Một số chiêu thức sử dụng Supeblook , tăng thêm độ dị

quyetcatvan

Trung Sỹ
Phải công nhận e đánh gai hay Gai có tác dụng phản xoáy đối vơi xoáy lên , xoáy xuống và rất lắc với xoáy ngang . Với các cao thủ như e nói thì quá đơn giản để xử lý những quả hất đẩy gai , vì bóng gai hất sang nó trôi đai ra ngoài bàn ....
Còn quả ve đấm gai nó chuối trượt trên mặt bàn , quả vẩy gai thì gần như bóng nảy dựng lên cao , và tụt xuống cực nhanh , đối thử rất bí .
Như e nói , gai chủ yếu đánh với trình B C cao hơn mình ... Mình tùng đánh giải và gặp nhiều cao thu , thậm chí cả cựu tuyển QG , bạn nói đúng , với bộ chân nhanh , thì những quả hất , gạt ... Họ đánh chết . Nhưng với những quả vẩy SP BL chưa có cao thủ nào mình gặp hoá giải đc , quả vẩy càng điểm rơi, nhẹ , càng dị . Chỉ có điêu , vơi SP BL không phải như 388d-1 hoặc 755 , ai cũng ve vẩy đuoc . Thanks bạn đã chia sẽ rất nhiều Video về gai để AE nghiên cứu và học hỏi
Thấy các bác bàn luận em mới rõ . Đúng là biển học vô bờ. kiến thức của mình như hạt muối bỏ bể. Rất mong đc mọi người chia sẻ
Thú vị đây! anh em mình trao đổi một chút nha? Không biết gai ngắn bạn chơi có " dị" không và tại sao bạn lại không dùng mút FH để cho tăng uy lực nhỉ? Tôi chưa thử qua gai này mặc dù chơi gai công đã khá lâu và cũng thử qua tương đối nhiều loại mặt. Nhưng vì tôi chỉ chơi một mặt (vợt dọc) nên phải chọn làm sao vừa đôi công đẩy gạt nhanh vừa tương đối dị khi chặn. Hiện tôi đang dùng gai Giaint Dragon 8228 lót 2.0 và cốt đặt hàng anh" An còi" Đà Nẵng (vừa cứng vừa chậm) và thấy rất ổn. Tuy nhiên vẫn rất ngán những đối thủ như bạn đấy.....
Vì đk nên em ít có cơ hội tiếp xúc với các loại măt vợt nên cũng ko biết măt này có "dị" ko. Nhưng đối thủ đánh với em rất khó chịu với quả bạt của em. Nó chuội và nhah. Mặt này chân gai hình tháp mập , gai ngang, lót cứng.giao bóng tương đối xoáy. Em cũng đang định thử măt mút trên combo mới: bh 388d1 lót0,3 cốtAVX P700 fh mút tàu

hcuongnss

Trung Sỹ
Hôm qua vào TP để thọ giáo với Gai công xem thế nào . Theo giới chuyên cá độ , đánh giá Gai công sẻ chiếm thượng phong . Quả không sai , séc 1 mình thua 3 - 11 . Nhưng mình nghỉ , chiến thuật trong thi đấu cũng rất quan trọng , mình đã vận dụng những CT mình có , và thắng lại 3 séc sau với các tỷ số đều dưới 5 . KL ; Gai công gặp Gai thủ biết ve vẩy vẫn cứ ra đi bt .
Chào cả nhà, mình nghĩ là chuyện kỵ vợt nhau là có.
Mình cầm gai không ma sát thì yêu rơ giật xoáy 2 mút trình cao vô cùng, dù có thua nhưng mình không hệ sợ rơ này, nhưng mà mình đã từng gặp gai công, mút chai chết, mút antipower thì y như rằng gai không ma sát không có cửa đánh với những loại mặt vợt ma giáo naỳ;gai mình gặp họ cứ y như linh cẩu gặp phải sư tử; trốn bóng mãi mà vẫn bị đánh chết; họ tuy trình không cao nhưng thịt mình dễ dàng. Tuy nhiên, họ cầm mấy cái loại mặt gai công, mút chết, anti lại ra đi thanh thản với những chú đánh vợt 2 mặt mút trình rất gà. thậm chí là chẳng còn biết giật nữa. Cuộc đời thật là oái ăm các bạn à

