Góc giao lưu những bạn có sở thích chế máy bắn bóng bàn ! Có hướng dẫn chi tiết !

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Vừa hoàn thành xong chiếc máy này với chi phí cũng thấp nên chia sẻ với các bác . Các bác cứ góp ý chia sẻ nhé , clip test máy e sẽ up lên sau ạ
Chi phí để làm ra chiếc máy của e
+ 1 motor giảm tốc mua của bác @congcong73 = 150k + 30K ship
+ 1 motor bắn bóng 25k
+ 2 bộ nguồn cấp cho từng motor giá 80K ( nguồn quạt khò bếp rẻ tiền nên chạy 2 motor rất nóng , bắt buộc phải mua 2 bộ )
+ 1 Motor giảm tốc 20k chạy thẳng điện 220v ( cái này chỉ chạy 5v/phút )
Các phụ kiện khác ở nhà đều có , ko phải mua gì nữa cả , chỉ mất chút công sức thôi ạ => Tổng chi phí = 305K
Ưu điểm của máy :
Có thể bắn được xoáy ngang , xoáy lên , chỉnh được tốc độ bắn bao nhiêu bóng/phút , lực bắn mạnh hay nhẹ . Máy e dùng chế độ nạp bóng giống mấy clip bên nước ngoài , ko dùng đĩa xoay trong xô đựng bóng , thời gian ra bóng rất đều và ko có hiện tượng tắc hay bắn ra 2 quả 1 lúc . E dùng thêm 1 motor giảm tốc điện 220 để đảo bóng trong chậu khi bóng không rơi xuống nòng bắn , motor này rất hợp lý vì chỉ quay 5v/phút lại rất khỏe và rẻ . Thêm nữa máy rất nhẹ và đơn giản !
Nhược điểm : Không bắn được nhiều điểm , xoáy xuống đang chế thêm
https://www.flickr.com/photos/125516450@N07/14799087929/
https://www.flickr.com/photos/125516450@N07/14799113580/
https://www.flickr.com/photos/125516450@N07/14962784126/
@hiepasc @son_canloc xin các bác chút ý kiến đê :D

Thế là ngon rồi em ! cái chính là mình làm ra nó ! nên mình sẽ hài lòng với cái mà nó mang lại cho mình.
- Chức năng xoáy xuống thì em xoay cái motor bắn bóng xuống dưới là ra ngay mà - Cái này em làm cái đai cho nó có thể xiết vào, ra để xoay cho dễ là OK.

Chiếc máy này góp vui nè anh em !

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Ấn tượng ngay từ cái nhìn đầu tiên - Chia sẻ cùng anh em mẫu máy cạnh tranh với Iphone 6LS chuẩn bị ra mắt. Dự tiến sẽ có mặt trên thị trường cuối năm.

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Tính chuyên nghiệp tăng dần theo năm tháng, nếu như cách đây một năm máy còn rất thô sơ, thì đến nay mỗi tháng đều có nâng cấp cẩn thận đến từng chi tiết ! từ cab, rắc, dây dẫn đều chuyên nghiệp, độ bền, khả năng tháo lắp đều tối ưu hơn rất nhiều !

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Một hình ảnh chính thức bổ xung thêm cho mẫu tháng 9, có một khác biệt nho nhỏ là máy được mặc thêm bikini nằng chất liệu nhựa rất bền với lớp nhám tạo cảm giác thật mát tay !

Chúc các bạn một tháng 9 vui vẻ !

holo124

Đại Tá
thay đổi nhiều lần cuối cùng cũng chọn phương pháp nạp = đĩa đơn :D , bắn cực kỳ ngon lành luôn ạ , bác nào ở gần e có ý định làm cứ qua e , đảm bảo nhìn qua là các bác sẽ làm ngay được ạ !
Máy có thể bắn nhanh , chậm , xa , gần , các loại xoáy tùy ý ( nhưng chỉ bắn được 1 điểm thôi ạ , đang chế thêm cái tuốc năng quạt :D ). Giá thành khoảng 300k !
@son_canloc thế này tạm ổn chưa bác

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Tình hình là dạo này bận rộn quá nên ít lên trao đổi thông tin với anh em.

