Quỹ Mở Rộng Vòng Tay

NTBB

Super Moderators
Phục hồi mút cũ (bị co nhỏ quá so với phông) làm quà tặng ACE yêu thích bóng bàn có hoàn cảnh khó khăn

Trong quá trình hoạt động của Quỹ MRVT, các kho của Quỹ nhận được mút đã qua sử dụng mà ace gửi tặng, trong đó có nhiều miếng tuy chất lượng bề mặt topsheet còn khá tốt, nhưng bị co quá nhỏ, hoặc rìa bị sứt mẻ nhiều và có vết sứt mẻ ăn quá sâu vào trong; những miếng này tưởng sẽ khó sử dụng lại.

Sau một thời gian nghiên cứu và thử nghiệm thành công, hiện bộ phận"chấn thương chỉnh hình" của Quỹ đã có thể xử lý những trường hợp "đa chấn thương" này. Từ một miếng mút tưởng là phải "xếp xó" thì nay đã có dung nhan khác hẳn và sẵn sàng "chiến đấu". Chắc chắn với nhiều ACE có kinh tế eo hẹp, nhất là các cháu HSSV nghèo, thì một miếng mút như thế (từ những "phế binh" mang tên Te, Donic, Bryce...) sẽ vẫn là vũ khí chiến đấu "hạng nặng" để có thể tung hàng ngang dọc được.

TKMN xin giới thiệu "đại diện" một vài hình ảnh về "thành quả" này của "đội ngũ y bác sỹ bệnh viện Chấn Thương Chỉnh Hình" Quỹ MRVT:

Mút cũ bị co nhỏ và sứt mẻ rìa (trong hình là đã được "làm sạch các vết thương" - lột keo cũ):

Mút được cắt đi phần sứt mẻ và mài cho đẹp:

Nếu "vết thương" quá sâu thì phải cắt bỏ phần bị "hoại tử" như thế này:

Đây là dung nhan các "bệnh binh" sau khi được "điều trị" với những "kỹ thuật y tế cao cấp":

Đảm bảo các miếng mút này lột ra dán vào phông thoải mái, vết ghép không bị hở (Dĩ nhiên cũng vẫn cần sự nhẹ tay, vì ngay mút nguyên nếu mạnh tay còn có thể bị rách như thường, huống gì là ..."thương binh", hihi !!).

Qua các hình ảnh trên thì chắc rằng bà con cũng đã hình dung những "chế phẩm y tế" cần có trong quá trình "phục hồi chức năng" này. TKMN kêu gọi bà con khi thay mút mới, nếu mút cũ có chất lượng bề mặt còn dùng được, dù mút có bị co nhỏ thì cũng đừng bỏ đi, hãy cho Quỹ MRVT xin. Và dĩ nhiên là Quỹ xin bà con cả rìa mút nữa để Quỹ có thể lựa chọn mút cùng loại, như thế việc "ghép tạng" sẽ thuận lợi, không bị hiện tượng "cơ thể thải loại vật lạ" (miếng mút sau khi chỉnh trang sẽ có độ nảy đều, vì cùng một loại mút).

TKMN xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân được gửi tới bà con hảo tâm xa gần thời gian qua đã nhiệt tình ủng hộ, cùng chung tay với Quỹ để san xẻ những khó khăn đối với các trường hợp ace ham thích BB mà có hoàn cảnh kinh tế hạn hẹp.

Last edited:

Trau_CoDoc

Trung Uý
Tình hình cháu đang gom mút để gửi tặng Quỹ. Hiện cháu đang có 3 miếng. 1 gai 755 và 2 miếng Xiom II hình thức không đc đẹp nhưng vẫn rất bám. Nếu quỹ không chê món quà nhỏ cháu xin gửi tặng ạ. 2 miếng Xiom II khó bóc keo quá nên cháu ko nhằn nổi đành để lại nhờ chú Ut vậy :). Cháu sẽ gom cố lấy 5 miếng rồi đầu tuần sau sẽ gửi cho quỹ ạ.

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Ngày thứ Bảy, 8/9/2012, Quà của Người tốt bụng ẩn danh 14 (NTBAD14 - ở miền Bắc) đã đến kho miền Nam: Miếng Stiga Calibra LT Sound còn khá tốt

NTBAD14 rất cẩn thận bọc 2 miếng nilong trong và dày 2 bên miếng mút. Ngoài cùng còn có lớp bìa carton dày (TKMN đã gỡ ra)

Chất lượng miếng mút còn rất ngon:

Thay mặt Quỹ MRVT xin được cảm ơn hảo tâm của NTBAD14.

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Hôm nay là một ngày vui cho Quỹ MRVT.

