CLB những người đánh mặt Tàu

M.Hoang

Đại Tá
Thích thật bác này nói y hệt suy nghĩ của e. Em cũng có 2 cây w968, về chất lượng độ đồng ko phải ko phải bàn nhiều. Có chăng khác nhau về độ dày lõi 5.97 (63%) với 6.01 (65%), trình gà ko cảm nhận quá rõ khi giật, chỉ thấy cắm vãi :)). Em muốn bổ sung 1 chút là đã test qua W968Jang woojin của ông a thì cây này cán làm hơi vuông, mang cá lại bè hơn w968 ML 1 chút.
một điểm hay là trên mấy cái thẻ của cốt này có ghi thông số cân nặng, độ dày và cái tỉ lệ % mà theo em biết là độ ngậm bóng hay độ mềm gì đấy, ko biết có phải k.

jincheonlong

Trung Sỹ
em chơi qua 3 cây 968 và một cây 997 thấy thế này:
chất lượng tương đối ổn định, về cảm giác không khác nhau nhiều nếu không muốn nói là rất ít. cán vợt thì đời càng mới càng to (!), cây đời 2024 cán to nhất ;)

xét về độ trau chuốt thì vợt của Butterfly hơn hẳn. vợt DHS thoạt nhìn trông hơi rẻ tiền. em dễ tính nên không quan trọng lắm.

mọi người cứ bảo 968 là Aramid carbon nhưng em nghĩ là một loại ZLC vì cảm giác đanh cứng rất rất giống ZLC của Butterfly, do thiết kế form vợt chuyên để giật FH nên bóng đi vèo vèo như tên lửa, không ẽo ợt như vợt Butterfly

vợt 968 của tuyển thủ đều được custom tuỳ theo rơ đánh, ví dụ của ML khá mềm vì lối đánh uyển chuyển biến hoá xoáy, của WCQ và LJK cứng hơn vì lối đánh thiên về lực.

dòng 968 của Hàn Quốc lại là một loại khác, cán vuông hơn và mang cá to hơn chút, em chỉ được thử 15’, về cảm giác chả khác gì cây của China.

em k biết mấy cây rao bán trên prott là thật hay giả, nhưng với giá mấy ngàn đô như vậy chắc ít có ai mua rồi.
có thể dòng cao cấp hãng DHS nó chú trọng hơn nhưng mà có người nói dòng super của Butterfly không ổn định nghe nó cấn cấn, còn chưa nói vợt DHS dễ bị tước gỗ nếu như lột mặt ra dán lại nhiều lần nữa mặc dù cây vợt mấy chục củ cũng bị, nhiều lúc mình cũng muốn hốt 1 cây w968 nhưng ngại về độ bền và giá quá bác ạ =)))))) do mình lột mút ra dán lại cũng nhiều mà tìm hiểu thì nhiều người cũng nói bị tước gỗ nghe thấy nhói trong tim, hiện tại dùng tam cây Lin giật H3 cũng khá phê pha đó bác :D :D :D

Last edited:

dammebongban

Trung Uý
có thể dòng cao cấp hãng DHS nó chú trọng hơn nhưng mà có người nói dòng super của Butterfly không ổn định nghe nó cấn cấn, còn chưa nói vợt DHS dễ bị tước gỗ nếu như lột mặt ra dán lại nhiều lần nữa mặc dù cây vợt mấy chục củ cũng bị, nhiều lúc mình cũng muốn hốt 1 cây w968 nhưng ngại về độ bền và giá quá bác ạ =)))))) do mình lột mút ra dán lại cũng nhiều mà tìm hiểu thì nhiều người cũng nói bị tước gỗ nghe thấy nhói trong tim, hiện tại dùng tam cây Lin giật H3 cũng khá phê pha đó bác :D :D :D
Bạn cứ mua 968 đi, giá cả thì gờ cũng ổn hơn rồi mà khoảng 11tr, mua mới bóc tem xong cho ( 01) lớp keo chống tước mặt vợt là ok thôi, nó sẽ hạn chế rất nhiều vấn đề tước gỗ bề mặt:
Note: bôi nhanh rôi nghiêng mặt vợt ra ánh sáng thấy chỗ nào nhiều là lấy giấy thấm vợi đi là ok.

