Có ai đã thử mặt vợt Razka 9 chưa nhỉ?

storm

Thượng Sỹ
các bác đã dùng R9 cho e hỏi, dòng này thuộc loại mềm hay cứng ạ, dễ chơi hay khó chơi...vv. cho e thêm chút review nữa đi các bác. Thanks;)

Gà Ri

Đại Uý
Còn hơn đánh dòng Ten, tôi thấy không hơn Razka mấy mà giá tầm 1.5 triệu. Ten thì tã nhanh rồiiiiiiiiii

Chuẩn rồi. Đánh Ten 3 tháng đã nổi chân gai, ma sát gần hết. Đánh R7 12 tháng chân gai chưa nổi, ma sát vẫn ok

nanakizhang

Đại Tá
Rakza 9 đã đánh thực tế, mặt này rất cứng, và nảy, độ xoáy < rakza 7, speed >rakza7, mặt này giật bóng phải khéo tí không thì rất dễ tụt lưới, dán mặt này xong đánh vài cái cho ra đi trong vòng 3 nốt nhạc ^^! Có thể tùy rơ mỗi người, ý kiến chủ quan của mình thôi hii
Công nhận độ bền của Ya siêu bền

Mark V

Đại Uý
Đang đánh FH R9 với cốt Nitaku Acoustic Carbon
-Chỉ có thể nói là ngon nhất trong tầm giá, rất bám xoáy và đọ bền cao
-R9 kg có loại soft, nên phù hợp với cốt có đo cứng trung bình
-Nếu đánh Sar thì nên chơi R7s

storm

Thượng Sỹ
E chơi GA, với giơ giật moi + bạt. Nên xài mặt nào cho FH ạ?
Mình cũng đang chơi GA với RK 7 soft cho FH đây, tốc độ và độ xoáy tốt bác nhé, sẽ hợp với rơ của bác. Vì bản thân cốt GA là cứng nên bn phải chọn những dòng mặt vợt mềm mới hợp được ạ. Mặt RK 7 soft là một trong nhưng mặt rất hợp với GA đó nh bn. Thân!

Last edited:

acemjss

Trung Tá
Mình cũng đang chơi GA với RK 7 soft cho FH đây, tốc độ và độ xoáy tốt bác nhé, sẽ hợp với rơ của bác. Vì bản thân cốt GA là cứng nên bn phải chọn những dòng mặt vợt mềm mới hợp được ạ. Mặt RK 7 soft là một trong nhưng mặt rất hợp với GA đó nh bn. Thân!
Rakza9 có đc ko bác?

Frenzied

Đại Uý
Razka 9 mình cảm nhận ko cứng như mọi người nói. Mình mua về đánh fh với boll zlc thấy nó mềm và hơi xịt chứ ko cứng. Mình thấy mềm hơn cả S1 và Ten 05.

bantaylua

Đại Uý
Razka 9 mình cảm nhận ko cứng như mọi người nói. Mình mua về đánh fh với boll zlc thấy nó mềm và hơi xịt chứ ko cứng. Mình thấy mềm hơn cả S1 và Ten 05.
Xịt là do bạn phát kô đủ lực vào bóng thôi!
- R9 thuộc loại cứng ma sát, giống Hexer HD nhất, đánh dòng cứng ma sát mà phát lực yếu, vào bóng mỏng sẽ thấy bóng chậm, xịt, kém ma sát vì mút cứng, bóng khó lún vào mặt để tạo ma sát. Những a em công lực yếu sẽ cảm thấy mút này khó đánh, kô an toàn, kém uy lực. Ngược lại, nếu cỡ hạng B, A của diễn đàn, có công lực thâm hậu đánh sẽ thấy rất tuyệt vời, mút bám bóng khủng khiếp, bóng tấn công cắm, xoáy, xung lực cao, rất uy lực. Bản thân mình chỉ hạng còi nên phải từ rã mút hexer HD (R9 tương tự), để lại cho anh hạng A, bác ấy thích mê, hết lời khen độ phê khi đánh bóng.
Đây cũng là lí do mỗi người đánh mút này lại có cảm nhận khác nhau. Thiết nghĩ, mỗi mút sẽ có xu hướng phục vụ nhằm vào một nhóm đối tượng có kĩ thuật, lối đánh ở một trình độ, kiểu nào đó. Mút càng kén người chơi thì càng có tính cực đoan cao, phục vụ đối tượng hẹp.
Kết luận: R9 là mút chất lượng cao, nhằm vào đối tượng là cao thủ (hạng A diễn đàn) có những cú giật uy lực.

