Một số chiêu thức sử dụng Supeblook , tăng thêm độ dị

Trainee

Đại Tá
Lâm LS Vòng BB cũng chỉ là C . Tầm C mình ăn nhiều người rồi . Tiếc 2 lần kg cùng bảng với L LS ...
Em nói là ngưỡng mộ anh mà
Thật sự, nên mới nói vào VT ới em cáp độ cho để đánh vui, bia thôi rồi cùng nhậu. Anh đánh vậy là trình đánh trận cực ngon. Vào VT đánh với mấy bác E VT làm chi, mất vui.
VBB có lẽ chấp LLS dư 2 bóng, em nghĩ vậy!

hungvotdoc

Thượng Tá
Thật sự, nên mới nói vào VT ới em cáp độ cho để đánh vui, bia thôi rồi cùng nhậu. Anh đánh vậy là trình đánh trận cực ngon. Vào VT đánh với mấy bác E VT làm chi, mất vui.
Tôi cũng nghĩ VBB phải hơn LLS 2 bóng có khi còn hơn. Hình như LLS chơi BH là Super block thì phải? Theo dõi trên diễn đàn tôi thấy anh bạn này rất đam mê, trăn trở với quả bóng và lên trình khá nhanh đấy. Nhưng " vũ khí" thế nào đi chăng nữa thì cũng phải có giới hạn về trình độ của từng người. Gặp người cao hơn hẳn mà lại không kỵ gai nữa thì " lực bất tòng tâm" là đương nhiên rồi. Tôi thấy VBB đánh rất đúng bài với gai: Thứ nhất là giao bóng nhanh sốc làm gai bị động. Thứ hai là quả đánh ác không cho cơ hội chặn gai và thứ ba là chậm dãi, dứt khoát đối với những quả gai chặn sang. Tất nhiên để thực hiện được những điều đó thì phải có trình độ kỹ thuật nhất định. Tôi nhận xét thế không biết có đúng chăng?

lamtq

Đại Tá
khả năng có thể chấp 2 vì quá hiểu và quen với lối đánh của gai chứ tầm C cứng nhiều ông đánh gai ý ẹ lắm. gặp gai kiểu Lâm LS là sặc máu đấy

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
khả năng có thể chấp 2 vì quá hiểu và quen với lối đánh của gai chứ tầm C cứng nhiều ông đánh gai ý ẹ lắm. gặp gai kiểu Lâm LS là sặc máu đấy
Đúng rồi , gai chỉ bát nạt đa người lạ thôi , khi gai không làm khó được đối thủ , bị đối thủ chấp thêm nhiêu bóng là bình thường . Gai chỉ lợi thế khi đánh giải , rơ lạ , gai trình D ăn mút trình C B là có thể , còn gai trình B thì mút trình C D đừng có mò đến , mất Răng ngay .

hungvotdoc

Thượng Tá
Đúng rồi , gai chỉ bát nạt đa người lạ thôi , khi gai không làm khó được đối thủ , bị đối thủ chấp thêm nhiêu bóng là bình thường . Gai chỉ lợi thế khi đánh giải , rơ lạ , gai trình D ăn mút trình C B là có thể , còn gai trình B thì mút trình C D đừng có mò đến , mất Răng ngay .
C thì còn có thể chứ B thì tôi nghĩ là không thể bác ơi! Vả lại khi bác đã xơi vài ông C, B rồi thì trình của bác đâu còn là D nữa mà phải hơn chứ? Cái A,B,C,D cũng chỉ là tương đối thôi mà!

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
C thì còn có thể chứ B thì tôi nghĩ là không thể bác ơi! Vả lại khi bác đã xơi vài ông C, B rồi thì trình của bác đâu còn là D nữa mà phải hơn chứ? Cái A,B,C,D cũng chỉ là tương đối thôi mà!
Khốn nạn là thế , mình đang đánh đúng trình D , sau gần 1 tháng giao lưu , và đánh giải . Lỡ tay ăn 1 loạt C B , thậm chí cả A , thế là bị đôn lên đánh B , đau nhất là giải Ga C D E Tĩnh NA mình không đã tham gia . Mình cảm thấy trình mình chỉ đáng C D , giờ có giải hạng A B chắc chắn mình là lính Cảm tử rồi .

Last edited:

hungvotdoc

Thượng Tá
Khốn nạn là thế , mình đang đánh đúng trình D , sau gần 1 tháng giao lưu , và đánh giải . Lỡ tay ăn 1 loạt C B , thậm chí cả A , thế là bị đôn lên đánh B , đau nhất là giải Ga C D E Tĩnh NA mình không đã tham gia . Mình cảm thấy trình mình chỉ đáng C D , giới có giải À B chắc chắn mình là lính Cảm tử rồi .
Sao lại khốn nạn? Đúng rồi còn gì! Bác đang hạng D, bác thắng VĐV hạng B thì điểm cộng cho bác sẽ khá cao, lại thắng vài anh nữa thì điểm càng cao, vậy thì bác chẳng đủ điểm lên hạng B là gì? ai dám cho bác đánh D nữa. Bây giờ nếu bác muốn xuống hạng thi chỉ cần thua vài anh hạng D,E gì đó là điểm tụt ngay mà bác! Mà bác muốn giữ hạng D thì rút kinh nghiệm lần sau đừng "lỡ" đánh thắng mấy ông A,B,C nữa !( hehe...)

