Nói lên sự thật!

kientuong-bat

Trung Tá
Hôm qua đi giao lưu gặp mấy cơ thủ biết giật già dơ hỏi mình " cháu có giật không?" mình bảo cháu đang bắt đầu học thế là bị các bác xếp xuống cửa dưới. Lâm trận mình tặng cho mỗi bác vài cú bạt tai, kết quả đẹp toàn dừng ở tỷ số 3-1. Không phục có bác về rồi lại ra xin trận lượt về thì ối giời thằng cháu chu đi luôn 3 roi tâm phục khẩu phục... Sự thật là đừng đùa với bạt các bác à!

thoatk

Thượng Tá
"Nói lên sự thật", mình thấy hay hay nên cũng góp vui một tý, sự thật 100%. chuyện là thế này: hai vợ chồng mình đều chơi bóng bàn, cả hai đều đam mê như nhau, mình thì không vắng một bữa nào, trừ những ngày đau ốm, có người ở CLB thấy mình nghĩ 02 ngày, ngày thứ 3 có mặt là nói "phải làm kiểm điểm" vì lịch sử rất đều, không vắng; chồng thì có thể thức trắng đêm để nghiên cứu cái máy bắn bóng. Nhưng xét về độ đam mê thì mình có nhỉnh hơn tý, nhiều khi đánh xong còn ngồi lại hóng chuyện cùng các ace (những lúc chồng ko đi cùng), kết quả về nhà muộn, thế là chồng nhắc nhở. Một điều đáng lưu tâm đó là, nhiều khi đánh nhiều trận quá, về nhà chỉ có mệt và mệt, hai vợ chồng chỉ có xoay lưng lại và ngủ thôi, mọi chuyện .... đành gác lại. hiiiiiii

vinhhnhb

Đại Uý
"Nói lên sự thật", mình thấy hay hay nên cũng góp vui một tý, sự thật 100%. chuyện là thế này: hai vợ chồng mình đều chơi bóng bàn, cả hai đều đam mê như nhau, mình thì không vắng một bữa nào, trừ những ngày đau ốm, có người ở CLB thấy mình nghĩ 02 ngày, ngày thứ 3 có mặt là nói "phải làm kiểm điểm" vì lịch sử rất đều, không vắng; chồng thì có thể thức trắng đêm để nghiên cứu cái máy bắn bóng. Nhưng xét về độ đam mê thì mình có nhỉnh hơn tý, nhiều khi đánh xong còn ngồi lại hóng chuyện cùng các ace (những lúc chồng ko đi cùng), kết quả về nhà muộn, thế là chồng nhắc nhở. Một điều đáng lưu tâm đó là, nhiều khi đánh nhiều trận quá, về nhà chỉ có mệt và mệt, hai vợ chồng chỉ có xoay lưng lại và ngủ thôi, mọi chuyện .... đành gác lại. hiiiiiii

=))) thể này thì trình bóng khó mà lên cao được b ạ..... luyện tập luyện tập mọi lúc mọi nơi chứ :)

thoatk

Thượng Tá
Đúng là trình bóng ko lên thật. Bạn Vinhhnbb nói "chí phải", chắc là kình nghiệm lắm đây. Cho mình xin một đáp án tốt nhất.

vinhhnhb

Đại Uý
Đúng là trình bóng ko lên thật. Bạn Vinhhnbb nói "chí phải", chắc là kình nghiệm lắm đây. Cho mình xin một đáp án tốt nhất.

Đáp án tốt nhất là 2 vk ck nhà b trao đổi tìm ra phương án chứ ... ! e lsao mà biết đựoc phương án tốt nhất cho vk ck b được :)) =))~) ..! b cứ chăm chỉ lo việc cơm nước nhà cửa là trình bóng tự lên đấy .. chứ về muộn nhiều bị ck mắng có khi bị tụt ý

wanghaohp

Moderator
Đáp án tốt nhất là 2 vk ck nhà b trao đổi tìm ra phương án chứ ... ! e lsao mà biết đựoc phương án tốt nhất cho vk ck b được :)) =))~) ..! b cứ chăm chỉ lo việc cơm nước nhà cửa là trình bóng tự lên đấy .. chứ về muộn nhiều bị ck mắng có khi bị tụt ý

Sự thật là mình nghĩ sẽ chẳng bao giờ được giao lưu với thần tượng Wanghao

kientuong-bat

Trung Tá
Một ngày đẹp trời bác tham gia giải quen 1 người china mà là họ hàng wanghao mời bạn sang China thế là không những được gặp giao lưu bóng mà có khi được tặng nhiều đồ lưu niệm nữa. Cố gắng chờ bác nhé! giống super men của Arsenal đó!

kientuong-bat

Trung Tá
Dua con di danh bong! vua duoc choi vua cham con, khong bi vo mang... hee

Cái này hơi bị giống em luôn. Trước thì đưa con đi cùng, mua cho nó nhiều bánh , kẹo để ngồi xem bố đánh. Sắm cho con 1 vợt riêng nữa để bố con đôi công khi không có đối tác. Giờ thì con em đi lớp thì lại chơi bài khác là đón con về tắm rửa xong rồi té ra CLB . Hoàn thành suất sắc nhiệm vụ được giao. Vợ phấn khởi mình cũng thoải mái.