Để sản phẩm ngày càng tốt , đẹp hơn, Hiệp sẽ phát triển bo mạch cấp điện đẹp hơn, chuyên nghiệp hơn để anh em sử dụng.

miziru

Thượng Tá
E chưa hiểu phần lia bóng lắm mong a sơn chỉ thêm cho.dùng tuốc năng nguyên bản thì tốc độ chậm quá. Máy của e hoàn thành xong lâu rồi mà chưa có bóng tập, buồn thật.

son_canloc

Đại Tá
E chưa hiểu phần lia bóng lắm mong a sơn chỉ thêm cho.dùng tuốc năng nguyên bản thì tốc độ chậm quá. Máy của e hoàn thành xong lâu rồi mà chưa có bóng tập, buồn thật.
cái trục tuốc năng bạn bỏ không dùng bánh răng mà gắn đồng trục với cái Ắc mà nó dùng để quay tuốc năng đó thì nó sẻ bắn 1 quả bên này 1 quả bên kia , còn khoảng cách điểm rơi muốn như ý thì thay đổi cái ắc đó là đc . Nếu không hiểu mình sẻ chụp ảnh chi tiết cho

miziru

Thượng Tá
cái trục tuốc năng bạn bỏ không dùng bánh răng mà gắn đồng trục với cái Ắc mà nó dùng để quay tuốc năng đó thì nó sẻ bắn 1 quả bên này 1 quả bên kia , còn khoảng cách điểm rơi muốn như ý thì thay đổi cái ắc đó là đc . Nếu không hiểu mình sẻ chụp ảnh chi tiết cho
Vâng e hiểu rồi a ạ. E cảm ơn a nhiều.

DHTPINGPONG

Trung Uý
mình đã từng làm như cách trên cách đây 4 năm rồi. dùng moto quạt dùng điện xoay chiều thay đổi tốc độ thì hiệu quả không cao. với lại ổ xoay quạt rất mau hư,chịu lực kém,xài khoảng 1 tháng là lên đường,làm cách này trong thùng chứa ít banh thì được, chứ khoảng 150 quả thì máy đứng thường xuyên.chĩnh đĩa xoay chạy chậm có khả năng máy không quay nổi luôn.tốt nhất là dùng moter giảm tốc để có được momen xoay lớn, thay đổi tốc độ dễ dàng. lấy nguyên cái moter quạt để làm thì cũng đâu có rẽ
đây là cái gắn vào đĩa xoay mà mình làm lần thứ 2 sau lần dùng moter quạt giống bạn

miziru

Thượng Tá
mình đã từng làm như cách trên cách đây 4 năm rồi. dùng moto quạt dùng điện xoay chiều thay đổi tốc độ thì hiệu quả không cao. với lại ổ xoay quạt rất mau hư,chịu lực kém,xài khoảng 1 tháng là lên đường,làm cách này trong thùng chứa ít banh thì được, chứ khoảng 150 quả thì máy đứng thường xuyên.chĩnh đĩa xoay chạy chậm có khả năng máy không quay nổi luôn.tốt nhất là dùng moter giảm tốc để có được momen xoay lớn, thay đổi tốc độ dễ dàng. lấy nguyên cái moter quạt để làm thì cũng đâu có rẽ
đây là cái gắn vào đĩa xoay mà mình làm lần thứ 2 sau lần dùng moter quạt giống bạnView attachment 25262
E nghĩ nếu 1 lần với 60-80 bóng là ok rồi bác ạ. Ngoài ra với những máy tự thu nạp bóng thì cần lượng bóng cũng chỉ như vậy thôi. Nên với số bóng 100 quả vẫn nạp tốt là được bác ạ

son_canloc

Đại Tá
đây là cái gắn vào đĩa xoay mà mình làm lần thứ 2 sau lần dùng moter quạt giống bạnView attachment 25262
Thanks . Có thể 1 công đoạn nào đó của bạn không đồng bộ nên nó mới gây tắc , cái quạt công suất phải lớn hơn 100 lần cái Motto nhỏ xíu đó và giá 1 cái quạt củ mua ở tiệm đồ điện dân dụng chỉ 50 > 70 K . Mình mua 2 hộp Leoviz mỗi hộp 100 quả 4 người thay nhau tập mấy tháng nay có sao đâu . Bằng chứng là đây , có mặt gồm các ACE đến từ rất nhiều nơi
Hòa Bình - Vũng Tàu - Nghệ An và TP Hà Tĩnh , hihi mọi người đều có 1 nhận xét là TUYỆT VỜI .

Last edited:

Bình luận từ Facebook