Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hơn nữa, bóng về BH như về FH, giống nhau về độ thấp, nhưng đối với BH, do kiểu đứng thường sát trái, gần bàn nên sẽ có cảm giác bóng cao hơn FH nên áp dụng cú ép và móc lên đơn giản hơn FH nhé

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bí quyết gập cẳng tay FH để có cú FH mạnh và chuẩn xác, dễ điều chỉnh:

1. Cả cánh tay đánh lên từ phía sau chân phải, khi cả cánh tay trong và ngoài thẳng ra và đưa vợt tới gần điểm chạm bóng, khoảng ngang với độ cao của bóng đang đến

2. Gập cẳng tay ngay trước lúc tiếp xúc bóng, dễ đánh, dễ điều chỉnh góc, và dễ ép, móc bóng, chỉnh hướng hơn rất nhiều

Lực cực mạnh nếu toàn bộ cánh tay (cẳng tay/cánh tay dưới và cánh tay/cánh tay trên) nằm trên một mặt phẳng gần như vuông goc / 90 độ với đường bóng nẩy lên từ bàn

nvh78

Đại Tá
L dài đến đít, dâm gia truyền.
Chân dài tới háng, nặng 92gam:D:cool:
Ps @Trạng .... CÁ : bậy bạ chút cho vui .mà nói chung là chú sẽ ko thik e nó vì hơi gầy so với tiêu chuẩn of chú.Trọng luợng thực của e nó đâyView attachment 41985
Chỉ có 8 7 0g Gram
8 7 Gram như này,Cá phang vài quả mà ko phọt c.. ra quần mới là chuyện lạ..:D:D:D:p

Trainee

Đại Tá
Haizz, thế đánh Mark V đi cho ổn định!
Em nghĩ vấn đề là kỹ thuật. Em sẽ quay lại đánh thuần Đức Nhật :D

nvh78

Đại Tá
Bóng ngắn thì đánh sao? Bóng xộc dài thì đánh sao? 729 Origin giá cả thế nào nhỉ bác?
Em nghĩ ăn nhau chính vẫn là di chuyển và di chuyển, động tác càng đơn giản càng tốt.
Sáng nay đánh với ông già kia. Ông toàn thủ, gõ gai và đánh rình rập, cộng thêm bóng to, đánh Tàu nản luôn. Sau em lại phải xoay Target ra táng :(
Đánh với gai chỉ nên giật nhẹ nhàng rồi chọn quả kết thúc thật mạnh mới chết.Nếu trình ko hơn hẳn đc ĐP thì nên xoay ngược mặt lại giật,dùng mặt Tàu đẩy an toàn hơn.Chứ nếu giật mặt Tàu mà ko kết thúc đc ngay thì tự mình làm khó mình,vì mặt Tàu đánh thẳng cũng đã tạo xoáy rồi,ĐP trả lại bóng rất dị,đánh trượt hoặc tụt.Đấy là Kno của mình như vậy.

bachikho

Đại Tá
haiz, thấy mày thần tượng p500 mà hài quá cá ui, sao lại phải khổ sở moi móc cái 729 origin từ thuở nào ra chơi rồi ca ngợi dữ vậy, sao ko chơi thử luôn mấy miếng mới SX cho 40+ như h3-50, h8, big dipper, moon speed...??? ;)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
8 7 Gram như này,Cá phang vài quả mà ko phọt c.. ra quần mới là chuyện lạ..:D:D:D:p
Con này với em hơi nhẹ, đánh không có cảm giác lắm.
Đặc biệt bây giờ phát lực tự thân lớn, nên với các vợt quá nhẹ sẽ rất khó đánh, chủ yếu là bóng nó không ngốn được lực, hều hều khó chơi lắm

Trạng .... CÁ

Đại Tá
haiz, thấy mày thần tượng p500 mà hài quá cá ui, sao lại phải khổ sở moi móc cái 729 origin từ thuở nào ra chơi rồi ca ngợi dữ vậy, sao ko chơi thử luôn mấy miếng mới SX cho 40+ như h3-50, h8, big dipper, moon speed...??? ;)
Em có phải thích 729 đâu, nhưng thử Tàu BH nên dùng mặt này trước để xem có chiến được không, nếu chiến được thì mới đánh, và đánh thì chắc chắn đánh h3 NT hoặc Pro lắp vào chứ bác, còn cần nẩy nữa thì H3 Nittaku, @lamtq giờ buôn bán rồi, sợ gì không có hàng chơi ạ.

Không kể là sẽ sắm H8 của @langngoi chiến mà.

