Hội Viscaria

lamtq

Đại Tá
Ý em hỏi nghiêm chỉnh mà, gọi vui thế thôi...chứ Vis này cũng kỳ công phết, đang đánh con vis cũ khoảng gần 8 tháng với em Nittaku renanos 1.8, cảm giác như lên thần BH, Cầm con Vis mới cái, cùng mặt tượng tựng...lại bị khủng hoảng, thế mới đau...
Trọng lượng và lớp gỗ lõi mang lại 80% caảm giác hay or dở và cảm nhận của mình với cùng 1 loại vợt. nếu 2 cây mà ko có độ già lõi và trọng lượng tương đối đồng đều nhau thì cảm giác 1 trời 1 vực. B thử 64 1.9 nếu đánh 40 thường hoặc 05 nếu đánh 40+ xem thế nào. Tớ thì thấy nó hợp với 2 loại này

lqphuong

Đại Uý
Chuyện của Vis.
Sáng nay ra cửa hàng thể thao mua đồ. Nhìn lướt qua tủ trưng bày chợt thấy VIS, nhìn lại một chút thấy Vis seri M. Trong bụng mừng thầm, giờ này còn thấy trên kệ Vis M, sắp hốt được cục vàng rồi. Và nhìn lên trên hộp thấy số 9, tưởng 9tr nhưng hóa ra 900.
Một sự ngạc nhiên, tò mò hiện hữu trong đầu và không cần chờ đợi sự đồng ý của cô chủ mình liền mở tủ lấy ra xem nó ntn. Khi cầm trên tay thì mới thấy hết được cái Giả tạo của người làm ra nó. Nếu ai chưa từng cầm Vis hoặc chỉ nhìn lướt qua thì có thể rước ngay em nó về.
Nhìn kĩ thì thấy nó được bọc lylon kín kẽ, vẫn gỗ cán theo kiểu cũ nhưng hoa văn không đều, không đẹp. Cán cầm to hơn, các đường ghép của cán không thẳng. Nhưng điều mình bất ngờ nhất là seri in khá đẹp, chỉ so với nguyên bản là 8/10, điều khác duy nhất là độ khắc sâu của seri. Nhìn lên mặt thì chữ Arylate sai chính tả thành Arylaie. Phía bên hông các sợi không có màu xanh theo màu vốn có của nó.
Đã coi nhiều trên mạng nhưng đây là lần đầu tiên được cầm và được xem tận mắt một em Vis giả như vậy.
Vài lời cùng các anh em.

thôi rồi...ẻm này chắc cũng fake lòi luôn đây !

HOANG MINH

Đại Tá
Q5 hình như người Tàu ở nhiều thì phải. Lâu quá ko nhờ Sì phố ntn. :D.
Đúng rồi anh, chỗ này phần lớn là người Hoa sinh sống và làm ăn. Cửa hàng này, em là khách hàng cũng khoảng 10 năm nay rồi. Rất nhiều mặt hàng thể thao nhưng ko chuyên về Bóng bàn.

HOANG MINH

Đại Tá
Trọng lượng và lớp gỗ lõi mang lại 80% caảm giác hay or dở và cảm nhận của mình với cùng 1 loại vợt. nếu 2 cây mà ko có độ già lõi và trọng lượng tương đối đồng đều nhau thì cảm giác 1 trời 1 vực. B thử 64 1.9 nếu đánh 40 thường hoặc 05 nếu đánh 40+ xem thế nào. Tớ thì thấy nó hợp với 2 loại này
Trọng lượng có thể cân, vậy còn độ già của lõi thì làm sao phân biệt được anh? Em mới chơi qua có 1 cây nên ko có kinh nghiệm phân biệt.

HOANG MINH

Đại Tá
Hehe, vậy người Hoa bán hàng..Tàu fake rồi. :D
Nếu xét theo khía cạnh kinh doanh thì cây vợt đó có giá 900 có thể là phù hợp.
Nếu xét theo khía cạnh chuyên môn thì cây vợt đó không phải là cây vợt đạt chuẩn.
Nếu ghép 2 yếu tố này lại thì nó là Unfake :D còn lại sẽ là Fake :p

lamtq

Đại Tá
Trọng lượng có thể cân, vậy còn độ già của lõi thì làm sao phân biệt được anh? Em mới chơi qua có 1 cây nên ko có kinh nghiệm phân biệt.
go be mat gia hay ko nhin cai la biet ngay the nen neu go mat gia ma trong luong nhe thi chac chan loi non=> bo di. go mat non, trong luong nang thi loi gia=> tam dc, khac phuc = cach seal go mat. con go mat gia trong luong lai nang la qua ngon luon.( nang hay nhe la xet theo da so or theo trong luong goc cua catalogue nha SX)
nhung loai vot khac minh it de y. con rieng Vis thi minh da thu qua phai den gan 30 cay cac doi roi. go loi gia thi no se the nay

Last edited:

HOANG MINH

Đại Tá
go be mat gia hay ko nhin cai la biet ngay the nen neu go mat gia ma trong luong nhe thi chac chan loi non=> bo di. go mat non, trong luong nang thi loi gia=> tam dc, khac phuc = cach seal go mat. con go mat gia trong luong lai nang la qua ngon luon.
nhung loai vot khac minh it de y. con rieng Vis thi minh da thu qua phai den gan 30 cay cac doi roi. go loi gia thi no se the nay

Cảm ơn anh rất nhiều, giờ em có thêm kiến thức về lựa chọn cốt vợt.

aunhh

Đại Tá
Cây rồng xanh này mình thấy ít VĐV trên TG sử dụng thì phải?
Hehe, em qua hội ZJK rồng xanh có nói đó. vừa rồi tuyển Hồng Kong dự giải cây vợt vàng có sử dụng nhiều. Tang peng của HK cũng xài. Anh xài ok lắm. bH r7, FH là B2 quýnh i tô mì tôm luôn. Giao bóng xoáy tít mù, cắt bóng nặng, đối phương chỉ biết ngửa vợt lên mà giật thôi. Đối giật ngon lắm. BH thì theo đặc trưng dòng Zjk series. zJK rX e hỏi thêm anh @lamtq nhé.
Em vào topic này. :D http://bongban.org/threads/cam-nhan-zhang-jike-rong-xanh.46979/
có nhiều người cảm giác trên cả tuyệt vời khi dùng cây này đó em ah

aunhh

Đại Tá
go be mat gia hay ko nhin cai la biet ngay the nen neu go mat gia ma trong luong nhe thi chac chan loi non=> bo di. go mat non, trong luong nang thi loi gia=> tam dc, khac phuc = cach seal go mat. con go mat gia trong luong lai nang la qua ngon luon.( nang hay nhe la xet theo da so or theo trong luong goc cua catalogue nha SX)

Có khi nào lớp keo trên viền vợt và cây vợt đánh lâu rồi nó cũng tạo màu nhìn cảm giác gỗ già ntn ko anh nhỉ? Bữa em gỡ cây SZLC zjk seri N của em ra, đúng là có màu này. Gỗ già lắm

Bình luận từ Facebook