Hỏi về andro treiber z

Trainee

Đại Tá
Anh đánh dig 64 với cốt gì vậy, em mới đánh với boll zlc đc 2 buổi, cảm giác hơi cứng xíu đang muốn đổi sang ten 19. Ten 19 là dòng có topshet bền hơn bọn ten phải k a nhỉ
Anh đánh với Lin Gao SZLC và Hari SZLC; tuy nhiên trái anh đánh gai lót mềm!
Ten 19 anh thấy cũng như mấy Ten khác thôi, không quá khác biệt về độ bền!

tuannguyen97

Trung Sỹ
Em đang đánh treiber z mặt FH là h3 chợ, BH là andro hexer duro đánh ổn phết. Trước em đánh harimoto zlc(fh: h3 nitaku, bh:ten 05) ko hợp chuyển qua cây này em thấy giật moi và tốc độ đánh sướng hơn khá nhiều

Trainee

Đại Tá
Cây lin gao szlc có vẻ hiếm, đánh ra sao so với szlc zhang, jun, lin bác
Nhẹ nhàng hơn SJ, SZJK thậm chí S Hari em đang có cũng tưng, nhanh hơn (nhưng Har xoáy hơn)!
Chậm, mềm hơn 2 cây kinh điển kia rất nhiều; Lin yun thì có lẽ tương đương, tuy nhiên khác biệt lớn là Lin Gao SZLC rất nặng; 2 cây qua tay em đều 93 lúc mới và duy trì hiện giờ là 95-96gr; Như em dán 1 mút và 1 gai lót 1.5 thì cốt cân bằng, không trĩu nặng đầu như TMB, SJ, SZJK nên cầm lại cảm giác lừa tay là nhẹ hơn!

M.Hoang

Đại Tá
Nhẹ nhàng hơn SJ, SZJK thậm chí S Hari em đang có cũng tưng, nhanh hơn (nhưng Har xoáy hơn)!
Chậm, mềm hơn 2 cây kinh điển kia rất nhiều; Lin yun thì có lẽ tương đương, tuy nhiên khác biệt lớn là Lin Gao SZLC rất nặng; 2 cây qua tay em đều 93 lúc mới và duy trì hiện giờ là 95-96gr; Như em dán 1 mút và 1 gai lót 1.5 thì cốt cân bằng, không trĩu nặng đầu như TMB, SJ, SZJK nên cầm lại cảm giác lừa tay là nhẹ hơn!
combo boll zlc của em có 175g mà cầm thấy hơi nặng rồi ~~

Trainee

Đại Tá
combo boll zlc của em có 175g mà cầm thấy hơi nặng rồi ~~
Nặng đầu, Boll là thế mà!
Xét tổng thể, combo của em build kiểu đó đánh có thể thích, nhưng FH yếu xìu (so lực bỏ ra); hay nói cách khác là kém tồi tệ, build sai cũng được;
Đánh 2 mút mà combo 175gr, tệ hơn cả người đánh gai trung chứ không nói gì tới gai ngắn; com bo của em tiệm cận gai dài rồi! :))
Combo nhẹ được cái gẩy gót trái; phải ẻo ẻo chả ra sao; đánh được ra đòn thì quá mất sức! Combo nhẹ giật trái, bạt phải, chứ giật phải thì ẻo
Combo cần đạt trọng lượng cơ bản; set quanh đó và lựa cốt mút sao cho thoải mái (thường là trọng lượng rơi vào lòng bàn tay và chắc đầm tay chút) nên nghĩ mình cũng là người thường, còn các rơ dị biệt thì hay độc, nhưng nhìn chung không phải là hình mẫu; tất nhiên nếu em là hàng độc, hiếm thì nó là thế giới khác, khỏi bàn! ;)
P/s: không bàn combo gai nhé các Bác!

