Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

bóng bàn online

Đại Uý
Cây ZJK ALC chơi chưa được mấy thì đã cho em nó ra đi. Nếu so sánh thì InnerZLC uy lực hơn nhưng độ kiểm soát thì không bằng được. Mình cảm thấy do độ kiếm soát tốt hơn nên ZJK ALC đánh trái tốt hơn. Nói chung đúng như thang thông số mà Butter đưa ra khi so sánh hai em này. Cây InnerZLC mình đã cho ra đi rồi, hơi tiếc, cảm thấy hơi sai lầm khi để cho em nó ra đi. Giờ đang tính săn một em khác, hê hê. Đợt vừa rồi thưr nghiệm 01 loạt cốt và thấy rằng các loại cột mỗi cái có cái hay riêng, vấn đề nó có phù hợp với lối đánh và kỹ thuật hiện tại của mình hay không. Vũ khí phù hợp với mình mới là vũ khí tốt nhất, bác Đạt TosioHD nhỉ!
Bác thử loại vũ khí gì mới thế ạ? Bên em có hàng khủng là Gatien Pure đó bác!!!

tiachop

Thượng Tá
Minh đang dùng đang dùng combo: FH: Rassant grip, BH: tenergy 05fx.
Mặt phải mình cũng đã dùng thử ten 80 nhưng không thấy hợp sau đó dùng Rassant grip là mặt mới của andro đánh phải giật rất ổn, chất lượng cũng bền mây tháng rồi mà vẫn như mới, không bể mép. Mặt trái tenergy 05fx 1.9 chặn đẩy, giật trái rất hay đặc biệt cắt bóng chìm và xoáy mặt này cũng nhẹ nên làm cho combo cũng nhẹ nhàng và linh hoạt khi sử dụng. giờ cảm giác lên được 3-4 bóng khi sử dụng combo này (chắc nó hợp rơ đánh của mình: đánh 2 càng) đây là 1 chút cảm nhận từ bản thân, chúc bạn lựa chọn được combo phù hợp.
Đợt đó mình chơi FH: Andro Rasant sponge Power đánh phải rất hợp, giật bóng uy lực. Nhưng sai lầm lúc đó là chơi Blizt 2010 bên trái nên quả trái kém đi, kê chặn bị bung, vì vậy mới để em nó ra đi, giờ nghĩ lại mới thấy nên phối hợp với mặt mềm bên trái như bác Khánh dùng Ten05FX hoặc blizt soft thì hợp rồi. Đúng là kinh nghiệm xương máu, vì cây Innerforce mình mua rất đẹp.

kan_lee

Trung Sỹ
Đợt đó mình chơi FH: Andro Rasant sponge Power đánh phải rất hợp, giật bóng uy lực. Nhưng sai lầm lúc đó là chơi Blizt 2010 bên trái nên quả trái kém đi, kê chặn bị bung, vì vậy mới để em nó ra đi, giờ nghĩ lại mới thấy nên phối hợp với mặt mềm bên trái như bác Khánh dùng Ten05FX hoặc blizt soft thì hợp rồi. Đúng là kinh nghiệm xương máu, vì cây Innerforce mình mua rất đẹp.
Lúc đầu mình đánh Fh:rasant turbo,Bh:rasant powerpone.thấy đánh fh rất có lực, bat,giật rất tốt nhưng vẫn thấy thiếu xoáy. Sau đó doi lại fh:rasant powerpone thấy giật rất xoáy và chìm. Bh rasant turbo chan xa bàn cũng hết thiệu lực. Lâu lâu giật rùa được qua bh cũng rất uy lực.

tosiosHD

Đại Tá
Cây ZJK ALC chơi chưa được mấy thì đã cho em nó ra đi. Nếu so sánh thì InnerZLC uy lực hơn nhưng độ kiểm soát thì không bằng được. Mình cảm thấy do độ kiếm soát tốt hơn nên ZJK ALC đánh trái tốt hơn. Nói chung đúng như thang thông số mà Butter đưa ra khi so sánh hai em này. Cây InnerZLC mình đã cho ra đi rồi, hơi tiếc, cảm thấy hơi sai lầm khi để cho em nó ra đi. Giờ đang tính săn một em khác, hê hê. Đợt vừa rồi thưr nghiệm 01 loạt cốt và thấy rằng các loại cột mỗi cái có cái hay riêng, vấn đề nó có phù hợp với lối đánh và kỹ thuật hiện tại của mình hay không. Vũ khí phù hợp với mình mới là vũ khí tốt nhất, bác Đạt TosioHD nhỉ!
+ Haha. Sai lầm lớn nhất của Sơn là đã bán Iner zlc đấy em ạ! Cốt đó dùng đánh với mút mới, sau đó nếu mút bị co lại, bị nham nhở thì cắt đi kt vẫn 150x157 thì dán vào cốt khác hoặc bán đi vẫn rất ok!

