Xin review về Stiga CC7

mancongtu

Trung Uý
Do bác giựt thiếu lực thôi, nào giờ bác xài cốt Carbon nẩy cao, CC7 thì Speed tương đối ko cao lắm, nhờ đó control cao hơn.
Bác cứ gập tay dài thêm xíu là vào bàn hết :D..
Lực của em khá tốt đấy bác ạ, em nghĩ do kỹ thuật chưa đúng thôi, còn speed theo mình cảm giác thì khi phát lực, hướng mặt vợt tiếp xúc với bóng dày thì lực đi của bóng đi khá cao, nhưng khi giựt xoáy thì thua con Iolite Neo của mình, có thể do mình chưa quan và kycx thuật chưa đúng.

KHông thể nói là giựt thiếu lực như lời bác nói đc , cc7 theo như bác nói thì tốc độ ko cao nhưng cũng chỉ kém sar chút ít thôi . Theo e nghĩ do 1 phần bóng có hướng cắm xuống khi dật nên dễ vào lưới hơn những cốt khác. Chủ yếu là do động tác khi dật bóng thôi, ai qua đánh cốt này cũng đều phải chỉnh sửa lại động tác hết, ko thể đánh bt như các cốt khác đc

Bác nói đúng quá, em sẽ có gắng tự sửa động tác sao cho phú hợp

jun2502

Binh Nhì
Mình mới quất em CC7 được 1 tuần cảm thấy như sau:
Tốc độ như Sardius, có phần nhanh hơn 1 tí. Giật bóng rất dễ ra ngoài, nhưng nếu vào bàn thì bóng có xu hướng cắm xuống.
Cảm giác bóng không tốt bằng Sardius vì bóng chạm vợt là nảy ra liền ->Rất khó gò bóng nặng
Cán vợt rất nhỏ nên cầm vợt rất lỏng lẻo và mất cân bằng (nặng đầu)
Tóm lại với giá 2tr6 thì quất em Sardius ngon hơn.
Chính xác mình thấy cầm cây này cũng rất lõng tay, bửa qua mới cầm thử cây CC7 nên biết, hiện tại xài em Septear :D

thelanqb

Moderator
Hiện hôm qua mới thử cốt CC7 của đệ tử.
Dán mặt Baracuda và J.O Gold đánh rất OK, mình không đánh cổ tay mà chỉ dùng cẳng tay và hông để đánh.
Cảm giác như sau, banh đi với tốc độ nhanh có dường vòng cung rất thấp và thường cắm xa bàn.
Đánh xa bàn dù mình có đánh nhẹ thì banh vẫn vào nhưng tốc độ cao.
Chặn đẩy OK, gò bóng hơi nhỏng cao nhưng không sao, thời gian sẻ khắc phục được điểm này.
Giật theo kiểu tàu đạo phê lòi con mắt, mặc dù mình đã đánh tàu đạo hơn 1 năm, nhưng áp dụng kỹ thuật với em CC7 này thì đúng là quá Phê con tê tê.
Gạch đá em xin nhận để xây nhà :zingme71:

bb7515

Binh Nhất
Xin ý kiến về Cây vợt cũ Buttyfly SCORNA-FL (TAMCA 5000)
Mình mới mua lại cây vợt Buttyfly SCORNA-FL. Ai đã từng sử dụng xin giải thích giúp ạ
Cám ơn !

Bình luận từ Facebook