hcuongnss

Trung Sỹ
Mình đã thử đánh bên FH gai công; mút chết; antipower nên mình hiểu rất rõ mấy cái loại mặt vợt này. Mấy cái loại mặt vợt này thích mặt vợt gai dài không ma sát lắm; và thực sự bí toàn tập khi gặp rơ 2 mút xoáy biết đánh khéo

hcuongnss

Trung Sỹ
Giá như trên đời có 1 loại mặt vợt chặn bóng giật hay như superblock; cắt hay như antipower; bạt hay như mút chết thì có lẽ là giá nó sẽ cực khủng

hungvotdoc

Thượng Tá
Thấy các bác bàn luận em mới rõ . Đúng là biển học vô bờ. kiến thức của mình như hạt muối bỏ bể. Rất mong đc mọi người chia sẻ

Vì đk nên em ít có cơ hội tiếp xúc với các loại măt vợt nên cũng ko biết măt này có "dị" ko. Nhưng đối thủ đánh với em rất khó chịu với quả bạt của em. Nó chuội và nhah. Mặt này chân gai hình tháp mập , gai ngang, lót cứng.giao bóng tương đối xoáy. Em cũng đang định thử măt mút trên combo mới: bh 388d1 lót0,3 cốtAVX P700 fh mút tàu
Nếu chân gai hình tháp thì bóng chặn đẩy sang cũng không dị lắm, Có điều bạn vợt ngang chơi gai ngang và phát huy quả bạt tốt thì bóng sang chuội và nhanh là đúng rồi (có khi còn hơi lắc lư nữa ấy chứ!). Theo tôi nếu bạn có quả giật uy lực, chơi dùng xoáy nhiều thì hãy chuyển mút FH còn nếu không thì nên tiếp tục nghiên cứu phát triển gai công vì theo như bạn nói thì bạn đã phát huy rất tốt sở trường của gai công là quả bạt rồi. Thế FH bạn đã thử qua những loại gai nào rồi?

Thêm 1 rơ rất hay cho a em ngâm cứu, FH gai công/gai trung, BH anti. Sử dụng BH anti là chính, hở ra là đánh phải gai công/gai trung

Giá như trên đời có 1 loại mặt vợt chặn bóng giật hay như superblock; cắt hay như antipower; bạt hay như mút chết thì có lẽ là giá nó sẽ cực khủng
Có lẽ mặt này đáp ứng được yêu cầu của bác, Der-materialspezialist Rebellion
Gai cứng, trơn kiểu super block nhưng tấn công và đỡ giao bóng tốt hơn super block rất nhiều, cắt xa bàn cũng ok luôn

Trainee

Đại Tá
Mỗi người mỗi quan điểm, em nhìn clip trên chỉ muốn ói.
Thế này gọi gì là thể dục, thể thao. Là đánh để lấy thắng thua hợp lệ thôi!

hungvotdoc

Thượng Tá
Có lẽ mặt này đáp ứng được yêu cầu của bác, Der-materialspezialist Rebellion
Gai cứng, trơn kiểu super block nhưng tấn công và đỡ giao bóng tốt hơn super block rất nhiều, cắt xa bàn cũng ok luôn
xin hỏi bạn gai này thuộc dạng công hay thủ đây? Có dùng chặn đẩy đôi công được không? tôi thấy ảnh chụp hình như không lót thì phải? mà không lót thì chắc là gai thủ rồi? Gai này Đại Long shop có không? và có bị ITTF cấm như Super block không?

