Xin ý kiến 2 mặt vợt Gold ARC 3 và Palio Aeolus 450

phi hung

Đại Tá
Em đang định mua mặt vợt để chơi bên FH, lối chơi của em là công 1 càng gần bàn. Xin các huynh cho ý kiến với ạ. Em dùng cốt Jun ZLC. Thanks các anh!
Arc3 thì mềm xoáy hơn hợp dơ ôm bàn cắt gò giật thủ nhỉnh hơn aeolus ,nhưng nảy kém aeolus.Aeolus 450 bắn bóng nhanh hơn,đôi công aeolus hay hơn :) đòn mạnh hơn :)

Trainee

Đại Tá
Chơi Gold Arc cũng hay, thấy chỗ mình có 2 anh đánh xoáy kinh. Em 450 kia thì giống nhiều mặt Nhật, Đức khác, sau 2 tháng độ bám mặt khác đi kha khá, dù chưa sứt mẻ tý gì!

tuannn68

Binh Nhì
Mình đã từng đánh 2 miếng này GA3 trọng lượng nặng hơn, xoáy hơn Aeolus 450. GA3 hình như cũng có nhiều độ cứng khác nhau, nếu mua ko phù hợp thì cũng khó chơi. Mình mua 1 miếng đầu tiên từ D9 thì đánh rất hay sau này mua lại vài miếng qua những người đã chơi trên diễn đàn chẳng biết thông tin về độ cứng nên đánh cảm giác khác hẳn. GA3 giật moi hay đôi công thì ko bằng Aeolus 450. Cảm nhận cá nhân đánh trên cây W.Schlager.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác nói thế này thì ... hết

Gold Arc bản chất là mặt Tầu lót Nhật, nhưng nó đã có hơi hướng của MẶT Đức Nhật rồi, không còn dính nữa, nên nếu so sánh, bác tưởng tượng là nó giống Spin Art, nhiều xoáy, khá cứng, ít nẩy. Nó cứng hơn cả Ten 05, nên xoáy hơn, nhưng sponge lại không xốp được như Ten, nên còn xịt hơn nữa

Aeolus 450 bản chất là mặt Đức Nhật, nó giống Ten 64 nhất (Aeolus 475 giống Ten 05), duy nhất kém Ten là cảm giác bóng, nhưng hơn Ten là độ bền cơ học, chứ còn tính năng thì em không dám nói, có thể nó trông còn mới nhưng tính năng thì chỉ còn 50%, cái này em không biết vì em chưa chơi cái mặt nào đến lúc có gai (Đức Nhật thì thường dưới 1 tháng, còn H3 dài nhất là 3 tháng, đều chưa thể có ảnh hưởng gì đến tính năng của mặt cả:()

TimoBoll Hồng

Thượng Tá

Gold Arc bản chất là mặt Tầu lót Nhật, nhưng nó đã có hơi hướng của MẶT Đức Nhật rồi, không còn dính nữa, nên nếu so sánh, bác tưởng tượng là nó giống Spin Art, nhiều xoáy, khá cứng, ít nẩy. Nó cứng hơn cả Ten 05, nên xoáy hơn, nhưng sponge lại không xốp được như Ten, nên còn xịt hơn nữa

Aeolus 450 bản chất là mặt Đức Nhật, nó giống Ten 64 nhất (Aeolus 475 giống Ten 05), duy nhất kém Ten là cảm giác bóng, nhưng hơn Ten là độ bền cơ học, chứ còn tính năng thì em không dám nói, có thể nó trông còn mới nhưng tính năng thì chỉ còn 50%, cái này em không biết vì em chưa chơi cái mặt nào đến lúc có gai (Đức Nhật thì thường dưới 1 tháng, còn H3 dài nhất là 3 tháng, đều chưa thể có ảnh hưởng gì đến tính năng của mặt cả:()
Bác cho mình hỏi kĩ lại.
Miếng Aeolus 475 độ cứng xấp xỉ Ten05 à hã.

phi hung

Đại Tá

Em ơi nó nhiều bản,a đang có miếng dán combo với 05fx,mềm hơn fx nhé :)

tosiosHD

Đại Tá
Thế mà có bác bảo đánh vài tháng mà nó như mới. :rolleyes:
Chẳng biết ai nói đánh vài tháng như mới nhỉ? Như mới làm sao được chứ? Ông nào nói như mới tôi tát cho gãy răng luôn! Haha!
Đùa tí xíu thôi. Aeolus chơi vài tháng ko thể như mới được, nhưng gần như mới thì hoàn toàn có thể đấy, nó tuỳ vào cách đánh và cách bảo quản của từng người! Mình chơi cặp mút này cũng kha khá thời gian rồi và cũng rất hài lòng về nó. Nó ko xuống mã và xuống cấp nhanh như Ten đâu!

Bình luận từ Facebook