Hội bóng bàn huynh đệ (BTTA)

caykhewinter

Thượng Tá
Ủa, Học QRT đi học ở Sài Gòn 3 tháng (được 1 tháng rồi), thế mà caykhe không biết ư?
Thật tình là bữa nay caykhe mới nghe bác chủ nhiệm nói, phần khác là do cái sự vắng của mems BTTA tiệm cận với chữ "thường" nên caykhe cũng chẳng nghe ai nói gì. Mong bác chủ nhiệm thông cảm.

drmatchetzoola

Đại Tá
Chuyến đi công tác Nam Định vừa qua, mình đã thổi lên những xúc cảm về đất Thành Nam và các anh chị em ở CLB Trung tâm VH-TT thành phố NĐ và CLB gia đình Ngọc Hợi qua topic:
http://bongban.org/threads/thanh-nam-mot-chuyen-di-ve.40614/
Về Tam Kỳ mình vẫn liên lạc ngoài đấy thường xuyên, anh em đã ghé thăm topic của hội chúng mình BTTA và rất cảm kích về tinh thần Huynh Đệ, sự cố gắng học tập, rèn luyện của hội và qua đó thấy được phần nào tấm lòng của con người xứ Quảng. Gia đình Anh Hợi cùng anh em và nhã ý mời BTTA có dịp về Thành Nam để giao lưu, tham quan và học hỏi (Ôi ước chi có một ngày!). Mình cũng đã thay mặt hội tỏ lòng cảm ơn các anh em ngoài đó đã hiểu ít nhiều về quê hương mình, nơi đây có một hội nho nhỏ nhưng tấm lòng thì Tứ hải giai Huynh Đệ và tinh thần luôn cầu tiến trong BB.
Anh Hợi có hát trong điện thoại cho mình nghe một đoản khúc bài "Làng tôi" của Chung Quân và hứa sẽ hát tặng BTTA nhân ngày gặp mặt (anh Ngọc Hợi là giọng ca vàng của Nam Định đấy). Xin cảm ơn và hẹn gặp quý anh chị NĐ vào một ngày đẹp trời!

drmatchetzoola

Đại Tá
Tin buồn:
Chiều tối nay các mem BTTA tập trung để cùng đi viếng hương ba anh Hùng: thầy Hùng (BHXH) mất ngày hôm qua, anh đi Huế vào thăm sau. Kính báo!

dadieu

Trung Sỹ
Xin lỗi anh em vì chiều hôm qua con đau, đến 4h30 vợ điện thoại phải chở đi BV gấp nên không tiếp anh em đc. Phuoc_tky phải chở khách đi theo lệnh. Ko biết AE đến có ai để chiến đấu ko. Chiều nay anh em cố gắng tập trung đông đủ nhé.

drmatchetzoola

Đại Tá
Đã từ rất lâu mình không chơi đàn Ghi-ta nữa, dù cho có những ngày trọng đại kỷ niệm hay hoài niệm của bất cứ nhạc sĩ nào mà mình yêu thích như Phạm Duy, Trịnh Công, Từ Công, Lê Uyên, Đoàn Chuẩn, Phú Quang ... hoặc một người bạn hay thêm một người tình vừa ra đi đâu đó ... Đặc biệt là những lúc uống hơi tưng tưng khoảng mươi, mười lăm lon chi đó về là xách đàn một mình ra vườn tửng từng tưng. Thế mà một đêm nọ, chếch choáng lặng lẽ trở về từ CLB Người cao tuổi và lặng lẽ trầm mặc bên gốc cây mưng già dưới ánh trăng vàng lạnh lẽo, tâm hồn như đông cứng lại ... Một hồi không nghe nốt nhạc rơi, thấy lạ nên bà vợ lòm còm bò dậy, mon men đến xoa nhẹ sau lưng chồng ngẫng mặt lên ánh trăng mà than rằng (đừng nghĩ đến phim Người Sói nhé): "Động đất, thua độ hay con nào chết chồng mà làm anh buồn tiếc đến thế?"
Không để lâu sợ bị nghi ngờ mình bèn trả lời: "Cũng vì tham gia với CLB Người cao tuổi chiều nay nên anh quyết định không chơi đàn kể từ hôm nay, không tin em vào địa chỉ này thì thấu rõ nỗi lòng anh, như đỉa phải vôi, bà vợ tuôn ngay vào phòng chồm lên mạng dò địa chỉ:
http://datfit.tumblr.com/post/117011165052/cuong205a-cay-an-ky-dieu-ngay-ay-co-mot-anh

