QOROS 2015 WTTC,26/4 - 03/55, Suzhou, China

backhand-ghost

Đại Tá
mình may mắn đc thử nghiệm nhiều nên cũng có 1 số kinh nghiệm thôi. ko dám nhận là chuyên gia. còn mặt Ti Arc 5 thì đúng như Hùng GL nói, nảy , bắn như Ten mà vẫn cực bám xoáy đặc trưng của mặt Tàu. hợp hay ko thì còn tùy rơ đánh và phải thử nữa bác àh
đéo lói sớm, để đệ tiện tay mang chục cái về chơi.

backhand-ghost

Đại Tá
Jimmy Wu: A little Chinese character tutorial! (Cao = 肏) means fuck in English. A 肏 is produced by combining a 入 with a 肉. (入 = to enter) (肉 = flesh) The answer is quite obvious and interesting, isn't it?

Từ này e tìm từ điển chữ Hán cũng k có bác ạ, nhưng goole translate thì dịch ngắn gọn súc tích luôn :D
ơ cái thằng cá này "bò" thế nhỉ, mày nhìn cái hình thù lù đó ra mà ko hiểu ah?
我肏 (hoặc 我日)

HungGL

Đại Tá
Wow, wow, wow. Bác nhờ người quen mua giúp hả? Ở VN mình có bán chưa? Bá đạo!!!:)
Mình không rõ nữa, bên Tân Liên Minh đang đặt để hàng về chính hãng đợt này! Mình mượn test thử của VĐV Thượng Hải đánh phê lắm!

nvh78

Đại Tá
E quen theo dơ trái đấm bóng, chứ ko biết giật a ah :( trước đánh H3 và 729 bên BH thì ko đấm được. Giờ thích cái kiểu kê, chặn giảm lực của mặt tàu nhưng lại ko đấm được, nên e muốn tìm mặt đáp ứng được nhu cầu của e. Chứ e mà đánh theo được nó thì e đánh mặt gì cũng được a ah :p
@lamtq : a ơi, e đang chơi TMB tem đồng, cán ST, FH H3, BH Bryce Speed 1.9, mặt Bryce này e thấy đấm trái thích lắm, thế con Tin 5 so với Bryce thì thế nào ạ ?
Dơ đấm mà bị tăng lực trước là chết luôn đây..
Đấm thì dùng mặt tương đối cứng trở lên.kê chặn giảm lực thì dùng mặt mềm mới hiệu quả.Hai cái này ngược nhau đây.

lamtq

Đại Tá
Đấm thì dùng mặt tương đối cứng trở lên.kê chặn giảm lực thì dùng mặt mềm mới hiệu quả.Hai cái này ngược nhau đây.
Tớ dùng 05tuned 1 lớp Extreem stiga chặn giảm lực kèo trên tầm A non,B nếu ko bjt cũng phải chạy qa hỏi đánh mặt gì mà chặn tụt và mất lực thế. Cứng vẫn kê chặn ngon.qan trọng đọc và tỳ xoáy,lực cho hợp lý thôi

nvh78

Đại Tá
Tớ dùng 05tuned 1 lớp Extreem stiga chặn giảm lực kèo trên tầm A non,B nếu ko bjt cũng phải chạy qa hỏi đánh mặt gì mà chặn tụt và mất lực thế. Cứng vẫn kê chặn ngon.qan trọng đọc và tỳ xoáy,lực cho hợp lý thôi
Sao Bác ko bôi ít lòng trắng trứng lên mặt ts rồi đem phơi nắng,dùng cho mấy thằng trình cao ccmnl..:p:D

skyline III

Thượng Sỹ
mình may mắn đc thử nghiệm nhiều nên cũng có 1 số kinh nghiệm thôi. ko dám nhận là chuyên gia. còn mặt Ti Arc 5 thì đúng như Hùng GL nói, nảy , bắn như Ten mà vẫn cực bám xoáy đặc trưng của mặt Tàu. hợp hay ko thì còn tùy rơ đánh và phải thử nữa bác àh
Cái gì cũng đòi thử có chết con gái nguời ta à anh Lâm

nvh78

Đại Tá
Theo dòng Nhật Đức thì bọn Châu Âu nó gọi là "Gear" cao. Anh em thử tìm hiểu xem! Còn dính tới dòng mặt TQ thì đôi khi tụt còn do bám dính, nên không chuẩn lắm với từ Gear.
Em thì đang dùng Target Sound, mặt rất nhẹ (ligh weight) có Gear được đánh giá là cao, mặt này mềm chặn tụt, hiền lắm, nhưng tăng lực mạnh lên lai vả thì cũng có cú trái mất bóng, mà giật trái êm thì cũng xoáy tương đối!
Giờ trái đôi công,tăng lực,tấn công nên thích dùng mặt cứng,tự nhiên kê chặn giờ kém thế.Mặt mềm giờ lại ko thích đánh nữa vì chỉ thủ đc thôi

