Hội Viscaria

Trainee

Đại Tá
lần đầu thử vis thì được 1 buổi (đi mượn), chả nhớ seri j nữa nhưng cầm rất dễ chịu, cảm nhận: rất để đánh, kiểu j cũng vào nhưng bóng hiền lắm, cứ hều hều, mềm, xịt, rung
lần thứ 2 là của mình, ko nhớ seri, cầm rất khó chịu, phải mài bớt mang cá mới đỡ, thảm họa, mất nguyên mọi cú quả bên FH, cố gắng 1 tuần ko kham nổi đành cho đi ở, cảm giác như cầm khúc củi vậy
lần thứ 3 là con seri N nhưng chưa có dịp thủ, trước mắt thấy cầm dễ chịu y lẫn đầu, để qua tết dán h8 thử rồi có nhận xét sau vậy :)
Lần này mà bỏ thì inbox em, lấy đánh thử, xem sao nhé bác, khỏi mất công rao bán!

D'Artagnan

Đại Uý
Ong nay dek bjt j ma noi nhu dung roi.mk
Cac doi cua vís nhu sau : 1993-1996( khoag 3Nam)vis lun tem dong.tat nhien la ko so
96-2005 vis dai tem dong ko so.(gan 10nam)
2006_2007 G va H tem dai voi seri G va H.time ngan nen kha it seri I nua dau 2008(khoang hon 2nam)
Sau do tu nua sau 2008 la I J K L... dai co seri tem bac
Duoi day vai cay vis cui cua eView attachment 39741

OK vậy là tôi tìm hiểu chưa kỹ. Cám ơn bác đã cung cấp thông tin. Như bác nói, thời gian Butterfly bắt đầu dập serial number lên blade trước khi hãng chuyển sang sử dụng logo mới tem bạc là rất ngắn nên số lượng tem đồng có số là rất ÍT! Như vậy bác nào sở hữu tem đồng CÓ SỐ mới thuộc loại ĐỘCHIẾM! Theo cá nhân tôi, đây mới là những cây có giá trị sưu tầm :).

Bác rất kỳ công với bộ sưu tập Viscaria của bác. Có cả cán ST nữa. Chúc mừng bác. Nhưng hơi tiếc, trông hơi bẩn và cũ quá.

lamtq

Đại Tá
OK vậy là tôi tìm hiểu chưa kỹ. Cám ơn bác đã cung cấp thông tin. Như bác nói, thời gian Butterfly bắt đầu dập serial number lên blade trước khi hãng chuyển sang sử dụng logo mới tem bạc là rất ngắn nên số lượng tem đồng có số là rất ÍT! Như vậy bác nào sở hữu tem đồng CÓ SỐ mới thuộc loại ĐỘCHIẾM! Theo cá nhân tôi, đây mới là những cây có giá trị sưu tầm :).

Bác rất kỳ công với bộ sưu tập Viscaria của bác. Có cả cán ST nữa. Chúc mừng bác. Nhưng hơi tiếc, trông hơi bẩn và cũ quá.
Tòan hàng bẩn với cu để dùng với mụcc đích sử dụng là chính bác à. Nói bô sưu tập nghe nâng cao qan điểm quá. Ko dám nhận

QuangHung

Đại Tá

Seri G..Đồng có số như này được chưa Bác. .;)

Kakarot

Trung Uý
Có ai đã đánh Vis Light chưa? Cho em cảm nhận so với Vis và ZJK ALC với ạ. Em nhờ thằng bạn xách tay bên Nhật về em Vis nhưng nó ko biết gì về bóng bàn nên mua nhầm béng Vis Light.
Thanks,

Trạng .... CÁ

Đại Tá
chưa thử zjk alc hay rồng xanh nhưng tui thấy vis tương tự tb alc hay tbs, khác cái là vis mềm và chậm hơn, nếu bác nào muốn gần như vis mà nhanh hơn thì thử 2 cây kia coi sao
Em cũng đã đọc review của bọn khoai Tây về TMB Spirit, và có thể nhận ra thực tế là nếu mà VIS nhanh hơn sẽ không giữ được đúng chất VIS nữa, vì một phần lớn cái hay của VIS là ngậm bóng, ngậm bóng sẽ phát sinh thêm nhiều thứ như tăng nội lực, tăng xoáy, ... nên nếu nhanh thì mất toi luôn các thứ phái sinh này.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có ai đã đánh Vis Light chưa? Cho em cảm nhận so với Vis và ZJK ALC với ạ. Em nhờ thằng bạn xách tay bên Nhật về em Vis nhưng nó ko biết gì về bóng bàn nên mua nhầm béng Vis Light.
Thanks,
Em chưa thử VIS Light và chắc dd ít người thử lắm, vì nếu thích VIS thì mua luôn VIS, còn muốn cảm giác an toàn hơn thì dùng béng ZJK ALC cho rồi, nên ít người thử VIS Light ạ

bachikho

Đại Tá
thì bác cứ thử tb alc với tbs đi đã rồi có ý kiến sẽ chính xác hơn khi so sánh vì 3 cây này giống hệt nhau về cấu trúc và độ dày :)

Bình luận từ Facebook