jincheonlong

Trung Sỹ
Bạn cứ mua 968 đi, giá cả thì gờ cũng ổn hơn rồi mà khoảng 11tr, mua mới bóc tem xong cho ( 01) lớp keo chống tước mặt vợt là ok thôi, nó sẽ hạn chế rất nhiều vấn đề tước gỗ bề mặt:
Note: bôi nhanh rôi nghiêng mặt vợt ra ánh sáng thấy chỗ nào nhiều là lấy giấy thấm vợi đi là ok.
nói thật mình ko có nhiều thời gian để làm mấy cái đó dc, mình chỉ muốn bỏ tiền nhiều mua cốt mua mút về cắt dán vô là quất, ko cần Tune hay làm gì thêm nữa, kiểu mình là đã bỏ tiền nhiều ra mua thì muốn dùng mà ko cần lo sợ, siêng thì vệ sinh mặt vợt mỗi lần đánh xong cất là thấy cũng oải rồi chứ mình thấy trước khi dán phải làm nhiều công đoạn rồi đọc bài biết về hướng dẫn Tune mặt vợt mình thấy cồng kềnh quá đó bác :p

dammebongban

Trung Uý
nói thật mình ko có nhiều thời gian để làm mấy cái đó dc, mình chỉ muốn bỏ tiền nhiều mua cốt mua mút về cắt dán vô là quất, ko cần Tune hay làm gì thêm nữa, kiểu mình là đã bỏ tiền nhiều ra mua thì muốn dùng mà ko cần lo sợ, siêng thì vệ sinh mặt vợt mỗi lần đánh xong cất là thấy cũng oải rồi chứ mình thấy trước khi dán phải làm nhiều công đoạn rồi đọc bài biết về hướng dẫn Tune mặt vợt mình thấy cồng kềnh quá đó bác :p
Tiên nhiều thì khỏi lo, sẽ có vợt ưng ý ngay - Shop họ làm cho mình hết mà: Mua về chỉ việc chiến luôn - khỏi cần cắt dán..

jincheonlong

Trung Sỹ
Tiên nhiều thì khỏi lo, sẽ có vợt ưng ý ngay - Shop họ làm cho mình hết mà: Mua về chỉ việc chiến luôn - khỏi cần cắt dán..
tốn 1 lần là hết lúa rồi bác, đem ra shop rồi cũng tốn thêm thời gian tiền bạc xách ra shop hả bác, mình chơi còn phải tranh thủ nữa lấy đâu thời gian mang vợt đi chăm :D chơi toàn gần nhà, mình còn mua hàng qua cá nhân xách tay chứ không thông qua shop nào hết cho nó rẻ hơn chú nữa đó bác

Last edited:

lhduy

Trung Uý
Mua cây vợt 15 củ xong mỗi lần cứ lột ra dán lại là sợ tước gỗ nghe nó cũng quải lắm bác. Em chơi con W968 tuyển tỉnh thôi giá = 1/2 W968 National mà lột cũng tước tè le (thề là lột rất là từ tốn :) mà gỗ nó cứ ra đi thôi). Không lột cũng không được, tại chơi W968 mà không chơi H3 tune (cứ 1 tháng lột ra tune lại) thì ra ngoài đường ai nể nữa :rolleyes:. Hồi đầu mua không biết vụ keo chống tước nên chơi tới giờ. Giờ e chơi FZD ALC vs D09C hai bên cho khỏe :D

jincheonlong

Trung Sỹ
Mua cây vợt 15 củ xong mỗi lần cứ lột ra dán lại là sợ tước gỗ nghe nó cũng quải lắm bác. Em chơi con W968 tuyển tỉnh thôi giá = 1/2 W968 National mà lột cũng tước tè le (thề là lột rất là từ tốn :) mà gỗ nó cứ ra đi thôi). Không lột cũng không được, tại chơi W968 mà không chơi H3 tune (cứ 1 tháng lột ra tune lại) thì ra ngoài đường ai nể nữa :rolleyes:. Hồi đầu mua không biết vụ keo chống tước nên chơi tới giờ. Giờ e chơi FZD ALC vs D09C hai bên cho khỏe :D
cứ Butterfly là khỏi lăn tăn về chất lượng, cũng nhiều lúc đang vội cần dán mút để đi chiến đấu liền nên muốn ở nhà tự xử cho nó lẹ chứ mỗi lần dán lại xách ra shop cũng ko gần rồi chạy về lại mà đường ở HCM nó kẹt thì lê lết ngoài đó có mà thở oxi, nghĩ tới cảnh chạy xe để đi dán vợt ở shop rồi về nhà rồi chạy ra chơi lại vừa mất thời gian + mất tiền + mất sức :confused:

