Vệ sinh cho cốt vợt

dragonball

Trung Sỹ
các cách trên các bạn chỉ không biết có làm tổn thọ cốt vợt không? cán cốt của mình nó hút mồ hôi hay sao đó h có mùi lắm

Mission752

Binh Nhất
các cách trên các bạn chỉ không biết có làm tổn thọ cốt vợt không? cán cốt của mình nó hút mồ hôi hay sao đó h có mùi lắm

Theo em tìm hiểu thì việc dùng cồn để vệ sinh cốt vợt không có gì là bất bình thường cả. Các bạn thấm cồn ra khăn và lau lên cốt vợt nhẹ nhàng sẽ giúp tẩy các vết bẩn. Cồn sau khi lau xong sẽ tự động bay hơi trong môi trường bình thường !

MaiXuanViet

Moderator
Mọi người ơi giúp em với..... viền cốt vợt của em sau khi bóc cái giấy bảo vệ vợt thì bị dính những vụn keo nhỏ làm cạnh vợt trông rất bẩn và xấu........ hơn nữa có khi còn hại mặt............ Có ai biết cách tẩy mấy cái vụn keo đen đen đó không ????? Xin chỉ em với

Mình tẩy cả chục cây bằng cả chục cách từ dùng gôm học sinh, xăng, giấy nhám... chỉ thấy có tẩy bằng dung dịch nước rửa sơn móng tay (loại 7k/chai cao) là sạch và an toàn nhất. Bạn cứ dùng 1 miếng bông thấm nước rửa sơn móng tay vào rồi chà keo ra, bẩn miếng bông này lại lấy miếng bông khác làm y như thế. BAO SẠCH !

aunhh

Đại Tá
Mình tẩy cả chục cây bằng cả chục cách từ dùng gôm học sinh, xăng, giấy nhám... chỉ thấy có tẩy bằng dung dịch nước rửa sơn móng tay (loại 7k/chai cao) là sạch và an toàn nhất. Bạn cứ dùng 1 miếng bông thấm nước rửa sơn móng tay vào rồi chà keo ra, bẩn miếng bông này lại lấy miếng bông khác làm y như thế. BAO SẠCH !
Chỗ mang cá cán vợt mình hơi bị đen. Hồi trước mình làm biếng ko vào sơn, keo mang cá cho đẹp vợt. Bây giờ muốn tẩy vết đen này, bạn chỉ mình với. Mình đang dùng cây vợt như chữ kí. Cảm ơn

aunhh

Đại Tá
Bạn lấy xà phòng bột 50%+ 30% nước rửa bát + 20% dầu gội đầu, pha lẫn và trộn đều lên, lấy bông thấm từ từ vào chỗ bị bẩn là sẽ ok ngay. chcus bạn thành công.
Chỗ mang cá cán vợt mình hơi bị đen. Hồi trước mình làm biếng ko vào sơn, keo mang cá cho đẹp vợt. Bây giờ muốn tẩy vết đen này, bạn chỉ mình với. Mình đang dùng cây vợt như chữ kí. Cảm ơn

MaiXuanViet

Moderator

Bạn dùng nước tẩy sơn móng tay chà rửa là nó sạch ra thôi. Nếu nó bị bợn bợn trắng thì bạn phun 1 lớp cực mỏng sơn ATM không màu lên là các vết trắng sẽ biến mất.

aunhh

Đại Tá
Bạn dùng nước tẩy sơn móng tay chà rửa là nó sạch ra thôi. Nếu nó bị bợn bợn trắng thì bạn phun 1 lớp cực mỏng sơn ATM không màu lên là các vết trắng sẽ biến mất.
Cảm ơn bạn nhé. Mình có thẻ sơn lớp sơn cực mỏng để chống dơ được ko bạn?

aunhh

Đại Tá
Mỏng quá thì nó lại ko đủ để chống bẩn. Phải đủ độ dày nó mới chống bám đất, chứ mỏng quá nó rút sơn vào thớ gỗ hết. :D
Vậy mình sẽ làm cách này. Còn chuôi vợt, chỗ mình cần giữ màu không phai thì mình cũng sơn được ko bạn? Mình có thể dán băng keo các chỗ ko cần sơn, và sơn lên chỗ cần sơn. ATM có loại sơn ko màu ko bạn? Cốt Super ZLC ZJK chuôi có đoạn màu vàng, thì mình dùng hóa chất gì để làm chúng ko phai màu? Cảm ơn bạn!!!

MaiXuanViet

Moderator
Vậy mình sẽ làm cách này. Còn chuôi vợt, chỗ mình cần giữ màu không phai thì mình cũng sơn được ko bạn? Mình có thể dán băng keo các chỗ ko cần sơn, và sơn lên chỗ cần sơn. ATM có loại sơn ko màu ko bạn? Cốt Super ZLC ZJK chuôi có đoạn màu vàng, thì mình dùng hóa chất gì để làm chúng ko phai màu? Cảm ơn bạn!!!

Có thể dùng keo 502 để phủ lên những chỗ màu sáng cho khỏi bẩn. Nhưng mà phải quen tay mới làm được. :D

longqin

Đại Uý
Mình toàn dùng sơn PU sơn cán và mang cá, dùng bông tăm quét đều, sau 1 lớp đợi khô quét tiếp vài lượt là ok, cán sợ trơn thì nên quét 1 lớp thui.

Bình luận từ Facebook