Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

bóng bàn online

Đại Uý
Mình mới sắm được một em InterZlc nhưng chưa biết dán mặt nào. Hôm trước a Vinhtate có tư vấn nhưng mấy hôm bị ốm nên chẳng nhớ được gì. Lối chơi của mình muốn tấn công và phong thủ tốt. Các bạn tư vấn giúp mình với nhé.
Cốt này độ nảy thấp và hơi rung, bạn nên chọn mặt cứng và độ nảy cao sẽ phù hợp. FH Target Force 45, BH Target Force 42.5. Dòng Target mới ra Hà Nội và đang có khuyến mãi tại Shop Bóng bàn online 218 Đường Bưởi Cầu Giấy Hà Nội đó bạn

tiachop

Thượng Tá
Mình mới sắm được một em InterZlc nhưng chưa biết dán mặt nào. Hôm trước a Vinhtate có tư vấn nhưng mấy hôm bị ốm nên chẳng nhớ được gì. Lối chơi của mình muốn tấn công và phong thủ tốt. Các bạn tư vấn giúp mình với nhé.
Bác nói lối chơi vẫn chung chung quá. Hơn nữa tấn công tốt và phòng thủ tốt thì lựa chọn mút sẽ ngược nhau đấy bác ạh. Tấn công tốt thì bác chọn các mút nảy, cứng, còn phòng thủ thì phải chọn mút mềm hơn.

kan_lee

Trung Sỹ
Minh đang đánh 2 mặt rasant powerpone thấy cũng hay lam.

trinhruoi

Thượng Sỹ
Cho em tham gia clb Inerforce zlc với nhé!
Em chơi mặt phải là Tenergy 64 mặt trái là Tenergy 05 ạ. Em mới tập bóng bàn nên có gì xin nhờ mấy anh chỉ giáo ạ. :p em thấy cây này với cây timo boll alc thì châu âu và Nhật chơi nhiều ạ.

tiachop

Thượng Tá
Cho em tham gia clb Inerforce zlc với nhé!
Em chơi mặt phải là Tenergy 64 mặt trái là Tenergy 05 ạ. Em mới tập bóng bàn nên có gì xin nhờ mấy anh chỉ giáo ạ. :p em thấy cây này với cây timo boll alc thì châu âu và Nhật chơi nhiều ạ.
Thật không đó Hằng! Bán bao nhiêu hàng mà còn cần chỉ giáo nữa sao! Bọn mình còn phải nhờ Hằng tư vấn thì có.

Xuka

Binh Nhì
E cảm ơn các bác, e là nữ nên để hiểu rõ ràng tất cả về mặt, lối đánh cũng hạn chế hơn các bác nam. Mà tính e đánh chỉ thích tấn công nhưng nhiều lúc vẫn cần phải phòng thủ chặt chẽ nên rất cần các bác tư vấn

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Cuối cùng thì em đã sắm được kiếm mới :X. Combo: Innerforce ZLC -BH: Sigma II Pro - FH: Sigma II Euro.
Cảm nhận sau 2 hôm thuần hóa kiếm:
- Cốt đánh rất đầm mặc dù trọng lượng nhẹ (88g) - em không còn bị tình trạng mỏi cổ tay khi đánh BH.
- Cán vợt vừa tay, xoay sở rất linh hoạt (em đã tự vào keo cán vợt bằng 3 lớp mỏng sơn xịt không màu. Cán không bị trơn, cảm giác vân gỗ vẫn còn và nhìn rất long lanh :X)
- 2 mặt BH-FH bác hunghabongban tư vấn rất ok. Khi giật có thể cảm nhận được độ cắn sâu hay nông, bóng giật cắm, kiểm soát cực tốt cả BH-FH. (Trước dùng sardius vs 2 mặt plasma giật trái chỉ được 1 quả và hầu như không thủ được, từ khi chuyển sang combo này cảm giác thủ tốt hơn rất nhiều)
- Tốc độ bóng có giảm đôi chút khi giật nhưng lại cuộn hơn nên việc trả bóng lại sẽ dễ hơn cho mình đánh quả tiếp theo.
Kết: Em không có chút hối tiếc nào khi chuyển sang cốt này. Cảm giác như trình của mình lên được 1-2 quả thật là thích. Bắt đầu kết hợp đánh được 2 càng. Kiếm mới, khí thế hơn hẳn :D
Chúc mừng bạn có kiếm mới, gia nhập hội innerforce, mình nghĩ cốt này nếu dùng rồi thì thấy rằng chất lượng tương xứng với bát gạo bỏ ra.

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Chúc mừng bác đã có một cây kiếm vừa ý. Sở dĩ bác cảm thấy cái hay là bởi bác đang dùng Sardius, vì vậy bác chuyển sang con này, tốc độ giảm đi nhưng độ kiếm soát sẽ tốt hơn nhiều.
Em đã từng dùng con này nhưng phải cho ra đi vì em chuyển từ Innerforce ALC sang nên nảy quá không khống chế được. Sau này luyện kỹ thuật tiến bộ mà chuyển lên dòng ZLC thì em sẽ vẫn chọn em này, vì em đã thử qua mấy cây như Timoboll ZLC, và Amurtat thì em thấy cây InnerZLC này vẫn có độ kiểm soát tốt nhất. Em nghĩ đánh vợt kiểm soát tốt sẽ hay hơn là tốc độ tốt mà kiểm soát yếu.
Mình nghĩ cây vợt tốt nhất là vợt phù hợp với lối đánh và trình độ của mình, còn mỗi loại đều có ưu, nhược điểm. có những người ở trình độ cao nhất định (khả năng kiểm soát bóng rất tốt) thì họ lại cần đến cốt có tốc độ để tăng uy lực quả đánh.

