Vệ sinh cho cốt vợt

ducanhhp2012

Binh Nhì
Mọi người ơi giúp em với..... viền cốt vợt của em sau khi bóc cái giấy bảo vệ vợt thì bị dính những vụn keo nhỏ làm cạnh vợt trông rất bẩn và xấu........ hơn nữa có khi còn hại mặt............ Có ai biết cách tẩy mấy cái vụn keo đen đen đó không ????? Xin chỉ em với

ducanhhp2012

Binh Nhì
chỉ có 1 cách duy nhất là lấy tay kì nó ra thôi.cái đấy cũng dễ kì mà bác.

Em kĩ mãi mà khó quá!!!!!!!!! Nó cứ dính dính .......... bóc xong nó lại dính vào tay ......... rồi lại phải chạm vào vợt......... hơn nữa kì như thế lỡ tay vào miếng mút thì khổ

hunter

Binh Nhì
ngoài cách dùng ngón tay cái tỳ (kỳ) mạnh ra chẳng có cách nào tốt hơn cả.
Bạn không nên dùng hóa chất tẩy rửa rất dễ bị hỏng cốt vợt. Thỉnh thoảng mặt cốt vợt bẩn quá tớ cũng vệ sinh như thế.
Nói chung là kiên trì một chút. Lúc nào rảnh rỗi thì làm, khoảng 30p là ok.

meoluoitmb

Đại Tá
Mọi người ơi giúp em với..... viền cốt vợt của em sau khi bóc cái giấy bảo vệ vợt thì bị dính những vụn keo nhỏ làm cạnh vợt trông rất bẩn và xấu........ hơn nữa có khi còn hại mặt............ Có ai biết cách tẩy mấy cái vụn keo đen đen đó không ????? Xin chỉ em với

Dùng tay mà kỳ mạnh hoặc dùng lửa mà hơ, hơ đến khi nào có mùi khét của keo và cốt vợt là ok. Chúc bạn thành công

chichkidao

Moderator
hi.ko thì bác lấy con dao cạo nó ra cũng được đó.căn bản chắc viền của bạn bị ẩm nên mới khó kỳ như vậy.cố lên nhé.

meoluoitmb

Đại Tá
Oạch.anh Hưng xui người ta hơ lửa đến khi có mùi khét của cốt vợt :-s

ha ha, chú Đạt tố cáo anh nhé, Cách ấy lợi hại lắm, dễ có cốt mới chơi ngay. Hi, có mùi khét của cốt để chưng minh rằng lớp keo đã bay hết.

ha_beobt

Trung Sỹ
mỗi lần bóc lớp kep trên mặt vợt để dán lại vợt. bạn lấy keo của mỗi lần bóc. sau đó kỳ vào phần bạn muốn làm sạch thì rất nhanh và không hại da tay. bạn có thể làm tương tự với mặt vợt để vệ sinh trước khi dán vợt. chúc bạn thành công

ngocanhk36cntt

Trung Uý
theo em là bác lấy một cao dao dọc giấy rồi cạo thật nhẹ em đã làm như vậy keo cung hết khá nhiều nhưng ko thể hết ngay đc vì bàn thân vợt em dán đi dán lại quá nhiều viền nên cũng khó đi hết.khi cạo lớp keo con mỏng thì chắc dùng tay kị dần sẽ hết. hoặc bác mua kiếm cái dây ống chuyền nc về dùng 502 dán vào viền em thấy là ngon nhất vừa đẹp lại vừa bảo vệ rất tốt cho cốt vợt ^^

ngocanhk36cntt

Trung Uý
mỗi lần bóc lớp kep trên mặt vợt để dán lại vợt. bạn lấy keo của mỗi lần bóc. sau đó kỳ vào phần bạn muốn làm sạch thì rất nhanh và không hại da tay. bạn có thể làm tương tự với mặt vợt để vệ sinh trước khi dán vợt. chúc bạn thành công

bác ơi nhầm rồi bac ý đang hỏi về cách vệ sinh keo dán của cái bảo vệ viền để lại cơ chứ ko phải keo của mặt vợt để ại đâu.hi

linh729

Thượng Tá
Mình vừa mua lại 1 cây PG7 nhưng cái cán nó hôi rình rình ấy (chắc do chủ cũ nhiều mồ hôi tay, ko để khô ráo mà cứ chơi xong lại cất luôn vào bao vợt).

Vậy mọi người cho mình hỏi có cách nào làm cho cán vợt không những hết mùi hôi mà thậm chí lại còn có mùi thơm thoang thoảng phảng phất ko.??

jaypark

Trung Sỹ
Mình vừa mua lại 1 cây PG7 nhưng cái cán nó hôi rình rình ấy (chắc do chủ cũ nhiều mồ hôi tay, ko để khô ráo mà cứ chơi xong lại cất luôn vào bao vợt).

Vậy mọi người cho mình hỏi có cách nào làm cho cán vợt không những hết mùi hôi mà thậm chí lại còn có mùi thơm thoang thoảng phảng phất ko.??
[/QUOTE1
cách tốt nhất là vào keo.nhẹ!cầm ko trơn đẹp bền
mình mới học được công thức vào keo của R_K
vào ko đến nối tồi có thể nói là đẹp

Mission752

Binh Nhất

Bác ra quầy thuốc y tế mua một lọ cồn nhỏ 90 độ, về lấy khăn thấm một ít cồn và lau nhẹ nhàng nhiều lần sẽ tẩy hết những vết keo bẩn còn bám trên cạnh vợt. Sau đó để khô tự nhiên là xong.

Em đã thử và sạch sành sanh luôn !

ha_beobt

Trung Sỹ
Dùng keo thừa giữ lại sau mỗi lần bóc mặt vọt thì bạn cọ vào đâu cũng sạch hết, mặt vợt, viền vợt, cán vợt, hixx
bác ơi nhầm rồi bac ý đang hỏi về cách vệ sinh keo dán của cái bảo vệ viền để lại cơ chứ ko phải keo của mặt vợt để ại đâu.hi

meoluoitmb

Đại Tá

Bạn lấy xà phòng bột 50%+ 30% nước rửa bát + 20% dầu gội đầu, pha lẫn và trộn đều lên, lấy bông thấm từ từ vào chỗ bị bẩn là sẽ ok ngay. chcus bạn thành công.

Bình luận từ Facebook