GIẢI GÀ 7- Nhân Tố Mới

Drhongson

Đại Tá
Giải Gà là 1 giải có không khí vui vẻ náo nhiệt nhất , có nhiều khi qui tụ
cả các anh chị em các tỉnh xa về chung vui .
Ngoài 1 số ít là gà lạ cần người cũ giới thiệu bảo lãnh trình độ , còn hầu hết
đều là các gà cũ quen biết nhau cả.
Qua 6 lần tổ chức , nhưng vấn đề xếp hạng cho chính xác (tương đối) vẫn là điều
bất cập tồn tại muôn thưở , gây nhức đầu cho các bác BTC và làm nhiều gà lấn cấn e ngại .
Mình nói thế là vì dù là trong điều lệ có thòng 1 câu << BTC só quyền thay đổi ... bất cứ lúc nào ...>>,
nhưng mình thấy chỉ có 1 trường hợp duy nhất là Duy kientruc tự giác chấp nhận đôn lên 1 hạng
khi đã vào tới bán kết giải gà 5, còn giải Gà 6 thì dù BTC thuyết phục gãy lưỡi nhưng đấu thủ Sơn Công an
vẫn quyết không chịu lên hạng thì Thành Nhân , Văn Công Thắng cũng đành cắn răng chiến đấu mà thôi .
Hay trường hợp bác Vương Văn Danh (vô địch giải Gà 5 ) , xếp hạng thấp
nên Duy kiến trúc , Hùng An lộc woánh đến tê tay cũng không lủng , vào chung kết làm bé Huy năng khiếu
bít cửa bí bài , oà khóc ngay khi đang đánh ...
Mình nghĩ , đây là 1 giải truyền thống , sẽ sống mãi với thời gian , nên các bác BTC
nên chăng ngồi lại họp bàn với nhau cân nhắc cẩn thận cụ thể từng gà và xếp hạng
chuẩn xác nhất , có như thế niềm vui của các Gà sẽ trọn vẹn và giải Gà luôn là điểm đến tin yêu
của thế giới bóng bàn gà . Hơn nữa bắt đầu từ giải Gà 6 , các bé năng khiếu
cũng tự giác thăng lên 1 hạng , nên nếu các gà xếp hạng không chuẩn ,
thì e là các bé năng khiếu và các gà mái sẽ nhát chân mai một nòi giống đi chăng .
Thiển ý nho nhỏ , chỉ mong điều tốt đẹp , mong các bác đừng chấp ạ .

Last edited by a moderator:

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Tin Vui !!!

Xin thông báo cho đàn gà đang mải miết mài cựa: Bác Đoàn Châu (nick :Tuy) đã ủng hộ Giải Gà 7 của chúng ta 100 đô Canada. Người đẹp xứ cao nguyên buốt giá - Hải Cari3h - đã chuyển 2000k giùm bác Tuy vào TK của NTBB sáng nay. Vậy xin thông báo để cả đàn cùng vui chung !
Bác Tuy hiệp sĩ là người luôn đồng hành với phong trào bóng bàn nhất là với giải Chym,giải Gà.Chân thành cám ơn bác ,chúc bác luôn mạnh khỏe và chóng có dịp hội ngộ cùng AE

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Votgo sao lại phong tớ lên C vậy trước c1 thì giờ là D1 chứ,Hiến chấp mình 2-0-2 nhé ,ñánh mấy trận mình thua dễ rồi mà,lại mới luyện hấp tinh đại pháp nữa BiaBiaBia

saigonfc.vn

Đại Uý
Votgo sao lại phong tớ lên C vậy trước c1 thì giờ là D1 chứ,Hiến chấp mình 2-0-2 nhé ,ñánh mấy trận mình thua dễ rồi mà,lại mới luyện hấp tinh đại pháp nữa BiaBiaBia

