Hội những người chơi Gai và Anti

Dũng Gai

Moderator
Chào Bác,
Xin trả lời câu hỏi của Bác như sau:
1. ve vẩy cổ tay, hất bóng, giật bóng xoáy xuống... được hết. Chỉ lưu ý là kỹ thuật thực hiện sẽ khác so với gai 755 (Gai 755 là gai Friction- có bám xoáy, còn Super Block là gai Frictionless- Gai trơn)
2. Mặt này được coi là mặt phản xoáy độc nhất của Dr. Neubauer vì những lý do:
a. Độ trả xoáy cực cao
b. Giảm tốc độ & lực của bóng trả về
c. Bóng trả lại có độ cao rất thấp (gần lưới) & ngắn trong bàn
d. Do độ trả xoáy cực cao, mặt vợt này có thể tạo ra những đường bóng với độ xoáy ngang lên rấtb lớn (từ bóng xoáy xuống) hoặc những đường bóng trả về nặng như chì (từ bóng xoáy lên)
e. Độ sụp bóng cao (là kết quả của việc giảm lực & trả xoáy tốt)
Còn nhiều đặc tính khác, có lẽ các A/E đang chơi mặt này có thể bổ sung vì góc độ khai thác của mỗi người là khác nhau.
3. Về giá cho các A/E Hội gai, tất cả A/E chơi gai/ Anti... dù đang ký hay không thì cũng là thành viên của Hội này rồi :). nhưng có lẽ Michip Sport sẽ triển khai thường xuyên hơn các chương trình ưu đãi cho A/E trong Hội

Trời, gọi cho chủ thớt suốt mà ko nghe máy vì em đang chuẩn bị vào Sài Gòn tham gia Hội chợ du lịch quốc tế ITE, định lấy mặt này luôn Bác ạ.

Last edited:

lqphuong

Đại Uý
Xin hỏi Anh em đã chơi qua miếng cloud-fog-III (gai dài) này là loại Friction (có độ bám) hay Frictionless (trơn) vậy ? miếng này hình như có lót 1mm. Hiện mình đang đánh miếng Super Block (Frictionless) bên BH có nhược điểm là rất dễ gẫy gai (do OX không lót), nên định tìm 1 miếng khác có tính năng tương tự (Frictionless) để thay thế.
http://dungcubongban.vn/mat-vot-bong-ban/matvot_dhs/cloud-fog-III

Tom & Tep

Trung Sỹ
Chào các bac! Hội minh sao it bàn luận, chia sẻ kinh nghiệm về kỹ thuật đánh gai nhỉ? là người mới chuyển sang gai nên e rất mún được học hỏi kinh nghiệm của các bác. Hiên e đang đánh gai công 388B-1, bác nào có kinh nghiệm thì cho e xin it nhé, thanks!

tanya

Thượng Sỹ
Xin hỏi Anh em đã chơi qua miếng cloud-fog-III (gai dài) này là loại Friction (có độ bám) hay Frictionless (trơn) vậy ? miếng này hình như có lót 1mm. Hiện mình đang đánh miếng Super Block (Frictionless) bên BH có nhược điểm là rất dễ gẫy gai (do OX không lót), nên định tìm 1 miếng khác có tính năng tương tự (Frictionless) để thay thế.

dạ miếng này là loại friction,muốn cho nó thành frictionless thì mình phải "chế biến" lại mới được,hihi

herowood9999

Binh Nhì

Như mình đã sử dụng super block 6 tháng không bị gãy chân gai nào hết mình thì chơi đúng gơ chặn đẩy luôn ,không biết lqphương chơi gơ gì , Theo mình biết một số anh em chơi super block theo kiểu cắt xa bàn thì cũng nói dễ bị gãy gai . Nếu gơ cắt xa bàn thì nên dùng super nova thì đúng gơ có lẽ sẽ ít bị gãy gai hơn.

lqphuong

Đại Uý
Như mình đã sử dụng super block 6 tháng không bị gãy chân gai nào hết mình thì chơi đúng gơ chặn đẩy luôn ,không biết lqphương chơi gơ gì , Theo mình biết một số anh em chơi super block theo kiểu cắt xa bàn thì cũng nói dễ bị gãy gai . Nếu gơ cắt xa bàn thì nên dùng super nova thì đúng gơ có lẽ sẽ ít bị gãy gai hơn.

