Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nếu như bác nói vậy thì đồng nghĩa là vis phải tune mút thật mềm để tạo điểm tơi gần bàn và độ cắm của bóng, khiến đối phương đối giật lại cũng khó!
Chơi VIS mà thích mặt mềm, là tự mình làm khó cho mình bác ạ.

Mặt mềm, điển hình là Ten 64, dùng tốc độ để chế áp đổi thủ, đương nhiên nhiều người vẫn chơi bằng xoáy, nhưng tối ưu của mềm không phải là xoáy, mà là tốc độ. FAST AND FERIUS không có gì là xấu, nếu cứ duy trì luôn max, vậy những lúc không max speed được, hoặc gặp đúng đối chặn đẩy đôi công, thì khác gì đâm đầu vào tường.

Triệt để quan điểm của CNT, bóng bàn là trò chơi của xoáy và điểm rơi, hướng đến cả 2 mặt cùng phải chơi tấn công đa dạng. Mặt tạo ra xoáy, lực do cốt và bản thân mình. Chơi mặt cứng dần là tối ưu cho bóng bàn ngày càng chậm và nặng.

Chơi mặt cứng, nhưng kém cứng so với mặt FH, để

1. có cảm nhận và lực đánh phù hợp với FH. FH lực bao giờ cũng tốt hơn BH, nên cứng hơn BH là không sợ thiếu lực. Chênh lệch về độ cứng nên tương xứng với chênh lệch về khả năng phát lực của BH và FH, để đảm bảo 2 càng đều đánh được các cú bóng như nhau trên mọi góc độ

2. BH nên chơi bọt khí. Do mặt Tàu lót cao su, nên cần có lực tối thiểu để mặt ngậm bóng ăn vào cốt, vì vậy, nếu lắp lót cao su cho BH, khi không thể phát được lực, hoặc bóng không cho phép phát lực thấu cốt, sẽ khiến các cú bóng mất hẳn sự ổn định do bóng không ăn mút.

Đôi lời chia sẻ trình gà.

Trainee

Đại Tá
Hôm đó nếu uống rượu thì để tôi mang bình rượu nếp cái hoa vàng theo, hàng thửa, uống phê lòi mà ko đau đầu. Rượu ở ngoài bây giờ sợ lắm, thực sự là ko dám uống.
Xin anh em tý rượu thôi, lạnh, bia sợ viêm họng. Tôi nguyên tuần nay mặc áo khoác ngồi phòng máy rồi.
Kế hoạch thì là chiều mai về quê, sáng T7 lên HN chơi.
Hoàn toàn là đi chơi, chả có việc gì, nên anh em tính ở chỗ nào cho tiện thì tôi taxi tới kiếm cái nhà nghỉ ở đó. Hôm sau lại phi taxi ra sân bay thôi.
Anh già @o3ma dạo này im ắng quá nhỉ anh?

lamtq

Đại Tá
Xin anh em tý rượu thôi, lạnh, bia sợ viêm họng. Tôi nguyên tuần nay mặc áo khoác ngồi phòng máy rồi.
Hoàn toàn là đi chơi, chả có việc gì, nên anh em tính ở chỗ nào cho tiện thì tôi taxi tới kiếm cái nhà nghỉ ở đó. Hôm sau lại phi taxi ra sân bay thôi.
tổng thống Ma mãn nhiệm nên yếu cmnr. nghe tới rượu sợ chạy mất cmn dép.
àh! mà lạnh uống bia cũng tê phết e ah. tê dái

Trạng .... CÁ

Đại Tá
đứng đg là thế éo lào. a g chốt r mà. 9 combo:p
Rồi một ngày đẹp giời, có một ông bạn quá thân, tiến đến, ngắm nghía cây vợt, rồi chả nói gì, ngồi thừ ra một lúc.

Cuối buổi, ông ấy nhẹ nhàng nói: MÀY BÁN CHO TAO COMBO NÀY NHÉ.

Bán thì không muốn, vì tiếc, không cũng không được, vì nể. Đánh đưa cho ông ấy MƯỢN về chơi, mà về thì chỉ muốn cầm dao xỉa cho nó phát vào tim :(:p

Trainee

Đại Tá
Rồi một ngày đẹp giời, có một ông bạn quá thân, tiến đến, ngắm nghía cây vợt, rồi chả nói gì, ngồi thừ ra một lúc.

