉ là do hơn con về kĩ thuật mà do hơn con tấm lòng và suy nghĩ của họ.

Nay con có một khó khăn mà chia sẻ với chú: từ trước tới giờ con chỉ đánh bằng cây vợt Hà nội (con mua hồi học lớp 10), vào ao ước có cây đánh phù hợp với mình hơn. Vào đại học, năm 1, cây vợt đó đã bị gãy do mọt ăn. Con buồn lắm và quyết tâm mua 1 cây khác. Con đã xin đi dạy thêm, vừa tự lo trang trải tiền ăn chi phí khác, con đã dành dụm được 1tr sau 1 năm. Con đã mua đươc cây mazuno (mua lại) +2 mút srive mới. Hào hứng lắm đó chú à. Đó là ao ước của con sau 1 năm con phấn đấu. Con đã dành được giải 1 trong ktx tổ chức và giải nhì (cả đơn và đôi) trong giải liên KTX (gồm KHTN, Bách khoa, y dược, kinh tế). Giải thưởng này tuy nhỏ nhưng nó có ý nghĩa rất lớn khi con cầm cây vợt mà con tự mình mua được. Con nghĩ nó sẽ theo con đến hết cuộc sống của mình sau này. Nào ngờ tai họa đã ập tới con, cuối năm 3 con tham gia giải của trường tổ chức, vào tới vòng bán kết, con sơ ý để vợt trong balo, vào WC thay áo vì mồ hôi ra nhiều quá, con nghĩ để balo ở tại bàn chắc không sao (vì đây là môi trường đại học, toàn sinh vien thui chắc ko phải lo lắng). Nào ngờ khi đi ra thì cái balo đã biến mất lun. Con rất thất vọng. con đã ra về ko thiết thi đấu nữa dù một số người bạn ở đó cho mượn vợt.

Cháu vẫn hi vọng mình sẽ dành dụm tiền mua lại nó. Nhưng khi và năm 4, cháu phải đi làm đề tài , tuy rất tiết kiệm nhưng không dành dụm đc mấy. Nhiều khi phải xin gia đình tiền làm đề tài. Thế là niềm ao ước vẫn chưa thực hiện.

Con tình cờ đọc được chuyên mục QUỸ MỞ RỘNG VÒNG TAY (http://bongban.org/forum/showthread.php?t=8214). Con mạo muội xin chú giúp đỡ con cây stiga Clipper. Thật sự con cũng ko biết kết quả như con mong muốn hay ko, nhưng đây cũng là cơ hội cho con lấy lại niềm hi vọng và cũng muốn thổ lộ với chú niềm ao ước này.

Và con cũng không buồn nếu nó nằm ngoài khả năng của chú. Mong chú gửi niềm mong ước này tới những mạnh thường quân khác. Con thật sự cần sự giúp đỡ của mọi người.

Lối đánh của con đánh gần bàn hay bạt bóng, giật xung, ít gò bóng. Hiện con đang ở KTX ĐH KHTN Phòng 601 -135B Trần hưng đạo, quận 1, hcm
mail: .....
dt ......
Mong chú hồi âm."

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại - 1/2010)

Kính thưa BQT diễn đàn và tất cả các bạn!

Quỹ MRVT đã được hình thành và hoạt động đến hôm nay là 1 tháng 24 ngày. Tuy thời gian chưa dài nhưng với sự nhiệt tình ủng hộ của QBT và của các anh chị em, Quỹ đã nhận được khá nhiều món quà dưới nhiều hình thức (phông, mút, bàn, bóng, áo, và cả tiền) và cũng đã trao tặng cho 12 trường hợp cá nhân và tập thể. Với tư cách là người nêu ra ý tưởng thành lập Quỹ MRVT và được ace tín nhiệm cử làm thủ kho của Kho Miền Nam tại TPHCM, NTBB xin chân thành cảm ơn BQT và toàn thể ace trên diễn đàn!

Qua thời gian gần 2 tháng hoạt động của Quỹ, NTBB có nhận xét (rất chủ quan thôi) là hình như chưa thật nhiều người biết đến Quỹ MRVT - kể cả những người thuộc “đối tượng” TẶNG và cả những người thuộc “đối tượng” NHẬN. Điều này có thể do topic được đặt ở hơi “sâu” trong chuyên mục “Mua bán, trao đổi các dụng cụ bóng bàn” (DIỄN ĐÀN BÓNG BÀN VIỆT NAM > Bên lề bóng bàn > Mua bán, trao đổi các dụng cụ bóng bàn > Hãy Mở Rộng Vòng Tay / Quỹ MRVT: đăng ký Tặng và Nhận !) nên ít người “nhìn thấy”.