Rơ mình là ôm bàn để chặn super block bên BH, có lẽ do mình giật bên FH nhiều quá (thường né trái để giật phải) nên tỳ ngón tay hơi mạnh dẫn đến gãy gai !

herowood9999

Binh Nhì
Rơ mình là ôm bàn để chặn super block bên BH, có lẽ do mình giật bên FH nhiều quá (thường né trái để giật phải) nên tỳ ngón tay hơi mạnh dẫn đến gãy gai !

Nếu bạn đánh rơ chặn( block ) thì chỉ có super bock va original là độc nhất , Nếu do gai gãy do tỳ tay vào thì bạn lấy miếng băng keo dán vào chỗ tỳ ngón tay vào là ok thôi, mình cũng làm như vậy . thấy cũng ổn.

lqphuong

Đại Uý
Nếu bạn đánh rơ chặn( block ) thì chỉ có super bock va original là độc nhất , Nếu do gai gãy do tỳ tay vào thì bạn lấy miếng băng keo dán vào chỗ tỳ ngón tay vào là ok thôi, mình cũng làm như vậy . thấy cũng ổn.
Tks kinh nghiệm này của Bạn ! hiện Bạn đang dùng cốt gì ? bên FH mút gì ? (mình đang chơi combo như dưới)

herowood9999

Binh Nhì
Tks kinh nghiệm này của Bạn ! hiện Bạn đang dùng cốt gì ? bên FH mút gì ? (mình đang chơi combo như dưới)

ĐĂNG KÝ GIA NHẬP HỘI GAI & ANTI

•Họ & Tên: Lâm Chí Hùng
•Tên giang hồ thường gọi : Hùng Block
•Năm sinh: 1977
•Khu vực sống hiện nay (Tỉnh/ Thành phố) : HCM
•Địa chỉ CLB thường xuyên sinh hoạt: TP HCM (CLB : văn Thánh D3 - NVH LĐ....)
•Số năm cầm vợt : 6
•Số năm chơi GAI : 3
•Tự tập hay có huấn luyện viên: tự tập luyện
•Trình hiện nay (A,B,C,D) theo cách tính điểm của diễn đàn: D------
•Thông tin Liên lạc : Hung.lam2009@yahoo.com
•Handphone : 0912350594
Combo hiện tại:
•FH (Mặt vợt đánh bên phải): Donic Acuda S1 , Turbo
•BH (Mặt vợt đánh bên trái): HALLMARK ORIGINAL (RED OX )
•Balde (Cốt vợt): ANDRO OFF + ( KINETIC CF LIGHT )

Thế là trong ( bóng bàn hạng gà Hồ Chí Minh) giới giang hồ bắt đầu xuất hiện giáo phái : " MINH GIÁO " .Thế là giang hồ bắt đầu nổi sóng trong trình độ gà .

Sau giải Pre bên FH mình đổi qua giai công để tập cú bạt phải , để khắc phục nhược điểm , bởi vì phần lớn rơ đánh gật liên tục mình không sợ , do có mặt original chặn banh trở lại bên kia ham đánh thì tự hư hoặc cắt lại không tốt thì tư hư , sau cú giao bóng thì mình hoàn toàn sử dụng bH đến 90% để đôi công ch85n đẩy , khi gặp đối thủ cắt tốt biết bài mình , họ giật xung ,mính block lại họ không đánh tiếp mà cắt bóng mình đẩy lại rồi từ từ họ me đánh dứt điểm là mình toi.Nên bây giờ đang cố gắng tập cú bạt phải .Nên bây giờ FH dổi lại la : FH : 388b-1

khaivan

Binh Nhì

•Họ & Tên: Trần Quýnh Cơ
•Năm sinh: 1973
•Địa chỉ CLB thường xuyên sinh hoạt: TP HCM (CLB : Lan Minh và Bình Tây )
•Số năm cầm vợt : 3
•Số năm chơi ANTI : 1
•Tự tập hay có huấn luyện viên: tự tập luyện ( Có hlv hướng dẫn chơi ANTI 2 THÁNG )
•Trình hiện nay (A,B,C,D) theo cách tính điểm của diễn đàn: F---Z
•Thông tin Liên lạc : tranquynhco@gmail.com
•Handphone : 0932748525
Combo hiện tại:
•FH (Mặt vợt đánh bên phải): Ten 64
•BH (Mặt vợt đánh bên trái): Anti Power
•Balde (Cốt vợt): Innerforce AL

