Gai dài - Vũ khí - Kỹ thuật - Chiến thuật (sưu tầm)

thaythuydn

Đại Tá
Em Gai dài 388D-1 Quattro giá 290 K so với 388D-1 thường thì mềm hơn, bền hơn tính năng ngon hơn đấy thầy ạ. Hôm vừa rồi em có mua 2 miếng này ở Hỏa Châu thấy chuyên viên cửa hàng nói vậy. Thầy thử xem !
OK MÌNH SẺ NGHE BẠN.MÌNH CÓ PHONE CỦA THẮNG HỎA CHÂU.CÁM ƠN BẠN

thinhnguyen

Đại Tá
khi nhận được gai Alligator soft ,mình sẻ chuyển Hexer cho bạn ngay.Đừng lo,không bao giờ mất đâu.
.......
Chuyện ko mất thì ko hề.
Nhưng ở đây có cái gì đó ko vui trong lòng. Chờ thầy nhận được mới gửi lại thì cảm thấy đây là sự sỉ nhục. Ko nhất thiết phải trao đổi đâu thầy ạ. Chỉ vì sang sẻ nhau chơi cho vui vì cái thầy cần mà kiếm ko có. Miếng hexer pip mua là có liền với giá 400 < . Mới như của thầy.
Hàng gửi đi rồi mà chưa thấy hồi âm.
Ai cũng muốn mau có cái để mình chơi thử.

thaythuydn

Đại Tá
O
.......
Chuyện ko mất thì ko hề.
Nhưng ở đây có cái gì đó ko vui trong lòng. Chờ thầy nhận được mới gửi lại thì cảm thấy đây là sự sỉ nhục. Ko nhất thiết phải trao đổi đâu thầy ạ. Chỉ vì sang sẻ nhau chơi cho vui vì cái thầy cần mà kiếm ko có. Miếng hexer pip mua là có liền với giá 400 < . Mới như của thầy.
Hàng gửi đi rồi mà chưa thấy hồi âm.
Ai cũng muốn mau có cái để mình chơi thử.
OK .Ngày mai thì mình sẻ gởi đi vậy.mình sợ thất lạc thôi.Đến giờ chừ 3 ngày rồi mà vẫn chưa nhận được.Vì có mấy vệt keo sửa dính vào trông mất thẩm mỷ,nên mình nhờ người ngồi gở ra ,xịt nước bọt butterfly rửa đi ,để cho khô mới gởi vào cho bạn được.

Last edited:

dung6934atp

Đại Uý
Khi gặp những đối thủ có kinh nghiệm, họ thường phát bóng không xoáy, dài về bên gai. Trả bóng sang rất khó tạo ra bóng ngắn. Bóng ra khỏi bàn về bên nào họ cũng giật, hoặc bạt (nếu bóng bổng). Kinh nghiệm trả bóng trước những quả này thế nào cho hiệu quả, xin ý kiến của ACE.

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Các Bác cho em hỏi có Bác nào đánh cốt YIN HE T-9 dùng cho đánh mặt gai dài chưa ạ ? Cho em xin tý cảm nhận vì em đang định chuyển từ cốt AMUTALD sang cốt đó ko biết có hợp không . Em đang sử dụng : BH đánh SUPPER BLOOCK ( 06 tháng) + FH Tegery 05 FX . Cốt này mua ở Hà Nội có ko ạ hay phải mua ở đâu xin các Bác tư vấn giúp . Xin cảm ơn . Lối đánh của em FH giật moi và bạt - BH gạt hất chặn . Ôm bàn . ko biết cắt .