Trainee

Đại Tá
Giờ trái đôi công,tăng lực,tấn công nên thích dùng mặt cứng,tự nhiên kê chặn giờ kém thế.Mặt mềm giờ lại ko thích đánh nữa vì chỉ thủ đc thôi
Vâng, vì thế em mới nói anh em tìm hiểu và thử dòng có "Gear" cao.
Không phải mặt mềm thì chỉ thủ mà không tăng lực và tấn công phản đòn được. Nếu Gear cao thì 2 việc chặn tụt và phản đòn tạo lực hoàn toàn có thể làm được. Chỉ là đương nhiên anh không thể mượn lực mà phải phát lực khi tấn công.
Nhưng tóm lại việc tấn công, tạo một cú đán mạnh mẽ cùng với việc chặn giảm lực, an toàn là làm được một cách chủ động với dòng có Gear cao!

nvh78

Đại Tá
Vâng, vì thế em mới nói anh em tìm hiểu và thử dòng có "Gear" cao.
Không phải mặt mềm thì chỉ thủ mà không tăng lực và tấn công phản đòn được. Nếu Gear cao thì 2 việc chặn tụt và phản đòn tạo lực hoàn toàn có thể làm được. Chỉ là đương nhiên anh không thể mượn lực mà phải phát lực khi tấn công.
Nhưng tóm lại việc tấn công, tạo một cú đán mạnh mẽ cùng với việc chặn giảm lực, an toàn là làm được một cách chủ động với dòng có Gear cao!
Vậy phải nghiên cứu lại phần Gear của mặt xem sao,chứ đang định kiếm cây vợt 2 tốc độ để thử

dathoang

Thượng Tá
Đặt hàng rồi nên ko sợ lão tq chửi :)
Rơ đánh thế thì kiếm mặt mềm Đức, Nhật nhưng có Gear thật cao! - Nói phét tý, dù biết hắn này hơn bóng mình nhiều! :D
Nếu nói cao thủ thì có Tiến Ngỗng HD, giờ VT đang đánh Sound 37.5 + Absolum chặn BH cực hay, khi cần thì cũng nẹt mất bóng. Mình học theo hắn cũng đánh Sound 37.5, chặn thì nhàn tênh, nhưng đấm thì phát lực chưa tốt, với cả mình toàn nẹt lai bạt chứ ít đấm!
Mấy mặt mềm Đức, Nhật e chơi nhưng ko có độ dị như kiểu tàu nên e ko khoái, mấy mặt mềm dễ chơi nên bóng cũng ko ác và dị như mặt cứng
Đấm nếu mà người ta tăng lực được hơn cú đấm của mình thì người ta trên cơ mình nhiều quá bạn ah, còn trên mình 3 bóng nếu bị mình đấm thì chưa thấy ai tăng lực trước mình cả. Chỉ có 2 thằng cùng nhau đấm trái, tua trái tốc độ cao thôi
Nói chung muốn kê chặn tụt, giảm lực, dị, pha xoáy ngang ngoài yếu tố mút ra thì phụ thuộc vào cảm giác bóng rất nhiều

Last edited:

nvh78

Đại Tá
Mấy mặt mềm Đức, Nhật e chơi nhưng ko có độ dị như kiểu tàu nên e ko khoái, mấy mặt mềm dễ chơi nên bóng cũng ko ác và dị như mặt c

Đấm nếu mà người ta tăng lực được hơn cú đấm của mình thì người ta trên cơ mình nhiều quá bạn ah, còn trên mình 3 bóng nếu bị mình đấm thì chưa thấy ai tăng lực trước mình cả. Chỉ có 2 thằng cùng nhau đấm trái, tua trái tốc độ cao thôi
Nói chung muốn kê chặn tụt, giảm lực, dị, pha xoáy ngang ngoài yếu tố mút ra thì phụ thuộc vào cảm giác bóng rất nhiều
Thằng cu em trong clb mình dùng gold art 3 đấm trái rất hay,tầm B non.Vậy mà hôm giải clb vừa rồi,còn bị thằng kém tí đánh cho te tua do nó tăng lực đánh trước.Còn thằng trong clb mình đấm trái như búa bổ,mình chỉ tăng lực miết bóng xuống cái là nó đấm sập luôn

lamtq

Đại Tá
Vậy phải nghiên cứu lại phần Gear của mặt xem sao,chứ đang định kiếm cây vợt 2 tốc độ để thử
2 tốc độ thì thử cây này. Đánh bóng 40+ cực ổn

HaQuocLinh

Thượng Tá
Ngày thi đấu (nội bộ) thứ nhất:
Trần Tuấn Quỳnh - Đoàn Bá Tuấn Anh: 0-3
Đoàn Bá Tuấn Anh - Đào Duy Hoàng: 0-3
...
Vì cho rằng lỡ không may 1 trong 3 trụ cột của đội tuyển BBVN bị loại thì không biết phải tính toán thế nào ở SG sắp tới nên HLV Lê Xuân Phong đã đề xuất đặc cách 3 VĐV Trần Tuấn Quỳnh, Lê Tiến Đạt, Nguyễn Anh Tú và đấu tuyển chọn thêm 2 VĐV nữa nhưng đề xuất này đã không được chấp nhận.
đấu loại trực tiếp ai thắng thì đi SG có khó gì đâu các nước khác họ cũng làm thế. chỉ cần cùng lắm 2 ngày là chọn được chẳng qua mấy ông cứ thích chọn người của riêng mình nên nó mới ra buồn cười thế.

Bình luận từ Facebook