TẠI SAO CỐT VỢT PHÒNG THỦ BẢN MẶT TO NGƯNG SẢN XUẤT

HaQuocLinh

Thượng Tá
Chơi cắt xa bàn phức tạp mà trong nước chẳng có HLV nên rất khó học theo, cho nên không thấy cũng phải thôi bác ơi. Còn chơi gai ôm bàn thì lợi về bước chân mà lại dễ hơn nhiều nên đa số chơi theo. Nhưng mà nếu thích thì bác cứ chơi thôi! không phải cứ già rồi thì mới ôm bàn đâu, bác xem cái tên VĐV Richar Gonzales 44 tuổi người Philippin bước đi không có nhanh mấy nữa mà cắt thì cũng lên cao vậy mà đợt seagames vừa rồi ông ta biếu 3 bát cháo hành cho bác Quỳnh nhà mình thế nào rồi đấy. Chưa kể tìm cây vợt để dễ chơi cắt xa bàn không hề dễ cho người mới tập chơi.

Last edited:

đức cương

Đại Uý
Chơi cắt xa bàn phức tạp mà trong nước chẳng có HLV nên rất khó học theo, cho nên không thấy cũng phải thôi bác ơi. Còn chơi gai ôm bàn thì lợi về bước chân mà lại dễ hơn nhiều nên đa số chơi theo. Nhưng mà nếu thích thì bác cứ chơi thôi! không phải cứ già rồi thì mới ôm bàn đâu, bác xem cái tên VĐV Richar Gonzales 44 tuổi người Philippin bước đi không có nhanh mấy nữa mà cắt thì cũng lên cao vậy mà đợt seagames vừa rồi ông ta biếu 3 bát cháo hành cho bác Quỳnh nhà mình thế nào rồi đấy, rồi cũng đoạt HCB đơn nam luôn.

Chưa kể tìm cây vợt để dễ chơi cắt xa bàn không hề dễ cho người mới tập chơi. Em cũng phải thử này nọ xem cây nào ngon bổ rẻ chơi cắt xa bàn cuối cùng được một anh bạn đi dạy BB bên ngoài biên giới tặng cây Tibhar Stratus Powerwood 5 lớp to đầu 160x153. Nặng 98gr, Gai Bh: Feint Long II, lót 1.3mm, Mút FH: Adidas P7 mới dám cho thằng cháu nhà em cầm nó tập chơi, trước đó em cũng phải giành gần 1 tháng cầm thử nó tìm hiểu mới dám cho bé cầm, dù là chỉ chơi vui vui nhưng vũ khí cũng cần phải phù hợp chứ nếu không là mất nhiều thời gian mà lại không được cái gì. Nay nó 12 tuổi rồi cũng chơi được 2 năm đánh cũng tàm tạm, được cái nó chơi cầu lông được 5,6 năm rồi và chân tay lều khều nhanh nhẹn nên đỡ đi nhiều khoản di chuyển cắt xa bàn.
Đúng rồi. Kỹ thuật cắt bóng khó hơn nhiều và phải có huấn luyện viên thuộc loại cao thủ. Vì cắt là dùng nhu thắng cương. Mà trình độ cương của mình thuộc loại đánh phát một, một là ăn hai là hỏng. Thế nên việt nam kỵ gai là vậy. Thua cả sinh viên hàn quốc.

HaQuocLinh

Thượng Tá
Đúng rồi. Kỹ thuật cắt bóng khó hơn nhiều và phải có huấn luyện viên thuộc loại cao thủ. Vì cắt là dùng nhu thắng cương. Mà trình độ cương của mình thuộc loại đánh phát một, một là ăn hai là hỏng. Thế nên việt nam kỵ gai là vậy. Thua cả sinh viên hàn quốc.
Thực ra cắt gai dài dễ hơn! Cái khó nằm ở bộ chân...