Trời ơi! Có ai ngờ ngày mai mới tờ mờ sáng, bà vợ lôi ngược tui dậy dạy bảo: ... và tui choáng bất tỉnh nhân sự!
Ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu, đố các bạn vì sao em CHOÁNG?

caykhewinter

Thượng Tá
Đã từ rất lâu mình không chơi đàn Ghi-ta nữa, dù cho có những ngày trọng đại kỷ niệm hay hoài niệm của bất cứ nhạc sĩ nào mà mình yêu thích như Phạm Duy, Trịnh Công, Từ Công, Lê Uyên, Đoàn Chuẩn, Phú Quang ... hoặc một người bạn hay thêm một người tình vừa ra đi đâu đó ... Đặc biệt là những lúc uống hơi tưng tưng khoảng mươi, mười lăm lon chi đó về là xách đàn một mình ra vườn tửng từng tưng. Thế mà một đêm nọ, chếch choáng lặng lẽ trở về từ CLB Người cao tuổi và lặng lẽ trầm mặc bên gốc cây mưng già dưới ánh trăng vàng lạnh lẽo, tâm hồn như đông cứng lại ... Một hồi không nghe nốt nhạc rơi, thấy lạ nên bà vợ lòm còm bò dậy, mon men đến xoa nhẹ sau lưng chồng ngẫng mặt lên ánh trăng mà than rằng (đừng nghĩ đến phim Người Sói nhé): "Động đất, thua độ hay con nào chết chồng mà làm anh buồn tiếc đến thế?"
Không để lâu sợ bị nghi ngờ mình bèn trả lời: "Cũng vì tham gia với CLB Người cao tuổi chiều nay nên anh quyết định không chơi đàn kể từ hôm nay, không tin em vào địa chỉ này thì thấu rõ nỗi lòng anh, như đỉa phải vôi, bà vợ tuôn ngay vào phòng chồm lên mạng dò địa chỉ:
http://datfit.tumblr.com/post/117011165052/cuong205a-cay-an-ky-dieu-ngay-ay-co-mot-anh

Trời ơi! Có ai ngờ ngày mai mới tờ mờ sáng, bà vợ lôi ngược tui dậy dạy bảo: ... và tui choáng bất tỉnh nhân sự!
Ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu, đố các bạn vì sao em CHOÁNG?
Bá Nha - Từ Kỳ xưa nay chỉ có 1. Vì vậy mà chuyện này thành thiên cổ, kỳ tích. Nội hàm của tích ấy thì rõ nhưng hẹp. Còn ngoại diên của tích ấy thì tiệm cận với chữ vô cùng. Vậy mới có website anh ba Sàm, mới có câu: "người hiểu mình nhất chưa chắc đã là người gần gũi với mình nhất..."

drmatchetzoola

Đại Tá
Chiều nay anh Học đi Sài Gòn về có mua về 10 cốt cũ của nhiều hãng và liên hoan mừng gặp lại BTTA sau chuyến công du dài ngày, các mem tập trung đông đủ để nhận quà nhé. Hẹn!

drmatchetzoola

Đại Tá
moi anh minh ghe cau lac bo suong chieu choi chu nhat hoac thu bay ok chuc a minh manh khoe lau roi khong gap
Cảm ơn anh! Từ ngày 8/6 đến em sẽ ra công tác tại Vĩnh Điện, Điện An, Điện Minh và Điện Phương mỗi phường 1 tuần và sẽ đến chơi CLB sương chiều thường xuyên. Hẹn gặp các anh!

