Xin review về Stiga CC7

dung.vima

Moderator
- Hqua mình được đánh thử em CC7 giật moi và giật xung đều rất ok. Phát lực rất tốt nhưng chỉ được test trong ít phút. Nên mong các pro nào đã từng chơi qua em này cho mình xin ý kiến cụ thể về ẻm.Ưu điểm và nhược điểm của em

- Và bác nào có kinh nghiệm về xử lí vụ tước gỗ , mang cá sâu cọ vào tay của em này thì cho mình xin review luôn nhé. Thanks !

- Theo các bác thì đối với dơ 2 càng thì hợp với cốt nào nhất trong dòng Stiga ? Clipper CR, Clipper CC, Rose, Ebenholz, ... ?

Last edited:

dung.vima

Moderator
cây này đánh bóng hay ra cuối bàn lắm đó a, đó vừa là ưu vừa la nhược :p

Mình thấy em này phát lực quá ngon ấy chứ. Nảy như dòng tamca5000 nhưng lại hơi rung dễ kiểm soát.
Mình đang xoắn cái vụ mang cá sâu nên cầm bị cứa vào tay đau quá. Và bóc mặt bị tước gỗ nữa : (

dong_tedi

Binh Nhất
- Hqua mình được đánh thử em CC7 giật moi và giật xung đều rất ok. Phát lực rất tốt nhưng chỉ được test trong ít phút. Nên mong các pro nào đã từng chơi qua em này cho mình xin ý kiến cụ thể về ẻm.Ưu điểm và nhược điểm của em

- Và bác nào có kinh nghiệm về xử lí vụ tước gỗ , mang cá sâu cọ vào tay của em này thì cho mình xin review luôn nhé. Thanks !

- Theo các bác thì đối với dơ 2 càng thì hợp với cốt nào nhất trong dòng Stiga ? Clipper CR, Clipper CC, Rose, Ebenholz, ... ?

Hình như em này mặt cốt nhỏ thì phải - nên dễ mua mút cũ dán vừa hơn.

tqd76st

Trung Sỹ
Cc7

Mình mới quất em CC7 được 1 tuần cảm thấy như sau:
Tốc độ như Sardius, có phần nhanh hơn 1 tí. Giật bóng rất dễ ra ngoài, nhưng nếu vào bàn thì bóng có xu hướng cắm xuống.
Cảm giác bóng không tốt bằng Sardius vì bóng chạm vợt là nảy ra liền ->Rất khó gò bóng nặng
Cán vợt rất nhỏ nên cầm vợt rất lỏng lẻo và mất cân bằng (nặng đầu)
Tóm lại với giá 2tr6 thì quất em Sardius ngon hơn.

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Mình mới quất em CC7 được 1 tuần cảm thấy như sau:
Tốc độ như Sardius, có phần nhanh hơn 1 tí. Giật bóng rất dễ ra ngoài, nhưng nếu vào bàn thì bóng có xu hướng cắm xuống.
Cảm giác bóng không tốt bằng Sardius vì bóng chạm vợt là nảy ra liền ->Rất khó gò bóng nặng
Cán vợt rất nhỏ nên cầm vợt rất lỏng lẻo và mất cân bằng (nặng đầu)
Tóm lại với giá 2tr6 thì quất em Sardius ngon hơn.

Chuẩn!
Bổ sung thêm là cảm giác cán vợt không được mịn như Sardius, cầm không... sướng trong lòng... bàn tay =)))
Bóng giật căng và đường bay thẳng nên dễ hỏng hơn so với các loại cốt vợt mềm :)

tqd76st

Trung Sỹ
Chuẩn!
Bổ sung thêm là cảm giác cán vợt không được mịn như Sardius, cầm không... sướng trong lòng... bàn tay =)))
Bóng giật căng và đường bay thẳng nên dễ hỏng hơn so với các loại cốt vợt mềm :)

Rất chuẩn, thanks bác Poorplayer!!!

mancongtu

Trung Uý
Mình mới xài Stiga nói chung và CC7 nói riêng, sau một buổi sử dụng cảm giác chưa quen, giựt bóng cứ rớt lưới miết nhất là khi giựt nhiều xoáy, giựt giày bóng xíu lại thấy được. không biết nhận xét của mình có đúng không, bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo cho mình với. xưa giiowf mình chỉ chơi BFly và trung thành với dòng Iolite chắc khoảng 10 năm rồi.

titi8817

Trung Uý
Mình mới xài Stiga nói chung và CC7 nói riêng, sau một buổi sử dụng cảm giác chưa quen, giựt bóng cứ rớt lưới miết nhất là khi giựt nhiều xoáy, giựt giày bóng xíu lại thấy được. không biết nhận xét của mình có đúng không, bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo cho mình với. xưa giiowf mình chỉ chơi BFly và trung thành với dòng Iolite chắc khoảng 10 năm rồi.
Bác nói đúng y chang như lúc e mới đánh nó, giật xóay cứ như bị thiếu lực, hix. Nhưng bóng vào bàn cứ cắm xuống cũng khá hay :D

