Tenergy nội địa Nhật

chipchop

Binh Nhì
Các bác đừng vội trách bác thớt tội nghiệp, giá 1.50Tr/miếng không phải là quá đắt hay
quá quắt khi các bác biết giá trên mạng cũng gần cỡ đó, nghĩa là bác thớt gần như làm
không công đấy ạ. Còn bác thớt thì chưa xem qua giá cả của các nhà phân phối và cửa
hàng bán lẻ trong nước nên đưa lên hơi vội thôi, không có lỗi gì cả. Em biết có bác còn
sẵn sàng mua giá cao nếu biết đó là sản phẩm kẹp nách Japan mang về.
View attachment 69381 View attachment 69382 View attachment 69383 View attachment 69384 View attachment 69385

Tỉ giá tạm tính 1 JPY = 180 VNĐ, ví dụ mặt ngay trên giá 8,004JPY = 1,440,720 VNĐ, thử hỏi
nếu cộng thêm cước phí vận chuyển, rồi công xá mang về Việt Nam mà bán có 1.5Tr thì lãi hay
lỗ ạ???

Để tham khảo thì đây là một số giá bán Ten đang được bán trên thị trường, trung bình để mua
được một miếng Ten thì phải bỏ ra tầm 1.25Tr - 1.30Tr, so với 1.50Tr của bác thớt thì nhiều ae
cảm thấy bất bình vì nghĩ mang từ Nhật Bổn về chắc chỉ tầm 1.15Tr là cùng mà như thế chắc
là đẵ có lãi loạn xạ lên rồi, đó là suy nghĩ sai lầm từ khi BTY tăng giá và buộc các đại lý và cửa
hàng phải bán giá cao tránh việc các bác sang chơi vác về hàng tạ Ten bán rẻ cho anh em trong
nước nhé.
View attachment 69386 View attachment 69388

Đến đây thì các bác đã thông cảm với bác thớt chưa ạ? Và em khuyên bác thớt là nên mang thứ
khác về, không nên mang Ten về làm gì!

Dạ, em không buôn bán gì hết, chỉ là định mua về để chơi thử, luôn tiện có anh em nào cần thì "góp gạo thổi cơm chung" thôi.

Thanks bài viết rất công phu của anh.

Cũng có một số bạn bán Ten nội địa giá rẻ thiệt đấy, mà em cũng không biết thế nào nên thôi ship từ Nhật về luôn cho chắc ăn. Nhiều khi giá rẻ là do mua được hàng của năm trước khi giá chưa tăng. Nhưng mà cao su để lâu thì chất lượng không còn như mới được nữa (nó sẽ cứng hơn chứ không fresh như ban đầu).

Nói chung em nghe bảo là hàng nội địa Nhật ngon hơn hàng các nước khác nhiều, nên có bỏ thêm khoảng 200k để mua mặt mới ra lò còn nóng hổi của nó chơi cũng sướng ^^

MrTèo2015

Đại Uý
P/S: Nhưng mà mặt nội địa Nhật bình thường 1.9mm thì có nhiều đấy, bạn mua không mình luôn tiện ship về cho ^^
Bác chủ top là xách hàng về để chơi ai muốn xài tiện thể xách luôn dùm chứ ko buôn bán j mấy. Bác xem thử giá cốt + quần áo giày dép giá như nào làm nguyên bộ từ đầu đến chân cho nó sướng

hiepga

Đại Tá
Các bác đừng vội trách bác thớt tội nghiệp, giá 1.50Tr/miếng không phải là quá đắt hay
quá quắt khi các bác biết giá trên mạng cũng gần cỡ đó, nghĩa là bác thớt gần như làm
không công đấy ạ. Còn bác thớt thì chưa xem qua giá cả của các nhà phân phối và cửa
hàng bán lẻ trong nước nên đưa lên hơi vội thôi, không có lỗi gì cả. Em biết có bác còn
sẵn sàng mua giá cao nếu biết đó là sản phẩm kẹp nách Japan mang về.
View attachment 69381 View attachment 69382 View attachment 69383 View attachment 69384 View attachment 69385

Tỉ giá tạm tính 1 JPY = 180 VNĐ, ví dụ mặt ngay trên giá 8,004JPY = 1,440,720 VNĐ, thử hỏi
nếu cộng thêm cước phí vận chuyển, rồi công xá mang về Việt Nam mà bán có 1.5Tr thì lãi hay
lỗ ạ???

Để tham khảo thì đây là một số giá bán Ten đang được bán trên thị trường, trung bình để mua
được một miếng Ten thì phải bỏ ra tầm 1.25Tr - 1.30Tr, so với 1.50Tr của bác thớt thì nhiều ae
cảm thấy bất bình vì nghĩ mang từ Nhật Bổn về chắc chỉ tầm 1.15Tr là cùng mà như thế chắc
là đẵ có lãi loạn xạ lên rồi, đó là suy nghĩ sai lầm từ khi BTY tăng giá và buộc các đại lý và cửa
hàng phải bán giá cao tránh việc các bác sang chơi vác về hàng tạ Ten bán rẻ cho anh em trong
nước nhé.
View attachment 69386 View attachment 69388

Đến đây thì các bác đã thông cảm với bác thớt chưa ạ? Và em khuyên bác thớt là nên mang thứ
khác về, không nên mang Ten về làm gì!
E có bao giờ dám lấy hàng ten nội địa mang về đâu. Có đợt chưa tăng giá ten nó gần 5000Y và yên nó xuống chưa tới 170 thì chắc có nhiều người mua được thôi

aunhh

Đại Tá
Chào cả nhà,

Mình đang định ship một số mặt Tenergy từ Nhật về để dùng thử. Tinh thần là tiết kiệm tối đa, sẽ ship về bằng cách rẻ nhất nên phải mất 10 ngày mới có hàng.

Giá dự kiến là 1,5tr / mặt.

Bạn nào có nhu cầu "góp gạo thổi cơm chung" thì đăng ký nhe. Ưu tiên các bạn ở Sài Gòn có thể đến lấy hàng trực tiếp (tại cơ quan mình ở quận Phú Nhuận, gần sân bay), nếu ship thì sẽ cộng thêm mấy chục ngàn tiền EMS thôi.

Topic mở đến hết ngày mai thôi nha. Đặt cọc 50%.

Bên dưới là hình bên Nhật gửi cho mình.

Thân mến,

View attachment 69355
Hiện trên diễn đàn có anh bán 1.170k/ mặt, hàng nội địa. Bạn xem lại giá bán nhé.

Bình luận từ Facebook