QOROS 2015 WTTC,26/4 - 03/55, Suzhou, China

aunhh

Đại Tá
À, còn một điều, em thấy các đài TH Việt Nam không có mẩu tin nào đề cập đến diễn biến
và kết quả của WTTC 2015 mà toàn bóng đá, quần vợt, đấm bốc, chán nhể. Truyền thông
chỉ chạy theo các môn đang đc quan tâm để thu hút khán giả thôi, chán thật.
Bởi vậy, bóng bàn VN càng ngày càng tụt lùi. Thấy các giải gần đây, Lào, Thái Lan có mặt tham gia, VN mình hổng thấy.:(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cao đâu, comment dưới link youtube đó bác, hahaha. Google translate bính âm là Cào đó
Vẫn chưa hiểu sao bác tìm được từ đó, vì trong vốn chữ của em thì không có chữ đó, mà người đọc thông viết thạo tiếng Tàu thì ít khi dưới 2.000 chữ, có thể đến 3.000 nên em mới ngạc nhiên chứ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
À, ý em nói là tiền thu về từ bán vé một trận đấu lớn.
70000 * 45 $
Rẻ thế à, thử xem lại xem đội nào, mấy thằng cu làm VP trước ở bên đó bảo các trận đấu của big four không dưới 100 EUR mà, vì nó bảo đi xem 2 trận thì mất một quả bóng, mà quả bóng Adidas xịn bên đó hình như 250 EUR

o3ma

Đại Tá
Bác có nhầm không ạ? vé 1 trận bóng đá ở Anh có giá 3 Triệu đô USA?
Ý của khổ chủ là tổng số tiền vé bán ra của 1 trận kha khá ở giải Ngoại hạng Anh. Vé 1 trận là thế thì có người sao Hoả xem thôi bác ạ.

o3ma

Đại Tá
Rẻ thế à, thử xem lại xem đội nào, mấy thằng cu làm VP trước ở bên đó bảo các trận đấu của big four không dưới 100 EUR mà, vì nó bảo đi xem 2 trận thì mất một quả bóng, mà quả bóng Adidas xịn bên đó hình như 250 EUR
Người mua vé ở dạng nào? vé cả mùa, vé cả đời, vẻ 1 trận...Kiểu gì cũng chiều và giá của nó khác nhau là đương nhiên. Bạn chú mua vé kiểu đánh dậm thì vớ phải "cá sộp" là đương nhiên rồi.

Trainee

Đại Tá
Rẻ thật, nhưng đó là em tính giá đại khái của một đội trung bình. Với cả ghi nhầm $ với £.
Còn đội Top 4 thì giá cao hơn nhiều, giá tầm 4, 50 là £ với vé mua kiểu cả mùa. Ngày xưa giá Bảng cao vọt hơn giá Euro và USD thì bạn anh mua chợ tới cả trăm là dễ hiểu. Nếu gặp trận C1 hay hoặc trận Top 4 phang nhau thì chắc giá chắc còn trên trời nữa.
Nhớ năm ngoái, mấy thằng làm cùng phòng em sang Đức đúng trận BK C1 Dortmund - Real nhưng cũng chỉ có biết nuốt nước bọt, không dám nghĩ tới lớ xớ kiếm 1 vé.
Đại khái bóng đá vẫn là thể thao vua, bóng bàn còn cách xa lắm.
http://www.thethaohcm.vn/bongda/gia-ve-tai-premier-league-dat-nhat-gioi.html

HungGL

Đại Tá
bác cho cái nguồn nhỉ

bác cho xin cái pic nhỉ

nó đánh BH tàu lâu rùi bác, ts H3 còn sp là cái j thì trời biết

Combo hiện tại như em mới sang Tô Châu về thấy của Malong thì là: Long V - H3 Blue NT Special - Tin Arc 5 (mút mới dành cho bóng 40+ của DHS). Mặt mới này em may mắn được cầm đánh thử của VĐV Thượng Hải trong đợt đi đó thấy cực hay và cảm giác bóng như Ten nhưng độ bắn thì hơn hẳn! Đang ngóng hàng mới về để xúc!

Cachua

Thượng Tá
Tối hôm qua coi tin thể thao VTV1. Thiệt là hết đường nói, bây giờ chưa có cách tuyển chọn VĐV tham dự Seagames sắp tới. :(
Ngày thi đấu (nội bộ) thứ nhất:
Trần Tuấn Quỳnh - Đoàn Bá Tuấn Anh: 0-3
Đoàn Bá Tuấn Anh - Đào Duy Hoàng: 0-3
...
Vì cho rằng lỡ không may 1 trong 3 trụ cột của đội tuyển BBVN bị loại thì không biết phải tính toán thế nào ở SG sắp tới nên HLV Lê Xuân Phong đã đề xuất đặc cách 3 VĐV Trần Tuấn Quỳnh, Lê Tiến Đạt, Nguyễn Anh Tú và đấu tuyển chọn thêm 2 VĐV nữa nhưng đề xuất này đã không được chấp nhận.

aunhh

Đại Tá
Combo hiện tại như em mới sang Tô Châu về thấy của Malong thì là: Long V - H3 Blue NT Special - Tin Arc 5 (mút mới dành cho bóng 40+ của DHS). Mặt mới này em may mắn được cầm đánh thử của VĐV Thượng Hải trong đợt đi đó thấy cực hay và cảm giác bóng như Ten nhưng độ bắn thì hơn hẳn! Đang ngóng hàng mới về để xúc!
Wow, wow, wow. Bác nhờ người quen mua giúp hả? Ở VN mình có bán chưa? Bá đạo!!!:)

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Tin Arc anh @lamtq còn mặt đen mới chưa lột vỏ đó bác
Mút này quýnh trái cho loại cốt gì bác( Mềm, trung bình cứng( dòng thuần gỗ, ALC, ZLC, SZLC)? Anh@lamtq đúng là chuyên gia Vis, chuyên gia mặt tàu. Ngưỡng mộ:)!!! Không biết mặt này quýnh BH Viscaria hợp ko?

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Mút này quýnh trái cho loại cốt gì bác( Mềm, trung bình cứng( dòng thuần gỗ, ALC, ZLC, SZLC)? Anh@lamtq đúng là chuyên gia Vis, chuyên gia mặt tàu. Ngưỡng mộ:)!!! Không biết mặt này quýnh BH Viscaria hợp ko?
mình may mắn đc thử nghiệm nhiều nên cũng có 1 số kinh nghiệm thôi. ko dám nhận là chuyên gia. còn mặt Ti Arc 5 thì đúng như Hùng GL nói, nảy , bắn như Ten mà vẫn cực bám xoáy đặc trưng của mặt Tàu. hợp hay ko thì còn tùy rơ đánh và phải thử nữa bác àh

Bình luận từ Facebook