FUJISANCO

Trung Sỹ
Bác tư vấn em tí đi, thực sự là giựt hơi khó, bác có kinh nghiệm chỉ giáo em xài CC7 với

Do bác giựt thiếu lực thôi, nào giờ bác xài cốt Carbon nẩy cao, CC7 thì Speed tương đối ko cao lắm, nhờ đó control cao hơn.
Bác cứ gập tay dài thêm xíu là vào bàn hết :D..

titi8817

Trung Uý
Do bác giựt thiếu lực thôi, nào giờ bác xài cốt Carbon nẩy cao, CC7 thì Speed tương đối ko cao lắm, nhờ đó control cao hơn.
KHông thể nói là giựt thiếu lực như lời bác nói đc , cc7 theo như bác nói thì tốc độ ko cao nhưng cũng chỉ kém sar chút ít thôi . Theo e nghĩ do 1 phần bóng có hướng cắm xuống khi dật nên dễ vào lưới hơn những cốt khác. Chủ yếu là do động tác khi dật bóng thôi, ai qua đánh cốt này cũng đều phải chỉnh sửa lại động tác hết, ko thể đánh bt như các cốt khác đc

Last edited:

dung.vima

Moderator
Bác nói đúng y chang như lúc e mới đánh nó, giật xóay cứ như bị thiếu lực, hix. Nhưng bóng vào bàn cứ cắm xuống cũng khá hay :D

Hik, 2 bác có thiên hướng giật xoáy thì nên thử Tàu đạo. Còn CC7 thì tốt nhất là nên vỗ hông bóng nhiều, giật lai bạt. Giật moi thì nhẹ nhàng điều điểm rơi thôi. Không có hi vọng lấy xoáy để hạ gục đối phương đâu

CC7 mà bác còn chê tốc độ thấp thì em bó tay roài ^_^

FUJISANCO

Trung Sỹ
Hik, 2 bác có thiên hướng giật xoáy thì nên thử Tàu đạo. Còn CC7 thì tốt nhất là nên vỗ hông bóng nhiều, giật lai bạt. Giật moi thì nhẹ nhàng điều điểm rơi thôi. Không có hi vọng lấy xoáy để hạ gục đối phương đâu

CC7 mà bác còn chê tốc độ thấp thì em bó tay roài ^_^

Thấy sao nói vậy thôi, bác thử dòng Cornilleau chưa, nhanh hơn CC7 nhiều.
Mình đánh CC7 2 năm rồi và hiện tại vẫn dùng CC7 đấy thôi.

Last edited:

PackEunHee

Ceo of Stiga

Mình xin trả lời bạn các vấn đề bạn vừa nêu :
_ Tước gỗ : Do là dòng đời đầu nên khi bóc mút chúng ta phải bóc 2 bên vào , nếu bóc theo hướng dọc xuống hoặc lên chúng ta sẽ bị tước gỗ. 1 phần do chúng ta dùng keo tăng lực haifu nên hay tháo ra tháo vô là bị, ở nước ngoài ng ta dùng keo sữa nên ko có tình trạng bóc ra bóc vào như mình. Những sản phẩm của Stiga bị tước chúng tôi đã làm email gửi qua hãng phản hồi các ý kiến và trong đợt hàng hiện nay CC7 đã đc phủ 1 lớp chống xước và dán keo ko bị bong như lúc trước. Còn về mang cá thì trước khi mua hoặc mang về rồi thì các bạn nên dùng giấy nhám mịn chà bớt đi sẽ ko bị xước tay nữa

_ Rơ 2 càng thik hợp cho các dòng clipper CR và clipper CC vì rơ đánh 2 càng cần độ kiểm soát ổn định ko thiên về FH hay BH. Các dòng CC7 , Rose , Ebenholz thường thiên về 1 càng mạnh nhiều hơn. Do trình độ chúng ta chưa tới đỉnh nên khi đánh cứ cảm giác là nó mạnh thiên về 1 bên. Chứ như các vđv thế giới thì tập nhiều hơn , cảm giác bóng tốt hơn thôi.

_ theo ý kiến của mình thì CC7 thuộc dạng tốc độ nhanh vừa phải. kiểm soát bóng ổn định hơn các dòng Ebenholz và Rose NCT . Các dòng Ebenholz và Rose cho người đánh cảm giác hơi rung và độ vọt bóng đi cao. Mình vừa đổi qua CC7 thì cảm giác giật bóng có thiên hướng ra cuối bàn và hơi cắm xuống.

Bình luận từ Facebook