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
Nặng đầu, Boll là thế mà!
Xét tổng thể, combo của em build kiểu đó đánh có thể thích, nhưng FH yếu xìu (so lực bỏ ra); hay nói cách khác là kém tồi tệ, build sai cũng được;
Đánh 2 mút mà combo 175gr, tệ hơn cả người đánh gai trung chứ không nói gì tới gai ngắn; com bo của em tiệm cận gai dài rồi! :))
Combo nhẹ được cái gẩy gót trái; phải ẻo ẻo chả ra sao; đánh được ra đòn thì quá mất sức! Combo nhẹ giật trái, bạt phải, chứ giật phải thì ẻo
Combo cần đạt trọng lượng cơ bản; set quanh đó và lựa cốt mút sao cho thoải mái (thường là trọng lượng rơi vào lòng bàn tay và chắc đầm tay chút) nên nghĩ mình cũng là người thường, còn các rơ dị biệt thì hay độc, nhưng nhìn chung không phải là hình mẫu; tất nhiên nếu em là hàng độc, hiếm thì nó là thế giới khác, khỏi bàn! ;)
P/s: không bàn combo gai nhé các Bác!
Em đánh 1 bên dig 64 1 bên ten 64 mà con ten nó bị hụt nên hơi nhẹ a ạ =))

lion

Đại Tá
Bác nào từng dùng rồi thì hãy chia sẻ cho anh em tham khảo ạ. Em đã dùng thử, tuy chưa nhiều nhưng thấy một số điều thế này, bác chủ thớt và các bác đã, đang dùng cho ý kiến nhé:
- Chất liệu: Em không rõ lớp carbon là thuần hay pha trộn, nói chung nó giúp tăng độ ổn định, tốc độ cho cây vợt, em đoán là nó cũng khá giống lớp carbon của Sardius cho tới mềm hơn một chút. Cái hay nữa là mặt ngoài cốt vợt dùng gỗ Hinoki, vừa mềm dẻo, ngậm bóng tốt và cảm giác rất hay nếu đánh chuẩn bóng.
- Thiết kế: Tuy Andro không nổi tiếng bằng Butterfly nhưng em chưa thấy Butterfly chau chuốt gọt chỗ mang cá cho bớt sắc cạnh như Nittaku hay Andro giúp người chơi không bị cấn tay, có người còn bị xước, tấy đỏ ảnh hưởng đến cảm giác chơi bóng (em luôn dùng giấy ráp mịn quấn vào lọ C sủi để đánh bớt cái cạnh sắc đó đi trước khi dùng), điều này làm em đánh giá cao ý thức sản phẩm của Andro. Về chuôi cầm, form vợt thì cơ bản như các hãng khác. Một điều nữa là hình như tất cả các cốt vợt dùng gỗ Hinoki đều dầy loanh quanh 7mm, em nhiều khi cũng muốn thử mà nghĩ đến cái cốt khi lắp mút max vào nó dầy hơn loại hay dùng 5.5-5.8mm là không thích lắm :)
- Tính năng: Em nghĩ Treiber Z tương đối nhanh, nảy, mới dùng thì cảm giác hơi khô nhưng quen tay thì thấy cũng bình thường, cốt phát ra tiếng kêu hơi to nếu kết hợp với dòng bọt khí. Cú mở đầu tấn công thường hơi khó nhưng từ quả thứ hai trở đi thì tương đối ổn. Khi quen tay thì cảm giác cốt vợt dầy không còn nữa. Khá nhiều VĐV hàng đầu Việt Nam đã và đang dùng cốt vợt này nên em nghĩ không hẳn vì được tài trợ mà họ dùng mà còn vì nó đáp ứng được cho họ nhiều yêu cầu nhất trong tập luyện và thi đấu. Ae chưa thấy hay vì trình độ mình còn hạn chế cũng như cách kết hợp với mút vợt chưa phù hợp thôi.

Tuy nhiên, em vẫn thích cây Treiber FO OFF/S hơn vì nó cải thiện được tương đối nhiều tính năng của Treiber Z

Last edited:

Cong Do

Binh Nhì
Em đang đánh treiber z mặt FH là h3 chợ, BH là andro hexer duro đánh ổn phết. Trước em đánh harimoto zlc(fh: h3 nitaku, bh:ten 05) ko hợp chuyển qua cây này em thấy giật moi và tốc độ đánh sướng hơn khá nhiều
Trái kê đầm êm ko bác

Bình luận từ Facebook