CLB những người đánh mặt Tàu

tund1204

Trung Sỹ
Em chào các bác. Em xin hỏi là Tune bằng dầu cát tường lưu ly có hại mút ko ạ?
bác tune thử rồi up lên cho mọi người xem thử, cái nhà máy người ta nghiên cứu bao nhiêu làm ra cái dầu tune , đây toàn ko có kiến thức về hoá học tay ngang bác hỏi dị trả lời sao ta

bachikho

Đại Tá
Em chào các bác. Em xin hỏi là Tune bằng dầu cát tường lưu ly có hại mút ko ạ?
cát tường với baby oil dành cho người mới tập tành tune thoai, h dầu tune chuyên dụng giá cũng vừa phải roài chứ k đắt như trước nữa đâu, hiệu quả mạnh và kéo dài hơn 2 cái kia

mcfly

Thượng Tá
Tune mặt liệu có nhanh hỏng mặt vợt không các bác
bác tune đi cho người bán mút bán được hàng, bác lại được chơi mút mới
mấy bác chơi mút Tàu ko tune ích kỷ lắm vì không tune thì biết bao giờ mới hỏng ;)

Trainee

Đại Tá
Đang nói cây phổ thông mà bác đi đem mấy cây đặc biệt ra so. Bác có thấy mấy cây Zhang Zike bản đặc biệt ấy ra so thì cây Nittaku kia chắc cũng hít khói rồi.
Bác nói liều thì liều vừa thôi chứ! Cây Resoud giá ~60tr đấy;
Còn hãng Nittaku kia có cây giá đủ mua cái xe ô tô đó!

Last edited:

mcfly

Thượng Tá
Bác nói liều thì liều vừa thôi chứ! Cây Resoud giá ~60tr đấy;
Còn hãng Nittaku kia có cây giá đủ mua cái xe ô tô đó!
em biết ở VN có ông anh nhà có một rổ Risoud, hơn trăm triệu một cây - nhìn bộ sưu tập vợt mà thấy hãi

Last edited:

batdiet

Binh Nhì
các tiền bối cho e hỏi, hiện e đang đánh 2 tàu cốt vis, giờ nếu e ko muốn mua long 5 mà thay vào đó mua innerforce zlc của butterfly có được không ạ

tund1204

Trung Sỹ
các tiền bối cho e hỏi, hiện e đang đánh 2 tàu cốt vis, giờ nếu e ko muốn mua long 5 mà thay vào đó mua innerforce zlc của butterfly có được không ạ
cảm giác 2 con khác nhau :v bác đang đánh cốt vis chuyển qua 2 con đó sẽ hơi khớp đó .

batdiet

Binh Nhì
cảm giác 2 con khác nhau :v bác đang đánh cốt vis chuyển qua 2 con đó sẽ hơi khớp đó .
e đang muốn chuyển qua dòng như long 5 nên khớp rồi cũng sẽ cố đánh ạ, e chỉ muốn hỏi là 2 con đó có khác nhau nhiều không thôi vì e thấy mọi người đánh giá cốt dhs làm không ổn lắm, hay bị tước gỗ

Trainee

Đại Tá
Con Donic Sensor No1 đánh dễ chịu hơn; qua thực tế mình đánh mấy cây này!
inner ZLC, nhất là đời cũ, rung quá hơi khó đánh!

tund1204

Trung Sỹ
e đang muốn chuyển qua dòng như long 5 nên khớp rồi cũng sẽ cố đánh ạ, e chỉ muốn hỏi là 2 con đó có khác nhau nhiều không thôi vì e thấy mọi người đánh giá cốt dhs làm không ổn lắm, hay bị tước gỗ
dhs con long 5 mình đánh thấy hay hơn con w968 , sorry trình cùi nên cảm giác thế , con w968 bên phải mạnh hơn , cảm giác vào banh hơi cứng , cần tạo lực và xoáy thì chất lượng đường banh mới cao , còn nếu bác đánh thụ động kiểu chụp chụp đẩy đẩy thì khuyên là ko nên chơi vì chụp đẩy bị động không ra đc cổ tay hoặc lực bóng đi cực xịt . Long 5 thì mình thấy hơi có cảm giác empty bên trái , vào banh không được chắc , bù lại quả đẩy khá ổn , nhưng ko hay bằng vis . Innerforce ALC/ZLC thì mình cảm giác đánh quả phải khá yếu , cảm giác hơi rỗng , nhưng bù lại quả trái ổn định hơn long 5 , bóng ra cho đường vòng cung thấp và ác hơn.

lhduy

Trung Uý
Đánh mấy dòng Long 5 hay W968 mà bạn đánh chủ động nhiều (giựt hai càng, di chuyển tạo góc giựt được) thì hẵng chơi. Chứ nếu mà chơi kiểu nửa vời đánh không vào banh quyết tâm thì đòn ra không hiểm, dễ bị điều ngược lại lắm. Đánh dòng đó nếu đánh thuận tay chủ đạo chơi hay hơn, chứ trái tay dòng Long đánh sẽ yếu hơn Vis. Chặn banh an toàn, có thể chặn được chục trái liên tục nhưng banh trả lại người ta không hiểm nhanh. Đánh dòng này hay nhất là cảm giác banh với khả năng banh vào bàn cao hơn rất nhiều vis, đánh bền banh hơn.

jincheonlong

Trung Sỹ
Các bác đã ai thử cây Lin yun ju với H3 chưa ạ, có thể cho em xin cảm nhận được không?
cảm nhận là giật bóng đi cực hiểm nhé bác =)), bóng đi thấp mà xoáy thì lên nóc nhà nha, nhưng cây Lin không dễ chơi H3 như cốt Tàu, phải tập luyện nhiều mới lấy lại cảm giác giật bóng đi mạnh và ổn định được chứ lúc mới dán H3 mình giật banh bị xịt khá nhiều, đến bây giờ mình vẫn còn tiếp tục tập để thuần dc 100% =))))

Last edited:

Bình luận từ Facebook