Hội Andro Treiber

Heo con

Đại Tá
mấy thằng vừa dốt vừa lười thì hay bị bố trí làm lãnh đạo, ban đầu mình cứ tưởng là sướng biết đâu khổ thế, ngày càng ngu đi :(:mad::mad::mad:
Lãnh đạo không cần giỏi, chỉ cần nhân viên giỏi làm việc, và họ cần lãnh đạo khuyên nhủ, tha thứ và động viên khi họ làm sai, lãnh đạo giỏi nhậu để mở rộng quan hệ để nhân viên dễ dàng làm việc và kiếm tăng thu nhập. Về sếp và nhân viên ko ai hơn ai về ý nghĩa, có điều mỗi người 1 chức năng thôi à. Nhưng nói chung, lên sếp mà ko lo được cho nhân viên cũng là 1 cái tội đó anh @backhand-ghost à hii

backhand-ghost

Đại Tá
Lãnh đạo không cần giỏi, chỉ cần nhân viên giỏi làm việc, và họ cần lãnh đạo khuyên nhủ, tha thứ và động viên khi họ làm sai, lãnh đạo giỏi nhậu để mở rộng quan hệ để nhân viên dễ dàng làm việc và kiếm tăng thu nhập. Về sếp và nhân viên ko ai hơn ai về ý nghĩa, có điều mỗi người 1 chức năng thôi à. Nhưng nói chung, lên sếp mà ko lo được cho nhân viên cũng là 1 cái tội đó anh @backhand-ghost à hii
nói như người TQ nói : bạn nói rất có đạo lý đấy.

archer

Đại Tá
Báo cáo các anh em, BhG đã đến Tô Châu.
Ngày mai thi đấu giao hữu ở Nam Thông với CLB của ông bẹn, bắt đầu ngày 2/5 (tứ kết đơn nam) em mới vào chiến dịch. Thông tin bên lề có gì hay sẽ update chia sẻ cùng anh em.
Anh ơi cướp của Ma Long cái gì đó cho e vs, e yêu thằng khốn ấy quá :(

backhand-ghost

Đại Tá
Được như @backhand-ghost thì cũng sướng, tôi cái gì cũng biết tí ti, nên thấy sai mà ko nói thì ấm ức, KHÔNG NÓI GÌ, sếp lại bảo là không nhiệt tình, có ý đồ riêng, nói thì lại bảo tinh tướng, cãi sếp, thành ra suốt đời chỉ được làm NHÂN VIÊN :p
cậu nghĩ thế ko chuẩn, phàm là một người hữu ích thì nói ít làm nhiều, lãnh đạo của mình nhìn ngu ngu vậy thôi nhưng cái gì nó cũng biết đấy. Cậu ko cần giải thích, nói nhiều, báo cáo phải đúng lúc và hợp lý, làm việc chủ động và hiệu quả. Nếu như vậy mà người cấp trên ko nhìn ra giá trị thực sự của cậu thì vô lý lắm, bởi thế thì họ ko bao giờ được đề bạt lên vị trí quản lý cả ^\^

backhand-ghost

Đại Tá
Anh ơi cướp của Ma Long cái gì đó cho e vs, e yêu thằng khốn ấy quá :(
để xem thế nào, ko biết lần này có áp sát được bọn nó như lần trước đi Thái ko? Để xem thằng bạn anh nó biểu hiện thế nào, quan hệ ra làm sao, mình chụp một vài kiểu ảnh, lấy chữ của mấy ông em về cho mọi người thì tốt quá.

docmaorg

Đại Tá
để xem thế nào, ko biết lần này có áp sát được bọn nó như lần trước đi Thái ko? Để xem thằng bạn anh nó biểu hiện thế nào, quan hệ ra làm sao, mình chụp một vài kiểu ảnh, lấy chữ của mấy ông em về cho mọi người thì tốt quá.
BHG mua được cái quả bóng to đùng để trên bàn trọng tài thì phê lắm.

