Nói lên sự thật!

jun2502

Binh Nhì
Sự thật môn này khó, nó đòi hỏi nhiều yếu tố , muốn đánh thắng thì khó chứ đánh thua thì khỏi quan tâm khó hay dễ :D.
Môn này là 1 trong số ~ môn đòi hỏi phải đầu tư nhiều nhất, cái áo cũng 2-300, quần cũng 1-200, giày cũng tầm 50-500, vợt trung bình khá thì 1-2triệu (chưa kể mút), hầu như 2-3 tháng lại phải thay đồ 1 lần. Hồi xưa mình đá banh chỉ cần đôi giày, quấn áo thì 200k đổ lại, qtrọng kg tốn tiền đầu tư nhiều.

jun2502

Binh Nhì
CLB của mình thì có người trình dưới 4 - 5 quả nhưng không muốn chấp mà chỉ thích đánh ngang cơ thôi ?, khi thi đấu tâm lý người trên ko muốn đánh hết tay với người dưới nên tỷ số cứ sít sao ( mà có khi còn thua một hai séc ) người dưới cơ khoái lắm và ngộ nhận là mình ngang cơ, như thế có vui hay là buồn nhỉ ???
Em thì khoái bác nào đánh hết tay, e thua 11-0 cũng đc, e rất ghét mấy bác kiểu đánh mà nhường vì nhìn nó giống như xem thường đối thủ

kientuong-bat

Trung Tá
Lần trước gặp đối thủ trên cơ đánh với em thua 2 set thế là dở trò đùa cợt làm như 2 set trước cũng thế nên thua thế là lần sau đánh bia em dùng hết công lực chén ở set thứ 5 ăn một trận dê khoái hết cả mồm. Trận ấy nghĩ lại mà mình vẫn sởn gai ốc! liều quá!

thuongtihar

Thượng Sỹ
Lần trước gặp đối thủ trên cơ đánh với em thua 2 set thế là dở trò đùa cợt làm như 2 set trước cũng thế nên thua thế là lần sau đánh bia em dùng hết công lực chén ở set thứ 5 ăn một trận dê khoái hết cả mồm. Trận ấy nghĩ lại mà mình vẫn sởn gai ốc! liều quá!

Lần sau oánh bia với bác là em đánh hết 200% công lực cho nó thâm hậu nhé. Yem là Yem ko đùa đâu đấy^^

kientuong-bat

Trung Tá
Sự thật môn này khó, nó đòi hỏi nhiều yếu tố , muốn đánh thắng thì khó chứ đánh thua thì khỏi quan tâm khó hay dễ :D.
Môn này là 1 trong số ~ môn đòi hỏi phải đầu tư nhiều nhất, cái áo cũng 2-300, quần cũng 1-200, giày cũng tầm 50-500, vợt trung bình khá thì 1-2triệu (chưa kể mút), hầu như 2-3 tháng lại phải thay đồ 1 lần. Hồi xưa mình đá banh chỉ cần đôi giày, quấn áo thì 200k đổ lại, qtrọng kg tốn tiền đầu tư nhiều.

Nhưng cái khó của bóng đá là phải tổ chức đông mới vui, cần sân khô dáo và điều kiện thể hiện sân đẹp chỉ có đi thuê nên cũng chẳng rẻ đâu. Ngày nào cũng đá như bóng bàn thì lấy đâu mà tiết kiệm.

kientuong-bat

Trung Tá
Chiều nay trở lại sới Nguyễn Trãi - Hải Dương. Mọi người chơi đều rất hào hứng, thèm cái cảm giác này quá! Có ông chú hẹn ở đây nên vào trải nghiệm lại. Vào sới chỉ gặp được 1 trận rồi phải đi măm nên có phần vội vã. Không dạo, không làm quen đối thủ thế nên đánh vô tư thoải mái và chiến thắng đã thuộc về kientuong-bat có phần khó hiểu . Hôm nay phải nói là phong độ cũng ngon không thì đi ngay. kaka!!! Sau trận về sân của CLB khác thì đúng ngày tổng kết thế là đánh chén rồi hẹn hò giao lưu. Chắc phải tập tích cực thôi...

Chiều nay trở lại sới Nguyễn Trãi - Hải Dương. Mọi người chơi đều rất hào hứng, thèm cái cảm giác này quá! Có ông chú hẹn ở đây nên vào trải nghiệm lại. Vào sới chỉ gặp được 1 trận rồi phải đi măm nên có phần vội vã. Không dạo, không làm quen đối thủ thế nên đánh vô tư thoải mái và chiến thắng đã thuộc về kientuong-bat có phần khó hiểu . Hôm nay phải nói là phong độ cũng ngon không thì đi ngay. kaka!!! Sau trận về sân của CLB khác thì đúng ngày tổng kết thế là đánh chén rồi hẹn hò giao lưu. Chắc phải tập tích cực thôi...
gap minh lai nat hang thoi , dao nay mat tich dau vay

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Về HP làm trận giao lưu Phan ơi,em cùng với Macketoivoidoi_hd01 đứng một cặp, anh đứng với NamHao ta làm một trận đồng đội- Axelo

phungducthang

Đại Tá
Em thì thấy bóng bàn là một trò chơi thú vị có thể giảm xtrét, được vận động, được gặp anh em bạn bè.... Và hơn nữa là so với môn telit em hay chơi thì nó hạt dẻ hơn nên cũng ít bị vợ lườm nguýt hơn :zingme21:
Có những điều mà không nên nói lên sự thật với các bà vợ, vd như giá trị thật của các cây vợt...

baichay

Trung Sỹ
+++ Trời ơi, ai lại so sánh chuyện rèn luyện của dân bóng bàn nghiệp dư như anh em mình với các tay vợt hàng đầu thế giới, khi mà họ có đầy đủ các yếu tố hơn mình. Những người ko đánh độ bao giờ vẫn thường nhận xét như em. Nhưng anh khẳng định nếu như mỗi hôm em đánh 1 trận độ dù chỉ là trả tiền bàn, tiền 1 chai nước khoáng thôi...thì sau 1 thời gian tâm lý, bản lĩnh, mưu mô, chiến thuật...của em sẽ tốt hơn so với khi em chỉ đánh vui thôi!!!!!!
Bóng bàn mà không có độ thì không thể hiểu bóng đi đâu về đâu, chỉ có bia mới hiểu bóng (bàn) khó khăn nhường nào, chỉ có bia mới hiểu bóng đi đâu về đâu.

baichay

Trung Sỹ
Thế mà mình vào không kiếm được chai bia của baichay nào , tiếc quá !
Em chào Bác, lâu quá em không vào diễn đàn vì bị thoái hóa đốt sống cổ không ngồi máy lâu được. Lần sau Bác vào cứ tặng em 2 viên là ok thôi. Mấy chú Hà Khẩu đang mong em về để kiếm bia, Trung lồi, Tám ...lâu không vặt được em nên chúng nó nhớ rồi. Lúc nào em về sẽ tiếp Bác nhé.

traithanhdong

Trung Sỹ
Em mở 1 trang này anh em chia sẻ những khó khăn và những câu chuyện có thật khi chúng ta yêu trái bóng nhựa và vấn đề thường gặp khi dành tình yêu cho môn này.
Nào ta bắt đầu từ cao thủ nào mở hàng đây! Dám làm dám chịu, dám nói lên sự thật!
chót yêu em nó rồi,chắc phải say đến chết

Bình luận từ Facebook