Hội những người chơi Gai và Anti

PackEunHee

Ceo of Stiga
dạ tính ra con đánh gai trước anh Khương nữa,tại lúc trước con đường học vấn gai của con lận đận nên con đánh mút ko àh Bia
Con tính làm 1 miếng Original mà chưa đủ đạn,phải bỏ ống heo thêm mới dc :p

Mình đang dư miếng original của yasaka còn khá mới. Muốn mình nhượng lại cho

Dũng Gai

Moderator
Họ & Tên: Nguyễn Đình Dũng
Tên Giang hồ thường gọi : Dũng Gai.
Năm sinh: 1974
Khu vực sống hiện nay (Tỉnh/ Thành phố) : Thành phố Lào Cai
Địa chỉ CLB thường xuyên sinh hoạt: CLB nhà máy gạch Lào Cai.
Số năm cầm vợt: 15 năm
Số năm chơi GAI/ ANTI: tính tổng cộng khoảng 5 năm.
Tự tập hay có huấn luyện viên: Bóng phủi.
Trình hiện nay (A,B,C,D) theo cách tính điểm của diễn đàn: C

Combo hiện tại:
FH (Mặt vợt đánh bên phải): Tennery 64.
BH (Mặt vợt đánh bên trái): Dawei Gai trung 388C-1 King
Balde (Cốt vợt): Tam Ca.
Hân hạnh được ra mắt và giao lưu cùng Hội Toàn Lông.

QuynhDawei

Trung Sỹ
Họ & Tên: Nguyễn Tuấn Anh
Tên Giang hồ thường gọi : Tuấn khỉ
Năm sinh: 1991
Khu vực sống hiện nay (Tỉnh/ Thành phố) Thái Nguyên
Địa chỉ CLB thường xuyên sinh hoạt: CLB xóm
Số năm cầm vợt 3
Số năm chơi GAI/ ANTI: 3 tháng
Tự tập hay có huấn luyện viên: Tự tập
Trình hiện nay (A,B,C,D) theo cách tính điểm của diễn đàn: E

Combo hiện tại:
FH (Mặt vợt đánh bên phải): Donic baracuda
BH (Mặt vợt đánh bên trái): Dawei 388d1
Balde (Cốt vợt): Off+
Ở TN chú hay đánh ở CLB nào sao anh ko biết chú nhỷ?

vanuc

Đại Tá
Mình xin đăng ký 1 chân tham gia. Hy vọng học được nhiều điều bổ ích từ ACE

Thông tin chung

Họ & Tên: Ngô Duy Bách
Tên Giang hồ thường gọi : Bạch Tiều Phu (ACE ở HN gọi như vậy)
Năm sinh: 1974
Khu vực sống hiện nay: Long Biên - Hà Nội
CLB thường xuyên sinh hoạt: CLB Sài Đồng
Số năm cầm vợt: 13
Số năm chơi GAI/ ANTI: 3 năm
Tự tập/có huấn luyện viên: Tự tập
Trình hiện nay (A,B,C,D) theo cách tính điểm của diễn đàn: E hoặc F

Combo hiện tại

FH (Mặt vợt đánh bên phải): H3 NT / H3 Pro
BH (Mặt vợt đánh bên trái): Super Special Antipower
Balde (Cốt vợt): Nittaku Feruku

Ông này cưa sừng làm nghé đó các bác ợ, chắc phải tầm C non và D cứng đấy.....................

TNTHI HAGIANG

Trung Sỹ
Họ và tên : Trần ngọc Thi
Sinh năm 1953
Giới tính nam
Khu vực sống hiện nay Gia Thuỵ Long Biên HANOI
CLB thường xuyên sinh hoạt cụm 3 Gia Thuỵ
Số năm cầm vợt 2,5 năm
Số năm đánh gai /anti 1 tháng
Tự tập/ có huấn luyện viên : tự tập
Trình hiện này : tốt nghiệp vỡ lòng
Combo :BLADE BT ISHLION
FH :BT TEN 64 FX
BH :BT SUPER ANTI

Last edited:

tuankhitnvn

Binh Nhì
dạo này topic buồn quá có clip này post lên mọi người xem cho vui[video=youtube;7SOhLqYL7UQ]http://www.youtube.com/watch?v=7SOhLqYL7UQ&feature=related[/video]

thaythuydn

Đại Tá
dạo này topic buồn quá có clip này post lên mọi người xem cho vui[video=youtube;7SOhLqYL7UQ]http://www.youtube.com/watch?v=7SOhLqYL7UQ&feature=related[/video]
Videoclips giao bóng gai nhanh này hay quá,nhưng không có ai dịch thành củng như vịt nghe sấm vậy.Tiếc quá

herowood9999

Binh Nhì
Sung lên nào

Topic im quá vậy ta , hay là mọi người đang chuẩn bị cho trận tứ kết Pre vào thứ bảy này ???? Hy vọng mọi người ủng hộ cho đội gai Michip Hạng D nhé ? Xong giải Pre này Anh Hoài Anh tổ chức một giải dành riêng cho các chiến hữu gai chơi nha Anh , để cho hội được sung lên chứ

Dũng Gai

Moderator
Chào anh Chu Hoài Anh!
Tôi đang muốn dùng thử mặt Super Block nhưng không biết mặt này có vẩy ve cổ tay, hất bóng được không? Nghĩa là ngoài thủ cắt cứa, block thì có kết hợp vẩy ve cổ tay tấn công được như mặt gai 755 không?
Ngoài ra hỏi anh bên lề vui vui chút là nếu anh em trong Hội Gai này mua hàng của anh có được khuyến mại giảm giá gì không. Hơn nữa nghe nói mặt này độc vậy tính chất độc của nó là khó chịu đến thế nào?
Chờ tin anh.