1. Thủ kho miền Bắc đã gửi vào kho miền Nam 1 cây vợt Dawei Superior Wooden dán 1 mặt Hurricane III và 1 mặt Yasaka Extreme, tuy đã cũ nhưng còn dùng được. Đây là quà của 1 bạn ẩn danh (NTBAD15) gửi về kho miền Bắc .

2. Lúc 14h, TKMN nhận được một cuộc gọi, xưng là cháu Sơn, hẹn chú NTBB chiều đi đánh bóng. TKMN cứ tưởng là Soncad, nhưng ko phải, người ấy chỉ nói là "cháu biết chú trên diễn đàn, nên hẹn đi giao lưu", và 2 chú cháu hẹn nhau 5h ở CLB F7 PN của bác Giót. Khi TKMN lên CLB thì thấy 1 bác lạ lạ, tóc bạc hoa râm, cao to như Tây đang đánh với 1 chiến hữu F7. Bác ấy chào và hỏi TKMN "anh Út à? Hồi chiều tôi hẹn anh đó" làm TKMN hết sức ngạc nhiên. Hóa ra hồi chiều bác này đã giả bộ giọng trẻ trung để gọi cho TKMN. Sau đó là một trận giao lưu mà TKMN thua te tua (1-3). Đến bác Giót ngồi ngoài xem còn lắc đầu thán phục "ông bạn mới" của ông Út. Rồi lúc ra nghỉ uống nước, bác "Sơn" mới lấy ra 1 bịch to và đưa cho TKMN, nói :"Cái này tặng anh. Tư Lèo đây!". Wao ! Thật là bất ngờ!!! Thì ra đây là bác Tuleo ở Mỹ về SG thăm gia đình. Không ngờ "ông già" này (bác ấy 64 rồi) lại "nghịch" thế cơ chứ. Cuộc gặp quá bất ngờ và thú vị... Bác Tuleo chỉ chơi một lát rồi ra về, hẹn hôm khác. Bác đã tặng cho Quỹ một lô mút gồm : 17 miếng mút Palio CJ8000 mới nguyên bao bì (9 màu đen, 8 màu đỏ) và 19 miếng mút cũ các loại (trong đó có 3 miếng gai). Bác Tuleo nhiệt tình quá !

Thay mặt Quỹ và nhân danh cá nhân, TKMN xin chân thành cảm ơn hảo tâm của bác Tuleo và của NTBAD15 ! TKMN sẽ chụp ảnh các món quà sau vì máy ảnh đang ...sạc pin.

NTBB

Super Moderators
Hình ảnh quà của bác Tuleo gửi tặng Quỹ MRVT - ngày 11/9/2012

Hình ảnh cây vợt - quà của NTBAD15 gửi tặng Quỹ - ngày 11/9/2012

NTBAD15 dán bằng keo gì rất cứng, chắc TKMN sẽ phải gỡ ra để dán lại và rờ tút cho "em nó" bóng bẩy lại 1 chút

bachikho

Đại Tá
Nhân đây cũng xin thông báo cho bà con biết: bác QN, người đã nhiệt tình tự nguyện ghép giúp mút cho Quỹ MRVT, gần đây sức khỏe không được tốt, và bận bịu việc gia đình, nên không thể tiếp tục giúp Quỹ việc ghép mút. TKMN xin thay mặt Quỹ và nhất là các cháu HSSV - là đối tượng được nhận những miếng mút ghép nghĩa tình - được tỏ lòng cảm ơn sâu sắc đến tình cảm và nhiệt tình của bác QN trong thời gian qua. Chúc bác mau lành bệnh !

TKMN đang tìm cách để chương trình "mút ghép" không bị gián đoạn.
có 1 cách khá đơn giản là các chuyên gia ghép mút hãy post 1 bài hướng dẫn chi tiết, cụ thể cách ghép (cắt như thế nào, ghép vào với nhau bằng keo gì...) để các bạn sinh viên hoặc những người có điều kiện khó khăn ở các nơi có thể tự làm 1 cách chủ động hơn vì rìa mút có thể xin đc hoặc mua với giá rất rẻ (tui thấy hiện tại ở diễn đàn có vài người biết cách ghép nhưng tất cả đều giữ kín bí kíp để bán mặt vợt ghép của mình)!

Last edited:

SouSou

Binh Nhì
Thêm một số trường hợp cần trợ giúp

Hiện nay có 12 em thiếu nhi Khuyết tật đang học taị trường nuôi dạy trẻ khuyết tật mồ côi, xã Xuân Thới Thượng Hóc Môn, đang được các thầy ở CLB TB tập bóng bàn cho các em , vì điều kiện di chuyển cuả các em khó khăn nên các thầy hàng ngày phaỉ lên tận trường khuyết tật để tập cho các em , toàn bộ dụng cụ tập luyện CLB đều lo , từ bàn ,banh , vợt , kễ cả tiền thù lao các thầy cũng dạy miễn phí .

