Có ai đã thử mặt vợt Razka 9 chưa nhỉ?

T2A

Binh Nhì
Cứ dùng đến hỏng thì mua mới thui bác nhờ, chắc cũng phải 6-8 tháng
Bác nói chí phải 1 đời ta 3 đời nó hỏng thì mua miếng khác nhưng cũng phải thử cho biết xem thế nào?
Đúng là mặt vợt nhiều loại quá em đã thử nhiều mặt mà càng thử càng loạn mới chết. Hiện giờ em đã gia nhập CLB mặt Tàu và ko thay đổi cốt mút nữa chuyên tâm tu luyện nội công thôi .

longqin

Đại Uý
Bác nói chí phải 1 đời ta 3 đời nó hỏng thì mua miếng khác nhưng cũng phải thử cho biết xem thế nào?
Đúng là mặt vợt nhiều loại quá em đã thử nhiều mặt mà càng thử càng loạn mới chết. Hiện giờ em đã gia nhập CLB mặt Tàu và ko thay đổi cốt mút nữa chuyên tâm tu luyện nội công thôi .
Bác dung mặt tàu TG3 hay H3, mặt nào hay hơn ạ, sức khỏe e hơi kém khg bít có kham nổi mặt tàu không, cũng định chơi với tàu xem có hợp không và lại giảm được chi phí nữa. Mặt đức, nhật giòn quá, va nhẹ cái là nó vớ rìa liền nhìn mất thẫm mĩ quá mà lại đắt nữa.

• Like
Reactions: T2A

T2A

Binh Nhì
Bác dung mặt tàu TG3 hay H3, mặt nào hay hơn ạ, sức khỏe e hơi kém khg bít có kham nổi mặt tàu không, cũng định chơi với tàu xem có hợp không và lại giảm được chi phí nữa. Mặt đức, nhật giòn quá, va nhẹ cái là nó vớ rìa liền nhìn mất thẫm mĩ quá mà lại đắt nữa.
Tg3 dễ đánh hơn , em chơi combo PG7 + TG3 + T64 , phải nói là đánh mất sức hơn mặt Nhật rất nhiều , trước đây chơi Innerforce ALC + T05 + T64. Em mới hơn 30 cái xuân xanh mà chơi hơn 2 giờ còn thấy đuối đó bác. Nếu xác định chơi mặt Tàu rất khó chơi 1 phát ăn quan, nên đánh mất sức hơn.

longqin

Đại Uý
Cốt innerforce alc của bác chơi cảm giác thế nào so với pg7, e cũng đang gửi mua một cái inner alc, theo bác đã từng chơi thì mặt nào phù hợp, e khg mua ten đâu nhé, max quá, tg3 cho fh có được không?

bruceleehs

Thượng Sỹ
Tg3 dễ đánh hơn , em chơi combo PG7 + TG3 + T64 , phải nói là đánh mất sức hơn mặt Nhật rất nhiều , trước đây chơi Innerforce ALC + T05 + T64. Em mới hơn 30 cái xuân xanh mà chơi hơn 2 giờ còn thấy đuối đó bác. Nếu xác định chơi mặt Tàu rất khó chơi 1 phát ăn quan, nên đánh mất sức hơn.
Cốt innerforce alc của bác chơi cảm giác thế nào so với pg7, e cũng đang gửi mua một cái inner alc, theo bác đã từng chơi thì mặt nào phù hợp, e khg mua ten đâu nhé, max quá, tg3 cho fh có được không?
InnerALC là cốt rất hay, rất hợp mặt tàu. Nếu không chơi mặt tàu thì chính là dùng Raz7 hoặc Raz9 hoặc Blitz 2010 bạn nhé!

T2A

Binh Nhì
InnerALC là cốt rất hay, rất hợp mặt tàu. Nếu không chơi mặt tàu thì chính là dùng Raz7 hoặc Raz9 hoặc Blitz 2010 bạn nhé!
Chuẩn man, Innerforce đánh mặt Tàu rất hợp với e là Tg3 và yinhe mẻcury 2 , H3 e chưa thử. Theo ngu kiến của e ngoài mặt Tàu Cornileau là trâu nhất, kế tiếp là Yasaka rồi đến Andro Rasant , Donic e cũng chơi qua rồi rất mau bể cạnh , Ten thì vừa mắc lại kém bền e ko phải đại gia nên ko chơi thằng này nhờ bác kia cho 2 mặt cũ đánh thử để biết thôi. E có qua BBSG được 1 cao nhân chỉ cho dùng mặt yinhe Mercury 2 xoay ngang lại chơi thêm 1 lớp booster đánh rất hay mà giá lại cực rẻ chỉ có 120 k một miếng.

aunhh

Đại Tá
có ai đã dùng mặt razka 9 này với cốt supper zhang jike zlc chưa ? mình đang có 1 miếng vẫn con nguyên trong hộp định dán thử đánh fore hand thay cho miếng tenergy 80 fx vì miếng 80 fx khi giật phải dùng lực rất nhiều bóng đi rất xoáy nhưng hơi bị chậm không mang tính thương cao hôm nào khỏe thì không sao nhưng hôm nào thể lực yếu thì chắc chắn bị nộp bia với lại so sánh về hiệu quả kinh tế thì khác biệt quá.mới đánh được hơn 3 tháng mà bắt đầu thấy nổi chân gai lên rồi và ma sát có vẻ giảm đi rất nhiều.( một tuần tập 5 buổi mỗi buổi 2 tiếng chủ yếu giật phải và trái )
Bạn dùng Razka 9 cho FH cây Super ZLC ZJK cảm thấy thế nào? Mình cũng đang dùng Ten 05FX cho FH và BH. BH đánh tốt. Quýnh BH với mút mềm nên flick rất ok, nhưng giật xoát, giật xung cảm giác tốn lực nhiều. Giật FH với Ten 05 FX độ ổn định cao nhưng phải vào lực mạnh, miết mạnh để tạo xoáy, bóngđi chậm. Mình đã tâu em Razka 7 soft cho BH và Razka 7 cho FH để trải nghiệm ntn.

