Góc giao lưu những bạn có sở thích chế máy bắn bóng bàn ! Có hướng dẫn chi tiết !

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Nếu muốn tự làm ở mức thấp nhất thì ý tưởng của Sơn là quá hay ! Với mình thì khác mình sẽ liên tục phát triển và đầu tư thêm các linh kiện chuyên dụng từ cái nhỏ như : rắc cắm, đai, dây , cáp nối, các vật liệu chuyên dụng sẽ thuê gia công bằng máy chuyên dụng ... để đảm bảo máy ổn nhất có thể mà cam kết không nâng giá thành ! Trong khi đó những vật liệu cấu thành tổng thể vẫn giữ quan điểm sử dụng đồ dân dụng có sẵn trong cuộc sống như chậu nhựa, ống nước, gen điện, chiết áp AC ,...

son_canloc

Đại Tá
haha , e đã hoàn thành xong hết rồi , chiều nay ra clb mượn bóng về test xem sao , nếu ngon lành e sẽ post ảnh lên cho mọi ng chiêm ngưỡng :D . A @son_canloc cho e hỏi chút là 2 moto nòng bắn cùng để xoay theo 1 chiều à ? e mới cấp nguồn cho 1 moto chạy thôi
1 cái ngược chiều 1 caí xuôi chiều kim đồng hồ . Mình mất mấy tháng trời mới tạm xong còn bạn chưa đến 2 ngày mà đã cho chạy thử đc , hihi bạn giỏi hơn mình rồi . Cập nhật giá thành đến thời điểm hiện tại xem sao bạn ?

congcong73

Đại Tá
Nếu muốn tự làm ở mức thấp nhất thì ý tưởng của Sơn là quá hay ! Với mình thì khác mình sẽ liên tục phát triển và đầu tư thêm các linh kiện chuyên dụng từ cái nhỏ như : rắc cắm, đai, dây , cáp nối, các vật liệu chuyên dụng sẽ thuê gia công bằng máy chuyên dụng ... để đảm bảo máy ổn nhất có thể mà cam kết không nâng giá thành ! Trong khi đó những vật liệu cấu thành tổng thể vẫn giữ quan điểm sử dụng đồ dân dụng có sẵn trong cuộc sống như chậu nhựa, ống nước, gen điện, chiết áp AC ,...
đúng rồi anh! Mình cố gắng:BỀN, ĐẸP, GIÁ rẻ. Như vậy mới có được nhiều người đam mê hơn....

hoangtrungha1989

Binh Nhất
1 cái ngược chiều 1 caí xuôi chiều kim đồng hồ . Mình mất mấy tháng trời mới tạm xong còn bạn chưa đến 2 ngày mà đã cho chạy thử đc , hihi bạn giỏi hơn mình rồi . Cập nhật giá thành đến thời điểm hiện tại xem sao bạn ?
tổng thiệt hại là : Cái xô đựng bóng 20k ,moto 2 cái 40k , dép cao su 40k , quạt thổi bếp 40k , 2 cái T nhựa 15k , 2 cái đai sắt 10k , lọ keo 10k . Tổng = 175k bác ơi ! Mà moto 2 cái cùng xoay theo chiều phải của nó phải ko bác ? E lắp so le nhau

holo124

Đại Tá
thay đổi nhiều lần cuối cùng cũng chọn phương pháp nạp = đĩa đơn :D , bắn cực kỳ ngon lành luôn ạ , bác nào ở gần e có ý định làm cứ qua e , đảm bảo nhìn qua là các bác sẽ làm ngay được ạ !
Máy có thể bắn nhanh , chậm , xa , gần , các loại xoáy tùy ý ( nhưng chỉ bắn được 1 điểm thôi ạ , đang chế thêm cái tuốc năng quạt :D ). Giá thành khoảng 300k !

Last edited:

holo124

Đại Tá
- Cho bộ nạp vào đáy xô, đặt nằm ngang.
- Ống dẫn bóng ra ở giao đáy và thành xô.
- Tạo thêm cho nó chức năng nâng hạ nòng để bắn Cao - Thấp
Chúc Mừng Bác!!
Mẫu C3 của em đây bác!
lúc đầu e cũng nghĩ như bác . nhưng mới làm lần đầu chế nhiều quá cũng mất tgian lắm . để từ từ sửa sau bác ạ

son_canloc

Đại Tá
Vạn sự khởi đầu nan thế này là quá tốt rồi , với linh kiện đó bạn có thể làm như mẫu này cũng đơn giản . Mua 1 đoạn Nhôm V + Phooc nhựa rất rẻ làm hộp sau đó bạn nghiên cứu nâng cấp cho máy dể > Vì muốn thay đổi thêm chi tiết cải tiến thì đã có các điểm thuận tiên cho bạn gắn các thứ cần thiết

Máy rất nhỏ gọn

holo124

Đại Tá
Vạn sự khởi đầu nan thế này là quá tốt rồi , với linh kiện đó bạn có thể làm như mẫu này cũng đơn giản . Mua 1 đoạn Nhôm V + Phooc nhựa rất rẻ làm hộp sau đó bạn nghiên cứu nâng cấp cho máy dể > Vì muốn thay đổi thêm chi tiết cải tiến thì đã có các điểm thuận tiên cho bạn gắn các thứ cần thiết

Máy rất nhỏ gọn
vâng , từ từ e sẽ làm cho e nó gọn gàng hơn ạ :D . Lần đầu làm còn lãng phí 1 vài vật liệu và cũng sửa lại nhiều lần nên hơi méo mó chút

son_canloc

Đại Tá
vâng , từ từ e sẽ làm cho e nó gọn gàng hơn ạ :D . Lần đầu làm còn lãng phí 1 vài vật liệu và cũng sửa lại nhiều lần nên hơi méo mó chút
Ý mình là bạn làm khung hộp để khi thay đổi , nâng cấp , chế tác sẻ thuận lợi , sẵn có điểm cho bạn định vị ...

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Hè đến không khí bóng bàn tươi vui, phong trào chế máy lan tỏa rộng dãi. Hiệp cũng góp không khí một chút cho vui mời các bạn coi mẫu máy dự kiến sẽ ra mắt trong tương lai gần !

Con may này mẫu này đang hoàn thiện sẽ chào mừng kỷ niệm Quốc khánh mùng 2-9 này nhé !

Bộ phận thân máy !

Lắp khay thu hồi bóng !

Sẽ up tiếp các các phần sau nhé !

Bình luận từ Facebook