Vì thế, NTBB có đề xuất với BQT diễn đàn có thể chuyển 2 topic trên ra ngoài “mặt tiền” một chút được không? Hy vọng khi hàng ngày vào diễn đàn, “nhìn thấy” Quỹ thì người hảo tâm dù “dư giả” hay không sẽ biết có nơi để mình thể hiện tấm lòng san sẻ với cộng đồng; và những người còn khó khăn trong việc mua sắm vũ khí thì cũng biết có một nơi mà mình có thể nhờ cậy phần nào.

Ngoài ra, NTBB rất mong các ace (cả phía có thể TẶNG hoặc đã TẶNG, và cả phía cần NHẬN hoặc đã NHẬN) hãy giúp Quỹ tuyên truyền ý tưởng và cách thức hoạt động của Quỹ cho bạn bè cùng chơi BB với mình. Được như vậy thì chắc rằng sẽ có nhiều hơn các trường hợp khó khăn trong cộng đồng bóng bàn chúng ta được trợ giúp, và được giúp sớm hơn.

NTBB chỉ có đôi lời tâm sự như vậy. Mong BQT và ace hiểu ý và nhiệt tình giúp đỡ.

Chân thành cảm ơn tất cả mọi người!

1/2010

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại - 1/2010)
(Đây là bài mà nguoi thich bong ban đã đăng trong topic "Hãy mở rộng vòng tay" khi diễn đàn chưa bị sự cố mất dữ liệu)

Hôm nay (30/1/2010), bác Thanhbb ở Đà Lạt có post bài trong topic " Quỹ MRVT: đăng ký tặng và nhận" (nguyên văn như dưới đây) nêu dự định về việc dạy BB cho các em có hoàn cảnh khó khăn của trường tiểu học Lê Quý Đôn-TP Đà Lạt. NTBB mạn phép "dán" bài của bác Thành lên topic này. Dự định của bác Thành thật là đáng trân trọng và NTBB hy vọng ace sẽ nhiệt tình ủng hộ. Về phần Quỹ MRVT, NTBB sẽ có những bàn bạc và phối hợp với bác Thành để hỗ trợ trong khả năng của Quỹ.

Nguyên văn bởi thanhbb:

"Thân gửi anh Vương Khánh Út và các bạn thân mến,
Xin được giới thiệu tôi là Thành, gv trường tiểu học Lê Quý Đôn Đàlat. Tuy mới tham gia diễn đàn nhưng quen rất nhiều bạn bè cùng sở thích, diễn đàn thì nhiều nội dung phong phú .Tôi xin phép được chia sẻ suy nghĩ ngắn gọn của mình với các bạn nhé. Điều tôi quan tâm đến Quỹ Mở rộng vòng tay của anh Út, cuộc vận động thật có ý nghĩa trong cuộc sống ,những gì mình có, mình biết mà không giúp được mọi người thì cảm thấy áy náy vô cùng. Nhiều lúc tôi cảm thấy mệt mỏi trong công việc, trong thể thao bóng bàn. Nhưng khi tham gia diễn đàn, việc làm của anh Út cũng như các bạn khác làm tôi cảm kích và cũng muốn đóng góp phần nhỏ bé vào quỹ, vào phong trào bóng bàn. Hiện nay các em học sinh được tập bb bài bản, thầy cô huấn luyện tốt. Bên cạnh đó có 1 số em không có điều kiện đến trung tâm năng khiếu luyện tập. Do đó, tôi dự định sẽ sắp xếp thời gian rảnh tập bb cho các em ham thích môn bb ngay trong trường với mục đích vui, khỏe là chính. Tôi tin rằng với sự động viên của nhà trường, của diễn đàn công việc sẽ tốt đẹp thuận lợi. Tôi mạnh dạn xin các bác, anh chị em góp ý về chuyên môn, vật chất và nhất là động viên tinh thần để tôi hoàn thành việc xây dựng phong trào bb trong trường tiểu học. Hiện nay trường có 1 bàn bb và một số vợt gỗ, cũng mong QMRVT giúp đỡ thêm những gì quỹ có thể.