Duc_NM

Đại Tá
Hôm qua đi giao lưu gặp mấy cơ thủ biết giật già dơ hỏi mình " cháu có giật không?" mình bảo cháu đang bắt đầu học thế là bị các bác xếp xuống cửa dưới. Lâm trận mình tặng cho mỗi bác vài cú bạt tai, kết quả đẹp toàn dừng ở tỷ số 3-1. Không phục có bác về rồi lại ra xin trận lượt về thì ối giời thằng cháu chu đi luôn 3 roi tâm phục khẩu phục... Sự thật là đừng đùa với bạt các bác à!
Bác cho mình hỏi là bác xử lý với những quả cắt đẩy nặng ra sao ? vì bóng gò nặng và thấp rất khó bạt. Nhiều bác chơi Sar với phong cách bạt mà gặp mấy bác già chuyên cắt gò là tèo téo teo.

minhbaohiem

Thượng Sỹ
định ko nói nhưng vẫn phải nói, bạt là 1 phần của bóng bàn chứ ko phải tất cả, bạt tốt luôn luôn tạo ra sự khó chịu. Tuy vậy, nói bạn thứ lỗi: nếu chỉ bạt thôi thì ko ổn đâu, tôi sẽ ko tranh luận nhưng vì thấy bạn có vẻ đang nghĩ "bạt là tất cả" nên phải nói như vậy.
hãy bình tĩnh, bạt hay là tốt nhưng bóng bàn cũng như võ học còn rất mênh mông mà ta chỉ là hạt cát. Chúc bạn tiếp tục bạt được vào bàn. ok

kientuong-bat

Trung Tá
à quả bạt của mỗi người khác nhau. Nên đối với các dơ bóng cắt khó chịu ta cũng đành chờ cơ hội ngon ăn nhất và sở trường nhất để quyết chứ đâm đầu vào bạt thì đi nhanh. Mình chỉ cần đủ chân là bạt lôi hết lên. Chúc bác thành công và tập luyện bạt nếu muốn lối đánh vũ bão này. Thắng như vũ bão mà thua cũng như vũ bão nếu không biết tiết chế.

kientuong-bat

Trung Tá
định ko nói nhưng vẫn phải nói, bạt là 1 phần của bóng bàn chứ ko phải tất cả, bạt tốt luôn luôn tạo ra sự khó chịu. Tuy vậy, nói bạn thứ lỗi: nếu chỉ bạt thôi thì ko ổn đâu, tôi sẽ ko tranh luận nhưng vì thấy bạn có vẻ đang nghĩ "bạt là tất cả" nên phải nói như vậy.
hãy bình tĩnh, bạt hay là tốt nhưng bóng bàn cũng như võ học còn rất mênh mông mà ta chỉ là hạt cát. Chúc bạn tiếp tục bạt được vào bàn. ok
Bác Minh à! em cũng biết điều đó mà! nên cũng đang moi móc và cưa kéo có chiều sâu chứ mỗi người có 1 thế mạnh. hehe làm gì có cái gì là tất cả . muốn bạt được thì phải cắt được, chặn được, đỡ giao được ... chứ mà bác.

vinhhnhb

Đại Uý
Bác Minh à! em cũng biết điều đó mà! nên cũng đang moi móc và cưa kéo có chiều sâu chứ mỗi người có 1 thế mạnh. hehe làm gì có cái gì là tất cả . muốn bạt được thì phải cắt được, chặn được, đỡ giao được ... chứ mà bác.

t5 này e thỉnh giáo a cái nhé :)) ......! e chỉ thích đánh vs ai k biết giật như a thôi :))=))~

kientuong-bat

Trung Tá
Đến giờ mới thấy sự thật là mấy ACE chưa dám nói thật. Rất hoan nghênh các bạn đã chia sẻ sự thật khi đam mê môn bóng bàn. Mỗi cây mỗi hoa , mỗi nhà mỗi cảnh. Khi vào bàn bóng thì không cần biết hoa và cảnh chỉ hậu trường xem xét thế mới cao thượng. Và sư thật hôm qua thua 1 trận bác u60 chơi 2 mặt gai. Tưởng dễ nuốt cuối cùng set 5 thua giòn dã.kaka!

waldnerfans

Binh Nhất
Nhiều hôm chơi bóng bàn chỉ vì cố thêm một trận quên không đèo bà xã về làm, lập tức bị " rơi vào tình trạng khẩn cấp " và kết quả là chiến tranh lạnh đã xảy ra tiếp đến bị cấm vận tới 72 giờ đồng hồ... quả là phải trả giá cho một trận bóng bàn đấu cố quá đắt

Bình luận từ Facebook