đức cương

Đại Uý
Thực ra cắt gai dài dễ hơn! Cái khó nằm ở bộ chân...
Đúng rồi. Mình cũng đang cắt gai dài. Nhưng ý nói việt nam mình không có cao thủ nào hạng A cắt bóng. Cái hay của cắt bóng là đi thi đấu có thể thắng được các đối thủ hơn cơ vì tính bất ngờ. Cứ xem nhật bản và hàn quốc. Họ khác trung quốc nhưng có sở trường riêng. Đa dạng lối đánh. Ở việt nam thì nhiều người cắt bóng hay nhưng không được học về chiến thuật phòng thủ hiện đại, hoạc không định hướng từ đầu. Xem nguyễn thị việt linh cắt bóng hay nhưng vẫn thấy có hạn chế gì đó. Như chủ yếu bạt ít giật đôi công hơạc ít ve trái. Xem các cao thủ thế giới đánh gai, nếu ngang cơ họ đối giật tấn công liên tục.

Phương Dung

Đại Uý
Cốt Def bản to mình mới mua 1 cái ở phobongban, yasaka Sweeper, 160*162, mà cái này nc ngoài vẫn bán nhiều, chẳng qua VN mình ko mấy ng chơi nên các shop ko nhập.
Order trang megaspin.net có đủ loại luôn, tôi vừa oder một cây Def cũng của Yasaka có 39$ thôi

Trainee

Đại Tá
Đúng rồi. Mình cũng đang cắt gai dài. Nhưng ý nói việt nam mình không có cao thủ nào hạng A cắt bóng. Cái hay của cắt bóng là đi thi đấu có thể thắng được các đối thủ hơn cơ vì tính bất ngờ. Cứ xem nhật bản và hàn quốc. Họ khác trung quốc nhưng có sở trường riêng. Đa dạng lối đánh. Ở việt nam thì nhiều người cắt bóng hay nhưng không được học về chiến thuật phòng thủ hiện đại, hoạc không định hướng từ đầu. Xem nguyễn thị việt linh cắt bóng hay nhưng vẫn thấy có hạn chế gì đó. Như chủ yếu bạt ít giật đôi công hơạc ít ve trái. Xem các cao thủ thế giới đánh gai, nếu ngang cơ họ đối giật tấn công liên tục.
Có em Việt Linh cắt hay phết đó!
Cho em ấy cắt, chắc mình giật tụt quần ra không lên nổ (bóng)! :)

haidang

Đại Uý
Yaliant 151*159

Attachments

564.5 KB · Đọc: 0
    447.9 KB · Đọc: 0

đức cương

Đại Uý
Có em Việt Linh cắt hay phết đó!
Cho em ấy cắt, chắc mình giật tụt quần ra không lên nổ (bóng)! :)
Việt linh cắt đẳng cấp rồi. Xem trên mạng nhiều cao thủ nam còn thua. Việt linh đánh cốt timo boll sprit, 2 mặt mút. Linh mà đối giật hay tý nữa thì hay. Linh vẫn thua nhiều đối thủ tấn công nữ của việt nam. Vì hiểu nhau rồi thủ khó thắng công lắm.

lamtq

Đại Tá
Việt linh cắt đẳng cấp rồi. Xem trên mạng nhiều cao thủ nam còn thua. Việt linh đánh cốt timo boll sprit, 2 mặt mút. Linh mà đối giật hay tý nữa thì hay. Linh vẫn thua nhiều đối thủ tấn công nữ của việt nam. Vì hiểu nhau rồi thủ khó thắng công lắm.
hiểu nhau rồi thủ khó thắng công . Gai thủ thì chết còn lẹ nữa bác học theo làm .ít j

đức cương

Đại Uý
hiểu nhau rồi thủ khó thắng công . Gai thủ thì chết còn lẹ nữa bác học theo làm .ít j
Cái hay của thủ là trong quá trình đánh có thể vừa đánh vưà học. Nếu cùng đẳng cấp trong cùng câu lạc bộ. Đi thi đấu gặp đối thủ trình cao hơn chút. Thì thủ có thể thắng. Còn công thì khó khăn hơn.

Bình luận từ Facebook