Công việc tiến triển thành công thế nào, tôi sẽ gửi tin đến các bạn sau và mong các bạn góp ý thêm.

Xin chúc các anh chị em trong diễn đàn sức khỏe và thành công trong cuộc sống".

Bàn bb của trường đang tạm xếp (Ảnh chiếc bàn bóng xếp cạnh tường)

Vợt gỗ rất nhiều (Ảnh một thùng đầy các cây vợt bằng gỗ nguyên miếng).

Mời mọi người xem bài của bác thanhbb trong trang ... topic 'Hãy mở rộng vòng tay".

1/1010

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại - .../2010)

(Đề xuất của bạn Huyhoang):

Còn việc cháu nhờ chú và QMR thì ngay ngày mai cháu sẽ gửi anh 2 bác, và vợt mà hai bác đang sử dụng, hy vọng chú sẽ tạo điều kiện giúp cháu mang lại niềm vui nho nhỏ đến 2 bác...Thực chất thì điều kiện mua vợt với hai bác cũng không đến mức độ quá khó khăn, thế nhưng hai bác lại tạo điều kiện cho lớp trẻ nhiều lắm chú ạ, mà chú thấy có tuyệt không khi hai bác hơn 70 tuổi rồi mà vẫn chơi bóng rất tốt...trong clb không chỉ có cháu mà còn có rất nhiều anh chị em khác rất yêu quý và kính trọng hai bác chú ạ...vậy chú giúp đỡ cháu và hai bác chú nhé!
Cháu cảm ơn chú nhiều lắm ạ !

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại - .../2010)

Thưa toàn thể ace !

Bên topic "Hãy Mở rộng Vòng tay", NTBB vừa có một đề xuất mới về việc có thể có trường hợp đặc biệt nên "ẩn danh" cho đối tượng nhận quà của Quỹ MRVT muốn giữ kín danh tính (http://bongban.org/forum/showthread.php?8223-Hãy-Mở-Rộng-Vòng-Tay!&p=240252#post240252 - trang ...). Đây là vấn đế hết sức tế nhị! NTBB rất muốn được nghe ý kiến của ace.

Trong khi chờ đợi sự phản hồi và đóng góp ý kiến từ ace, NTBB xin trình bày trường hợp đầu tiên:

Bạn A (NTBB đặt tên thế cho tiện) đã nhắn tin cho Thủ kho miền Nam với nội dung sau:

"Nhờ chú giúp đỡ !
Chú ơi cháu muốn đăng ký được nhận một miếng mút màu đỏ để đánh bên FH thì làm sao ạ?. Mút gì cũng được miễn là màu đỏ là được ạ. Mút của cháu hỏng rùi nhưng cháu không có điều kiện để thay. Rất mong được Quỹ Mở Rộng Vòng Tay giúp đỡ cháu!".

Thủ kho nhắn tin lại yêu cầu bạn A post bài, trình bày hoàn cảnh trong topic "Quỹ MRVT: đăng ký tặng và nhận". Sau đó Thủ kho lại nhận được tin nhắn sau đây của bạn A (NTBB xin mạn phép A đã chỉ giữ lời hứa có ...50%, là giữ kín danh tính, còn thì ..., vì NTBB muốn ace biết thêm về một hoàn cảnh của một trong những thành viên ngay trên diễn đàn này):

" Dạ thưa chú!
Sau khi đọc được tin nhắn của chú, cháu đã rất băn khoăn rằng không biết có nên nói cho mọi người trên diễn đàn biết về hoàn cảnh gia đình mình không, và rồi cháu đã quyết định chỉ nói riêng với chú. Vì thực ra gia đình cháu ko được như những anh em khác trên diễn đàn, nhà cháu có 2 chị em, chị cháu thì bị di chứng bệnh viêm màng não từ nhỏ nên không làm được gì cả. Nhưng đó chưa phải là nỗi đau lớn nhất, vì năm cháu lên lớp 12 thì mẹ cháu đã phải qua đời vì bệnh .... Thực sự lúc đó cháu vô cùng đau khổ chỉ muốn tìm đến cái chết nhưng vì bố cháu, cháu đã cố gắng sống thật tốt và cháu đã tìm được ngôi nhà thứ hai của mình chính là diễn đàn bóng bàn. Hoàn cảnh cháu thế nào trên diễn đàn chỉ có anh C. (nick:...) và anh D.(nick:...) - những người cháu coi như anh trai cháu - biết thôi, nếu chú chưa tin thì có thể hỏi hai anh ý. Giờ cháu rất cần sự giúp đỡ của chú vì cháu ko thể bỏ đánh bóng 1 buổi, vì đối với cháu bóng bàn không chỉ là môn thể thao mà nó còn là nơi cháu có thể quên đi khó khăn thực tại, nơi cháu tìm lại được niềm vui. Cháu mong chú đừng nói cho nhiều người biết về hoàn cảnh của cháu vì như thế cháu cảm thấy ngại khi lên diễn đàn lắm chú ah. Mong chú hiểu và giúp đỡ cháu, cháu cảm ơn chú nhiều !".
(tên anh C và D là do NTBB đặt lại).