hungvotdoc

Thượng Tá
Ấy chết! đừng ói! đây là Topic về Super block mà! Thực ra khách quan mà nói thì xem trận đấu toàn mút đẹp mắt hơn nhiều so với những trận đấu có đối thủ gai, đặc biệt lại là SB hoặc tương đương. Tuy nhiên những trận đấu này nhiều khi lại trở nên rất "nóng" ở một góc độ nào đó. Ví dụ như: giữa 2 trường phái hoặc giữa một người " cửa dưới" dùng vũ khí dị để chiến đấu với người " cửa trên" hoặc ăn thua trong giải hoặc cá độ giữa những cá nhân với nhau...VV. Tóm lại chỉ trong phạm vi hẹp thôi. Tôi nghĩ có lẽ đây cũng là một lý do để ITTF cấm một số mặt vợt thi đấu (trong đó có SB) chăng?.

xin hỏi bạn gai này thuộc dạng công hay thủ đây? Có dùng chặn đẩy đôi công được không? tôi thấy ảnh chụp hình như không lót thì phải? mà không lót thì chắc là gai thủ rồi? Gai này Đại Long shop có không? và có bị ITTF cấm như Super block không?
Gai này là gai dài anh ạ, cũng cứng và trơn gần như superblock nhưng hợp lệ a nhé, không bị ITTF cấm. Độ lộn xoáy của nó tầm 90% so với superblock. Trong clip là gai không lót a nhé. Chặn đẩy như sb được a ạ. Ưu điểm là tấn công và đỡ jao bóng ăn đứt sb (đặc biệt quả phi dài chuội đỡ rất dễ chứ không như sb a ạ).
Bên em phân phối hàng của hãng Der-materialspezialist chuyên gai và anti này tại Việt Nam anh nhé. Tất cả các sản phẩm của hãng Der-materialspezialist đều hợp lệ và được ITTF công nhận anh nhé

Last edited:
Ấy chết! đừng ói! đây là Topic về Super block mà! Thực ra khách quan mà nói thì xem trận đấu toàn mút đẹp mắt hơn nhiều so với những trận đấu có đối thủ gai, đặc biệt lại là SB hoặc tương đương. Tuy nhiên những trận đấu này nhiều khi lại trở nên rất "nóng" ở một góc độ nào đó. Ví dụ như: giữa 2 trường phái hoặc giữa một người " cửa dưới" dùng vũ khí dị để chiến đấu với người " cửa trên" hoặc ăn thua trong giải hoặc cá độ giữa những cá nhân với nhau...VV. Tóm lại chỉ trong phạm vi hẹp thôi. Tôi nghĩ có lẽ đây cũng là một lý do để ITTF cấm một số mặt vợt thi đấu (trong đó có SB) chăng?.
Anti Der-materialspezialist Transformer cũng là anti rất độc dị mà chưa từng có anti nào khó chịu hơn:
- Topsheet hơi giống nhựa hơn là cao su như các loại anti thông dụng khác trên thị trường, điều này khiến mặt vợt có độ lộn xoáy và hiệu ứng cao hơn tất cả các loại anti đã tồn tại trên thị trường.
- Sponge - đây chính là điểm đặc biệt nhất của miếng Tranformer. Sponge không phải là cao su đặc hay bọt khí như các loại khác, mà có vẻ như nhà sản xuất đã cố tình tạo ra 1 chất liệu rất đặc biệt, rất giống xốp, chính điều này đã làm cho Tranformer có 1 tốc độ rất thấp là 35 và điều khiển là 100 - có lẽ là bá đạo tuyệt đối trong các mặt anti đã từng xuất hiện.