Trainee

Đại Tá
Khốn nạn là thế , mình đang đánh đúng trình D , sau gần 1 tháng giao lưu , và đánh giải . Lỡ tay ăn 1 loạt C B , thậm chí cả A , thế là bị đôn lên đánh B , đau nhất là giải Ga C D E Tĩnh NA mình không đã tham gia . Mình cảm thấy trình mình chỉ đáng C D , giới có giải À B chắc chắn mình là lính Cảm tử rồi .
A lìn!

quyetcatvan

Trung Sỹ
Ôi.. bác cũng giống em. May mắn ăn đuoc giải nhất D mà giờ đây có người bảo em lên đánh ở B:eek::eek::eek:mà có fai do trình em cao đâu chỉ vì các vdv khác ít tiếp xúc với rơ lạ(2 gai) nên bại dưới tay em:D

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Ôi.. bác cũng giống em. May mắn ăn đuoc giải nhất D mà giờ đây có người bảo em lên đánh ở B:eek::eek::eek:mà có fai do trình em cao đâu chỉ vì các vdv khác ít tiếp xúc với rơ lạ(2 gai) nên bại dưới tay em:D
Ơn trời Cậu đây rồi . Có mấy thằng đánh hạng D với bạn còn cà khịa chấp mình mới đau chơ , đúng là lỡ tay 1 tý nguy hiểm thật . Hen giao lưu với Quyét tại giải QL ngày 26-3 nhé

quyetcatvan

Trung Sỹ
Ơn trời Cậu đây rồi . Có mấy thằng đánh hạng D với bạn còn cà khịa chấp mình mới đau chơ , đúng là lỡ tay 1 tý nguy hiểm thật . Hen giao lưu với Quyét tại giải QL ngày 26-3 nhé
Thì bác cứ để cho nó chấp nhưng mà chỉ ăn 3-2 thôi:p:p rồi đợi

đánh đồng thì quất 3-0:D

quyetcatvan

Trung Sỹ
Nghe bác nói ''lỡ tay ''mà em thấy rạo rưc trong người. Mà giải ơ QL hôm 26-3 là sao bác em ko co thông tin

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Nghe bác nói ''lỡ tay ''mà em thấy rạo rưc trong người. Mà giải ơ QL hôm 26-3 là sao bác em ko co thông tin
Giải Quỳnh lưu mở rộng . BB Nghệ An thời điểm này , giống như CAO TRÀO Xô Viết Nghệ Tĩnh 30. - 31 vậy . Khiếp thật . He he , nếu không LỠ TAY truoc đó , thì giải vừa rồi chắc cũng đc thương thức 2 gai cửa ban rồi hầy

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Dân Vũng Tàu đánh với gai thế này đây anh Sơn @CLB Xuân Diệu .
Anh xem, cáp độ 2 quả làm đôi thùng bia với VBB này không, khi nào vào VT em sắp xếp cho.
Hoặc anh vẫn chê, em gắng nhờ sắp xếp với người trên bóng nó nữa cũng có thể được.
Nghe nói, đợt nọ anh đi dạo vòng vòng VT, TPHCM giao lưu nhiều, bất khả chiến bại gai, em cũng lạ và ngưỡng mộ thật đó?

Đố AE biết lý do vì sao ? VBB chiếm thượng phong trước LLS , nếu gặp @CLB Xuân Diệu điều la rất khó xảy ra .

lamtanmai

Thượng Tá
Em cũng xin góp vui 2 trận của em với 2 cao thủ này : Bùi Trung Kiên ( T&T ) hạng A - đội tuyển HN T&T và Nguyễn Trung Kiên ( T&T ) - Chuyên Nghiệp để các bác thấy gai đánh với hàng tuyển sẽ thế nào ^^

hungvotdoc

Thượng Tá
Bạn chơi 2 gai chắc một ngắn một dài à? cũng " độc" đấy nhỉ! Mục đích của việc chúng ta chọn chơi gai là để làm gì? Tôi nghĩ chính là để cải thiện trình độ của mình lên một chút, (nhất là với lứa tuổi còn chưa già hẳn). Vậy nên bạn được đôn lên đánh hạng cao hơn thì phải mừng mới phải chứ. Thử hỏi nếu bạn không chuyển gai thì liệu bạn có được xếp chơi với người cao hơn mình không? Còn nếu bạn bảo trình vẫn thế thì tôi khuyên bạn nên chơi mút để quần chúng hơn, nhiều bóng hơn, ra mồ hôi nhiều hơn có hay hơn không?

hungvotdoc

Thượng Tá
Đố AE biết lý do vì sao ? VBB chiếm thượng phong trước LLS , nếu gặp @CLB Xuân Diệu điều la rất khó xảy ra .
Ở phần trên tôi đã nói lý do rồi đó, không biết bác
CLB Xuân Diệu đã xem chưa? và không biết có đúng không? nhưng bác CLB Xuân Diệu mà cứ công được bằng gai dài như vậy thì kể cũng khó cho đối thủ đấy nhỉ! Tôi nghĩ vấn đề ở đây là bác có phát huy được không thôi! Xem hai video clip bạn LLS post lên thì càng thấy là " vờn vờn" với anh " gai" này thì đúng là chỉ có chết thôi!

Bình luận từ Facebook