Khi đọc xong tin nhắn thứ hai này của A, thực sự NTBB đã rất xúc động và cảm thấy mình như có lỗi đã vì trách nhiệm với Quỹ mà vô tình làm tổn thương A khi "bắt" A phải "công khai" hoàn cảnh trên diễn đàn để được Quỹ trợ giúp. Theo thông tin của A thì anh C (nick...) và anh D (nick...) NTBB đều biết, và một trong hai người này NTBB đã gặp và còn giao lưu mấy sê bóng. Việc nhấc điện thoại gọi cho C hay cho D thì quá dễ, nhưng mọi người nghĩ xem liệu NTBB có cần phải làm điều đó không - sau bức thư trên đây của A?

NTBB nghĩ với cách mà mình đang làm sẽ vẫn thay mặt Quỹ giúp được cho A tiếp tục chơi bóng hàng ngày, và dù có “công khai” hoàn cảnh của A lên đây thì mọi người cũng ko biết đây là ai và A sẽ không phải ngại ngùng khi vào diễn đàn.

@ cháu A: hãy thông cảm cho chú!

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lạị - 11/2010)

Theo đề xuất của bác Sousou, hiện tại CLB Tân Bình TPHCM (726 CMT8 – Q. Tân Bình) có mấy trường hợp cần trợ giúp. Thủ kho miền Nam đã đến tận nơi thăm và trao đổi trực tiếp với bác Lộc CNCLB và Thầy Thanh là HLV trưởng tại CLB này, được biết:

- 4 em nhỏ khiếm thính tuổi từ 11-15, đang được trường khuyết tật Hy Vọng gửi đến CLB Tân Bình tập luyện thường xuyên. Hiện các em không có cây vợt nào, các Thầy phải cho mượn vợt. Trường các em học là trường trẻ em khuyết tật nên rất khó khăn về kinh phí.
- 2 bác VĐV khuyết tật (đi xe lăn đánh bóng) là bác L (hàng ngày đi bán vé số bằng xe lăn) và bác T (ngồi xe lăn sửa đồng hồ bên hè đường CMT8). Trong đó bác T hiện đang sở hữu 1 Huy chương đồng Paragame ĐNA. (Hôm TKMN đến, thấy bác L ngồi xe đánh bóng mà thấy khâm phục quá, có khi mình vào đấu chưa chắc thắng được bác ấy, tiếc là hôm đó quên mang theo cái máy ảnh). Theo Thầy Lộc thì các bác tập luyện và thi đấu bằng vợt tự có của cá nhân (có gì đánh nấy), và thường là các bác xin lại mặt cũ thải ra của các ace khác chơi cùng CLB.

Sau khi bàn bạc trao đổi và bàn bạc thêm với bác Sousou, Quỹ quyết định sẽ :

+ Tặng 01 cây vợt hoàn chỉnh (gồm phông Yinhe Allround N-10, mút 729 light FX, mút kokutaku – tất cả mới 100%) cho nhóm các em nhỏ khiếm thính.
+ Tặng 01 cây vợt hoàn chỉnh (gồm phông Yinhe Allround N-10, mút 729 light FX, mút kokutaku – tất cả mới 100%) và một cặp mút (<100% , 1 INNOVA đen và 1 PLASMA đen luôn – vì không có mút đỏ) cho 2 bác L và T. Các HLV của CLB Tân Bình sẽ căn cứ tình hình cụ thể về phông mút của 2 bác hiện đang tập luyện để phân phối quà tặng cho thích hợp.