Nhưng vì các em cũng đông nên CLB không lo hết được, CLB hiện rất khó khăn về vợt để trang bị cho các em, nên nhờ đến quỹ MRVT và các ace diễn đàn hổ trợ các em về cốt vợt để mỗi em có một cây vợt riêng để tập luyện . rất mong các bạn quan tâm giúp đỡ.

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Thêm một số trường hợp cần trợ giúp

Hiện nay có 12 em thiếu nhi Khuyết tật đang học taị trường nuôi dạy trẻ khuyết tật mồ côi, xã Xuân Thới Thượng Hóc Môn, đang được các thầy ở CLB TB tập bóng bàn cho các em , vì điều kiện di chuyển cuả các em khó khăn nên các thầy hàng ngày phaỉ lên tận trường khuyết tật để tập cho các em , toàn bộ dụng cụ tập luyện CLB đều lo , từ bàn ,banh , vợt , kễ cả tiền thù lao các thầy cũng dạy miễn phí .

Nhưng vì các em cũng đông nên CLB không lo hết được, CLB hiện rất khó khăn về vợt để trang bị cho các em, nên nhờ đến quỹ MRVT và các ace diễn đàn hổ trợ các em về cốt vợt để mỗi em có một cây vợt riêng để tập luyện . rất mong các bạn quan tâm giúp đỡ.

TKMN đã trao đổi với Thầy Thanh, trưởng bộ môn BB của Tân Bình. Thầy Thanh cho biết các em khuyết tật này ở lứa tuổi 16-19, được tuyển chọn và huấn luyện để chuẩn bị cho giải BB các em khuyết tật toàn quốc sẽ diễn ra vào tháng 11 sắp tới, đồng thời là nòng cốt cho tuyến VDV KT sau này.

Hiện chiếc bàn đặt tại xã Xuân Thới Thượng là của CLB Tân Bình cho mượn. Về lâu dài, Trường nuôi dạy trẻ khuyết tật mồ côi Xuân Thới Thượng còn thiếu bàn cho các em chơi bóng và tập luyện thường xuyên, Thầy cũng đề xuất mong nhận được sự trợ giúp của anh chị em diễn đàn. Vì vậy, TKMN kêu gọi toàn thể thành viên chúng ta, nhất là ace khu vực thành phố HCM và lân cận, ai có chiếc bàn cũ nào còn dùng được có thể ủng hộ các em. Hoặc chúng ta quyên góp mỗi người một chút để tìm mua cho các em 1 chiếc bàn (mới hoặc cũ - tùy kinh phí góp được).

TKMN đã hẹn với Thầy Thanh để bố trí xuống tận nơi thăm các em, xem các em tập luyện và tìm hiểu thêm về điều kiện cơ sở vật chất (về BB) của trường. Trước mắt, Quỹ sẽ giúp các em một số cốt, mút mà hiện Quỹ đang có. Và tiếp tục kêu gọi sự hảo tâm của các Cô Bác Anh Chị, để giúp các em.

NTBB

Super Moderators
Hôm thứ Bảy vừa rồi (22/9/2012), TKMN gặp Mr Tài (TaiSport) và được Mr Tài trao lại 2 hộp banh Stiga Competition (mỗi hộp 3 quả) của 1 bạn thành viên diễn đàn trúng thưởng và ủng hộ cho Quỹ MRVT. Thay mặt Quỹ xin cảm ơn hảo tâm của người bạn tốt bụng.

TKMN dự định sẽ tặng 2 hộp bóng này cho CLB BB Thôn Vĩnh An – Xã Vĩnh Khúc – Huyện Văn Giang, nơi mà nguoihungyen tham gia sinh hoạt. TKMN còn nhớ có lần nguoihungyen đã hỏi TKMN cách dùng acetol để vá những trái bóng bị nứt để dùng lại cho tiết kiệm. NHY còn kể các bác và các cháu ở đó đã từng phải cho bóng bị dẫm méo vào nước nóng để bóng phồng lại, chơi tiếp.

TKMN sẽ gửi 2 hộp bóng này cùng với một ít mút ghép, và mút cũ (còn dùng được) để tặng các bác, các cháu ở Vĩnh An.

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Như dự định, hôm nay TKMN thay mặt Quỹ MRVT đã gửi tặng các bác, các em ở CLB BB thôn Vĩnh An – Xã Vĩnh Khúc – Huyện Văn Giang - Hưng Yên một vài món đồ BB. Gồm:
- 2 hộp bóng Stiga Competition (6 quả).
- 5 mút ghép các loại (Twinl'go; Donic Acuda S1, ...)
- 3 mút tròn các loại (Yasaka Xtend; Pryce; MarkV)

Hy vọng mấy thứ này vẫn có thể thay thế tạm những miếng mút đã quá cũ để các bác và các em tiếp tục chơi bóng.