dungkinh

Thượng Sỹ
Các Bác cho em hỏi có Bác nào đánh cốt YIN HE T-9 dùng cho đánh mặt gai dài chưa ạ ? Cho em xin tý cảm nhận vì em đang định chuyển từ cốt AMUTALD sang cốt đó ko biết có hợp không . Em đang sử dụng : BH đánh SUPPER BLOOCK ( 06 tháng) + FH Tegery 05 FX . Cốt này mua ở Hà Nội có ko ạ hay phải mua ở đâu xin các Bác tư vấn giúp . Xin cảm ơn . Lối đánh của em FH giật moi và bạt - BH gạt hất chặn . Ôm bàn . ko biết cắt .
mình đã sử dụng cốt và mặt vợt như bạn và cũng đã thay sang cốt YIN HE T-9 nhưng không ổn vì đang đánh cốt tốc độ cao chuyển sang T-9 bên có carbon cũng rất chậm không đánh được nên phải quay lại amultart . Có những người chơi gai lâu năm họ góp ý : cốt nào cũng được miễn là mình đã chơi hợp là được cần chú ý khj kê bên gai phải giảm lực là OK (muốn giảm lực tốt thì phải tập) đó là cả nhận của mình có gì sai mong được bỏ qua

HUNGTRINHHB

Đại Uý
mình đã sử dụng cốt và mặt vợt như bạn và cũng đã thay sang cốt YIN HE T-9 nhưng không ổn vì đang đánh cốt tốc độ cao chuyển sang T-9 bên có carbon cũng rất chậm không đánh được nên phải quay lại amultart . Có những người chơi gai lâu năm họ góp ý : cốt nào cũng được miễn là mình đã chơi hợp là được cần chú ý khj kê bên gai phải giảm lực là OK (muốn giảm lực tốt thì phải tập) đó là cả nhận của mình có gì sai mong được bỏ qua
Xin Cảm ơn thế thì thôi luôn cai vụ YIN HE T-9 may ko thì lại vừa mất tiền vừa mất thời gian . vì vẫn phải dùng FH là chủ lực và ghi điểm khi thi đấu . Đang đánh mút chuyển xang gai vợt nhẹ giật phải thấy chán rồi mà cốt kia còn xịt nữa thì đánh sao nổi . xin cảm ơn bạn nhé.

thinhnguyen

Đại Tá
Khi gặp những đối thủ có kinh nghiệm, họ thường phát bóng không xoáy, dài về bên gai. Trả bóng sang rất khó tạo ra bóng ngắn. Bóng ra khỏi bàn về bên nào họ cũng giật, hoặc bạt (nếu bóng bổng). Kinh nghiệm trả bóng trước những quả này thế nào cho hiệu quả, xin ý kiến của ACE.
........
Khi gặp những quả thế này nên hảm lực giống như chặn bóng giật nhưng điều chỉnh góc vợt tí xíu. Hay mình cắt dài ra ngoài chọn điểm rơi nào đó đe đoosi phương giật nhẹ thôi.

thaythuydn

Đại Tá
Khi gặp đối phương giao bóng hoặc đưa bóng lỏng dài qua BH thì mình dùng mặt gai dài hoặc Anti đứng mặt vợt KÉO NGANG qua bên FH của họ và chuẩn bị tấn công hoặc chận đẩy.Mình học cú này của Thư Paragames khi anh đến Đà nẳng.Hoặc nếu cắt trả bóng lại thì mủi vợt chúc xuống dưới và pha kéo ngang.Nếu không bóng trả lại sẻ bổng.Mình học cú này từ cựu vdv cấp 1 Mai công Trí.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
mình dùng cốt vợt 2 tốc độ COMBINATION EFFECT hoặc TITAN của Dr Neubauer với BH SuperBlock,FH mút láng Impulse Speed của Andro rất tốt.Giật moi FH và bạt FH rất êm,chận BH với SuperBlock hoặc 388 D-1 rất đều,bóng sụp.Price 3 triệu 800K.mua ở Michip-sports HCM city

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Cha
mình dùng cốt vợt 2 tốc độ COMBINATION EFFECT hoặc TITAN của Dr Neubauer với BH SuperBlock,FH mút láng Impulse Speed của Andro rất tốt.Giật moi FH và bạt FH rất êm,chận BH với SuperBlock hoặc 388 D-1 rất đều,bóng sụp.Price 3 triệu 800K.mua ở Michip-sports HCM city
Chào Thầy . Em lại phải nghiên cứu rồi .vì em đánh gai là phụ .chủ yếu dùng mút láng (Đổi mặt) nếu cốt vợt mà xịt thì ko đánh nổi thầy ạ . Em đến Đà Nẵng Hai lần rồi . Đánh giải AGRIBANK toàn quốc năm 2011 và 2013 nhưng đánh ở U trên 45 thầy ạ . Đà nẵng rất đẹp và mến khách .