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Hi tất cả các con đường rồi cũng đến thành Rome. Đừng bỏ cuộc nha bạn

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
He 2 em chân dài đầy đặn 3 vòng ngon như thế mà chủ thớt cũng cho đi thì hoa hậu nào mới là bến đỗ đây. Cập nhật em nào mới thì cho anh em thưởng thức nhé.

tiachop

Thượng Tá
Lúc đầu mình đánh Fh:rasant turbo,Bh:rasant powerpone.thấy đánh fh rất có lực, bat,giật rất tốt nhưng vẫn thấy thiếu xoáy. Sau đó doi lại fh:rasant powerpone thấy giật rất xoáy và chìm. Bh rasant turbo chan xa bàn cũng hết thiệu lực. Lâu lâu giật rùa được qua bh cũng rất uy lực.
Mình cũng từng dán hai mặt này lên cây InnerZLC, em rasant powerpone mềm hơn giật bóng xoáy hơn, chìm hơn như bác nói, đồng thời cú bạt bóng rất ác. Miếng tubor cứng hơn nên mình giật bóng cảm thấy không êm bằng và cũng không xoáy bằng. Có lẽ là do lối giật của mình phù hợp với mặt mềm hơn.

lion

Đại Tá
Chờ mãi, tối nay mới lấy được hàng, dù vợ cứ nằm trong giường giục vào
nhanh nhưng em vẫn cố nán lại show hàng của em lên cho các bác xem
trước ạ:

Em đã dùng thử vài lần Innerforce ZLC với mặt mềm vừa nên em nghĩ Donic Coppa X1 Gold,
Acuda S2, Coppa X2 Platin Soft, Rakza7 đều có thể dùng cho cả FH và BH được.

Thôi, chào các bác em đi ngủ đây ;)

Last edited:

tiachop

Thượng Tá
Em đã dùng thử vài lần Innerforce ZLC với mặt mềm vừa nên em nghĩ Donic Coppa X1 Gold,

Hàng giờ mới về à bác? Đợt này bác hãy trải nghiệm em nó lâu lâu rồi so sánh với các em ALC và ZLC mà bác đã dùng nhé, để anh em thấy được cái hay của em chân dài này.

bóng bàn online

Đại Uý
trước ạ:

Cốt mới đẹp thế thảo nào vợ gọi k thèm vào. hihi. Nhưng mà bác lion này, cốt mềm nên đánh với dòng mút cứng có độ nảy cao chứ. hihi

tomato

Thượng Sỹ
trước ạ:

Đẹp quá, em này chân (cán) thon thả hơn zang jike ALC phải không anh? Chờ anh chơi 1 thời gian nhận xét là em cũng phải cưới em này.

lion

Đại Tá
Theo cảm nhận ban đầu của em thì:
+ Chuôi của Inner phần nắm tay có vẻ thon hơn của Zhang JiKe một chút, có lẽ tương tự
như chuôi của dòng vợt Timo Boll
+ Thông số bản (mặt) cốt là 158 x 152 (mm) so với 157 x 150 (mm) của Zhang JiKe tuy
nhiên khi úp mặt 2 em vào so thì thấy sự khác nhau không qua nhiều, nếu kỹ tính thì em
thấy có thể dùng giấy ráp mịn dán vào cái thước thẳng mài quanh đi một chút là vừa vặn,
còn để nguyên thì cũng chả sao.
+ Có vẻ nhẹ hơn Zhang JiKe ALC một chút
+ Do hôm trước em có dịp dán và dùng thử CR Pro thì em cảm giác form vợt của Inner
giống với CR Pro, đặc biệt ở hai vị trí gần sát chỏm (mũi) vợt hơi phình một chút. Nếu để
ý chút thì thấy form vợt của Viscaria, Zhang JiKe đều rất thon ở vị trí này.

