Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đức ..Nhật A ơi. .mùa nồm miền Bắc mà chơi mặt tàu thì oải lắm. .tẹt cái chui lưới luôn ..trừ mấy miếng cạn taky hoặc dc tuned với gia vị dc biệt nào đó. .E thì toàn keo sữa dán chay vào fang luôn thôi :D
Anh em giống nhau như ... hai giọt nước cống luôn bác ạ:p
Em đang thử ghép Cornilleau vào phải đây

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Thực ra mặt Target Pro đánh ra bóng cũng rất khó chịu đó. Target Pro lăng nhanh tay giật thì bóng rất cắm, mà bạt bóng thì cũng không khác gì búa bổ. Cá nhân em xem bác @Trạng .... CÁ giật bóng bằng cây Gatien Pure khó đỡ hơn Vis + H3, mà lại ăn đứt ở khoản bạt. Em nghĩ rằng có người nói bác giật mặt Tàu ko hợp bằng Nhật, Đức cũng đúng, vì tay giật của bác đòn nó hơi ngắn. Đợt tới có thể một số anh em tuyển HN và HD bắt đầu đánh dòng này thì sẽ nhiều người biết tới nhanh thôi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Target E chưa chơi nhưng so với ten 05 thì đáng kể lắm ạ. .ngậm bóng hơn ten05.. E cũng k ngờ miếng XTEND lại có 1 số điểm hay thế . hoặc là có thể nó hợp với VIS :D..!
Chiều nay bác rỗi qua TRẢM PHONG club làm tí gọi là đón Tết nhỉ, bác cho em thử tí XTEND xem có rời được H3 một thời gian không.
Em đang định trộn Đức - Nhật - Tàu vào nhau xen kẽ, để thay đổi cảm giác. Về cơ bản mình vẫn đánh VIS + H3 nhưng khi đổi sang cốt khác, nếu thực sự mình hợp VIS + H3 thì khi quay lại, trong tuần đầu kiểu gì cũng lên được 2 bóng, còn lên thực hay không vẫn là do tay mình được luyện ở đồ Đức Nhật về nên sẽ có sự cải tiến đáng kể đó ạ

QuangHung

Đại Tá
Chiều nay bác rỗi qua TRẢM PHONG club làm tí gọi là đón Tết nhỉ, bác cho em thử tí XTEND xem có rời được H3 một thời gian không.
Em đang định trộn Đức - Nhật - Tàu vào nhau xen kẽ, để thay đổi cảm giác. Về cơ bản mình vẫn đánh VIS + H3 nhưng khi đổi sang cốt khác, nếu thực sự mình hợp VIS + H3 thì khi quay lại, trong tuần đầu kiểu gì cũng lên được 2 bóng, còn lên thực hay không vẫn là do tay mình được luyện ở đồ Đức Nhật về nên sẽ có sự cải tiến đáng kể đó ạ
Tiếc quá E về HD ăn tết rồi ạ. .rất muốn gặp gỡ giao lưu học hỏi nhưng đành phải để dịp khác A ah ;)

bachikho

Đại Tá
haiz, các bác đừng cuồng vis quá, cá nhân tui thì thấy nó bt thôi, gần giống tb alc hay tbs nhưng mềm và chậm hơn, trừ khi cầm nó các bác lên hẳn 2 bóng so với cầm cốt khác thì hãy ca ngợi (tui cũng thử qua vài chục cốt khác nhau rùi, chỉ thấy có cầm cây KLHS thì đúng là lên được 2 bóng thật nên thấy nó hay hơn thật chứ nếu ko lên thì nó cũng như các cây khác thôi mà), chẳng qua muốn cố thử lại lần nữa vì ko hiểu tại sao h tụi trẻ CNT toàn chơi vis :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
haiz, các bác đừng cuồng vis quá, cá nhân tui thì thấy nó bt thôi, gần giống tb alc hay tbs nhưng mềm và chậm hơn, trừ khi cầm nó các bác lên hẳn 2 bóng so với cầm cốt khác thì hãy ca ngợi (tui cũng thử qua vài chục cốt khác nhau rùi, chỉ thấy có cầm cây KLHS thì đúng là lên được 2 bóng thật nên thấy nó hay hơn thật chứ nếu ko lên thì nó cũng như các cây khác thôi mà), chẳng qua muốn cố thử lại lần nữa vì ko hiểu tại sao h tụi trẻ CNT toàn chơi vis :)
Bác nói thế lộ hết bài, bao tiền em đổ vào đấy thì thu hồi lại thế nào

bachikho

Đại Tá
hehe, thế mới nói là nên thử và tự mình cảm nhận chứ đừng nghe người khác và cũng đừng theo phong trào làm j, vì cảm giác mỗi người khác nhau, đúng với người này chưa chắc đúng với người khác, bác cầm vis đồng đánh có lên được bóng nào so với cầm bạc ko, nếu có thì đúng là đồng ngon hơn thật, nhưng nếu thấy vẫn thế thì việc đổ tiền vào đồng là vô nghĩa đúng ko nhỉ? :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hehe, thế mới nói là nên thử và tự mình cảm nhận chứ đừng nghe người khác và cũng đừng theo phong trào làm j, vì cảm giác mỗi người khác nhau, đúng với người này chưa chắc đúng với người khác, bác cầm vis đồng đánh có lên được bóng nào so với cầm bạc ko, nếu có thì đúng là đồng ngon hơn thật, nhưng nếu thấy vẫn thế thì việc đổ tiền vào đồng là vô nghĩa đúng ko nhỉ? :D
Ai cũng nói là đồng hay hơn nên em đánh tự tin hẳn, còn hơn thật hay không thì em chịu:D:D:D:D:D:D
Nói thế đùa thôi, cảm giác bóng khác hẳn bạc đó ạ

chanvongkieng

Đại Uý
mình chơi vis với mặt tàu thấy rất an toàn ,chơi vis thì k thể tấn công liên tục theo kiểu đập chết ăn thịt đc,vấn cho những quả mất bóng với xoáy dài năng như cột gỗ,thủ thì quá hay.

haboll

Đại Uý
mình chơi vis với mặt tàu thấy rất an toàn ,chơi vis thì k thể tấn công liên tục theo kiểu đập chết ăn thịt đc,vấn cho những quả mất bóng với xoáy dài năng như cột gỗ,thủ thì quá hay.
chơi vis vẫn tấn công ầm ầm được chứ bạn ^^

Bình luận từ Facebook