Câu Lạc Bộ những người chơi Vợt Dọc

songphaisock

Trung Tá
Đâu cần thế đâu nhỉ, quan trọng là đầu vợt thấp hơn bóng, cổ tay cao hơn bóng rồi cứ thể mà vẩy cổ tay lên thôi

kiểu như là mắt-vợt-bóng tạo thành một đường thẳng ấy. giật thì em đẩy cả cánh tay luôn. còn bóng trên bàn em mới vẩy

lethanhcong147

Binh Nhất
Em cầm vợt kiểu wang hao,cao có 1m65 thôi nên Quả giật moi trái tay thì em thường làm thế này:
Đầu tiên vai phải(e cầm vợt tay phải) hạ thấp xuống 1 chút,cẳng tay và cánh tay trong tạo góc 150-160độ,bẻ cổ tay xuống dưới,đồng thời mặt vợt gần như vuông góc với mặt đất.Và để quả giật moi trái tay được xoáy thì em dùng 3 trục quay là cổ tay,khuỷu tay,và khớp vai.khi bóng xuống đến vị trí thick hợp thì vẩy vợt lên theo trục cổ tay để tạo vận tốc ban đầu cho vợt,sau khi vẩy lên thì cho vợt masát với bóng (khép góc vợt hợp lí) ,khi đã chạm bóng,cẳng tay quay theo trục là khuỷu tay,tiếp theo là cánh tay trong quay theo trục là khớp vai,kéo cả cánh tay văng theo làm tăng lực và xoáy cho quả bóng.bóng tiếp xúc ở đầu vợt sẽ xoáy hơn bóng tiếp xúc giữa vợt.
Đấy là toàn bộ kinh nghiệm của e trong khi tập và sau khi đọc bài trả lời phỏng vấn của Wu Jingping(HLV của wang hao và Malin).đại khái là ông Wu này bảo bóng bàn là một môn thể thao mang tính chất cung tròn,phát lực dựa trên sự liên kết của cánh tay với các trục và trọng tâm cơ thể.Ngu ý của e có j sai sót xin nhờ các bác chỉ bảo,vì e cũng chỉ mới chơi vợt dọc từ trước tết âm lịch nên kinh nghiệm non kém.hìhì

napoleong389

Trung Sỹ
combo của bác là amultart cán dọc hay cán của vợt ngang?nếu là cán dọc thì hiếm đấy nhỉ.:)

Cán ngang thôi bác, em mới chơi lại vợt dọc vì thần vượng đôi chân của xu xin và nung nấu ý định thịt thắng râu bằng vợt dọc, hôm nào úp cái clip show hàng để các bác bình phẩm động tác vợt dọc

lethanhcong147

Binh Nhất
Cán ngang thôi bác, em mới chơi lại vợt dọc vì thần vượng đôi chân của xu xin và nung nấu ý định thịt thắng râu bằng vợt dọc, hôm nào úp cái clip show hàng để các bác bình phẩm động tác vợt dọc

bác định thịt bác thắng râu bằng vợt dọc thì quả là k vừa.lúc đầu e cũng chơi vợt ngang nhưg đánh k lên trình,sau đó đổi sang vợt dọc vài bữa,trình độ tăng đáng kể.E thì thần tượg wang hao.:D.xu xin đánh tốc độ và xoáy nhìn rất thik nhưg lại tay trái,e k học đc.hì.e toàn học động tác của wang hao thôi.

lethanhcong147

Binh Nhất
Khả năng là cây Chinese Real hiện nay đã biến mất khỏi thị trường VN, nếu có chỉ có cốt cũ, nếu là cốt mới chỉ có cốt tem bạc... nhưng cực hiếm.
E thử hỏi TAKE.Co là Butterfly Viet Nam xem có k nhé...???
cây chinese real tem bạc này đã xuất hiện ở cửa hàng 6C trịnh hoài đức HN,thuần gỗ nhưng hơi dày,có hợp mặt tàu k bác Thắng nhỉ?ghi giá là 1tr8

thangRau

Đại Uý

Ghi nhận là chú và Nguyên CA chăm chỉ tập thêm món mới thật, a thì càng ngày càng kém... nhưng ngại từ chối lắm...
Chúc khỏe

thangRau

Đại Uý
cây chinese real tem bạc này đã xuất hiện ở cửa hàng 6C trịnh hoài đức HN,thuần gỗ nhưng hơi dày,có hợp mặt tàu k bác Thắng nhỉ?ghi giá là 1tr8

Khá hợp mút Tàu do thuần gỗ, có điều lớp giữa của Chinese Real rất dầy nên thiếu rung
Cốt lại to và khá nặng nên khi dùng mút Tàu phải ăn thêm 3 bát cơm 1 ngày... hihihi

subasa

Đại Uý
EM chào các bác,các bác cho em hỏi là hội mình có ai có nhu cầu bán cây vợt dọc YEO không ạ,vụ này em lính mới ko biết nhiều về vợt dọc mà tìm mua cho ông anh ạ,cám ơn các bác đọc tin có gì các bác inbox cho em với nhé

nouveau

Binh Nhì
Chào các bác.
Em muốn tìm mua 1 combo vợt dọc, đánh cả 2 mặt, với giá cả hợp lý (<=1,5 triệu). Mong các bác tư vấn giúp với ạh.
Du di một tý chắc cũng được :D Em ở Hà Nội.
Chân thành cảm ơn các bác!

thangRau

Đại Uý
EM chào các bác,các bác cho em hỏi là hội mình có ai có nhu cầu bán cây vợt dọc YEO không ạ,vụ này em lính mới ko biết nhiều về vợt dọc mà tìm mua cho ông anh ạ,cám ơn các bác đọc tin có gì các bác inbox cho em với nhé

Chào các bác.
Em muốn tìm mua 1 combo vợt dọc, đánh cả 2 mặt, với giá cả hợp lý (<=1,5 triệu). Mong các bác tư vấn giúp với ạh.
Du di một tý chắc cũng được :D Em ở Hà Nội.
Chân thành cảm ơn các bác!

Cốt Vợt dọc hiện nay tại Hùng Hà là còn nhiều nhất các sản phẩm, còn đa phần các shop khác đều k có
1.5tr thì bác có thể làm được 1 cốt của Xiom rồi

thangRau

Đại Uý
Các anh cho em hỏi vợt dọc, mài vợt hay cầm vợt như nào cho không đau ngón tay trỏ, thoải mái nhất khi giật ?

Chắc chắn phải mài bác nhé, bác có thể tham khảo 1 vài hình ảnh cốt vợt trong topic này.
Còn thực tế, mỗi người đều có cách cầm riêng, bản thân nhà cháu đều phải gọt khá khá tại mang cá chỗ ngón trỏ tay phải để tránh bị đau khi dùng ngón trỏ và ngón cái ôm lấy cán vợt nhé.
Gọt và mài đi thì bác liên tục phải cầm nắm cán vợt, cho tới khi có cảm giác HƠI VỪA thì thôi, sau đó dùng giấy ráp mịn đánh cho đỡ thô ráp, sau khi chơi 1 vài chục phút đồng hồ thì bác tiếp tục chỉnh sửa lại cho hợp lý nhất nhé.
Chúc thành công

Bình luận từ Facebook