Về phần em thì chắc em sẽ tự reform lại cho nó như ý bằng giấy ráp mịn, sau đó làm lọ
keo về nghịch theo chỉ dẫn của mấy bác chuyên gia ;) Cái cán màu vàng mà để mồ hôi ra
nhem nhuốc thì cũng không thích lắm mặc dù từ trước đến giờ em toàn để trần truồng mà
chơi thôi ;)

Hôm qua có bác nói cốt mềm phải dán mút cứng đánh mới đúng, nhưng em thì thấy cho
dù Inner có đưa 2 lớp ZL Carbon vào sát trong nhưng không phải nó chậm đi mà bản chất
nó vẫn là cốt nhanh, ngoài ra em đã từng dùng qua combo Inner ZLC + Moristo SG Soft
(Nittaku) và thấy đánh rất êm, vào bóng, thêm nữa em dùng quen dòng mút trung bình của
Donic là Coppa X1 Gold, X2 Platin Soft, Acuda S2 nên chắc sẽ có cảm giác tương tự, Nếu
muốn nhanh, cứng hơn chút thì có thể dán Rakza7 cho FH, X1 Gold cho BH là ổn. Nếu như
không hợp thì mình lại đổi thôi, lo gì.

kan_lee

Trung Sỹ
+ Chuôi của Inner phần nắm tay có vẻ thon hơn của Zhang JiKe một chút, có lẽ tương tự
+ Thông số bản (mặt) cốt là 158 x 152 (mm) so với 157 x 150 (mm) của Zhang JiKe tuy
nhiên khi úp mặt 2 em vào so thì thấy sự khác nhau không qua nhiều, nếu kỹ tính thì em
thấy có thể dùng giấy ráp mịn dán vào cái thước thẳng mài quanh đi một chút là vừa vặn,
+ Do hôm trước em có dịp dán và dùng thử CR Pro thì em cảm giác form vợt của Inner
giống với CR Pro, đặc biệt ở hai vị trí gần sát chỏm (mũi) vợt hơi phình một chút. Nếu để

Về phần em thì chắc em sẽ tự reform lại cho nó như ý bằng giấy ráp mịn, sau đó làm lọ
keo về nghịch theo chỉ dẫn của mấy bác chuyên gia ;) Cái cán màu vàng mà để mồ hôi ra
nhem nhuốc thì cũng không thích lắm mặc dù từ trước đến giờ em toàn để trần truồng mà
chơi thôi ;)

Hôm qua có bác nói cốt mềm phải dán mút cứng đánh mới đúng, nhưng em thì thấy cho
dù Inner có đưa 2 lớp ZL Carbon vào sát trong nhưng không phải nó chậm đi mà bản chất
nó vẫn là cốt nhanh, ngoài ra em đã từng dùng qua combo Inner ZLC + Moristo SG Soft
(Nittaku) và thấy đánh rất êm, vào bóng, thêm nữa em dùng quen dòng mút trung bình của
Donic là Coppa X1 Gold, X2 Platin Soft, Acuda S2 nên chắc sẽ có cảm giác tương tự, Nếu
muốn nhanh, cứng hơn chút thì có thể dán Rakza7 cho FH, X1 Gold cho BH là ổn. Nếu như
Con inner này e chỉ vai keo mang ca với phần màu vàng trên can.danh thay không tron ma đẹp nữa.

lion

Đại Tá
Con inner này e chỉ vai keo mang ca với phần màu vàng trên can.danh thay không tron ma đẹp nữa.
Thôi để chiều tối về em mua cái miếng giấy ráp và lọ keo về tự sướng vậy,
đẹp em hưởng, xấu em chịu ;)

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ

chơi thôi ;)

Chúc mừng bạn với chân dài mới, mình cũng đã dùng cốt này một thời gian nói chung là tuyệt, nhất là cái cán cầm rất ổn xoay trở dễ. Với mặt FH thì tùy lối đánh (giật bóng, góc vợt khi giật)của từng người có thể dùng mút cứng or mút trung bình đến mềm, với mình hiện tại mình đang dùng Rassan grip có độ cứng trung bình thấy rất ổn, kéo bóng tốt và vẫn có lực. Mặt BH dùng mặt trung bình và mềm thì phù hợp hơn. Hi đó là trải nghiệm của mình (BH mình dùng ten 05fx)

Bình luận từ Facebook