Tenergy nội địa Nhật

chipchop

Binh Nhì
Chào cả nhà,

Mình đang định ship một số mặt Tenergy từ Nhật về để dùng thử. Tinh thần là tiết kiệm tối đa, sẽ ship về bằng cách rẻ nhất nên phải mất 10 ngày mới có hàng.

Giá dự kiến là 1,5tr / mặt.

Bạn nào có nhu cầu "góp gạo thổi cơm chung" thì đăng ký nhe. Ưu tiên các bạn ở Sài Gòn có thể đến lấy hàng trực tiếp (tại cơ quan mình ở quận Phú Nhuận, gần sân bay), nếu ship thì sẽ cộng thêm mấy chục ngàn tiền EMS thôi.

Topic mở đến hết ngày mai thôi nha. Đặt cọc 50%.

Bên dưới là hình bên Nhật gửi cho mình.

Thân mến,

AndroCS7

Đại Tá
1.5tr đồng một miếng à? Lại còn phải xếp hàng như ngày mở cửa bán iphone đời mới ở các appstore đấy nhỉ? Thôi ta cứ ra cửa hàng gần nhà múc 1.150k một miếng cho nó lẹ. Chắc chất lượng cũng ko quá tệ :rolleyes:
Bác phũ quá :D. B chủ topic nên cân nhắc về giá, tìm nguồn hàng giá mềm hơn mà vẫn đảm bảo chất lượng

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Bác phũ quá :D. B chủ topic nên cân nhắc về giá, tìm nguồn hàng giá mềm hơn mà vẫn đảm bảo chất lượng
Em ở HD chi bằng lên Hà Nội mua con WAVE rồi tự về HD làm giấy tờ thì em ra cửa hàng gần nhà mua rồi bẩu nó bao lun giấy tờ cho nhanh thôi mà. Tính em hơi lười. :D

lamtq

Đại Tá
Chào cả nhà,

Mình đang định ship một số mặt Tenergy từ Nhật về để dùng thử. Tinh thần là tiết kiệm tối đa, sẽ ship về bằng cách rẻ nhất nên phải mất 10 ngày mới có hàng.

Bạn nào có nhu cầu "góp gạo thổi cơm chung" thì đăng ký nhe. Ưu tiên các bạn ở Sài Gòn có thể đến lấy hàng trực tiếp (tại cơ quan mình ở quận Phú Nhuận, gần sân bay), nếu ship thì sẽ cộng thêm mấy chục ngàn tiền EMS thôi.

Thân mến,

View attachment 69355
B buôn ngược kiểu này chắc có bà con Nguyễn văn mười Hai buôn nước hoa Pháp về đóng nhãn Thanh Hương.
Goodluck
P/s : nếu hàng này đúng Nhật, loại đặc biệt dùng 2 năm vẫn ngon thì e gạch 4 mặt 2-05 , 2 -64 1.9mm:rolleyes:

cofferlait

Thượng Sỹ
Hàng bán tại Nhật chất lượng tốt hơn hẳn hàng bán cho đại lý các nước. Mình có thử qua của ông Anh đánh tại clb chung với mình, ảnh cho mình mượn đánh rất hay. Ảnh nói là hàng mua ở đây đánh 2 tháng là hư, còn hàng tại Nhật thì 6 tháng hơn. Để bữa nào gom tiền tậu 1 hàng Nhật thử.

Trainee

Đại Tá
Hàng bán tại Nhật chất lượng tốt hơn hẳn hàng bán cho đại lý các nước. Mình có thử qua của ông Anh đánh tại clb chung với mình, ảnh cho mình mượn đánh rất hay. Ảnh nói là hàng mua ở đây đánh 2 tháng là hư, còn hàng tại Nhật thì 6 tháng hơn. Để bữa nào gom tiền tậu 1 hàng Nhật thử.
Hàng Nhật xách tay tràn ngập ở VN, rao bán khắp diễn đàn, giá từ bằng tới thấp hơn hàng bán shop ở VN. Chắc bạn bỏ lâu, mới lại làm quen với bborg?
6 tháng hơn thì ăn thua gì, chỗ mình có chị đánh tới 10, 11 tháng mà nhìn vẫn ổn mà hay cái là chị ấy chặn, mình giật toàn rúc lưới!