longqin

Đại Uý
Rakza9 có đc ko bác?
Mình đánh R9 với king2 cho fh thấy rất thích nhé, giật tầm trung rất có lực, bóng cắm, gần bàn cũng ok, tiếng kêu nghe đã tai lắm, cái mùi mút hơi hắc khi ngửi gần. Nói chung là rất ok nên mua.

lion

Đại Tá
Em chưa dùng R9, R7S nhưng đã dùng qua 6 mặt R7 và có nhận xét như sau:

- Trọng lượng: em nghĩ R7 nặng hơn Donic Coppa X1, X2 và nhẹ hơn Tenergy
- Cảm giác: chắc chắn, chất lượng, cao cấp, đúng là sản phẩm của hãng sx cd
bóng bàn danh tiếng

- Tính năng: em từng dán R7 vào các cốt King2, Zhang JiKe ALC, Innerforce ZLC
rồi Mizutani Jun ZLC thì đều thấy có một cảm nhận chung là forehand dễ đánh,
bạt uy lực, cắt xoáy, mặt vợt có độ nảy (tưng) vừa phải, phát bóng xoáy, giật ok,
kê chặn đẩy tốt, nói chung em thấy R7 đánh BH hay FH đều được cả. Đặc biệt,
R7 làm từ cao su tự nhiên 100% nên độ bền vượt trội, nếu đánh nhiều, đều thì
em nghĩ nhanh thì 6 tháng mới phải thay mút, còn bình thường 1 năm mới phải
thay.

- Giá thành: với mức giá tầm 770K- 790K tùy cửa hàng, so với dòng mút cao cấp
như Tenergy thì đúng là rẻ hơn, nhưng do em không hợp Ten mà lại hợp R7 hơn
nên em chưa nghĩ đến việc dùng Ten để thay đổi cảm giác. Vả lại, bỏ ra 1.3M
để mua một mặt Ten em nghe nó cứ thôn thốn nên không muốn thử thách gì cả.

Hiện tại em đang dùng combo (như chữ ký) thấy đánh bóng rất ổn, không có gì
phải phàn nàn. Theo thông lệ thì 9>7 nên em nghĩ có lẽ R9 nhanh hơn R7, còn
khi đã nhanh hơn mà độ xoáy cũng tốt hơn thì đúng là lý tưởng vì thường được cái
nọ phải mất cái kia.

Trainee

Đại Tá
R9 nhanh hơn, xoáy hơn R7 thật, nhưng phải đạt trình độ nhất định mới thể hiện được điều đó. Mặt cứng mà tốc độ lăng tay thấp thì e rằng không tạo được xoáy mạnh. Nhưng nếu tốc độ lăng tay cao vọt lên thì mặt cứng giật bóng cực xung.

haitanqd

Thượng Tá
razka9 bám xoáy, lực, khi tiếp xúc với bóng có thời gian lưu bóng vừa phải ko quá nhanh nên khi chặn bóng sang cảm giác bóng bị dừng lại, theo cảm nhận của riêng mình thì đánh trái hay hơn phải . Đặc biệt có có độ bền, ko nặng ko nhẹ(TB) và giá thành hợp lý, nhưng người chơi lại thích dòng ten ( vì mang thương hiệu từ trước ) .
So với razka7 thì tốc độ và độ bám xoáy cao hơn, nhưng nặng hơn nên sẽ ko phù hợp cho những người thích nhẹ

vuduyhieu

Trung Uý
rak9 khó đánh nhưng khi quen rồi bá đạo lắm , quen rồi khó có thể đánh mút khác , theo mình thì ngon hơn ten nhưng độ bền thấp.

Bình luận từ Facebook