Bán thì không muốn, vì tiếc, không cũng không được, vì nể. Đánh đưa cho ông ấy MƯỢN về chơi, mà về thì chỉ muốn cầm dao xỉa cho nó phát vào tim :(:p
Người Bắc hay là thế, vừa cười vừa chửi trong bụng, kk.
Em khoái người Nam hơn. Thích thì không nhả, ông thích bỏ tiền đây tôi dựng cho combo khác tương đương. Nhiều khi họ cầm về chả khác gì cây vợt dán sẵn :D
Em có ông bạn làm giàn Rạng Đông, sếp lột mất (trả tiền đắt luôn) cây Speed 90, làm ông mất cảm hứng đánh bóng ~ 1 năm trời, dù đổi tứ tung Super, ... Đến giờ cứ nhắc lại chuyện đó là hậm hực, :D

lamtq

Đại Tá

thì con vis st a mất như thế đấy nên g ko đánh như zjk đc nữa. Đành chuyển qua L5 đánh như ML lun:rolleyes::p. Càng trái như càng mặt, 2 càng như cc

Trạng .... CÁ

Đại Tá
T7 ok em ơi, chơi trong ngày, thì cách nhà anh 50m, bàn riêng toàn anh em ta chơi thôi, trình từ anh trở xuống, không hơn. Hoặc nếu @backhand-ghost lấy được bàn dưới nhà nó thì anh em ta chơi bên đó, cũng gần.

Chiều từ 3h có thể chơi ở SK tới 9h đêm, ăn nhậu gần đó, cũng ok.

CN anh phải đi từ 5h rồi, sẽ phải nhờ BHG đón tiếp nốt vậy

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em khoái người Nam hơn. Thích thì không nhả, ông thích bỏ tiền đây tôi dựng cho combo khác tương đương. Nhiều khi họ cầm về chả khác gì cây vợt dán sẵn :D
Em có ông bạn làm giàn Rạng Đông, sếp lột mất (trả tiền đắt luôn) cây Speed 90, làm ông mất cảm hứng đánh bóng ~ 1 năm trời, dù đổi tứ tung Super, ... Đến giờ cứ nhắc lại chuyện đó là hậm hực, :D
Những chuyện như thế này, gọi là văn hóa

Họ bỏ tiền ra mua, là mua cái sướng, mà ngoài Bắc, quan chức nhiều, cái tính bề trên nó ăn vào máu. Bỏ tiền ra mua nhưng là mua theo kiểu cướp, sướng hơn là bỏ tiền đi mua theo kiểu thương mại, âu cũng là văn hóa phương Đông.

Tặng sếp combo ngon, rẻ hơn 1 chai rượu xịn, mà sếp lại lên mây ... nhanh và lâu hơn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhà nghỉ thì không cần, nhà anh thừa 1 tầng để trống, thỉnh thoảng trốn vợ lên ngủ free, chăn ấm đệm êm, máy tính mạng cáp doanh nghiệp đầy đủ, chỉ không có tivi thôi. Còn nếu không ngại, anh ở riêng tầng dưới, mọi thứ đầy đủ hơn, cuối tuần chỉ có 1 mình, ngủ chung cũng thoải mái. Taxi cũng khỏi lo, nhiều nhất khu vực Cầu giấy.

Anh @o3ma dạo này chảy rồi, quota siêu ngắn, nhìn thấy cả quần chip được :p

Trainee

Đại Tá
Nhà nghỉ thì không cần, nhà anh thừa 1 tầng để trống, thỉnh thoảng trốn vợ lên ngủ free, chăn ấm đệm êm, máy tính mạng cáp doanh nghiệp đầy đủ, chỉ không có tivi thôi.

Taxi cũng khỏi lo, nhiều nhất khu vực Cầu giấy
Nhà nghỉ để còn hẹn ng yêu cũ tâm sự tý ^^. Bóng banh, ăn nhậu với bọn anh chắc vài tiếng mà em tính ở trên đó ~2 ngày.
Có cái tính ở chỗ nào để đi đánh bóng cùng bọn anh cho vui, tiện thôi. Tiện chạy bộ hay tiện đi ké, cứ đại tiện là được! :D
Còn không em ở khu Mỹ Đình ới thằng bạn học cùng cấp 3 ở gần đó, cũng dân bóng banh, ăn chơi theo lịch nó!

phuongnguyen

Đại Tá
Nhà nghỉ để còn hẹn ng yêu cũ tâm sự tý ^^. Bóng banh, ăn nhậu với bọn anh chắc vài tiếng mà em tính ở trên đó ~2 ngày.
Có cái tính ở chỗ nào để đi đánh bóng cùng bọn anh cho vui, tiện thôi. Tiện chạy bộ hay tiện đi ké, cứ đại tiện là được! :D
Còn không em ở khu Mỹ Đình ới thằng bạn học cùng cấp 3 ở gần đó, cũng dân bóng banh, ăn chơi theo lịch nó!
Đọc mà thèm ...chẹp

chanvongkieng

Đại Uý
Nhập hội vis Q

chajen_HD

Đại Uý
Em tham gia đàn cũng lâu rồi nhưng đặc thù công việc chẳng mấy khi đc gặp gỡ giao lưu với mọi người dù rất ham hố. Nay có kế hoạch lồng ghép cũng tiện thấy mọi người hẹn hò thì mừng quá. Muốn gặp gỡ 1 lần cho thỏa..Anh @vietcan thì may mắn gặp 1 lần về giao lưu chỗ em rồi.

Bình luận từ Facebook