Những thứ mà Quỹ trợ giúp cho các em nhỏ và các bác VĐV khuyết tật ở CLB Tân Bình đợt này là những gì tốt nhất mà Quỹ hiện có. Mong các em và các bác vui lòng nhận những món quà có thể chất lượng không thật tốt lắm, chưa đáp ứng được yêu cầu tập luyện của các em và các bác, nhưng đây là tình cảm và sự quan tâm chia xẻ của ace yêu thích BB trên diễn đàn BB nói riêng và cộng đồng BB cả nước nói chung. Khi nào có điều kiện hơn, Quỹ sẽ lại có những hỗ trợ tiếp tục.

Xin thay mặt Quỹ MRVT, thủ kho MN xin chân thành cảm ơn các thành viên hảo tâm đã đóng góp ủng hộ Quỹ trong thời gian qua. Nhân đây TKMN cũng xin kêu gọi toàn thể ace hãy mở lòng, hãy san xẻ - hiện Quỹ đang thời kỳ “cạn hàng”, mà nhu cầu đang ngày càng tăng – Mong ace nhín “sướng” một tí, nếu có thứ vũ khí gì (phông, mút, bóng…) cũ hoặc dùng không hợp, thì hãy quyên góp ủng hộ Quỹ để những thứ này lại trở thành …vũ khí trong mơ của những người ham mê BB khác nhưng vì không may ở vào hoàn cảnh kho khăn hơn chúng ta.

Xin cảm ơn !

(11/2010)

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại - 11/2010)

Chiều nay (20/11/2010) thủ kho miền Nam đã cùng bác sousou đến CLB Bóng Bàn Tân Bình tại 728 CMT8 để trao món quà của Quỹ MRVT cho các bác VĐV khuyết tật và nhóm các em khiếm thính đang luyện tập BB tại đây. Tiếp nhận quà là Thầy Duy (HLV tại CLB), Cô Đinh Bích Hằng là HLV trực tiếp của nhóm 5 em nhỏ khiếm thính, và bác Tự là VĐV khuyết tật. Tiếc là tuy đã hẹn, nhưng hôm nay lại là ngày Nhà Giáo Việt Nam, các em khiếm thính phải dự lễ tại trường Hy Vọng nên không thể đến được.

Các món quà tặng cho các em và các bác VĐV khuyết tật gồm:
- 4 phông vợt : 2 cây Yinhe Allround, 1 cây Stiga, 1 cây 729 Hinoki Carbon. Trong 4 cây này có 1 cây là quà tặng cho một đối tượng (NTBAD 11) của Quỹ trước đây, và nay bạn đó tặng lại cho các em khiếm thính (cùng với 1 cây khác nữa).
- 4 mút Tàu lai Đức và Nhật mới 100%
- 7 mút nhật và Đức (<100%)

Đặc biệt, anh Trực (N17), cách đây nửa năm do khó khăn, lại không may bị mất cây vợt cùi, đã định bỏ BB, nhưng đã được Quỹ trợ giúp kịp thời để anh có vũ khí để tiếp tục chơi bóng – nay anh đã có công ăn việc làm tạm ổn định và “có đồng ra đồng vào”, có thể tự sắm cho mình cây vợt ưng ý (đang tìm) – nhưng khi biết chuyện các em khiếm thính ở CLB Tân Bình, anh đã đến và tặng lại cây vợt (mà anh được Quỹ tặng) cho các em.

Nói chuyện với Cô giáo Đinh Bích Hằng, mới biết thêm 5 em nhỏ khiếm thính (gồm 4 trai, 1 gái, em nhỏ nhất 7 tuổi, em lớn nhất 15 – là các em Tài, Phát, Kha, Hoàn, và An (bé gái) đều là học sinh thuộc Trường Hy Vọng Quận 6, địa chỉ tại 241/44/75A Nguyễn Văn Luông F11 Q6 TPHCM. Hoàn cảnh gia đình các em rất nghèo, thậm chí quần áo các em không đủ mặc, các Thầy Cô dạy BB và các bác khác ở CLB thỉnh thoảng vẫn giúp cho các em quần áo cũ. Trường của các em cũng rất hoàn cảnh (nhìn cái địa chỉ nhiều “siệc” thế kia là có thể hiểu…). 5 em trên thuộc đội tuyển của Quận và thành phố, các em đang tích cực luyện tập để cuối năm nay hoặc đầu năm sau dự giải toàn quốc.