Drhongson

Đại Tá

•Họ & Tên: Lâm Chí Hùng
•Tên giang hồ thường gọi : Hùng Block
•Năm sinh: 1977
•Địa chỉ CLB thường xuyên sinh hoạt: TP HCM (CLB : văn Thánh D3 - NVH LĐ....)
•Số năm cầm vợt : 6
•Số năm chơi GAI : 3
•Tự tập hay có huấn luyện viên: tự tập luyện
•Trình hiện nay (A,B,C,D) theo cách tính điểm của diễn đàn: D------
•Thông tin Liên lạc : Hung.lam2009@yahoo.com
•Handphone : 0912350594
Combo hiện tại:
•FH (Mặt vợt đánh bên phải): Donic Acuda S1 , Turbo
•BH (Mặt vợt đánh bên trái): HALLMARK ORIGINAL (RED OX )
•Balde (Cốt vợt): ANDRO OFF + ( KINETIC CF LIGHT )

Thế là trong ( bóng bàn hạng gà Hồ Chí Minh) giới giang hồ bắt đầu xuất hiện giáo phái : " MINH GIÁO " .Thế là giang hồ bắt đầu nổi sóng trong trình độ gà .

Sau giải Pre bên FH mình đổi qua giai công để tập cú bạt phải , để khắc phục nhược điểm , bởi vì phần lớn rơ đánh gật liên tục mình không sợ , do có mặt original chặn banh trở lại bên kia ham đánh thì tự hư hoặc cắt lại không tốt thì tư hư , sau cú giao bóng thì mình hoàn toàn sử dụng bH đến 90% để đôi công ch85n đẩy , khi gặp đối thủ cắt tốt biết bài mình , họ giật xung ,mính block lại họ không đánh tiếp mà cắt bóng mình đẩy lại rồi từ từ họ me đánh dứt điểm là mình toi.Nên bây giờ đang cố gắng tập cú bạt phải .Nên bây giờ FH dổi lại la : FH : 388b-1
Trời , chặn đẩy BH người ta chýt gần hết rùi , nay còn tăng cường công lực FH nữa ,
vậy thì ai mà chịu cho thấu ?

ruoubakich

Trung Tá
Kinh trình các bác hội Gai .
Mình xin <<trình bày >> 1 việc thế này , số là mình thích sưu tầm bóng và các loại mặt vợt cũ mèm ,
loại anh em phế thải bỏ đi ( mút và gai).
Nhưng qua 1 thời gian thì mút láng có gần trăm miếng rồi mà chỉ mới có 3 miếng Gai,
rất chi là mất cân bằng âm dương . hic
Vậy hôm nào thành lập hội Gai -anti , bà con gom mấy miếng gai đã xài hết date hoặc trụi lủi sư cọ mang cho mình làm kỷ niệm nhé .
Trân trọng cảm ơn bà con .
Kính trình ,

Bác Sơn muốn mua đồ cổ ( nếu giá đắt hơn mới ) mình bóc cả hai mặt ra bán luôn lấy tiền chênh lệch cùng uống bia hi hi.

tuankhitnvn

Binh Nhì
dạ mình có thể dùng keo 502 chấm lên đầu gai, như vậy sẽ làm đầu gai ko còn khả năng bám xoáy nữa => đương nhiên sẽ trở thành FrictionlessBia

trời các bác đúng là có tư duy sáng tạo kinh người. đã ai thử chưa ạ. vậy mấy miếng dawei sau khi chấm keo chắc=> Super BLock heee. không biết có ai mài giũa mòn mấy khía trên gai không ạ

Bình luận từ Facebook