aunhh

Đại Tá
Keo nào cũng bị co cả nhưng keo sữa bị co ít hơn. Khi mới mua về em dán keo tăng lực nhưng chỉ có 1 lớp dự định đánh vài ngày rồi dán lại theo lời sư phụ chỉ, ai ngờ lột ra dán lại nó co kinh quá bèn chơi keo sữa dán luôn, R7 cũng bị co nhưng ko đáng kể. E thấy mút bọt khí cái nào cũng co cả vấn đề là co ít hay co nhiều. Em từng xài RASANT TURBO, BLUE Fire M1, T05, T64 đều co cả nhưng thằng R9 này co kinh dị nhất :( còn mấy thằng kia co ít thôi.
Vậy dòng Razka thì Razka 9 là bị co nhiều nhất hả bác?

tosiosHD

Đại Tá
E nghĩ là mút co không phải do quét keo, kể cả khi bác không bôi keo nó vẫn co do khi ta mở ra nó tiếp xúc với môi trường ngoài nên chất tune sẵn của nhà sx bay hơi dần nên nó co dần, còn khi đang trong bọc nilon kín nó khg bị bay hơi. Khi sử dụng co càng nhanh do nó tiếp xúc nhiều hơn như gió, nước áp lực ...
Bạn nói mút co ko phải do keo, vậy mút dãn có phải do keo ko??? tôi hỏi bạn điều này nhé: 1 miếng mút nguyên khi chưa quét keo và sau khi quét keo kích thước nó có thay đổi ko? Bạn đã kiểm tra chính xác vấn đề này chưa?

longqin

Đại Uý
Bạn nói mút co ko phải do keo, vậy mút dãn có phải do keo ko??? tôi hỏi bạn điều này nhé: 1 miếng mút nguyên khi chưa quét keo và sau khi quét keo kích thước nó có thay đổi ko? Bạn đã kiểm tra chính xác vấn đề này chưa?
Nếu bác quét keo tăng lực như haifu thì nó dãn do keo đó sử dụng dung môi là xăng, bác sẽ thấy miếng mút dãn ưỡn ra, để thật lâu nó bay bớt hơi xăng sẽ co bớt lại nhưng vẫn to hơn khi chưa bôi keo, keo sữa gốc nước như leoviz không dãn, e mới sử dụng 2 loại này thôi.

tuandaklak

Trung Uý
Tôi mới thấy mặt vợt Razka 9 mới ra lò, đã dùng thử Razka 7 thấy khá ổn. Không hiểu bác nào dùng mặt mới chưa? Review đây:
- Speed 9.6
- Spin 9.1
- Control 8.7
em thì tháy rak 7 cho fh và r7 sortf cho bh là ổn. vì trình gà. đánh r9 thấy cứng quá. hiện tại em đang dùng 2 mặt ấy kết hợp với zjk rồng xanh

rượu hoa lê

Thượng Sỹ
Bạn dùng Razka 9 cho FH cây Super ZLC ZJK cảm thấy thế nào? Mình cũng đang dùng Ten 05FX cho FH và BH. BH đánh tốt. Quýnh BH với mút mềm nên flick rất ok, nhưng giật xoát, giật xung cảm giác tốn lực nhiều. Giật FH với Ten 05 FX độ ổn định cao nhưng phải vào lực mạnh, miết mạnh để tạo xoáy, bóngđi chậm. Mình đã tâu em Razka 7 soft cho BH và Razka 7 cho FH để trải nghiệm ntn.
Razka 9 cho FH thì phải nói ban đầu không quen khó cảm nhận giật bay bóng và ít xoáy nhưng qua một thời gian và rút kinh nghiệm mình thấy cũng khá tốt giật phải lăng tay ra đòn dứt điểm mạnh thì bóng mới xoáy bóng đi khá nhanh hơn ten 80fx. bạt bóng thì nghe tiếp kêu rất thích như kiểu cầm 1 cái thanh tre to đập xuống mặt nước yên tĩnh. cũng tốn lực không kém gì ten được cái rẻ hơn ten vài trăm K nên hợp lý hơn và độ bền thì nhỉnh hơn một chút ít

aunhh

Đại Tá
em thì tháy rak 7 cho fh và r7 sortf cho bh là ổn. vì trình gà. đánh r9 thấy cứng quá. hiện tại em đang dùng 2 mặt ấy kết hợp với zjk rồng xanh
Vừa rồi mình lắp cặp Razka 7 soft cho BH và Razka 7 cho FH phải nói là quýnh cực kỳ sướng. Có cảm giác hay hơn cặp Ten 05 FX trước đây.
Mọi người có thể xem qua cảm giá của mình qua review: http://bongban.org/threads/super-zlc-zhang-jike.15313/page-17

Bình luận từ Facebook