Apis

Thượng Sỹ
Chào cả nhà,

Thân mên,

View attachment 69355
Khổ thế. Muốn hàng Nhật mà giá Việt. Một miếng Ten bằng hai miếng hexer duro nhỉ. Nhà có điều kiện thích thật.

chipchop

Binh Nhì
B buôn ngược kiểu này chắc có bà con Nguyễn văn mười Hai buôn nước hoa Pháp về đóng nhãn Thanh Hương.
Goodluck
P/s : nếu hàng này đúng Nhật, loại đặc biệt dùng 2 năm vẫn ngon thì e gạch 4 mặt 2-05 , 2 -64 1.9mm:rolleyes:
hì, thanks bạn. Mà mình không có loại SP :)

chipchop

Binh Nhì
1.5tr đồng một miếng à? Lại còn phải xếp hàng như ngày mở cửa bán iphone đời mới ở các appstore đấy nhỉ? Thôi ta cứ ra cửa hàng gần nhà múc 1.150k một miếng cho nó lẹ. Chắc chất lượng cũng ko quá tệ :rolleyes:
haha, thích cách bạn so sánh với iphone đấy ^^

lion

Đại Tá
Các bác đừng vội trách bác thớt tội nghiệp, giá 1.50Tr/miếng không phải là quá đắt hay
quá quắt khi các bác biết giá trên mạng cũng gần cỡ đó, nghĩa là bác thớt gần như làm
không công đấy ạ. Còn bác thớt thì chưa xem qua giá cả của các nhà phân phối và cửa
hàng bán lẻ trong nước nên đưa lên hơi vội thôi, không có lỗi gì cả. Em biết có bác còn
sẵn sàng mua giá cao nếu biết đó là sản phẩm kẹp nách Japan mang về.
Screen Shot 2015-11-28 at 11.29.50 PM.png
Screen Shot 2015-11-28 at 11.30.38 PM.png
Screen Shot 2015-11-28 at 11.31.13 PM.png
Screen Shot 2015-11-28 at 11.36.20 PM.png
Screen Shot 2015-11-28 at 11.37.17 PM.png

Tỉ giá tạm tính 1 JPY = 180 VNĐ, ví dụ mặt ngay trên giá 8,004JPY = 1,440,720 VNĐ, thử hỏi
nếu cộng thêm cước phí vận chuyển, rồi công xá mang về Việt Nam mà bán có 1.5Tr thì lãi hay
lỗ ạ???

Để tham khảo thì đây là một số giá bán Ten đang được bán trên thị trường, trung bình để mua
được một miếng Ten thì phải bỏ ra tầm 1.25Tr - 1.30Tr, so với 1.50Tr của bác thớt thì nhiều ae
cảm thấy bất bình vì nghĩ mang từ Nhật Bổn về chắc chỉ tầm 1.15Tr là cùng mà như thế chắc
là đẵ có lãi loạn xạ lên rồi, đó là suy nghĩ sai lầm từ khi BTY tăng giá và buộc các đại lý và cửa
hàng phải bán giá cao tránh việc các bác sang chơi vác về hàng tạ Ten bán rẻ cho anh em trong
nước nhé.
Screen Shot 2015-11-28 at 11.40.06 PM.png
Screen Shot 2015-11-28 at 11.40.55 PM.png

Đến đây thì các bác đã thông cảm với bác thớt chưa ạ? Và em khuyên bác thớt là nên mang thứ
khác về, không nên mang Ten về làm gì!

Attachments

• Screen Shot 2015-11-28 at 11.40.25 PM.png
    Screen Shot 2015-11-28 at 11.40.25 PM.png
    352.7 KB · Đọc: 0

atnguyen23

Trung Uý
các bác chưa gì đã gạch đá bác chủ tội nghiệp mà ko hỏi 1 số nguồn khác vì sao lại có hàng rẻ thế, hay là có người quen đại lý bên đó lên mua được hàng rẻ :D

Bình luận từ Facebook