Câu Lạc Bộ những người chơi Vợt Dọc

nobi

Thượng Sỹ
Vợt của nobi

Bên góc trái là cây Xiom mới mua 1,8t ở Dung bóng bàn, cây bên phải là nitaku Rutis chơi được 3 năm đã bị sứt mẻ nhiều chỗ.

songphaisock

Trung Tá
Mọi người tập đánh BH như nào ạ. Em đánh mãi mà BH cứ xiên xiên vẹo vẹo không theo ý mình được. Bóng qua chậm thì trả trái được trái không. Bóng qua nhanh thì chỉ đứng nhìn hoặc nếu lật FH qua chặn kịp thì may ra.

long thủ

Đại Tá
Mọi người tập đánh BH như nào ạ. Em đánh mãi mà BH cứ xiên xiên vẹo vẹo không theo ý mình được. Bóng qua chậm thì trả trái được trái không. Bóng qua nhanh thì chỉ đứng nhìn hoặc nếu lật FH qua chặn kịp thì may ra.

bác xem bài các kiểu cầm của em ấy, giật trái thì cầm kiểu cổ chai vẩy là hay nhất, còn đôi công thì cầm kiểu Wang hao

songphaisock

Trung Tá
bác xem bài các kiểu cầm của em ấy, giật trái thì cầm kiểu cổ chai vẩy là hay nhất, còn đôi công thì cầm kiểu Wang hao

cách cầm thì em đã xem rồi ạ, và cách cầm hiện tại cũng khá thoải mái để giật BH. nhưng quả nào đi chậm cao cỡ lưới em mới giật được. thấp quá thì giật k lên toàn rúc lưới, cao thì giật hụt.hichic. không biết trong nam có cao thủ vợt dọc nào không để hè này em đi thỉnh giáo mới được

lethanhcong147

Binh Nhất
cách cầm thì em đã xem rồi ạ, và cách cầm hiện tại cũng khá thoải mái để giật BH. nhưng quả nào đi chậm cao cỡ lưới em mới giật được. thấp quá thì giật k lên toàn rúc lưới, cao thì giật hụt.hichic. không biết trong nam có cao thủ vợt dọc nào không để hè này em đi thỉnh giáo mới được

quả thấp mà xoáy thì theo em bác cứ giật thẳng lên trời.còn thấp chuội thì lùi ra 1 tí rồi giật trái như wang hao.quả nào cao thì bác cứ giơ thẳng tay bạt dúi vào góc trái.quả bạt này em tập được rồi,bóng cũng hơi khó chịu vì khá bất ngờ.nhưng xác suất gặp quả cao khá ít.:(.còn quả giật bóng thấp thì em cũng đag luyện thêm.em cầm kiểu wang hao

lethanhcong147

Binh Nhất
@ Longthu: chú có tham gia Pen ở HP cuối tháng k?? nếu có thì báo sớm để a bố trí lực lượng để HN có khoảng 2 đội nhé.
Kinh nghiệm cầm Pen của chú tốt đấy, nhưng dạo này chú tốt FH hơn thì hỏng mất BH rồi... hic

giải vợt dọc hôm 27/4 hả bác.ở clb chỗ em có bác Ba(Gia Lộc Hải Dương) đi tham gia.để mấy tiếng nữa có tiết thể dục em hỏi thầy Hiếu xem có đi k.:D

wanghaohp

Moderator

Chú muốn luyện đc quả BH thì 28 ra HP a tập huấn cho đây là bí kíp nhé hihi ,dạo này a luyện thành chính quả rồi chờ Anh Minh Nguy hiểm về là luộc thôi.

songphaisock

Trung Tá
Chú muốn luyện đc quả BH thì 28 ra HP a tập huấn cho đây là bí kíp nhé hihi ,dạo này a luyện thành chính quả rồi chờ Anh Minh Nguy hiểm về là luộc thôi.

em thi ngay mấy ngày đó mà. đi không kịp. trừ khi đi máy bay về trong ngày

Tiendienluctb

Binh Nhì
Cám ơn anh em góp ý.Mình vừa đi sài gòn về xong vừa mua ở hãng take con malin cacbon giá 1,4t và mặt tene 64 ko biết mai đánh có hợp ko nhỉ

long thủ

Đại Tá
Các bác, các chú cho hỏi ở Hà Nội có chỗ nào dạy bóng bàn vợt dọc không. Mong được tư vấn nhiệt tình

Anh Long Rồng ở CLB trường Amsterdam (đường Hoàng Minh Giám) là thầy dạy vợt dọc số 1 bây giờ, trước anh là chuyên nghiệp Hà Nội, đã tốt nghiệp đại học bóng bàn Thượng Hải nên trình độ sư phạm rất cao. Học phí 120k/buổi nhưng em thấy rất rất đáng tiền

songphaisock

Trung Tá
mọi người có video nào về các cách giao bóng của vợt dọc không ạ. em muốn tập thêm khoảng giao bóng này.chứ bình thường em giao có mỗi quả xoáy xuống toàn bị giật lại. chán phèo

long thủ

Đại Tá
mọi người có video nào về các cách giao bóng của vợt dọc không ạ. em muốn tập thêm khoảng giao bóng này.chứ bình thường em giao có mỗi quả xoáy xuống toàn bị giật lại. chán phèo

giao bóng vợt dọc phải vận dụng cổ tay thật tốt, vào bóng mỏng và lắc cổ tay thật nhanh thì sẽ tạo ra xoáy rất lớn

Bình luận từ Facebook