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Đúng đấy bác ah, em chuyển từ sardius về nên InnerZLC cảm thấy đánh khỏe hơn rất nhiều. Giật bóng đỡ mất sức và có điểm rơi hơn. Trước đấu với 1 cậu toàn thua đến 5 quả, hôm qua đấu lại 2 trận thì hòa (lượt đi thua 1-3, lượt về thắng 3-2. Trước đấu với cậu này thì không đỡ được giật, 2 hôm rồi thì đỡ giật ầm ầm lại còn chủ động phản công được. Trước giật bóng gài sang bằng sar thì 5 ăn 5 thua, giờ giật thì lên được 60-70%). Cảm giác đang rất hưng phấn :D.
Xin chúc mừng bạn đã lên bóng với vợ mới!

bóng bàn online

Đại Uý
Mình nghĩ cây vợt tốt nhất là vợt phù hợp với lối đánh và trình độ của mình, còn mỗi loại đều có ưu, nhược điểm. có những người ở trình độ cao nhất định (khả năng kiểm soát bóng rất tốt) thì họ lại cần đến cốt có tốc độ để tăng uy lực quả đánh.
Anh Khánh mới chơi mà đánh giá chuẩn thế, quả là có nghiên cứu sâu. Hihi, innerforce gò bóng đi chìm, giật xoáy, kiểm soát tốt phù hợp với những quả giật vung hết tay. Chúc anh và các anh em trong CLB ngày càng lên bóng!!!

tomato

Thượng Sỹ
Hôm trước em định mua lại cốt innerforce ZLC của bác thethao, sau rồi em lại quyết định ZJK ALC. Bác tia chớp chơi thử ZJK ALC chưa? Em cầm thử cốt innerforce rồi. Nó rất hay ở chỗ cái cán cầm cực kì vừa vặn với những người có bàn tay nhỏ như em. Cảm giác rất thích.

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Minh đang dùng đang dùng combo: FH: Rassant grip, BH: tenergy 05fx.
Mặt phải mình cũng đã dùng thử ten 80 nhưng không thấy hợp sau đó dùng Rassant grip là mặt mới của andro đánh phải giật rất ổn, chất lượng cũng bền mây tháng rồi mà vẫn như mới, không bể mép. Mặt trái tenergy 05fx 1.9 chặn đẩy, giật trái rất hay đặc biệt cắt bóng chìm và xoáy mặt này cũng nhẹ nên làm cho combo cũng nhẹ nhàng và linh hoạt khi sử dụng. giờ cảm giác lên được 3-4 bóng khi sử dụng combo này (chắc nó hợp rơ đánh của mình: đánh 2 càng) đây là 1 chút cảm nhận từ bản thân, chúc bạn lựa chọn được combo phù hợp.

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Bác Tiachop tổ chức một buổi cho tất cả anh em chơi ZLC giao lưu bóng bánh, chơi thử kiếm của mọi người và thảo luận về mặt vợt... :D.
Chắc sẽ khó vì mọi người ở xa nhau. Mình ở Vĩnh Phúc nếu Mọi người tổ chức offline ở HN được thì tốt, he trung tâm mà.

tosiosHD

Đại Tá
Mấy bạn này tự dưng lại tách bè tách nhóm... Người ta chỉ lập hội chơi Butterfly, hội ZLC, hội mặt Tàu... Đằng này lại lập rõ hội chơi Iner zlc? Haha.
Mình cũng đang chơi Jun zlc đây. Mọi người nói Jun đánh gần giống Iner zlc phải ko các bạn. Mình tham gia hội được ko?

thodanvn

Binh Nhì
Có tách bè tách nhóm gì đâu bác tosiosHD, chẳng qua ae cùng cảnh ngộ Iner có phòng trà riêng để trao đổi thôi mà :D.

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Mấy bạn này tự dưng lại tách bè tách nhóm... Người ta chỉ lập hội chơi Butterfly, hội ZLC, hội mặt Tàu... Đằng này lại lập rõ hội chơi Iner zlc? Haha.
Mình cũng đang chơi Jun zlc đây. Mọi người nói Jun đánh gần giống Iner zlc phải ko các bạn. Mình tham gia hội được ko?
Hi càng đông càng vui chào mừng bạn tham gia. Thì 2 thằng nó con chú con bác mà. He có gì chia sẻ cho rôm rả. Mình cũng rất thích lối đánh của Jun Mizuntani

tiachop

Thượng Tá
Hôm trước em định mua lại cốt innerforce ZLC của bác thethao, sau rồi em lại quyết định ZJK ALC. Bác tia chớp chơi thử ZJK ALC chưa? Em cầm thử cốt innerforce rồi. Nó rất hay ở chỗ cái cán cầm cực kì vừa vặn với những người có bàn tay nhỏ như em. Cảm giác rất thích.
Cây ZJK ALC chơi chưa được mấy thì đã cho em nó ra đi. Nếu so sánh thì InnerZLC uy lực hơn nhưng độ kiểm soát thì không bằng được. Mình cảm thấy do độ kiếm soát tốt hơn nên ZJK ALC đánh trái tốt hơn. Nói chung đúng như thang thông số mà Butter đưa ra khi so sánh hai em này. Cây InnerZLC mình đã cho ra đi rồi, hơi tiếc, cảm thấy hơi sai lầm khi để cho em nó ra đi. Giờ đang tính săn một em khác, hê hê. Đợt vừa rồi thưr nghiệm 01 loạt cốt và thấy rằng các loại cột mỗi cái có cái hay riêng, vấn đề nó có phù hợp với lối đánh và kỹ thuật hiện tại của mình hay không. Vũ khí phù hợp với mình mới là vũ khí tốt nhất, bác Đạt TosioHD nhỉ!

Bình luận từ Facebook