Những câu chuyện cuộc sống

chubengoan

Binh Nhì
Đây là topic của cháu. Cháu mời các bác, các cô, các chú, các anh, các chị hãy vào đây để cảm nhận cuộc sống tươi đẹp biết bao.

chubengoan

Binh Nhì
Lời khuyên từ một cái cây

1. Đứng thẳng và luôn ngẩng cao đầu
2. Nghĩ khác và làm khác (sự sáng tạo)
3. Luôn nhớ gốc rễ của mình
4. Uống nhiều nước
5. Biết hài lòng với vẻ đẹp tự nhiên của bản thân
6. Tận hưởng cuộc sống xung quanh ta!

chubengoan

Binh Nhì
Bắt đầu ngày mới ĐƠN GIẢN với một nụ cười thật tươi cho chính mình và dành tặng tất cả những người xung quanh nhé!
Nụ cười là một ngôn ngữ không lời nhưng có khả năng lan tỏa sức mạnh đến người khác nhanh nhất. Một nụ cười làm niềm vui nhân đôi, làm nỗi buồn trở nên nhẹ bỗng.

chubengoan

Binh Nhì
TRUYỆN NGẮN: Con nuôi

Thầy giáo lớp 1 thảo luận với lớp về một bức hình chụp, có một cậu bé màu tóc khác mọi người trong gia đình. Một học sinh cho rằng cậu bé trong hình chính là con nuôi.
Một cô bé nói: - Mình biết tất cả về con nuôi đấy.
Một học sinh khác hỏi: - Thế con nuôi là gì?
Cô bé trả lời: - Con nuôi nghĩa là mình lớn lên từ trong tim mẹ mình chứ không phải từ trong bụng.

Hãy suy nghĩ ĐƠN GIẢN như trẻ con để nhìn ra giá trị thật của cuộc sống!

Last edited:

chubengoan

Binh Nhì
Một nụ cười có thể bắt đầu một tình bạn
Một lời nói có thể chấm dứt một cuộc chiến

Những điều đơn giản có thể tạo nên một cuộc sống nhiệm màu.

chubengoan

Binh Nhì
Tiếp tục đi cháu...........................

Vâng ạ. Cháu xin tiếp tục ạ.

Có một em bé nói với mẹ: “Mẹ ơi, hôm nay mẹ rất đẹp !”
Mẹ hỏi: “Ơ, sao con lại khen mẹ như thế ?”
Em bé trả lời: “Bởi vì hôm nay mẹ… không nổi giận như mọi ngày !”

chubengoan

Binh Nhì
"Trong năm đứa con của bà, bác nghèo nhất. Chồng bác mất sớm, các con đang tuổi ăn học. Gần tới lễ mừng thọ 70 tuổi của bà, cả nhà họp bàn xem nên chọn nhà hàng nào, bao nhiêu bàn, mời bao nhiêu người. Bác lặng lẽ đến bên bà: "Mẹ ơi, mẹ thèm gì, để con nấu mẹ ăn?"

Chưa tan tiệc, bà xin phép về sớm vì mệt. Ai cũng chặc lưỡi: "Sao bà chẳng ăn gì?" Về nhà, mọi người tìm bà. Dưới bếp, bà đang ăn cơm với tô canh chua lá me và dĩa cá bống kho tiêu bác mang đến..."

meoluoitmb

Đại Tá
hay lắm cháu à, cháu chắc còn nhỏ tuổi mà đã có những suy nghĩ và chịu khó đọc những châm ngôn, những câu chuyện ý nghĩa thế này thì thật đáng quý, Con trai chú toàn đọc truyện tranh và chơi điện tử thôi, nói mãi mà có chịu nghe đâu.

chubengoan

Binh Nhì
Cháu cảm ơn chú ạ. Cháu rất thích được tham gia diễn đàn mà chưa hiểu gì về bóng bàn để viết với lại cháu đọc được rất nhiều điều hay nên cháu muốn lập topic của riêng mình, để cháu viết những điều hay cháu đọc được ạ. Chú đừng buồn vì con trai chú thích đọc truyện tranh và chơi điện tử. Truyện tranh cũng có nhiều điều hay chú ạ, như truyện Đô Rê Mon nói về tình bạn rất tình cảm, truyện Conan là truyện trinh thám lại giúp mình động não tập suy nghĩ đều rất hay mà chú. Thầy dạy tin học của chúng cháu thường cho chơi trò chơi điện tử cuối giờ vì thày bảo rằng trò chơi điện tử giúp chúng ta rèn luyện việc gõ bàn phím và sử dụng chuột đấy chú ạ.