Last edited:

dung6934atp

Đại Uý
Bác Hoài Anh là chuyên gia gai rồi. Vậy bác cho ít review của một số loại gai bác có (super block, halmark...) để ACE học hỏi và lựa chọn cho phù hợp với mình. Tôi xem sản phẩm trên trang web của bác thì cơ bản các nhận xét là của nhà sản xuất, loại nào cũng hay cả, chẳng biết chọn cái nào cho mình.

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Xin chào tất cả anh em hội gai & anti!
Mình mới chơi thử mặt anti được 3 ngày mà đã thấy mê rồi, nhưng do kỹ thuật đánh anti chưa có nên rất mong anh em trong hội có thể có các bài viết về kỹ thuật đánh và những video dạy cách đánh này để có thể học hỏi thêm được không?
Tuy đánh anti được 3 ngày nhưng mình lại thấy rất thích vì lý do sau: tuần trước mình lôi em Amultart đã cất lâu trong tủ ra và ra cửa hàng dán một bên là
Rasant và một bên là SOFT ANTI của Giant Dragon. Đến chiều ra CLB gặp luôn hai cao thủ lúc nào cũng chấp mình 2-3 trái. Một bác giật rất tốt còn một bác chuyên thủ giai như đỉa. Kết quả làm mình cũng rất ngạc nhiên là hôm nay mình thắng cả hai.
Một bác giật quả thì rúc lưới, quả thì ra ngoài mà không hiểu tại sao, còn bác kia mọi ngày thủ giai nhưng hôm nay cũng bó tay vì cứ ra ra bàn là mình dùng mặt anti thả ngay mép lưới khiến bác ko vào kịp. Xong trận hai bác mắng mình mày dùng cái mặt khỉ gió gì mà đường bóng lạ thế. Mình cười và bảo chắc tại hôm nay em hên.
Nhưng quả thật mọi ngày đỡ giao bóng xoáy rất vất vả nhưng hôm nay mình cảm giác không phải suy nghĩ là loại xoáy gì và trả giao bóng rất dễ.
Mình bắt đầu kết em anti này vậy mong các bác chỉ giáo kỹ thuật đánh anti cho em với.
Thanks các bác nhiều.

hungiraqdn

Đại Uý
Cố gắng nhìn động tác và bắt chước là chính, đặc thù của môn này ai có năng khiếu thì nhìn là có thể làm được ngay. Cái khó là tự suy nghĩ và đưa ra những cái mới thôi.! Theo mình nghĩ nhìn quả giao bóng đó thì ai cũng có thể thực hiện được, nhưng để cho nhuần nhuyễn thì phải cố gắng và kiên trì tập thật nhiều vào mới ra thi thố được .! mong các bạn đừng nản sẽ thành công..!

Last edited:

QuynhDawei

Trung Sỹ
Xin chào tất cả anh em hội gai & anti!
Mình mới chơi thử mặt anti được 3 ngày mà đã thấy mê rồi, nhưng do kỹ thuật đánh anti chưa có nên rất mong anh em trong hội có thể có các bài viết về kỹ thuật đánh và những video dạy cách đánh này để có thể học hỏi thêm được không?
Tuy đánh anti được 3 ngày nhưng mình lại thấy rất thích vì lý do sau: tuần trước mình lôi em Amultart đã cất lâu trong tủ ra và ra cửa hàng dán một bên là
Rasant và một bên là SOFT ANTI của Giant Dragon. Đến chiều ra CLB gặp luôn hai cao thủ lúc nào cũng chấp mình 2-3 trái. Một bác giật rất tốt còn một bác chuyên thủ giai như đỉa. Kết quả làm mình cũng rất ngạc nhiên là hôm nay mình thắng cả hai.
Một bác giật quả thì rúc lưới, quả thì ra ngoài mà không hiểu tại sao, còn bác kia mọi ngày thủ giai nhưng hôm nay cũng bó tay vì cứ ra ra bàn là mình dùng mặt anti thả ngay mép lưới khiến bác ko vào kịp. Xong trận hai bác mắng mình mày dùng cái mặt khỉ gió gì mà đường bóng lạ thế. Mình cười và bảo chắc tại hôm nay em hên.
Nhưng quả thật mọi ngày đỡ giao bóng xoáy rất vất vả nhưng hôm nay mình cảm giác không phải suy nghĩ là loại xoáy gì và trả giao bóng rất dễ.
Mình bắt đầu kết em anti này vậy mong các bác chỉ giáo kỹ thuật đánh anti cho em với.
Thanks các bác nhiều.
Đúng roài bác càng soáy càng sướng.khống chế đc sang bên càng khó lại

