CLB những người đánh mặt Tàu

729-FX

Trung Uý
Bóng ko có kình nhiều. Bù lại bay chuội và nhanh. Nói chung là bóng ra hơi hiền do vợt thiếu đàn hồi . (A đánh lin ST với h3blue 41 Nt)
Liệu mấy cây như jun zlc kết hợp mặt tàu thì liệu có ổn không ạ?

mcfly

Thượng Tá
Liệu mấy cây như jun zlc kết hợp mặt tàu thì liệu có ổn không ạ?
nói chung vợt Butterfly hợp mút Nhật, Đức hơn. Chơi Tàu vẫn được nhưng không "đã".
chơi Tàu cần nhiều kỹ thuật và lực hơn, đánh mút Nhật dễ hơn nhưng dễ cho mình thì cũng dễ cho đối thủ.
ở trình độ nghiệp dư thì chơi gì cũng ổn, ăn thua ở chỗ ai chịu tập hơn thôi

jincheonlong

Trung Sỹ
nói chung vợt Butterfly hợp mút Nhật, Đức hơn. Chơi Tàu vẫn được nhưng không "đã".
chơi Tàu cần nhiều kỹ thuật và lực hơn, đánh mút Nhật dễ hơn nhưng dễ cho mình thì cũng dễ cho đối thủ.
ở trình độ nghiệp dư thì chơi gì cũng ổn, ăn thua ở chỗ ai chịu tập hơn thôi
đúng đó bác, trước mình chơi Ten 05 Hard thấy giật bóng khá dễ, mặt này đánh FH khá ổn dễ làm quen, giật bóng dễ lên lực cũng ổn, tuy nhiên đối phương dễ phòng thủ qủa giật của mình hơn mà đối với mình cái gì nó dễ quá dùng thời gian lâu cũng mau chán, nên thử tăng độ khó đổi qua H3 là phải tập chỉnh lại cách giật bóng và vào bóng nó phải chuẩn hơn, khi tập dc thì cảm giác nó phê khó tả lắm bác =)) đặc biệt là khi giật xoáy xuống mà bóng nó đi thấp và chuội nhưng xoáy thì lên tới nóc nhà làm đối thủ mình đỡ trái banh cao tới 5-6m :D

729-FX

Trung Uý
Combo của em bây giờ đang là vis và 2 H3. Em thấy khá là ổn. Chỉ có điều gặp hội ăn tập một chút là nhịp em k đua lại được chúng nó. Vào nhanh quá em hay bị hỏng, lại còn thiếu lực. Chắc chỉ còn cách cố gắng tập luyện nhiều

M.Hoang

Đại Tá
Combo của em bây giờ đang là vis và 2 H3. Em thấy khá là ổn. Chỉ có điều gặp hội ăn tập một chút là nhịp em k đua lại được chúng nó. Vào nhanh quá em hay bị hỏng, lại còn thiếu lực. Chắc chỉ còn cách cố gắng tập luyện nhiều
2 dig 09c với vis cho giống tú mẩu đi Thuyết

lhduy

Trung Uý
Em cũng đang chơi cây na ná là FZD alc, em cũng chuyển sang D09C hai bên hết từ 2 tuần trước thì đánh ok hơn ấy anh. H3 đủ bộ thì ngon nhưng mà mấy quả rướn không ra được banh chất lượng thì cũng vậy.

duc2024

Đại Uý
Đánh cảm giác thế nào b? Có dễ đánh ko?
Mình cần hai buổi để làm quen với em nó. Giờ nó là cây chủ lực của mình rồi
Có thể nó sẽ bị tịt hơn so với Timo boll alc như mem nào đó nói..nhưng nó ko tạo cảm giác bị rỗng như vợt rẻ thông thường
Cầm chắc tay, chơi với H3 rất hợp vì ngậm bóng lâu nên tạo xoáy lớn..
Nói chung thì nó quá hay so với cảm nhận của mình.

lhduy

Trung Uý
Đánh cảm giác thế nào b? Có dễ đánh ko?
Mình lắp H3 lót xanh 41 độ vô thì nó tịt hẳn luôn bạn. Cảm giác chạm banh như không chạm banh trừ khi vô lực xuyên qua rất mạnh thì mới rung nhẹ. Còn cái vis mình lắp h3 national blue 42 vô chạm banh vẫn rung (Cả hai mặt h3 mình đều tune 3 lớp kai lin). Nói chung mình không thích cảm giác banh của cây này lắm, đường banh có phần giống vis.

goker

Binh Nhất
Mình lắp H3 lót xanh 41 độ vô thì nó tịt hẳn luôn bạn. Cảm giác chạm banh như không chạm banh trừ khi vô lực xuyên qua rất mạnh thì mới rung nhẹ. Còn cái vis mình lắp h3 national blue 42 vô chạm banh vẫn rung (Cả hai mặt h3 mình đều tune 3 lớp kai lin). Nói chung mình không thích cảm giác banh của cây này lắm, đường banh có phần giống vis.
Kailin bác có bán hoặc đặt hộ ko ạ

thohry

Binh Nhì
Hôm trước than phiền với một người là mình chặn bóng giật hay bị bung, anh ấy khuyên nên đổi mặt Tầu. Đang chơi ten05 thì chuyển mặt nào cho nó phù hợp vậy các bác ? .
Với lại mặt Tầu có bị nặng quá so với mặt Nhật không?
Cám ơn các bác.

jincheonlong

Trung Sỹ
Hôm trước than phiền với một người là mình chặn bóng giật hay bị bung, anh ấy khuyên nên đổi mặt Tầu. Đang chơi ten05 thì chuyển mặt nào cho nó phù hợp vậy các bác ? .
Cám ơn các bác.
tưởng khuyên bác đổi sang mặt gai chứ :D

lhduy

Trung Uý
Cám ơn các bác.
Bác chặn banh giựt thì thử ráng giữ nguyên cái tay lại đừng đẩy về phía trước, chặn banh thì làm hai cái thôi, hãm lại hoặc đè nhẹ xuống ( nhiều người kêu đè xuống vẫn bung là có khả năng họ đè về phía trước mà không biết). Nhiều khi tay không cần làm gì đúng góc độ là qua ấy, giờ bác đổi qua mặt tàu là phải đổi góc độ với có những banh bác phải đẩy về trước tí không là tụt lưới (cảm giác cũng phải nhiều lắm chứ không phải đổi qua là chặn đc liền). Mặt tàu ăn xoáy cũng nhạy hơn luôn, nên không chừng đổi qua banh nó bung còn cao hơn.

729-FX

Trung Uý
Cám ơn các bác.
Chặn bóng thì vợt phải cao hơn bóng, tay đè mềm mại từ trên xuống bác ạ
Để ngang hay bị bung

IFUD

Trung Uý
Em cũng muốn chơi D05, chủ yếu là nó nhanh vỡ ấy anh :( nên mới chọn 09. Nhiều quả khó gần như 09 vô tác dụng vì k kịp vào banh
D05 dễ vỡ rìa hả ta. Vỡ rìa, co mặt chủ yếu hay gặp ở mấy mút có tính năng Tensor, tức mà mặt đã được làm có độ căng nhất định. Còn D05 không có tensor nên mình thấy khá bền, cũng ít bị co

Bình luận từ Facebook