CLB những người đánh mặt Tàu

jincheonlong

Trung Sỹ
Các bác đã ai thử cây Lin yun ju với H3 chưa ạ, có thể cho em xin cảm nhận được không?
cảm nhận là giật bóng đi cực hiểm nhé bác =)), bóng đi thấp mà xoáy thì lên nóc nhà nha, nhưng cây Lin không dễ chơi H3 như cốt Tàu, phải tập luyện nhiều mới lấy lại cảm giác giật bóng đi mạnh và ổn định được chứ lúc mới dán H3 mình giật banh bị xịt khá nhiều, đến bây giờ mình vẫn còn tiếp tục tập để thuần dc 100% =))))

Last edited:

sontung2512

Binh Nhì
h9 hơi dở , chất lượng bóng đánh khá tệ , đường banh hụt hơi ko có cảm giác kiểm soát như h3 , bác đánh h8 còn ngon hơn
Em phân vân thêm cả dòng gold arc nữa.
Bác đã trải nghiệm chưa? Chủ yếu em cần độ bám xoáy tốt, mặt bền và giữ được độ bám xoáy lâu dài ^^

mcfly

Thượng Tá
Bác đã trải nghiệm chưa? Chủ yếu em cần độ bám xoáy tốt, mặt bền và giữ được độ bám xoáy lâu dài ^^
em khuyên bác thật tình chơi các mặt hybrid, so với số tiền bỏ ra một mặt chơi 3 tháng không phải tune lằng nhằng, độ bền, bám xoáy quá ổn.
còn hơn mua mặt tàu vừa phải tune mà độ ổn định không lâu, đến mấy hôm trời ẩm thì chịu chết. không tune thì giật như… gió mùa thu ;)

Last edited:

lhduy

Trung Uý
Bạn muốn dính bền xoáy tốt thì chỉ có D09C vs Bluestar A1 là hợp th nha bạn. Mấy mặt kia rẻ hơn nhưng cũng mau hư hơn, D09C mình đánh 6-7 miếng rồi giữ kĩ cũng xài đc 6 tháng, mình có miếng đen xài từ tháng 5 năm ngoái giờ vẫn còn xài được cho dù hơi co nhưng vẫn đảm bảo tính chất của mặt. Mấy mặt rẻ hơn mà hư sớm hơn tính ra lại không kinh tế đâu, mặt vợt bạn chà lên tóc mà bám giữ tóc bạn lại là mặt vẫn xài được nếu không thi đấu gì nghiêm túc.

bachikho

Đại Tá
Sau khi trải nghiệm:
Mặt Blue và Pink là semi-tacky. Có post bác nào bảo ko tacky, em xác nhận là ko phải. Hoặc các bác nhầm sang Purple và Green thì mới ko có tacky. Mặt có tacky, đủ để nhấc điện thoại khi ốp mặt đt vào nhưng ko đủ nhấc bóng lên. Và 2 cái màu này rất ăn bẩn =)) Bẩn cái trông thấy luôn chứ không như cái mặt Tàu đen mình hay đánh.

Lớp lót 39 độ Blue và Orange giống hệt của dòng H3 nhưng lớp topsheet mềm hơn H3 nên tổng thể cảm giác khi đánh thấy mềm hơn so với H3 cùng độ cứng lớp lót.
Nhìn chung cảm giác bóng của H9 Blue khá giống với H3 Blue, H9 Pink khá giống H3-50.
2 con H9 đều nhiều xoáy hơn Battle II và tốc độ hơn H3 (ít xoáy hơn H3 và ít tốc độ hơn Battle II) tùy góc nhìn các bác tích cực hay tiêu cực =))
Con Pink là mặt đánh BH rất phù hợp: chặn chuội tụt, gò nặng, giật xoáy. Chơi xa bàn thì con này bị chậm.
Con Blue đánh FH cũng ổn. Con này dùng để chặn thì phí vì nó giật dày bóng rất oke, cảm giác thật đã tay giống H3. Ko cần phát lực nhiều hay miết nhiều như dùng H3 mà cứ quăng tới ra trước nhiều và dày bóng là đc. Đối giật với con H9 Blue êm đều bóng hơn, ko có cảm giác va sốc như H3. Có thể do H9 chỉ có 39 độ, mềm hơn nên ko có cảm giác va giằng bóng nhiều khi đối giật dùng H3 40 độ.

H9 Blue FH và Pink BH. Đều 39 độ, dày 2.15.
So với H3 Prov Blue/Orange 40deg , H8 40 deg, Battle II Pro 40deg tất cả bên FH.
Cùng cốt Fangbo X 92gr.
Em KHÔNG TUNE mặt nào cả.

Weight: H8 > Battle II > H3 > H9
Speed: H3 Blue > Battle II > H9 Blue > H9 Pink > H8 > H3 Orange
Spin: H3 > H8 > H9 Pink > H9 Blue > Battle II
Predictable: H9 Pink > Battle II = H8 > H9 Blue > H3
H9 Blue lót xanh #22 vẫn có quả bóng bắn đi rất nhanh đổi hướng khi chạm bàn bên kia giống H3 lót xanh (dù ko phọt mạnh như H3) nếu các bác phang thật mạnh tay.
Service: H3 > Battle II = H8 > H9 Blue = H9 Pink
Short push: H3 > H8 > H9 Pink > H9 Blue > Battle II
Block: H9 Pink > H8 > Battle II > H9 Blue = H3
Flick: H9 Pink > H8 = Battle II > H9 Blue = H3
Flat hit: H8 = Battle II > H9 Blue = H9 Pink > H3
Top spin loop drive: H3 > Battle II > H8 > H9 Blue > H9 Pink