@nguoihungyen: Chú nhờ cháu chuyển món quà nhỏ này cho các bác và các bạn ở CLB nhé. Khi nào nhận được báo tin ngay cho chú yên tâm. Thanks cháu !

Last edited:

nguoihungyen

Binh Nhất
Tin vui quá chú ơi, kỳ này cháu lại có nhiều "việc làm" rồi đây ! Cháu sẽ báo tin chú khi nhận được quà, sau đó sẽ làm nhiệm vụ chú giao, khi có kết quả sẽ chụp hình hẳn hoi nha...Thay mặt các bác, các em nhỏ CLB bóng bàn Vĩnh An xin cám ơn TKMN quỹ MRVT nhiều ạ.

nguoihungyen

Binh Nhất
Cháu xin thông báo với TKMN (chú Út) là: nguoihungyen đã nhận được quà tặng của quỹ MRVT hồi chiều ngày 28/9/2012, do bận công việc nên bây giờ mới thông báo sơ sơ như thế này ạ:

Gói quà nguyên kiện lúc mới nhận:

Mở niêm phong

Và đập hộp:

Phải công nhận NTBB có phong cách gói hàng ..."không đụng hàng" và rất cẩn thận.

Last edited:

bachikho

Đại Tá

đành phải "đưa tiễn" em về nơi an nghỉ cuối cùng !!!
vụ này vẫn có thể xài keo dog để dán lại đc mà (lột hẳn lanh khỏi lót rùi bôi keo dog lên toàn bề mặt lót, dán lại lanh)?

nguoihungyen

Binh Nhất
Sau khi "nghiên cứu" một số "đối tượng", nguoihungyen đã "tiếp cận" và "mục sở thị" các vũ khí chiến đấu của các "thành phần" này...và trưng lên để anh em biết.(cây bên trái trông bi đát quá nên NHY định giải quyết ngay nhưng chợt nhớ ra việc chụp hình)

Kiếm của hai U60:

IMG_0612 của nguoihungyen, trên Flickr
IMG_0613 của nguoihungyen, trên Flickr

Last edited:

nguoihungyen

Binh Nhất
Đối tượng trẻ tuổi nhất năm nay bước vào Lớp 6 (tên Chiến), nhà Bố hắn ở cách địa bàn hoạt động hiện nay (là quê ngoại) cỡ chục Km, khi được hỏi tại sao không học hành và "hoạt động" đúng tuyến mà phải xuống đây ? Hắn trả lời: "ở đây cháu mới có đất dụng võ"...eo ôi, sa đà và "nghiện ngập quá !..."
Được biết cây kiếm của hắn cũng thuộc vào loại "cùn" nên NHY có nhã ý tặng cây này (Butterfly hẳn hoi nha), Cu cậu mừng ra mặt, hi ( lại lôi kéo cậu ta dấn sâu vào con đường ...không biết là văn minh hay là "tội lỗi" ?

IMG_0726 của nguoihungyen, trên Flickr

NTBB

Super Moderators
Sau khi "nghiên cứu" một số "đối tượng", nguoihungyen đã "tiếp cận" và "mục sở thị" các vũ khí chiến đấu của các "thành phần" này...và trưng lên để anh em biết.(cây bên trái trông bi đát quá nên NHY định giải quyết ngay nhưng chợt nhớ ra việc chụp hình)

Kiếm của hai U60:

IMG_0612 của nguoihungyen, trên Flickr
IMG_0613 của nguoihungyen, trên Flickr

Cái này của một U60 khác, thỉnh thoảng nghe thấy câu:"..vẫn còn khá..", hình như vẫn không muốn thay kiếm, không hiểu vì ...tiếc hay là vì kiếm này hạ được nhiều cao thủ nên nó đã trở thành "bảo bối" ???

IMG_0694 của nguoihungyen, trên Flickr
IMG_0693 của nguoihungyen, trên Flickr

Còn cái này thì...chắc là "độc nhất vô nhị" ?

IMG_0724 của nguoihungyen, trên Flickr

Sau khi nhìn thấy các hình ảnh trên của nguoihungyen, mời ACE tham khảo bảng giá các loại mút sau đây :

- 729-2 : 160.000đ
- Dawei inspirit : 280.000đ
- Dawei Super Power 2008 XP : 140.000đ
- DHS Hurricane 3 Neo Tuned : 420.000đ
- DHS NT : 1.400.000đ
- DHS H3 Pro : 700.000đ
- Butterfly Bryce Speed : 1.350.000đ
- Butterfly T05 : 1.350.000đ
- Nittaku Renanos Hold : 750.000đ
- Xiom Sigma : 850.000đ
.v.v.
...và suy ngẫm !