Dưới đây là hình ảnh các món quà và cuộc gặp gỡ giữa thủ kho miền Nam, anh Trực với các Thầy Cô và bác Tự tại CLB Tân Bình (bác Lợi mắc đi bán vé số nên ko ghé được, bác Vân thì đang tập huấn tại HN).

Bác Tự - người sở hữu nhiều HC ĐNA:

Cây vợt Tàu không nhãn mác mà bác Tự đang dùng để luyện tập và thi đấu tại đấu trường quốc gia và khu vực

Cô Đinh Bích Hằng – vừa là HLV của CLB, vừa tham gia thi đấu đỉnh cao khi có giải. NTBB rất phục khi nghe Cô kể chuyện dạy BB cho các em bé không có khả năng nghe

Các món quà:

Trao và Nhận

Thầy Duy, Cô Hằng và bác Tự đã thay mặt CLB BB Tân Bình và nhóm các VĐV khuyết tật cảm ơn diễn đàn và cảm ơn những ace hảo tâm đã tặng quà. Và hứa sẽ phân phối các món quà cho các bác và các em một cách thích hợp theo lối đánh của từng người.

Xong việc chính, thủ kho miền Nam còn được giao lưu BB với bác Tự và Thầy Duy.
Chia tay trong nhiều cảm xúc lẫn lộn, NTBB ra về với mồ hôi nhễ nhại và vừa chạy xe vừa nghĩ đến câu chuyện Cô Hằng kể về các em khiếm thính… Chắc là sắp tới đây, phải làm một cái gì đó…

(11/2010)

NTBB

Super Moderators
Hôm nay, TKMN nhận được tin nhắn của 1 bạn gửi tặng Quỹ MRVT 1 mặt Stiga Calibra LT Sound màu đỏ, tuy đã cắt nhưng chất lượng còn rất tốt. Điều "đặc biệt" là bạn ấy muốn món quà này được tặng cho 1 bạn là học sinh, sinh viên chủ động tìm đến Quỹ, vì "cháu mong ở lớp trẻ tinh thần năng động để vượt lên hoàn cảnh".
TKMN xin được thay mặt Quỹ và nhân danh cá nhân chân thành cảm ơn bạn (ẩn danh). Quỹ sẽ thực hiện đúng như mong muốn của bạn !

NTBB

Super Moderators
Theo đề xuất của thành viên KGB, TKMN đã gửi tặng 1 bác cao tuổi, bị đau tim nhưng rất đam mê BB ở Bảo Lộc 1 mặt mút ghép Donic X1. Hy vọng bác hài lòng với món quà nhỏ này (hiện bác đang chơi cây vợt rẻ tiền và mút đã hết bám).

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại)

NTBB xin trích đăng một lời đề xuất của 1 thành viên diễn đàn chúng ta đề nghị Quỹ trợ giúp. Lời đề xuất này là một tin nhắn riêng, đề ngày 25/1/2010. Sau đó Quỹ đã có sự trợ giúp thích hợp với trường hợp này.