meoluoitmb

Đại Tá
Cháu cảm ơn chú ạ. Cháu rất thích được tham gia diễn đàn mà chưa hiểu gì về bóng bàn để viết với lại cháu đọc được rất nhiều điều hay nên cháu muốn lập topic của riêng mình, để cháu viết những điều hay cháu đọc được ạ. Chú đừng buồn vì con trai chú thích đọc truyện tranh và chơi điện tử. Truyện tranh cũng có nhiều điều hay chú ạ, như truyện Đô Rê Mon nói về tình bạn rất tình cảm, truyện Conan là truyện trinh thám lại giúp mình động não tập suy nghĩ đều rất hay mà chú. Thầy dạy tin học của chúng cháu thường cho chơi trò chơi điện tử cuối giờ vì thày bảo rằng trò chơi điện tử giúp chúng ta rèn luyện việc gõ bàn phím và sử dụng chuột đấy chú ạ.
----------
chú tin năm nay cháu sẽ đạt giải cao cấp thành phố môn toán, cháu cố gắng lên nhé.

chubengoan

Binh Nhì
3 quy luật đơn giản trong cuộc sống:
1. Nếu bạn không theo đuổi điều mình muốn thì bạn sẽ không bao giờ có được nó.
2. Nếu bạn không bao giờ hỏi thì câu trả lời sẽ luôn là "không".
3. Nếu bạn không tiến lên phía trước thì bạn sẽ luôn dậm chân tại chỗ.

choctietlon

Super Moderators
"Trong năm đứa con của bà, bác nghèo nhất. Chồng bác mất sớm, các con đang tuổi ăn học. Gần tới lễ mừng thọ 70 tuổi của bà, cả nhà họp bàn xem nên chọn nhà hàng nào, bao nhiêu bàn, mời bao nhiêu người. Bác lặng lẽ đến bên bà: "Mẹ ơi, mẹ thèm gì, để con nấu mẹ ăn?"

Chưa tan tiệc, bà xin phép về sớm vì mệt. Ai cũng chặc lưỡi: "Sao bà chẳng ăn gì?" Về nhà, mọi người tìm bà. Dưới bếp, bà đang ăn cơm với tô canh chua lá me và dĩa cá bống kho tiêu bác mang đến..."

Đọc bài viết này cảm động quá !

Chú chúc chubengoan học giỏi, chơi bóng bàn hay.....

Nếu bố mẹ cháu có đọc được những điều cháu viết thì cũng sẽ rất vui và tự hào về cháu nhiều lắm đấy.

Drhongson

Đại Tá
Năm nay cháu học lớp mâý rôì, nhà ở chỗ nào và hiện chơi bóng tại câu lạc bộ nào vâỵ.

Mình nhớ không nhầm thì Chubengoan này là học sinh giỏi tiểu học Hà nội , có mẹ làm ở ngành Nông nghiệp nông thôn ,
từng kết bạn với bé Phú con bs Minh Đức Ninh Thuận , trước đây có toppic về Bóng đá rất hay .
Có thể coi đây là 1 member nhí thần đồng của diễn đàn bóng bàn .

hungiraqdn

Đại Uý
Nhưng Cháu Bengoan thân mến! Cháu có được suy nghĩ và nhìn nhận những điều trong cuộc sống rất sâu sắc nếu đúng như những lời Cháu nói và Cháu làm đã và sẽ như thế thì Cháu hãy cẩn thận một điều : Hàng giờ, hàng ngày, thậm chí đi đâu về là Cháu lại nhảy vào ngồi, rồi suy nghĩ và viết lên để cho khỏi đứt quãng những bài viết trước, Cháu phải đầu tư công sức, tâm trí thật nhiều đúng không nào..? thế là Cháu đã lãng phí hơi nhiều vào quỹ thời gian của Cháu rồi đó, đáng ra những quỹ thời gian này Cháu dành cho việc nghiên cứu cách Học như thế nào cho giỏi, tìm những kiến thức nào bổ ích cho những năm còn mài Đũng quần trên ghế nhà Trường và chơi với Em, chăm sóc nó giúp đỡ và gần gũi Cha Mẹ Cháu sẽ là một điều tuyệt vời đấy Cháu nhé..! Được như thế nó sẽ làm giàu thêm cái ý nghĩa của Cháu đưa ra trong " Những câu chuyện cuộc Sống "
Chúc Cháu khỏe và những dự tính trong tương lai Chuẩn..!

Last edited:

oldamultat

Trung Sỹ
Năm nay cháu học lớp mâý rôì, nhà ở chỗ nào và hiện chơi bóng tại câu lạc bộ nào vâỵ.

Mình biết Chubengoan học lớp 5 và đang tập chơi bóng bàn. Chubengoan rất chăm đọc sách và biết rất nhiều.

Last edited:

Bình luận từ Facebook