Clip cắt mút vợt bằng dao lam

meoluoitmb

Đại Tá
Hôm nay tiện cắt hộ mút vợt cho cậu em nên tiện thể up lên để anh em có thêm tư liệu tham khảo. Trình cắt còn yếu nên có gì anh em thông cảm xem tạm nhé.
Và đây là kết quả của sản phẩm

chichkidao

Moderator
Hôm nay tiện cắt hộ mút vợt cho cậu em nên tiện thể up lên để anh em có thêm tư liệu tham khảo. Trình cắt còn yếu nên có gì anh em thông cảm xem tạm nhé.
View attachment 47898 View attachment 47899 View attachment 47900 View attachment 47901 View attachment 47902 View attachment 47903 View attachment 47904 View attachment 47905
cái này phải nhúng bia mới cắt đc hả anh?:D

Trainee

Đại Tá
cái này phải nhúng bia mới cắt đc hả anh?:D
Các bác này tay khéo thật, mình tay vụng, nhát toàn nhờ cắt hộ!
Bác Mèo cắt trình độ gần như dân bán mặt chuyên nghiệp rồi!
Như em thấy tên mà em hay nhờ cắt và cả ông cụ bố hắn ngồi trông cửa hàng thì họ hay lót miếng bìa cứng xuống dưới, cắt thẳng tay luôn, rời tay ra là xong ngon, không phải nhay lại như bác Mèo làm chi! Cũng chẳng cần quệt nước, quệt bia gì, cứ chơi khô luôn. Mà đội kẹt xỉ đó toàn bẻ dọc đôi lưỡi dao lam ra dùng 1/2 thôi như mấy tên cắt tóc! :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
View attachment 47898 View attachment 47899 View attachment 47900 View attachment 47901 View attachment 47902 View attachment 47903 View attachment 47904 View attachment 47905
Gì phải khổ thế anh, hôm nào lên Hà Nội, em đang sẵn một bộ chuôi dao, kéo lắp dao hàng Pakistan, và 10 cái dao mổ loại bầu biếu bác đủ luôn nhé.

meoluoitmb

Đại Tá
Các bác này tay khéo thật, mình tay vụng, nhát toàn nhờ cắt hộ!
Bác Mèo cắt trình độ gần như dân bán mặt chuyên nghiệp rồi!
Như em thấy tên mà em hay nhờ cắt và cả ông cụ bố hắn ngồi trông cửa hàng thì họ hay lót miếng bìa cứng xuống dưới, cắt thẳng tay luôn, rời tay ra là xong ngon, không phải nhay lại như bác Mèo làm chi! Cũng chẳng cần quệt nước, quệt bia gì, cứ chơi khô luôn. Mà đội kẹt xỉ đó toàn bẻ dọc đôi lưỡi dao lam ra dùng 1/2 thôi như mấy tên cắt tóc! :D
Cắt 1 nhát đứt ngay cũng ok em à, nhưng nó không hoàn hảo, đường thứ nhất coi như gần đứt và đường thứ 2 là đường hoàn thiện.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái cán để lắp lưỡi dao mổ có nắp không?
Em cũng chả nhớ, hình như là có nhưng em vứt đi rồi, vì cái đầu nó giống như đầu cặp nhiệt độ, có ảnh hưởng gì đâu mà cần nắp hả anh.

Em cẩn thận mua cả cái kéo dạng kéo cặp dính bằng Inox để tháo lắp lưỡi dao, khi nào dùng mới lắp lưỡi vào, dùng xong lại tháo lưỡi ra. Trọn bộ dùng cực ngon, thỉnh thoảng em vẫn lôi ra nghịch nghịch, cắt linh tinh, nhưng mà dao mổ nó sắc lắm, nên dùng xong lại cho vào bao thiếc chứ không trẻ con nó nghịch thì chết

o3ma

Đại Tá
Em cũng chả nhớ, hình như là có nhưng em vứt đi rồi, vì cái đầu nó giống như đầu cặp nhiệt độ, có ảnh hưởng gì đâu mà cần nắp hả anh.
Em cẩn thận mua cả cái kéo dạng kéo cặp dính bằng Inox để tháo lắp lưỡi dao, nên trọn bộ dùng cực ngon, thỉnh thoảng em vẫn lôi ra nghịch nghịch, cắt linh tinh, nhưng mà dao mổ nó sắc lắm, nên dùng xong lại cho vào bao thiếc chứ không trẻ con nó nghịch thì chết
Thế nên mới cần cái nắp để đậy lại cho vào túi để nó khỏi làm rách túi. Mấy cái cán của dân chơi mô hình giấy nhưng chưa thấy chỗ nào bán.

tosiosHD

Đại Tá
Nhìn chung bác @meoluoitmb cắt mút như vậy là ok rồi. Chỉ có điều như bác @Trainee nói ở trên đấy, mình nên để tấm bìa cứng bằng giấy hay quyển sách cũ phẳng ở dưới, để khi cắt lưỡi dao ko bị mài mòn nhiều vào vật kê, như vậy đường cắt sẽ sắc nét hơn.
PS: Thực sự thấy bác vừa cắt, vừa nhúng dao vào cốc nước gì vàng vàng như giống như Bò húc thấy hay hay, nhưng có nhất thiết phải vậy không bác? Trời mùa hè đang nóng kinh, đêm qua xem bóng đá nên giờ thấy hơi mệt.... em thấy tiếc tiếc bác ạ. Haha.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thế nên mới cần cái nắp để đậy lại cho vào túi để nó khỏi làm rách túi. Mấy cái cán của dân chơi mô hình giấy nhưng chưa thấy chỗ nào bán.
Tưởng gì, cái đó bác lấy nắp bút bi Thiên Long nắp vào vừa khít khịt ạ, mà nó lại dầy yên tâm thoải mái.

Còn thích đẹp nữa em thử với vỏ của cái cặp nhiệt độ nhựa rồi, cũng vừa đấy anh ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
.......... khi cắt lưỡi dao ko bị mài mòn nhiều vào vật kê, như vậy đường cắt sẽ sắc nét hơn ....
Không cần bác ạ, em dùng lưỡi dao mổ hình như có mấy k một cái, thấy cùn vứt đi luôn, mới thì sắc và chắc hơn dao lam.

Dao lam hình như 10k một hộp 10 cái hả anh @meoluoitmb ?

o3ma

Đại Tá
Tưởng gì, cái đó bác lấy nắp bút bi Thiên Long nắp vào vừa khít khịt ạ, mà nó lại dầy yên tâm thoải mái.

Còn thích đẹp nữa em thử với vỏ của cái cặp nhiệt độ nhựa rồi, cũng vừa đấy anh ạ
Vậy là đi mua cái cặp nhiệt độ rồi vứt đi lấy cái vỏ hả, dân chơi quá

Bình luận từ Facebook