Hỏi về andro treiber z

Sơn trúc

Binh Nhì
Các bác cho e hỏi là cốt andro treiber z khi đánh thì cảm nhận về độ rung, tốc độ và kiểm soát bóng như thế nào ạ
Và andro thì đánh hợp với mặt vợt gì
E đang định mua chỗ a Dũng Cửu
Cảm ơn các bác!

thanh dai ca77

Đại Tá
Mình đã được đánh qua cây Treaiber K và cảm nhận của mình là cây này kiểm soát cực tốt, bám xoáy do lớp gỗ ngoài cùng là limba, cốt vợt mỏng cho cảm giác tốt nhưng không rung, tốc độ rất khá cho các cú giật gàn bàn cũng như xa bàn không hề thiếu lực. Với dòng Andro Treiber này thì bác cứ làm cặp Te là rất OK.
Andro Treiber Z thì mình chưa đánh thử nhưng theo thông tin mình biết thì Andro Treiber là dòng cốt cân bằng tốc độ và kiểm soát cực cao

thanh dai ca77

Đại Tá
E cám ơn bác nhé, e muốn hỏi bác là so sánh các yếu tố tốc độ, kiểm soát của treiber vs Sadious thì sao ạ,

Tốc độ thì Sadius vô địch rồi bác. Nhưng cây này mà so với Sadius về độ xoáy cũng như kiểm soát thì cây này hơn rất nhiều. Đặc biệt là dòng cốt này của Andro rất cảm giác

Sơn trúc

Binh Nhì
E bây h đang cầm sadious nhưng đánh mãi cũng chán, tính đổi vợt khác tốc độ hơn 1 chút, chấp nhận kiểm soát kém hơn bác ạ, bác tư vấn giúp e với,

dangcaplamai2

Binh Nhì
hi mình cũng từ sadius nghe anh Dũng Cửu tư vấn chuyển sang treiber z phải nói là tốc độ kém nhưng kiểm soát,cảm giác,khả năng xoay sở tốt hơn hẳn nói chung bạn cứ múc và cảm nhận :zingme29:

hoantopas

Đại Tá
Ai đã dùng cốt này cho mình xin ít cảm nhận đi nhỉ? Vừa lấy lại cây này nhưng không biết nó thế nào?

Có e đây cây này e đã đánh rồi tốc độ đương nhiên thua sadius rồi sa tốc độ thang điểm 10 thì e này khoảng 9 thui
E này cảm nhận độ bám và kiểm soát cao hơn hẳn e sadius nhưng cảm giác khô banh thời gian lưu bóng ít vẫn gần như tương đồng e sadius ( chắc do cấu trúc khá tương đồng chăng độ dầy và cấu trúc lớp ngoài là hinoki ).

hoantopas

Đại Tá
Có e đây cây này e đã đánh rồi tốc độ đương nhiên thua sadius rồi sa tốc độ thang điểm 10 thì e này khoảng 9 thui
E này cảm nhận độ bám và kiểm soát cao hơn hẳn e sadius nhưng cảm giác khô banh thời gian lưu bóng ít vẫn gần như tương đồng e sadius ( chắc do cấu trúc khá tương đồng chăng độ dầy và cấu trúc lớp ngoài là hinoki ).
Cảm ơn bạn, tiếp tục xin Review của các bạn

hoantopas

Đại Tá
Nếu bác đã đánh và đã sử dụng e trierber rồi thì nên kết hợp e nó với rs powersponge sẽ thấy được ưu điểm của cốt này
nhưng mình có Rasant Turbo bên FH rồi, còn bên BH mình đang tính mua Em Impuls Speed không biết có đc không?

subin

Đại Tá
sao bạn không thử : ten80 + turbo power spong sẽ biết cốt andro là như thế nào,mình thấy bạn đã có 1 mặt 80 rồi thì dán vào thử đi sẽ biết

bollzlc

Thượng Sỹ
lâu nay mình dung timoboll zlc, mới hôm nay mới láy cây andro treibe z cảm nhận như sau cung một loại mút cây nay tốc độ hơn hăn zlc nhưng độ ngậm xoáy thì thua xa, giao bóng không có cảm giác nặng như mong muốn có thể trình độ có hạn, nhìn chung mình thấy hay là như thê này tân công có tốc độ nhưng khi chặn vẫn rất êm không hề khó kiểm soát như những cấy cacbon có tốc độ tương đồng, phải công nhận là công nghệ mới có khác, trên đây là một ít cảm nhận nếu ace nào đã chới cây này xin cho thêm chút cảm nhận cảm ơn.

truongtxt

Đại Tá
thấy nói cây này hay . hôm rồi mua cây này của 1 bạn trên dd về. dán cặp ten 05 va 64 vào. vào chởi thử mấy ông chơi cùng hỏi vợt gì mà nó kêu như gõ mõ thế. khởi động xong làm dc 1 sec thấy nó nảy quá . sang sec thứ 2 đánh dc 4-5 quả ức chế mình cầm phi 1 phát vào bàn nảy ra bay 1 tý mút nhưng e này cứng quá ko hề hấn gì. sáng hôm sau cho e nên đường lỗ 100k. mình trình kém và mới thủ dc 1 tý nên chăng cảm nhận dc gì nhiều chỉ có cảm giác hơi khô thôi. . chỉ thấy dán mặt ten vào nảy lắm hay tại choi alc quen rồi sang e này công nghệ mới nên ko quen. tiêng kêu vừa to vừ lạ. hoantopas đâu vào đánh giá e này đi chú. hehe

iso9000

Thượng Tá
thấy nói cây này hay . hôm rồi mua cây này của 1 bạn trên dd về. dán cặp ten 05 va 64 vào. vào chởi thử mấy ông chơi cùng hỏi vợt gì mà nó kêu như gõ mõ thế. khởi động xong làm dc 1 sec thấy nó nảy quá . sang sec thứ 2 đánh dc 4-5 quả ức chế mình cầm phi 1 phát vào bàn nảy ra bay 1 tý mút nhưng e này cứng quá ko hề hấn gì. sáng hôm sau cho e nên đường lỗ 100k. mình trình kém và mới thủ dc 1 tý nên chăng cảm nhận dc gì nhiều chỉ có cảm giác hơi khô thôi. . chỉ thấy dán mặt ten vào nảy lắm hay tại choi alc quen rồi sang e này công nghệ mới nên ko quen. tiêng kêu vừa to vừ lạ. hoantopas đâu vào đánh giá e này đi chú. hehe
Phi vào bàn sứt mút mà không bị sao là thích rồi đấy, khô với cứng thì chắc cũng như cf light off+ là cùng nhỉ. Cụ nào cho cái review cái.

Bình luận từ Facebook