thaythuydn

Đại Tá
Cha

Chào Thầy . Em lại phải nghiên cứu rồi .vì em đánh gai là phụ .chủ yếu dùng mút láng (Đổi mặt) nếu cốt vợt mà xịt thì ko đánh nổi thầy ạ . Em đến Đà Nẵng Hai lần rồi . Đánh giải AGRIBANK toàn quốc năm 2011 và 2013 nhưng đánh ở U trên 45 thầy ạ . Đà nẵng rất đẹp và mến khách .
Như vậy bạn chọn cốt vợt Donic Ovthcharov carbospeed giữa off và off + thì OK.Vì nếu bạn chọn cốt BUNG quá thì không thể chơi gai Phản xoáy SuperBlock bên BH được,vì chận bóng rất khó.Còn không thì bạn chơi gai công hexer pip ngang bên BH đi.Được lọ mất chai.There is NO choice without pain.hehehe.Khi nào đến Đà nẳng thì call me :0913.413.033.

dung6934atp

Đại Uý
Khi gặp đối phương giao bóng hoặc đưa bóng lỏng dài qua BH thì mình dùng mặt gai dài hoặc Anti đứng mặt vợt KÉO NGANG qua bên FH của họ và chuẩn bị tấn công hoặc chận đẩy.Mình học cú này của Thư Paragames khi anh đến Đà nẳng.Hoặc nếu cắt trả bóng lại thì mủi vợt chúc xuống dưới và pha kéo ngang.Nếu không bóng trả lại sẻ bổng.Mình học cú này từ cựu vdv cấp 1 Mai công Trí.
Đúng vậy, tôi hay đưa qua FH nhưng với mặt anti thì giảm lực, bóng ngắn được chứ gai dài, bóng toàn ra khỏi bàn thôi và họ chờ sẵn, thong thả đợi bóng để giật điểm rơi, cực kỳ bất ngờ. Và với tốc độ bóng giao khá nhanh nên việc chủ động trả bóng điểm rơi khá khó thày ạ nên rất bí với tình huống này.

son_canloc

Đại Tá
ACE ai đã trải qua mút này xin vài cảm nhận cũng như tác dụng của nó . Xin cảm ơn

dung6934atp

Đại Uý
........
Khi gặp những quả thế này nên hảm lực giống như chặn bóng giật nhưng điều chỉnh góc vợt tí xíu. Hay mình cắt dài ra ngoài chọn điểm rơi nào đó đe đoosi phương giật nhẹ thôi.
Bóng bay như tên lửa, cực khó chịu, không mượn lực được vì không xoáy, hãm lực không khéo bị rúc, đỡ mạnh quá ra khỏi bàn bị ăn giật ngay bạn à và chưa đủ phản xạ để chọn điểm rơi. Cực bí!

thinhnguyen

Đại Tá
Bóng bay như tên lửa, cực khó chịu, không mượn lực được vì không xoáy, hãm lực không khéo bị rúc, đỡ mạnh quá ra khỏi bàn bị ăn giật ngay bạn à và chưa đủ phản xạ để chọn điểm rơi. Cực bí!
......
Vậy phải xem lại mình trước... Sau đó tập cho quen. May là chổ e toàn nk nên toàn pha thế này là bình thường ko đáng ngại.

son_canloc

Đại Tá
....
Loại này bình thường thôi.... Sriver đời củ bị ủi láng. Tác dụng như mút chay thôi. Ko khó chịu như anti.

Chưa đánh thử nhưng thấy có cảm giác giống Soft Anti . Đánh Anti thì hay nhưng ghét nhất khi chặn giật nghe cóc cóc như vợt Gổ và bóng tụt sát lưới đối thủ ức chế và kêu lèo nhèo cũng ngại , lại còn thêm chữ Anti to đùng trên vợt nữa mới đau , đang định thử đánh em này xem sao . Anti khoái nhất là vẩy trái và đôi công trái bóng tụt rất khó chịu

Bình luận từ Facebook