QuynhDawei

Trung Sỹ
Topic im quá vậy ta , hay là mọi người đang chuẩn bị cho trận tứ kết Pre vào thứ bảy này ???? Hy vọng mọi người ủng hộ cho đội gai Michip Hạng D nhé ? Xong giải Pre này Anh Hoài Anh tổ chức một giải dành riêng cho các chiến hữu gai chơi nha Anh , để cho hội được sung lên chứ
Ý kiến hay đó .nên tổ chức một giải dành riêng cho ae mình giao lưu học tập

khuong-defensive

Thượng Sỹ
cảm ơn Bác Hùng

Cố gắng nhìn động tác và bắt chước là chính, đặc thù của môn này ai có năng khiếu thì nhìn là có thể làm được ngay. Cái khó là tự suy nghĩ và đưa ra những cái mới thôi.! Theo mình nghĩ nhìn quả giao bóng đó thì ai cũng có thể thực hiện được, nhưng để cho nhuần nhuyễn thì phải cố gắng và kiên trì tập thật nhiều vào mới ra thi thố được .! mong các bạn đừng nản sẽ thành công..!

Cháu thấy bác nói rất phù hợp với bản thân cháu, vì không có sư phụ chỉ đánh gai :):)

michipsport

Thượng Sỹ
Chào anh Chu Hoài Anh!
Tôi đang muốn dùng thử mặt Super Block nhưng không biết mặt này có vẩy ve cổ tay, hất bóng được không? Nghĩa là ngoài thủ cắt cứa, block thì có kết hợp vẩy ve cổ tay tấn công được như mặt gai 755 không?
Ngoài ra hỏi anh bên lề vui vui chút là nếu anh em trong Hội Gai này mua hàng của anh có được khuyến mại giảm giá gì không. Hơn nữa nghe nói mặt này độc vậy tính chất độc của nó là khó chịu đến thế nào?
Chờ tin anh.

Chào Bác,
Xin trả lời câu hỏi của Bác như sau:
1. ve vẩy cổ tay, hất bóng, giật bóng xoáy xuống... được hết. Chỉ lưu ý là kỹ thuật thực hiện sẽ khác so với gai 755 (Gai 755 là gai Friction- có bám xoáy, còn Super Block là gai Frictionless- Gai trơn)
2. Mặt này được coi là mặt phản xoáy độc nhất của Dr. Neubauer vì những lý do:
a. Độ trả xoáy cực cao
b. Giảm tốc độ & lực của bóng trả về
c. Bóng trả lại có độ cao rất thấp (gần lưới) & ngắn trong bàn
d. Do độ trả xoáy cực cao, mặt vợt này có thể tạo ra những đường bóng với độ xoáy ngang lên rấtb lớn (từ bóng xoáy xuống) hoặc những đường bóng trả về nặng như chì (từ bóng xoáy lên)
e. Độ sụp bóng cao (là kết quả của việc giảm lực & trả xoáy tốt)
Còn nhiều đặc tính khác, có lẽ các A/E đang chơi mặt này có thể bổ sung vì góc độ khai thác của mỗi người là khác nhau.
3. Về giá cho các A/E Hội gai, tất cả A/E chơi gai/ Anti... dù đang ký hay không thì cũng là thành viên của Hội này rồi :). nhưng có lẽ Michip Sport sẽ triển khai thường xuyên hơn các chương trình ưu đãi cho A/E trong Hội

michipsport

Thượng Sỹ
Bác Hoài Anh là chuyên gia gai rồi. Vậy bác cho ít review của một số loại gai bác có (super block, halmark...) để ACE học hỏi và lựa chọn cho phù hợp với mình. Tôi xem sản phẩm trên trang web của bác thì cơ bản các nhận xét là của nhà sản xuất, loại nào cũng hay cả, chẳng biết chọn cái nào cho mình.

Chào Bác,
Cảm ơn Bác đã đánh giá cao về "chuyên môn gai" của tôi :) thật ra do có điều kiện tiếp xúc nhiều và cách thức tìm hiểu, tiếp cận với gai tương đối bài bản nên tích lũy thêm được 1 số hiểu biết thôi chứ "chuyên gia" thì không dám nhận.:p
Ý kiến của Bác về việc cho những review là chính xác, tuy nhiên do thời gian qua quá bận rộn nên chưa làm được những việc đó... sẽ cố gắng sắp xếp thời gian để cung cấp những thông tin này đến A/E chơi gai.
Về việc chọn gai nào để phù hợp thì nếu tiện, Bác có thể cugn cấp thêm thông tin về lối đánh, tình trạng hiện tại...hoặc gọi đt sẽ dễ hơn vì để tư vấn, điều quan trọng là phải biết lối đánh hiện tại của Bác, lối đánh Bác muốn nhắm đến, các "cơ sở hạ tầng" Bác đang có là cái gì....

Bình luận từ Facebook