Hấp tinh đại pháp là dùng để lấy nước "đại ma đầu giáo chủ _ Phương Nam Thất Quái" chứ không phải dùng trong trường hợp sầu riêng rơi trong gió được! Bia Bia Bia

giacuong

Trung Sỹ
Giải Gà là 1 giải có không khí vui vẻ náo nhiệt nhất , có nhiều khi qui tụ
cả các anh chị em các tỉnh xa về chung vui .
Ngoài 1 số ít là gà lạ cần người cũ giới thiệu bảo lãnh trình độ , còn hầu hết
đều là các gà cũ quen biết nhau cả.
Qua 6 lần tổ chức , nhưng vấn đề xếp hạng cho chính xác (tương đối) vẫn là điều
bất cập tồn tại muôn thưở , gây nhức đầu cho các bác BTC và làm nhiều gà lấn cấn e ngại .
Mình nói thế là vì dù là trong điều lệ có thòng 1 câu << BTC só quyền thay đổi ... bất cứ lúc nào ...>>,
nhưng mình thấy chỉ có 1 trường hợp duy nhất là Duy kientruc tự giác chấp nhận đôn lên 1 hạng
khi đã vào tới bán kết giải gà 5, còn giải Gà 6 thì dù BTC thuyết phục gãy lưỡi nhưng đấu thủ Sơn Công an
vẫn quyết không chịu lên hạng thì Thành Nhân , Văn Công Thắng cũng đành cắn răng chiến đấu mà thôi .
Hay trường hợp bác Vương Văn Danh (vô địch giải Gà 5 ) , xếp hạng thấp
nên Duy kiến trúc , Hùng An lộc woánh đến tê tay cũng không lủng , vào chung kết làm bé Huy năng khiếu
bít cửa bí bài , oà khóc ngay khi đang đánh ...
Mình nghĩ , đây là 1 giải truyền thống , sẽ sống mãi với thời gian , nên các bác BTC
nên chăng ngồi lại họp bàn với nhau cân nhắc cẩn thận cụ thể từng gà và xếp hạng
chuẩn xác nhất , có như thế niềm vui của các Gà sẽ trọn vẹn và giải Gà luôn là điểm đến tin yêu
của thế giới bóng bàn gà . Hơn nữa bắt đầu từ giải Gà 6 , các bé năng khiếu
cũng tự giác thăng lên 1 hạng , nên nếu các gà xếp hạng không chuẩn ,
thì e là các bé năng khiếu và các gà mái sẽ nhát chân mai một nòi giống đi chăng .
Thiển ý nho nhỏ , chỉ mong điều tốt đẹp , mong các bác đừng chấp ạ .
Drhongson , giacuong rất muốn tham gia giải Gà lần này mà không biết đăng ký hạng cân nào, nên nhờ Dr
xếp hạng luôn để được tham gia cho có phong trào....THANKS DRHONGSƠN

baotien

Thượng Sỹ
Xin đăng ký giùm đàn gà con:
Còn lệ phí đến hôm đó mình đóng luôn nhé.

Hạng cũ : C2
Nguyễn lê bảo Trân 11t
Bùi thị mai Phương 12t
Bùi văn Đức 11t
Nguyễn quốc Huy 11t
Nguyễn trần anh Kiệt 12t
Mai tú Uyên 12t
Nguyễn Tiến Thông 14t
Nguyễn Bảo Phiên 13t
Nguyên 11t
Hồ Phương Uyên 13t

Hạng cũ C4
Nguyễn Thị Xuân Mai 10t
Nguyễn Kiều Thủy Tiên 10t

Last edited:

cari3h

Moderator
Chà! Giải gà 7 giai đoạn hậu trường cắt tiết, trụn sôi, vặt lông...chuẩn bị vô xoong đông vui quá nhỉ? Hấp, luộc, nướng, tái Chanh...đủ các kiểu, thèm quá! :pMài cựa cho bén vào hỡi các gà thân iu ơi!BiaBia

Drhongson

Đại Tá
Xin đăng ký giùm đàn gà con:
Còn lệ phí đến hôm đó mình đóng luôn nhé.