Nhưng ban đầu thử mà mua luôn thì nhỡ không chiến được lại cho thì phí tiền lắm

nvh78

Đại Tá
Con này với em hơi nhẹ, đánh không có cảm giác lắm.
Đặc biệt bây giờ phát lực tự thân lớn, nên với các vợt quá nhẹ sẽ rất khó đánh, chủ yếu là bóng nó không ngốn được lực, hều hều khó chơi lắm
Hehe.CÁ xem lại cân đi.870g có phọt... ko?Mà đánh vợt nhẹ có cái hay của nó đấy nhé!Những quả vẩy bóng ngắn trên bàn cực sướng đấy.

bachikho

Đại Tá
nếu muốn thử thì theo lý thuyết đó đến cùng đi: muốn đánh mút giống cái NT blue của CNT thì kiếm miếng 729 blue non fx xoay ngang ra dán, đảm bảo ko thua j h3 nt blue :cool:

chanvongkieng

Đại Uý
các bác tập theo bác p500 thế nào rồi ạ,xoay lên,xuống ,ngang ,lỏng chuội ,đối giật cứ giật thẳng vào bóng như thế thì bb nó đơn giản quá,mà đánh như thế thì mặt nào chẳng đc,e đã thử 729_08 và mấy miếng tàu khác thì thấy k thể như h3 đc,có lần e muốn bác Theo và bác p500 làm tí clip thì e cũng sẽ làm nhưng các bác ý từ chối ,như thế thì có thể nói là các bác ấy nói nhưng thiếu tự tin về động tác thi phạm của mình .

Trạng .... CÁ

Đại Tá
nếu muốn thử thì theo lý thuyết đó đến cùng đi: muốn đánh mút giống cái NT blue của CNT thì kiếm miếng 729 blue non fx xoay ngang ra dán, đảm bảo ko thua j h3 nt blue :cool:
Kiếm được con 729 Origin đã là tình cờ, cu đối ngày xưa cũng thần tượng P500 như em nên lọ mọ tìm được 02 cái, cho em một cái, giờ mà tìm đã khó rồi.

Bác có cái 729 blue non fx em xin miếng, không thì mua hộ em cũng được

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hehe.CÁ xem lại cân đi.870g có phọt... ko?Mà đánh vợt nhẹ có cái hay của nó đấy nhé!Những quả vẩy bóng ngắn trên bàn cực sướng đấy.
Hị, em quên mất là 1kg = 1.000gr, sorry.

Thế thì bác BH đầu bóng rồi, tỉ lệ an toàn thấp hơn, phải đong được xoáy, mà em thì lên xuống còn không biết, nói gì đến chuyện cân xoáy, thế mới phải luyện vẩy hông bóng.

Cú hông bóng được cái là không phải quan tâm lên xuống, ngang dọc gì hết, chỉ tìm chỗ bóng xuống bàn mình là đánh được, nặng tay vẩy nhẹ, nhẹ tay vẩy nặng, nên càng vợt nặng đánh càng an toàn ạ.:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
nếu thử xoay ngang thì còn có DHS PF4 nữa, ko phải xoay (gai dọc sẵn rồi) thì có globe 999 blue, đó thử hết đi coi nó ngon ngang h3 nt blue cỡ nào :p
Ôí giời, tưởng bác bảo là ngon thật, thì ra bác chơi em.:mad:

Em cứ H3 NT Orange chơi có mà bét nhè, có tune đâu mà phù

nvh78

Đại Tá
Hị, em quên mất là 1kg = 1.000gr, sorry.

Thế thì bác BH đầu bóng rồi, tỉ lệ an toàn thấp hơn, phải đong được xoáy, mà em thì lên xuống còn không biết, nói gì đến chuyện cân xoáy, thế mới phải luyện vẩy hông bóng.

Cú hông bóng được cái là không phải quan tâm lên xuống, ngang dọc gì hết, chỉ tìm chỗ bóng xuống bàn mình là đánh được, nặng tay vẩy nhẹ, nhẹ tay vẩy nặng, nên càng vợt nặng đánh càng an toàn ạ.:p
1 là vẩy dựng đứng vợt điểm 9h.2 là ngửa,hơi ngửa hứng bóng từ điểm 6h rưỡi->8h rồi vo quả bóng bật trở lại thì đâu phải là đầu bóng

Trạng .... CÁ

Đại Tá
ô hay, thì tao bảo chuột bạch theo cái lý thuyết đó coi ngon thật k tao còn theo mà :D
Thôi, nhà em nghèo cũng đủ tiền chơi H3, cứ NT Orange mà sài đến cuối đời chắc chỉ hết tiền hai cái cốt là tẹt tèn ten, khỏi phải thử, mệt lắm bác ợ. Chỉ lý thuyết cần thử thôi, vì nó free ...:p:p:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
1 là vẩy dựng đứng vợt điểm 9h.2 là ngửa,hơi ngửa hứng bóng từ điểm 6h rưỡi->8h rồi vo quả bóng bật trở lại thì đâu phải là đầu bóng
Em lại kết hợp hai cái đó của bác

1. từ điểm 6h rưỡi->8h
2. vẩy vợt luôn, trước khi tiếp xúc với bóng đến khi dựng đứng vợt thì bóng bắn đi
:p

Bình luận từ Facebook