Clip cắt mút vợt bằng dao lam

damme_bongban214

Thượng Tá
1 lưỡi dao lam cắt ít nhất được 4 mặt (4 góc lưỡi dao). Nhưng cái đó không quan trọng bằng người ta khéo tay, chả cần quan tâm tới bộ dao mổ kia làm gì.
Một lưỡi dao lam chỉ cắt được 2 mặt ten còn mặt tần chỉ được 1 mặt còn cắt nhiều hơn khó cắt vào không thể mịn và đẹp được

Trainee

Đại Tá
Một lưỡi dao lam chỉ cắt được 2 mặt ten còn mặt tần chỉ được 1 mặt còn cắt nhiều hơn khó cắt vào không thể mịn và đẹp được
Vâng nếu mình bổ sung thêm là với tay nghề của bác. Còn em ngồi xem suốt, cứ mỗi góc dao tên kia cắt được 1 mặt (Ten, Cornilleau, Andro, TG3-60, ...). Một lần đưa tay đi của hắn là xong 99%, buông tay ra chỉ còn 1, 2 điểm nhỏ xíu còn dính lại chưa cắt dời thôi.

chichkidao

Moderator
hix hix.sau vài lần lười không cắt ở mặt kính mà cắt ở mặt bàn gỗ ạ.

Hưng DHS

Trung Uý
E nhìn thấy bác Tuấn ở Sơn Tây cắt bằng dao mổ rồi. 1 phát ăn ngay, cán nó cứng nên tì vào cạnh vợt rất dễ. @meoluoitmb dùng dao mổ sướng hơn.
E nhìn thấy bác Tuấn ở Sơn Tây cắt bằng dao mổ rồi. 1 phát ăn ngay, cán nó cứng nên tì vào cạnh vợt rất dễ. @meoluoitmb dùng dao mổ sướng hơn.
Đang clip cắt bằng sao mổ xem đường cắt có đẹp và mịn như bác meoluoimb không

BAC SUP

Đại Tá
:D:D
Ở Sài gòn họ bán cái cán 20-30 ngàn, lưỡi 2-3 ngàn một cái ,có loại 5 ngàn là hết cỡ ,cắt xong vứt luôn lữoi đó vào thùng rác là ok cần gì nắp,lưỡi mới thì nó nằm trong bọc giấy kém gì đó rồi chọc vào tay sao được,bỏ 100 k mua cả cán lẫn lưỡi thì có mà cắt vài năm mới hết.:D:eek::D:p
Công nhận bác Mèo cắt rất đẹp ,nhanh chậm ,một đường hay nhiều đương cắt không quan trọng,mình thử rồi ,mỏi tay lắm ,mà còn sợ đứt tay nữa...:(:(:eek:

o3ma

Đại Tá
:D:D
Ở Sài gòn họ bán cái cán 20-30 ngàn lưỡi 2-3 ngàn một cái ,có loại 5 ngàn là hết cỡ ,cắt xong vứt luôn lữoi đó vào thùng rác là ok cần gì nắp,lưỡi mới thì nó nằm trong bọc giấy kém gì đó rồi chọc vào tay sao được,bỏ 100 k mua cả dao lẫn lưỡi thì có mà cắt vài năm mới hết.:D:eek::D:p
Công nhận bác Mèo cắt rất đẹp ,nhanh chậm ,một đường hay nhiều đương cắt không quan trọng,mình thử rồi ,mỏi tay lắm ,mà còn sợ đứt tay nữa...:(:(:eek:
Trước cửa bệnh viện Đức Giang có mấy cửa hàng bán. Cháu mua rồi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ý kiến hay ,sao mình lại không nghĩ ra nhỉ? Toàn để trong hộp giấy đựng bóng thôi,mà nhà thì nhiều bao kính....
Cái đó bác không sợ, vì nó vốn có bao kẽm ở ngoài, cắt thì bác dùng kéo kẹp lắp vào, xong lấy kéo kẹp tháo ra, lại cho lưỡi vào bao kẽm của nó, bác mang đi mang lại không sợ đứt tay đâu ạ

meoluoitmb

Đại Tá
Cái đó bác không sợ, vì nó vốn có bao kẽm ở ngoài, cắt thì bác dùng kéo kẹp lắp vào, xong lấy kéo kẹp tháo ra, lại cho lưỡi vào bao kẽm của nó, bác mang đi mang lại không sợ đứt tay đâu ạ
Trạng đánh lắm vợt nhỉ, mà có combo chơi cả trái phải tàu. Nể đấy, nao gặp chấp anh 323 nhé.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:p
Trạng đánh lắm vợt nhỉ, mà có combo chơi cả trái phải tàu. Nể đấy, nao gặp chấp anh 323 nhé.
Anh cứ đùa, D bắt E chấp 2 - 3 - 2 là thế nào, ngang pheo em đã teo rồi, lại còn đòi 2 - 3 - 2, chắc sắp mở cửa hàng bia tươi Hà Nội dưới Quảng Ninh chắc ?

Bình luận từ Facebook