"Cháu chào bác.
Lời đầu tiên cháu chúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc, chúc bác chơi bóng ngày càng lên tay.
Hôm nay cháu gửi tới bác tin nhắn này với mong muốn xin ý kiến của bác và mong được bác giúp đỡ.
Cháu có 1 thằng em con chú năm nay học lớp 6. Nó là thằng tuy hơi khó bảo nhưng rất thông minh. Học kì 1 vừa rồi nó có điểm thi xếp thứ nhì của khối, đạt danh hiệu học sinh giỏi toàn diện và được chọn vào đội học sinh giỏi môn toán.
Hoàn cảnh nhà chú của cháu rất khó khăn. Chú ấy bị 1 khối u ác tính ở phế quản đã 2 năm, hiện tại đang ở nhà điều trị. Mọi chi phí cho cuộc sống hàng ngày của 4 người và tiền thuốc cho chú đều trông cậy vào tiền công hàng tháng của thím làm tại xưởng mộc và mấy sào ruộng.
Cách đây hơn 2 năm (hè năm lớp 3), cháu đã dậy bóng bàn cho nó với mục đích đầu tiên là "nối nghiệp anh". Và cháu đã rất vui khi phát hiện ra rằng nó cũng có chút năng khiếu trong môn thể thao này. Tuy không được đánh thường xuyên, chủ yếu là đánh khi 2 anh em nghỉ hè (vì hồi đó chỗ cháu không có bàn và cháu cũng phải học nhiều) nhưng nó tiếp thu rất nhanh và chơi cũng tương đối tốt.
Năm học lớp 5 vừa rồi nó đã được chọn đi thi đấu tại Hội khoẻ Phù Đổng của huyện, rất tiếc và chỉ vào được vòng 1/4.
Năm trước cháu có mua cho nó 1 cái vợt 30 nghìn để tập, nhưng vừa rồi nó cho bạn mượn và đã bị làm mất. Cháu gửi tới bác tin nhắn này mong được bác giúp đỡ, tạo điều kiện để em cháu có 1 cây vợt mới để tập luyện và thi đấu trong thời gian tới (cháu định đợt nghỉ tết này sẽ tập thêm cho nó để tham gia đợt HKPĐ sắp tới). Hôm nay cháu cũng đã định đăng bài lên mục MRVT đăng kí tặng và nhận nhưng lại thôi vì cháu sợ rằng mọi người trên diễn đàn lại cho rằng cháu "được voi đòi Hai bà Trưng".
Mong nhận được hồi âm của bác!
P/s: cháu gửi tới bác đoạn clip cháu mới ghi hôm qua. Từ hồi hè không chơi nên động tác của nó hơi cứng và đánh hỏng cũng nhiều. (Nơi tập của 2 anh em là cái bàn được đặt trong nhà để xe tang của xóm).
Họ và tên : ....
Địa chỉ: Lớp 6A trường THCS ....
Nguyện vọng: Mong được nhận từ quỹ 1 cây vợt để tập luyện và thi đấu".

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại)

Một trường hợp khó khăn được Quỹ trợ giúp.

Dangtapdoicong (11/9/2011) – xin 2 cây hoàn chỉnh+bóng.

"Cháu xin chào cả nhà! Cháu tên là Đoàn Ngọc Tân, sinh năm 1982 vẫn đang là lính phòng ko (hic là chưa có vợ đấy ạ), nhà cháu hiện ở huyện Tiên Du tỉnh Bắc Ninh. Cháu thích bóng bàn từ bé nhưng nhà cháu bố cháu mất sớm khi cháu học lớp 5, còn mẹ và 2 chị nên cuộc sống khó khăn và ko có dịp chơi bóng bàn nhiều. Đến khi cháu đi học cao đẳng ở Hà Nội thì hay được đi cùng Nam Đà Nẵng nick là hoathuongthichbongban chơi bóng bàn và được Nam xin cho 1 cây vợt off+ 2 mặt yasaka. Bây giờ cháu đang làm tại công ty cổ phần phát triển công nghệ nông thôn-khu công nghiệp An Khánh-Hoài Đức-Hà Nội, đồng lương thì chỉ đủ để trang trải cho sinh hoạt hằng ngày và tiền thuê trọ. Cây vợt Nam cho vẫn theo cháu đi đánh bóng bàn mỗi khi có cơ hội, gần đây công ty có mua 1 bàn bóng bàn thế là niềm đam mê bao lâu nay của cháu được thỏa mãn mặc dù trình độ của cháu và anh em trong công ty còn quá kém cộng thêm chưa có nhiều vợt mỗi 4 cái vợt song ngư mặt vợt thì sắp bong hết rồi và cái vợt của cháu là niềm ao ước của anh em trong công ty cho dù 2 mặt nó đã bóng nhẩy ko giật được nữa chỉ bạt được thôi. Hôm 5-9 vừa rồi cháu có cho một anh cùng công ty mượn vợt để đánh và va vào góc bàn nên bị gãy làm đôi ko chơi được nữa!
Cháu được Nam giới thiệu Quỹ mở rộng vòng tay nên cháu vào đây để xin đăng ký được nhận quà từ những tấm lòng hảo tâm! Cháu xin chân thành cảm ơn!.........!!
Đoàn Ngọc Tân_ Công ty cổ phần phát triển công nghệ nông thôn-khu công nghiệp An Khánh-Hoài Đức-Hà Nội đề nghị được tặng 2 cây vợt hoàn chỉnh và một ít bóng".