backhand-ghost

Đại Tá
đg xem trận đôi nam nữ, Yan An - Yu Yang vs một đôi Bắc Triều. Quá kinh ngạc, Bắc Triều hoàn cảnh khó khăn như vậy mà họ vẫn chơi ở đẳng cấp TG được. Họ thi đấu ít, đặc biệt là các giải đấu QT nhưng vẫn cho thấy một tình độ siêu việt. Đôi nam nữ này vừa vô địch Châu Á và cả vô địch TG, thật ko tưởng.
Yan An hết giật trái rồi giật phải, vậy mà cô bé Bắc Triều đỡ ko xót quả nào, không những vậy điểm rơi trả lại còn chủ động và rất khó nữa. Nhìn họ chơi mà mình muốn khóc quá, khóc xong thì tát vào mặt mấy thằng ngu ko biết kiếm tiền một cách đàng hoàng và ko có liêm sỉ, tự trọng nghề nghiệp đang hàng ngày đến cái nơi gọi là "Liên đoàn BBVN" để "làm việc". Nói đúng bằng tiếng Việt chuẩn nhé "chúng mày là một lũ lợn".

o3ma

Đại Tá
đg xem trận đôi nam nữ, Yan An - Yu Yang vs một đôi Bắc Triều. Quá kinh ngạc, Bắc Triều hoàn cảnh khó khăn như vậy mà họ vẫn chơi ở đẳng cấp TG được. Họ thi đấu ít, đặc biệt là các giải đấu QT nhưng vẫn cho thấy một tình độ siêu việt. Đôi nam nữ này vừa vô địch Châu Á và cả vô địch TG, thật ko tưởng.
Yan An hết giật trái rồi giật phải, vậy mà cô bé Bắc Triều đỡ ko xót quả nào, không những vậy điểm rơi trả lại còn chủ động và rất khó nữa. Nhìn họ chơi mà mình muốn khóc quá, khóc xong thì tát vào mặt mấy thằng ngu ko biết kiếm tiền một cách đàng hoàng và ko có liêm sỉ, tự trọng nghề nghiệp đang hàng ngày đến cái nơi gọi là "Liên đoàn BBVN" để "làm việc". Nói đúng bằng tiếng Việt chuẩn nhé "chúng mày là một lũ lợn".
Tôi bảo rồi, cái lũ mà bạn gọi là Pigs này nó có chơi bb đâu, nó chơi tennis và golf đấy. Như thế sao bb VN khá được, chỉ ae mình ham bb thôi nhưng đâu làm được gì. Mấy con Pigs này ham giữ cái chỗ nó nằm (ngồi) để hưởng lợi từ cám con cò thôi. Đọc truyện 2 ông chuyên gia bb Triều Tiên sang VN mà muốn xả thịt cái lũ Pigs này.

Last edited:

Linh69

Đại Tá
Buồn thay cho bb chuyên nghiệp!:)

backhand-ghost

Đại Tá
Ko nói đến việc kia nữa cho thêm bực.
Vừa nãy nhìn trên tivi động tác flick của Zhang Jike, mình hơi bàng hoàng vì giờ này mới nghĩ đến nó. Có lẽ đây là động tác flick đẹp nhất của BBTG hiện tại và cũng có thể là một động tác đẹp nhất của các kỹ thuật của BB hiện nay. Nghĩ đến khi được tận mắt chứng kiến thằng em nó né sang bên phải để flick, mình thấy phấn khích kinh khủng. Phải nói là tất cả các đòn đánh của ZJK đều có động tác đẹp như kỹ thuật của RF môn tennis vậy.

lamtq

Đại Tá
Thật sự m thấy con lợn nó ko làm j nên tội cả. Các b ví thế m thấy tội nghiệp con lợn qá đi thôi
Tôi bảo rồi, cái lũ mà bạn gọi là Pigs này nó có chơi bb đâu, nó chơi tennis và golf đấy. Như thế sao bb VN khá được, chỉ ae mình ham bb thôi nhưng đâu làm được gì. Mấy con Pigs này ham giữ cái chỗ nó nằm (ngồi) để hưởng lợi từ cám con cò thôi. Đọc truyện 2 ông chuyên gia bb Triều Tiên sang VN mà muốn xả thịt cái lũ Pigs này.

o3ma

Đại Tá
Thật sự m thấy con lợn nó ko làm j nên tội cả. Các b ví thế m thấy tội nghiệp con lợn qá đi thôi
Uầy dà, vậy con gì mới xứng? chỉ điểm đi. Thôi bỏ đi. Chả nhẽ lại xin lỗi mấy chú Pigs vì so sánh khập khiễng.

Bình luận từ Facebook