Clip cắt mút vợt bằng dao lam

tosiosHD

Đại Tá
Không cần bác ạ, em dùng lưỡi dao mổ hình như có mấy k một cái, thấy cùn vứt đi luôn, mới thì sắc và chắc hơn dao lam.
Vâng. Bác nói thì đúng rồi, dao cùn thì đương nhiên vứt đi rồi. Nhưng ý em là nếu bác Mèo cắt và ấn lưỡi dao trên kính, thứ nhất là lưỡi dao bị trượt, bị mài trên kính...và làm cho đường cắt cũng bị trượt, ko được liên tục. Nhưng nếu bác Mèo đặt mút trên 1 miếng bìa cứng bằng giấy, khi cắt thì lưỡi dao sẽ bị lẹm xuống bìa giấy tí xíu, như vậy nó ko bị trượt, đường cắt sẽ liên tục hơn và đẹp hơn. Bác hiểu ý em muốn nói không?

Trainee

Đại Tá
Không cần bác ạ, em dùng lưỡi dao mổ hình như có mấy k một cái, thấy cùn vứt đi luôn, mới thì sắc và chắc hơn dao lam.

Dao lam hình như 10k một hộp 10 cái hả anh @meoluoitmb ?
1 lưỡi dao lam cắt ít nhất được 4 mặt (4 góc lưỡi dao). Nhưng cái đó không quan trọng bằng người ta khéo tay, chả cần quan tâm tới bộ dao mổ kia làm gì.

traicauvong_bg

Đại Tá
Bác Hưng cắt lên kính thế này thì cắt vài lần xước hết kính, sao ko mua cái Bảng Mic viết phấn của học sinh nhỉ, đặt lên bàn kính cắt xoay thoải mái ko lo xước kính

meoluoitmb

Đại Tá
Nhìn chung bác @meoluoitmb cắt mút như vậy là ok rồi. Chỉ có điều như bác @Trainee nói ở trên đấy, mình nên để tấm bìa cứng bằng giấy hay quyển sách cũ phẳng ở dưới, để khi cắt lưỡi dao ko bị mài mòn nhiều vào vật kê, như vậy đường cắt sẽ sắc nét hơn.
PS: Thực sự thấy bác vừa cắt, vừa nhúng dao vào cốc nước gì vàng vàng như giống như Bò húc thấy hay hay, nhưng có nhất thiết phải vậy không bác? Trời mùa hè đang nóng kinh, đêm qua xem bóng đá nên giờ thấy hơi mệt.... em thấy tiếc tiếc bác ạ. Haha.
Tiện có cốc nước chè tuwoi dở thì nhúng tí cho ngọt nước thôi Chú à.

meoluoitmb

Đại Tá
Vụ này hơi ngại, vì nắng, vì xa, vì ... Nó nhỏ xinh ấy mà, nhưng QN bên em chưa có Chi nhánh nên không gửi đường CV được, lại phải ra Bờ Hồ gửi Bưu điện, ngại đi gửi quá, nếu tiện @archer em nhờ nó gửi luôn mấy thứ cho anh.
Vậy chiều thứ 7 này có lái xe bên anh lên hà Nội, anh sẽ liên lạc để chú gửi nhé. Hay thế này, Chú có quen Lâm mặt sắt không, Chiều nay chú ấy về Cẩm Phả đấy, gửi chú ấy cho anh là ngon nhất.

meoluoitmb

Đại Tá
Đúng rồi, không khéo tay lắm. 2 lần tự cắt và cũng dùng dao lam nhưng nó toàn bị lượn như sóng, sau thì nhờ chỗ bán cắt dán luôn. :)
Lần đầu em cũng vậy mà bác, dao phải thẳng đứng và luôn áp sát vào viền vợt bác à. Cứ cắt nhiều là cắt được hết.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vậy chiều thứ 7 này có lái xe bên anh lên hà Nội, anh sẽ liên lạc để chú gửi nhé. Hay thế này, Chú có quen Lâm mặt sắt không, Chiều nay chú ấy về Cẩm Phả đấy, gửi chú ấy cho anh là ngon nhất.
Em không biết Lâm mặt sắt, chỉ biết Ironman thôi :p
Thứ 7 anh lên gọi em em cầm đưa anh luôn, còn cả cái BAO nữa mà

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bao gì cũng có, kể cả bao qđ ... :p
Anh lên trang blackray.vn xem em nào hợp thì ới, tiện em tặng anh một cái, gọi là quà, nói nhỏ không chết em;)

damme_bongban214

Thượng Tá
Hôm nay tiện cắt hộ mút vợt cho cậu em nên tiện thể up lên để anh em có thêm tư liệu tham khảo. Trình cắt còn yếu nên có gì anh em thông cảm xem tạm nhé.
Và đây là kết quả của sản phẩm
View attachment 47898 View attachment 47899 View attachment 47900 View attachment 47901 View attachment 47902 View attachment 47903 View attachment 47904 View attachment 47905
Bác cắt cũng tạm được chưa thành thạọ lắm . bác cắt mặt ten mà lâu với nhiều đường cắt quá . cắt mặt ten chỉ cần 2 đường cắt ko nhấc dao lên là xong, không hết 10 giây vì mặt ten mềm và dễ cắt . phải lót 1 miếng bìa giấy mặt vợt ở dưới mặt cho dễ cắt và xoay cổ tay cũng nhanh tay không cầm cán vợt để cắt nếu cầm cán vợt sẽ mất hết lực khi cắt

meoluoitmb

Đại Tá
Bác cắt cũng tạm được chưa thành thạọ lắm . bác cắt mặt ten mà lâu với nhiều đường cắt quá . cắt mặt ten chỉ cần 2 đường cắt ko nhấc dao lên là xong, không hết 10 giây vì mặt ten mềm và dễ cắt . phải lót 1 miếng bìa giấy mặt vợt ở dưới mặt cho dễ cắt và xoay cổ tay cũng nhanh tay không cầm cán vợt để cắt nếu cầm cán vợt sẽ mất hết lực khi cắt
Thì mình nói rồi, trình cắt còn gà mà. Được như này là cũng cố gắng lắm đấy chứ. Hi

Bình luận từ Facebook