Tại thời điểm có lời đề xuất này, Kho hàng của Quỹ trống trơn, nên TKMN đã liên hệ với Công ty VITAS và trường hợp này đã được Công ty VITAS giúp đỡ rất tận tình và kịp thời.

Last edited:

NTBB

Super Moderators
(Bài khôi phục lại)

Nhockyobmt (11/9/2011) – xin 1 cây vợt hoàn chỉnh

"Em vừa mới bi mất cặp sách trong đó có cái vợt bóng bàn. Cả tháng nay e chẳng được chơi. Là sv nên em ko có đủ đk để sắm 1 cây vợt mới mà giá thì càng ngày càng đắt đỏ. Mong các ae giúp đỡ nếu ai có bán 1 cây vợt tầm giá của 1 sv xin cho e để e có thể lại tiếp tục sự đam mê! Em xin cảm ơn...chỉ cần đánh được dùng được là được ạ."

"Cháu xin cảm ơn các chú trước và mong nhận được tin tức từ các chú các bác...
Cháu xin ghi địa chỉ để các bác và các chú trong quỹ dễ liên lạc ạ:
Dương Trung Kiên phòng số 2 số nhà 65 Đường 2/9 Phường Hòa Cường Nam Quận Hải Châu tp Đà Nẵng.
hoặc Dương Trung Kiên lớp 09ac1 trường ĐH Kiến Trúc Đà nẵng 566 Núi Thành Quận Hải Châu tp Đà Nẵng.
cháu mong nhận được tin tức từ các bác các chú...
địa chỉ yahoo remember_mylove152008@yahoo.com
sdt 0972142667 "

"Dạ cháu hiện đang ở Đà nẵng phòng số 2 số nhà 65 đường 2/9 quận Hải Châu tp Đà Nẵng. Cháu hay chơi ở CLB quân khu 5.Cháu tham gia diễn đàn từ lâu nhưng cháu ít quen các ae trong diễn đàn, cháu có quen ngotrungtuyen box Đà Nẵng...Cây vợt cháu mất là vợt phông Trung Quốc 1 mặt Trung Quốc và 1 mặt 729-2
do cháu không có điều kiện cho lẵm nên không thể sắm 1 cậy vợt hoàn hảo được ạ...mong nhận được tin tức từ các chú các bác."

Trường hợp này đã được Quỹ MRVT tặng 1 cây Yinhe 100% và 2 miếng mút ghép.

SouSou

Binh Nhì
CẦN SỰ TRỢ GIÚP

CLB Tân Bình hiện có 2 em thiếu nhi khuyết tật đang tập bóng bàn , các em thuộc diện được CLB đaò taọ miễn phí ,để kế thừa cho lớp VĐV khuyết tật ,nhưng hiện nay các em chưa có vợt để tập luyện, vì vậy các em đang cần sự giúp đỡ cuả quỹ MRVT để trang bị cho các em dụng cụ tập luyện .

Và vaò tháng 10 các vđv khuyết tật cuả TP sẽ tập trung để tập luyện cho giaỉ toàn quôc vaò tháng 11 , và các HLV cũng xin quỹ trợ giúp một số mút cũ cho các ace tập luyện và thi đấu .Rất mong sự trợ giúp cuả quỹ .

Last edited:

NTBB

Super Moderators
CẦN SỰC TRỢ GIÚP

CLB Tân Bình hiện có 2 em thiếu nhi khuyết tật đang tập bóng bàn , các em thuộc diện được CLB đaò taọ miễn phí ,để kế thừa cho lớp VĐV khuyết tật ,nhưng hiện nay các em chưa có vợt để tập luyện, vì vậy các em đang cần sự giúp đỡ cuả quỹ MRVT để trang bị cho các em dụng cụ tập luyện .

Và vaò tháng 10 các vđv khuyết tật cuả TP sẽ tập trung để tập luyện cho giaỉ toàn quôc vaò tháng 11 , và các HLV cũng xin quỹ trợ giúp một số mút cũ cho các ace tập luyện và thi đấu .Rất mong sự trợ giúp cuả quỹ .

Cảm ơn sự đề xuất của bác SouSou !

Quỹ hiện có 2 cây phông (cũ) và một số mút (cả mới cả cũ). TKMN sẽ soạn ra và hẹn dịp thuận tiện cùng bác đến tặng cho các em và các VĐV khuyết tật.

Bình luận từ Facebook