Hạng cũ : C2
Nguyễn lê bảo Trân 11t
Bùi thị mai Phương 12t
Bùi văn Đức 11t
Nguyễn quốc Huy 11t
Nguyễn trần anh Kiệt 12t
Mai tú Uyên 12t
Nguyễn Tiến Thông 14t
Nguyễn Bảo Phiên 13t
Nguyên 11t

Hạng cũ C4
Nguyễn Thị Xuân Mai 10t
Nguyễn Kiều Thủy Tiên 10t
Mình khoái nhất là lối đánh đôi công bắn phá 2 càng ác liệt của hội gà năng khiếu nhi đồng này .
Các gà già tranh thủ , kẻo 1,2 năm nữa thì chỉ có nước đi mua vé xem các bé đánh giải lớn thôi .

Last edited by a moderator:

Drhongson

Đại Tá
Chà! Giải gà 7 giai đoạn hậu trường cắt tiết, trụn sôi, vặt lông...chuẩn bị vô xoong đông vui quá nhỉ? Hấp, luộc, nướng, tái Chanh...đủ các kiểu, thèm quá! :pMài cựa cho bén vào hỡi các gà thân iu ơi!BiaBia
Cari rủ hội gà Thanhbb , Bích Nga Bảo lộc ... về xơi cháo gà đi . hì

mebb0101

Trung Tá
Chú Út và a Hoàng Tàu cho e 1 vé với.Chủ nhật lên đóng tiền lun ah!
Trương Minh Vũ
Trình D 2
Sinh hoạt :1 năm trước ở clb xndm, hiện nay ở clb TP Bến Tre
Người bảo lãnh : Chú Út NTBB và anh Tưởng Chumap
Lúc trước e đánh Primership hạng D chung đội Andro với a Duy bolo và a Lộc đấy ah!
thanks !

Drhongson

Đại Tá
Mình nhớ các giải trước , lò An lộc kéo về đông nghịt , Hải , Quang , Hùng ...
Rùi Quận 10 cũng chơi nguyên băng .
Nay sao chưa thấy gáy vậy nhỉ ??

Drhongson

Đại Tá

Các bác phải quây bắt bằng được con gà Cao nguyên này, thời buổi gà công nghiệp nhiều kiếm được con gà chạy bộ đi lạc là rất hiếm nhưng phải cẩn thận vì gà này rất hay vồ "chym".

chúmập

Thượng Sỹ
Chú Út và a Hoàng Tàu cho e 1 vé với.Chủ nhật lên đóng tiền lun ah!
Trương Minh Vũ
Trình D 2
Sinh hoạt :1 năm trước ở clb xndm, hiện nay ở clb TP Bến Tre
Người bảo lãnh : Chú Út NTBB và anh Tưởng Chumap
Lúc trước e đánh Primership hạng D chung đội Andro với a Duy bolo và a Lộc đấy ah!
thanks !
Vũ ròm phải không em. Dạo này khỏe chứ? Như em thì gọi là gà rừng, chả thấy thịt đâu, chỉ toàn xương.

chúmập

Thượng Sỹ

Còn món cà ri gà sao không nhắc tới nhỉ? Bia Bia Bia.
Cà ri mà lên đây mình làm trận độ góp vốn 100K đồng banh nhe.

NTBB

Super Moderators
Mới bắt được "sóng vô tuyến" bị lạc: sẽ có món gà mái ghẹ và gà mái dầu cao nguyên hấp cải ĐL. Các gà đồng bằng chuẩn bị nhiều bia để đón tiếp "mồi ngon" nhá !

cari3h

Moderator
Các bác phải quây bắt bằng được con gà Cao nguyên này, thời buổi gà công nghiệp nhiều kiếm được con gà chạy bộ đi lạc là rất hiếm nhưng phải cẩn thận vì gà này rất hay vồ "chym".

Cha chả! Cái bác Sì tai dao rỉ này là chủ tịt hội Chym cú chứ đâu phải chủ tịch hội...ném đá mà lộn xộn thế này? Bác ngon đại diện hội Chym cú vào giao lưu với hội gà thì mới đáng mặt anh hùng chứ? Bác mà làm thế thì em cũng không ngại đường xá xa xôi xuống hầu bác món cà ri...chym cú cho hội gà thêm đình đám ngay! hehe BiaBia

Bình luận từ Facebook