Bác nào trải nghiệm H9 chưa?
Em đang sử dụng super fan alc + dignics 05 muốn chuyển sang thử h9 cho kinh tế.

mcfly

Thượng Tá
mặt vợt bạn chà lên tóc mà bám giữ tóc bạn lại là mặt vẫn xài được nếu không thi đấu gì nghiêm túc.
một cách nữa là chém vào đít bóng rồi nghiêng vợt ra hứng, nếu mút bắn bóng thẳng lên thì vẫn còn bám, còn kêu cái “tẹt” thì coi như vứt sọt rác được rồi

lhduy

Trung Uý
Các bác đã ai thử cây Lin yun ju với H3 chưa ạ, có thể cho em xin cảm nhận được không?
Cây này e nghĩ đánh D09C hoặc mặt tensor là đẹp, H3 nữa cái vòng cung nó thẳng băng ak khó kiểm soát lắm, vừa dễ ra ngoài vừa dễ tụt lưới :)))). D09C vòng cung cao an toàn với lại banh sau nảy vẫn có độ chìm xuống khá hiểm. Nhưng mà cây Lin Yun Ju đánh hybrid vẫn cần khả năng vào xuyên qua về phía trước nhiều ấy, kỹ thuật vẫn cần phải tốt. Hồi trc e có nchuyen với lại một a vđv hạng A HCM, ổ cầm super Zhang ( cây mà LYJ trc khi chuyển sang cây bây h) bảo rằng đánh D09C bên phải tay không kham nổi vì nhiều quả banh không vào xuyên qua được với không lấy đủ bộ lườn nên ảnh chơi D05, anh có thể cân nhắc.

729-FX

Trung Uý
Cây này e nghĩ đánh D09C hoặc mặt tensor là đẹp, H3 nữa cái vòng cung nó thẳng băng ak khó kiểm soát lắm, vừa dễ ra ngoài vừa dễ tụt lưới :)))). D09C vòng cung cao an toàn với lại banh sau nảy vẫn có độ chìm xuống khá hiểm. Nhưng mà cây Lin Yun Ju đánh hybrid vẫn cần khả năng vào xuyên qua về phía trước nhiều ấy, kỹ thuật vẫn cần phải tốt. Hồi trc e có nchuyen với lại một a vđv hạng A HCM, ổ cầm super Zhang ( cây mà LYJ trc khi chuyển sang cây bây h) bảo rằng đánh D09C bên phải tay không kham nổi vì nhiều quả banh không vào xuyên qua được với không lấy đủ bộ lườn nên ảnh chơi D05, anh có thể cân nhắc.
Em cũng muốn chơi D05, chủ yếu là nó nhanh vỡ ấy anh :( nên mới chọn 09. Nhiều quả khó gần như 09 vô tác dụng vì k kịp vào banh

jincheonlong

Trung Sỹ
Em cũng muốn chơi D05, chủ yếu là nó nhanh vỡ ấy anh :( nên mới chọn 09. Nhiều quả khó gần như 09 vô tác dụng vì k kịp vào banh
chơi FH thì bác thử dòng Ten05 Hard xem sao nhé, nó rất hợp với cốt Lin Yun Ju, trước mình chơi combo FH Ten05 Hard/ BH Dig 05, sau khi chơi chán rồi mình mới chuyển mặt khác chơi đó bác

dammebongban

Trung Uý
Mình chơi 4 mặt Dig05 (new) rồi( Mình mua mã nội địa nhật: ko phải hàng phân phổi bởi Take nhé ), rất ít bể rìa, nhiều ae trong clb cũng thế!
Nếu bạn chơi phá quá thì dán viền loại to vào là OK.

Last edited:

sontung2512

Binh Nhì
Em mới bỏ cái D05 cũ sau khi chơi 1 năm vì nó hết ma sát còn vỡ thì rất ít bác ạ, cùng lắm dính ít viền thôi.
So với Ten thì độ bền cải thiện rõ rệt. Hiện tại e cũng vẫn lắp dig 05 hàng Take để trải nghiệm xem khác biệt không.

mcfly

Thượng Tá
Em mới bỏ cái D05 cũ sau khi chơi 1 năm vì nó hết ma sát còn vỡ thì rất ít bác ạ, cùng lắm dính ít viền thôi.
So với Ten thì độ bền cải thiện rõ rệt. Hiện tại e cũng vẫn lắp dig 05 hàng Take để trải nghiệm xem khác biệt không.
em nghe đồn có người dùng 1 mặt D05 trong hơn một năm rưỡi bỗng nhiên mút tự có ma sát trở lại, bác thử dùng thêm nửa năm nữa xem, nhiều khi đỡ phải lăn tăn mua mút mới!

wewe1812

Trung Sỹ
em nghe đồn có người dùng 1 mặt D05 trong hơn một năm rưỡi bỗng nhiên mút tự có ma sát trở lại, bác thử dùng thêm nửa năm nữa xem, nhiều khi đỡ phải lăn tăn mua mút mới!
Xong người đấy lại dùng được thêm năm rưỡi nữa đúng không bác :eek::eek::eek:

PenPlei

Thượng Sỹ
Dư dùng nên để lại mặt Battle Max Pro 40 độ màu đen và mặt Battle 2 lót tím cho anh em nào cần. Zalo 0989.442.456

Bình luận từ Facebook