tund1204

Trung Sỹ
bác bị tước gỗ là do lúc lột bác lột trúng theo đường vân gỗ , cái vụ lột mặt vợt có 1 bác chuyên sửa vợt ngoài HN có đăng lên utube rồi bác có thể search , lột sẽ ko bị nữa mà ko cần vô keo

tund1204

Trung Sỹ
cứ Butterfly là khỏi lăn tăn về chất lượng, cũng nhiều lúc đang vội cần dán mút để đi chiến đấu liền nên muốn ở nhà tự xử cho nó lẹ chứ mỗi lần dán lại xách ra shop cũng ko gần rồi chạy về lại mà đường ở HCM nó kẹt thì lê lết ngoài đó có mà thở oxi, nghĩ tới cảnh chạy xe để đi dán vợt ở shop rồi về nhà rồi chạy ra chơi lại vừa mất thời gian + mất tiền + mất sức :confused:
butterfly làm cho người giàu , dhs bán cho người nghèo mà =))) cái combo thương mại của butter bèo cũng > 3 củ , dhs mua thương mại full ~ 1.5 củ đánh ngon luôn :v

M.Hoang

Đại Tá
về độ bền gỗ thì mấy cốt của nhật như TSP, butter, nittaku, darker, kokutaku... là top rồi

jincheonlong

Trung Sỹ
butterfly làm cho người giàu , dhs bán cho người nghèo mà =))) cái combo thương mại của butter bèo cũng > 3 củ , dhs mua thương mại full ~ 1.5 củ đánh ngon luôn :v
vợt DHS dòng mắc nhất nó còn mắc hơn Butterfly nhé bác, còn về tiền bạc thì cây vợt bao nhiu tiền cũng có theo kinh tế mỗi người thôi, hàng Butterfly ko có tiền mua mới thì mua cũ xài cũng khá OK, rất nhiều người bán hàng cũ lẫn mới cứ thoải mái lựa chọn !

mcfly

Thượng Tá
vợt DHS dòng mắc nhất nó còn mắc hơn Butterfly nhé bác, còn về tiền bạc thì cây vợt bao nhiu tiền cũng có theo kinh tế mỗi người thôi, hàng Butterfly ko có tiền mua mới thì mua cũ xài cũng khá OK, rất nhiều người bán hàng cũ lẫn mới cứ thoải mái lựa chọn !
mắc nhất phải nói đến cây Nittaku Risoud Carbon, Butterfly ko có cửa
DHS chỉ mắc vì có mác top 3 thế giới thôi

Tuyen Chien

Trung Sỹ
DHS giá bình dân mà có gì phải gọi là mắc. Không tính mấy loại kiểu như hàng limit hoặc hàng giành riêng cho vđv có giá tùy ý ra thì mấy loại đại trà giá cũng bình dân thôi, chưa thể gọi là mắc hơn butter được. Butter dòng bình thường tem gold thì đã mắc hơn dòng cao cấp DHS rồi.

Tuyen Chien

Trung Sỹ
mắc nhất phải nói đến cây Nittaku Risoud Carbon, Butterfly ko có cửa
DHS chỉ mắc vì có mác top 3 thế giới thôi
Đang nói cây phổ thông mà bác đi đem mấy cây đặc biệt ra so. Bác có thấy mấy cây Zhang Zike bản đặc biệt ấy ra so thì cây Nittaku kia chắc cũng hít khói rồi.

mcfly

Thượng Tá
Đang nói cây phổ thông mà bác đi đem mấy cây đặc biệt ra so. Bác có thấy mấy cây Zhang Zike bản đặc biệt ấy ra so thì cây Nittaku kia chắc cũng hít khói rồi.
giờ ai chơi ZJK nữa bác - chơi là phải chơi mấy cây handmade đặt làm chư hàng phổ thông bán đầy sạp có gì đặc biệt đâu

tund1204

Trung Sỹ
đã nói dòng thương mại , bác kêu mắc nhất thì em chịu , không cùng góc nhìn nói chuyện sao ta

Bình luận từ Facebook