drmatchetzoola

Đại Tá
Thông báo: Chiều nay (11/5) lúc 5 giờ, các mems tập trung tại CCT để cùng đoàn đi qua Bảo hiểm xã hội giao lưu. Đề nghị đi đông đủ cho đẹp đội hình, hẹn!

caykhewinter

Thượng Tá
Sáng nay, caykhe dậy sớm, mở 01 đường chạy ngắn nhằm cải thiện phong độ đang hồi sa sút do tuổi tác, quá chén... Mắt nhắm mắt mở đã thấy vợ chồng Đà điểu cùng đi giao hàng. Đà có trách mình dạo này ít lên sới. Mình cười, k vội phân trần, cũng biết Đà có câu nói muôn thuở rằng caykhe luôn có cả ngàn lý do.

Nhìn đôi vợ chồng tần tảo trong sương sớm, chân caykhe như muốn khựng, muốn quay về. Nhưng rồi lại nghĩ mình đấu tranh tư tưởng lắm mới mang được giày ra đường, về thì thành công cốc nên thôi.

Ở BTTA, Đà thuộc mẫu người năng nhặt chặt bị. Cần mẫn bám sới, cần mẫn làm người chồng tốt, người cha mẫu mực, bảo mẫu khuôn thước, kể cả làm thợ máy chế tạo những chú gà xinh xinh biết đẻ trứng vàng.

Mới hay, làm người phải biết tạo cho mình những niềm vui riêng từ những điều giản đơn, nhỏ nhặt; dẫu rằng cơ đồ luôn được tạo dựng từ những viên đá, cành cây ven đường.

Tackebong

Trung Uý
Sáng nay, caykhe dậy sớm, mở 01 đường chạy ngắn nhằm cải thiện phong độ đang hồi sa sút do tuổi tác, quá chén... Mắt nhắm mắt mở đã thấy vợ chồng Đà điểu cùng đi giao hàng. Đà có trách mình dạo này ít lên sới. Mình cười, k vội phân trần, cũng biết Đà có câu nói muôn thuở rằng caykhe luôn có cả ngàn lý do.

Nhìn đôi vợ chồng tần tảo trong sương sớm, chân caykhe như muốn khựng, muốn quay về. Nhưng rồi lại nghĩ mình đấu tranh tư tưởng lắm mới mang được giày ra đường, về thì thành công cốc nên thôi.

Ở BTTA, Đà thuộc mẫu người năng nhặt chặt bị. Cần mẫn bám sới, cần mẫn làm người chồng tốt, người cha mẫu mực, bảo mẫu khuôn thước, kể cả làm thợ máy chế tạo những chú gà xinh xinh biết đẻ trứng vàng.

Mới hay, làm người phải biết tạo cho mình những niềm vui riêng từ những điều giản đơn, nhỏ nhặt; dẫu rằng cơ đồ luôn được tạo dựng từ những viên đá, cành cây ven đường.
Mới sáng sớm mà nhiều tâm sự quá anh :D, hè về Tam Kỳ cho em phục thù nhé :D

dadieu

Trung Sỹ

Cả năm mới chạy làm giao hàng buổi sáng (do sáng nay trường Nguyễn Văn Trỗi phát thưởng cuối năm học, bà vợ nhận làm mấy chục phần quà nên phải chở lên), không ngờ làm anh cakhe nhà ta đẻ ra 1 mớ tâm sự ....hehe
Định vào DĐ thông báo tí, hỏi anh e BTTA chiều nay có ai chơi không để dadieu còn chờ. CHiều hôm qua chờ mãi chẳng có ai chơi .. buồn. Anh e đi đâu ko một lời nhắn tin.

caykhewinter

Thượng Tá
Mới sáng sớm mà nhiều tâm sự quá anh :D, hè về Tam Kỳ cho em phục thù nhé :D
ừ, cũng lâu rồi chưa gặp chú. Đổ chút mồ hôi, thêm bạn, thêm niềm vui, hơn - kém, thù - oán làm gì. Mà nghĩ kỹ, làm chú tắc kè rồi khép mình nơi rừng sâu núi thẳm luyện nội công cũng có cái vui riêng.

Last edited:

Bình luận từ Facebook