hungvotdoc

Thượng Tá
Gai này là gai dài anh ạ, cũng cứng và trơn gần như superblock nhưng hợp lệ a nhé, không bị ITTF cấm. Độ lộn xoáy của nó tầm 90% so với superblock. Trong clip là gai không lót a nhé. Chặn đẩy như sb được a ạ. Ưu điểm là tấn công và đỡ jao bóng ăn đứt sb (đặc biệt quả phi dài chuội đỡ rất dễ chứ không như sb a ạ).
Bên em phân phối hàng của hãng Der-materialspezialist chuyên gai và anti này tại Việt Nam anh nhé. Tất cả các sản phẩm của hãng Der-materialspezialist đều hợp lệ và được ITTF công nhận anh nhé
Thế lót dày nhất của nó là bao nhiêu hả bạn? để xem liệu có chơi công được không.

quyetcatvan

Trung Sỹ
Nếu chân gai hình tháp thì bóng chặn đẩy sang cũng không dị lắm, Có điều bạn vợt ngang chơi gai ngang và phát huy quả bạt tốt thì bóng sang chuội và nhanh là đúng rồi (có khi còn hơi lắc lư nữa ấy chứ!). Theo tôi nếu bạn có quả giật uy lực, chơi dùng xoáy nhiều thì hãy chuyển mút FH còn nếu không thì nên tiếp tục nghiên cứu phát triển gai công vì theo như bạn nói thì bạn đã phát huy rất tốt sở trường của gai công là quả bạt rồi. Thế FH bạn đã thử qua những loại gai nào rồi?
Đây là măt gai công duy nhất mà em có:D được 6 năm rồi:)

hungvotdoc

Thượng Tá
Đây là măt gai công duy nhất mà em có:D được 6 năm rồi:)
Thế thì nên trải nghiệm một số mặt khác đi, thú vị lắm! bạn thử 388C-1 chẳng hạn cũng được đấy (giá lại hợp lý khoảng 300-400K)! chắc chắn độ dị hơn mặt bạn đang dùng nhưng điều khiển có khó hơn. Nhưng với thâm niên gai của bạn thì tôi nghĩ là ổn.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Chỉ muốn ói chưa ăn thua đâu nhé . Bia Rượu xong , ói thật , nước xanh nước vàng ra hết , thế mà rất nhiều người không sợ , thậm chí còn nốc tợn
Tại sao hiện nay ( nhất là mùa hè ) nhiều người chuyển sang chơi Gai ? Rất đơn giản , nhưng hội chơi mút chưa chắc đã biết .
Mùa hè nóng nực , còn gì sướng hơn khi mặc cái áo ướt đẩm mồ hôi khi thi đấu , thậm chí , đổ thêm chai nước lọc lên người cho sảng khoái ... thỉnh thoảng lấy tay cầm bóng xoa vào áo ...He he hội chơi mút không chỉ có ói mà còn thần kinh lên . Nhưng người chơi gai đa phần rất điềm đạm , họ chỉ ngoảnh mặt mỉm cười thôi .

Last edited:

Acoustic

Đại Uý
Chỉ muốn ói chưa ăn thua đâu nhé . Bia Rượu xong , ói thật , nước xanh nước vàng ra hết , thế mà rất nhiều người không sợ , thậm chí còn nốc tợn
Tại sao hiện nay ( nhất là mùa hè ) nhiều người chuyển sang chơi Gai ? Rất đơn giản , nhưng hội chơi mút chưa chắc đã biết .
Mùa hè nóng nực , còn gì sướng hơn khi mặc cái áo ướt đẩm mồ hôi khi thi đấu , thậm chí , đổ thêm chai nước lọc lên người cho sảng khoái ... thỉnh thoảng lấy tay cầm bóng xoa vào áo ...He he hội chơi mút không chỉ có ói mà còn thần kinh lên . Nhưng người chơi gai đa phần rất điềm đạm , họ chỉ ngoảnh mặt mỉm cười thôi .
Sợ anh quá a ạ :D:D:D

lamtq

Đại Tá
Dcm láo toét thế trẻ con nó khinh b àh. Năm chèo đò S G chơi trò này tôi bjt đ. thèm nói. Ko nói vì kinh chứ ko phải ngta ngu đâu.

Last edited:

Bình luận từ Facebook